• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cân nặng của mẹ khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ nhé,
    E mới tham gia diễn đàn nên ngố lắm chẳng biết viết gì đâu. Thôi thì nghĩ gì post đó nhé.
    Em đang mang bầu gần 5 tháng rùi đi siêu âm là 1 công chúa của ngõ nhưng mà dạo này em ăn uống kém quá cứ lo lo các chị ạ.
    Em măm mỗi bữa chỉ được 1/2 bát cơm thôi mà em mới tăng chưa được 3cân như vậy có đáng lo lắm không các chị? Em bị ngén ít ít thôi mà tăng cân ít vậy nên...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 112 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị lên cân vay cũng vừa rùi , em chắc cũng bằng chị em dc 19 tuan rui , em bi nghén nhiều lắm , nghén sụt cả 3 ký luôn tới hơn 3 tháng em mới ăn lại dc , mà an nhiều lắm từ 48 ký bây giờ em dc 56 ký ( nhưng mà ko vô mẹ toàn vô em bé ko thôi) mới di khám thai xong bs siêu âm thì em bé dc gần 280g , em be hơi to nhưng bs nói ko sao hihihihi
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hì cũng hơi ít nhỉ, hồi mới mang bầu Ku Bi mình tăng cân vù vù mà căn bản con vẫn còi, hehe nên bạn đừng lo lắng nếu đi khám bác sĩ bảo 2 mẹ con vẫn khỏe là oke
    • 1,086 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

mình thấy bạn tăng cân như vậy là bình thường. Vì thật ra sự tăng cân của mẹ chưa chắc đã tỷ lệ thuận với sự phát triển của bé. Ví dụ trong 3 tháng đầu 1 số mẹ bị giảm cân , nhưng em bé vẫn phát triển và tăng cân bình thường đấy thôi.
    Theo mình đọc sách , thì sự tăng cân của người mẹ thông thường là : 1-2kg trong 3 tháng đầu, 3-5kg tính trong 3 tháng giữa và 6-7kg trong 3 tháng cuối, tống cộng nên tăng khoảng 10-15kg trong suốt thai kỳ. Không nhất thiết phải tăng đến tận 17-20kg làm gì cả.
    Những mẹ trước khi mang thai đã béo rồi thì xu hướng tăng ít, và ngược lại. Con bạn mình cũng mang thai 5 tháng mà chỉ tăng 2kg. Nhưng đi khám, em bé vẫn đạt chuẩn chiều dài, cân nặng. Vì thế mẹ nó ko cần lo lắng quá đâu. Chủ yếu là em bé khỏe mạnh đạt chuẩn. Mình cũng mong tăng ít ít thôi, vừa đỡ nặng nề, vừa nhanh phục hồi sau khi sinh.
    chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,288 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yend95 Xem bài viết
    Chào các mẹ nhé,
    E mới tham gia diễn đàn nên ngố lắm chẳng biết viết gì đâu. Thôi thì nghĩ gì post đó nhé.
    Em đang mang bầu gần 5 tháng rùi đi siêu âm là 1 công chúa của ngõ nhưng mà dạo này em ăn uống kém quá cứ lo lo các chị ạ.
    Em măm mỗi bữa chỉ được 1/2 bát cơm thôi mà em mới tăng chưa được 3cân như vậy có đáng lo lắm không các chị? Em bị ngén ít ít thôi mà tăng cân ít vậy nên...
    5 tháng tớ lên có nhõn 1kg thôi, con bth, 6 tháng tớ làm phát 5kg, nhưng vào con tất, vượt chuẩn, còn 1 tuần nữa là 7 tháng tròn, đang sốt suột để xem em bé được bi nhiêu rồi. Nên mẹ nó đừng sốt ruột. Ăn nhiều rau, quả, cá, bò, uống sữa tươi là em bé nhanh vượt chuẩn lắm đấy.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 1,251 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

tớ cũng 21w nà, mà cũng tăng dc 4kg, hum qua bị tiêu chảy cả ngày uống nước biển khô k ah, chắc tụt 1kg quá, hx hx.
    • 65 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình mới đáng lo này, em bé được 5 tháng rồi, minh tăng 7kg, nhưng trông mình rất to, ko biết có vào bé yêu ko hay vào mẹ hết đây?
    Mình ăn uống cũng bình thưừong, ko tẩm bổ quá nhiều.vậy mà cân tăng vèo vèo.(trộm vía)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MyMon2011; 13/10/2010 vào lúc 03:09 PM.
    • 112 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn siêu âm trai gái chưa ? mình chưa di siêu âm trai bs hen 3 tuần nửa đi siêu âm 4D , mỗi lần siêu âm là 1 lần hồi hộp ..........
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MyMon2011 Xem bài viết
    Mình mới đáng lo này, em bé được 5 tháng rồi, minh tăng 7kg, nhưng trông mình rất to, ko biết có vào bé yêu ko hay vào mẹ hết đây?
    Mình ăn uống cũng bình thưừong, ko tẩm bổ quá nhiều.vậy mà cân tăng vèo vèo.(trộm vía)
    • 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Mình đang mang thai ở tuần thứ 23 mà nên những 9 kg rồi này . sợ quá các mẹ ạ .Ba tháng đầu em nghén khủng khiếp ăn gì cũng nôn nhưng mà nôn song em lại ăn , ăn song lại nôn các mẹ ạ , thế mà em vẫn nên được 2 kg theo đúng tiêu chuẩn đấy ,từ tuần thứ 12 tới giờ em nên tiếp 7 kg nữa rồi sợ quả này đến ngày sinh em nên đến 18- 20 kg mất thôi .Giờ sữa bà bầu mình cũng chỉ giám uống ngày có 1 lần, mỗi bữa mình cũng ăn có gần 2 bát cơm thế mà cứ nên cân vù vù .Nhưng mà may lắm , mình ăn vào cả mẹ cả con , lần nào đi SA con mình cũng vượt chuẩn 22 w mà bé đã được 549 gam rồi nhé !
    Mà không biết có mẹ nào giống mình không nữa , đi siêu âm về nhìn ảnh 4d mà mình thấy buồn ơi là buồn , coi nó chẳng giống mình gì hết chỉ giống cái mũi vừa to vừa gẫy thôi còn đâu nó giống bố nó quá .... buồn ơi là buồn
    • 177 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

các mẹ tăng cân ít thế ah, nhưng vui là tất cả đều vào con, như thế là quá tốt rồi đó. Mình có chị bạn cả thai ky tăng có 9kg thui ma bé sinh ra là 4,1kg đó, hãi chưa....nên các mẹ lên cân ít đừng lăn tăn gì hết....Mình được 7 tháng rưỡi rồi, hic, tăng tầm 12kg rùi đó, chẳng biết vô mẹ hay vô con nữa, tháng thứ 8 mình mới biết được cân nặng của bé....lo quá trùi lun nè
    • 166 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Hic, mình mang thai tuần thứ 36 rồi, mà mới tăng được có 5kg. Đi khám hay siêu âm thì bs nói em bé bình thường. Nên mình ko biết là bé nhà mình nặng đc bao nhiêu kg rồi nữa. Liệu em bé sinh ra có bị còi ko.
    • 65 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganh88 Xem bài viết
    Bạn siêu âm trai gái chưa ? mình chưa di siêu âm trai bs hen 3 tuần nửa đi siêu âm 4D , mỗi lần siêu âm là 1 lần hồi hộp ..........
    mẹ này giống mình thế,
    Mồi lần đi siêu âm hồi hộp lắm, lo nữa,
    Nhớ hôm lần đầu đi siêu âm 4D, lo và hồi hộp quá cả đêm ko ngủ được, 1h đến phòng khám, mà 3h mới đến lượt, ngồi ngoài mà hồi hộp đến nôn luôn đấy
    ̲:Rose:Con khỏe nhé, Mon Kute của béo Kute ...iu iu:Kiss::LoveStruc:
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic mẹ nhoctieuho giỏi thật đấy chứ em không bị nôn ọe gì mà em cũng lười ăn lắm, ăn thì vẫn nhồi được nhưng mà cứ không thích nên em không ăn thôi chứ mẹ nói như thế em phục lắm đó.
    Cảm giác mang bầu đứa con thân yêu thật hạnh phúc các mẹ nhỉ? Em được gần 20 tuần rùi mà em bé của em máy dữ lắm nhé. Em định cuối tháng ra thái thịnh siêu âm em thấy nhiều mẹ mách ở chỗ đó hay lắm, có mẹ nào khám ở đó chưa ạ?
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi em dạo này bận quá ko lên mạng được giờ mới nhảy nhót được tẹo. Em đang ở tuần thứ 29 rùi đó, trộm vía mẹ khỏe con khỏe. Em đang định tân trang lại nhà một chút chào đón con gái.Ôxxa bảo sơn lại nhưng em sợ mùi sơn không tốt nên có lẽ sẽ dùng giấy dán tường, các chị đã chị nào dùng sản phẩm này chưa mách giúp em vài địa chỉ để em tham khảo nhé. Bạn em nó mới làm ở công ty M&T 25/1194 Đường Láng cũng đẹp lắm có mẹ nào làm ở đó chưa vậy?
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yend95 Xem bài viết
    Chào các mẹ nhé,
    mẹ nó đừng lo nhiều wá mà ảnh hưởng sức khỏe đó.mẹ lên cân ít ko có nghĩa bé còi đâu.mình dc gần 21w,hồi mấy tháng đầu nghén kinh khủng.tới khi ăn dc lên cân vùn vụt,tổng cộng lên dc 7kg rùi.nh như vậy ko có nghĩa bé mình sẽ to hơn mẹ nó đâu.
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, em được 37 tuần rùi các mẹ ạ, chuẩn bị vỡ đê tới nơi rùi. Em hồi hộp và cũng lo lắng lắm chỉ vài tuần nữa thôi là em được ôm bé trong lòng rùi các mẹ chia vui với em nhé. Hôm trước 36 tuần em đi siêu âm bé được 2.7kg rùi hi vọng là tới lúc sinh được khoảng 3.3 - 3.5kg thì tốt. Oxa cứ trách em không chịu ăn nên con tăng cân ít. Mà em từ lúc có bầu tới giờ tăng tới 15kg rùi đó chứ!!
    • 1,154 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trộm vía, bạn và bé tăng cân đều tốt đó chứ nhỉ! Mẹ tròn con vuông và em bé chắc chắn hơn 3.3kg rồi, vì tháng cuối bé tăng cân tốt lắm.
    Mình thấy mức độ tăng cân của mẹ và bé không bắt buộc phải tỷ lệ thuận. Ngày mình bầu bé thứ nhất, xuất phát điểm 41kg, đến trước khi sinh 49kg, ai cũng thương là mẹ còi quá. Nhưng bé nhà mình trong các mốc siêu âm đều đạt chuẩn về chiều cao cân nặng, khi sinh ra bé được 3.85kg, và bây giờ 8 tuổi cao nhất lớp, cân nặng 35-36kg, (hic, nghe cân nặng chắc đoán ở ngưỡng béo phì tới nơi).
    Bé này mình cũng lên cân ít lắm. Xuất phát điểm 44kg, giờ hơn 22w được 47kg, thậm chí còn tăng ít hơn tập 1, nên mình cũng lo lắng. Nhưng hôm qua đi siêu âm, trộm vía bé được 534gr, bác sĩ nói mọi thứ đều bình thường.
    Thôi thì các mẹ mang bầu cố gắng ăn uống tẩm bổ, nhưng nếu không cố được thì cũng đừng lo nghĩ quá nhỉ, tinh thần thoải mái có khi lại lên cân nhanh hơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Tít đen; 16/02/2011 vào lúc 03:15 PM.
    • 585 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình 5 tháng mà tăng cũng có 2kg thôi.hic
    Bé Na: NB:3,1kg - 53cm;
    1M: 4kg - 56,5cm;
    2M: 5kg - 60cm;
    3M: 5,8kg - 62,5cm;
    4M: 7,4kg - 65cm;
    5M: 7,6kg - 67cm;
    6M: 7,8kg - 69cm;
    7M: 8,2kg - 70,5cm;
    8M: 8,5kg - 72cm
    9M:9,1kg - 75cm - sốt virut - sụt mất 0,3kg
    9M15D: 9,5kg
    • 337 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Cùng hoàn cảnh với các mẹ ko ăn được. em bây giờ 20 tuần mà lên đâu có 2-3 kg à, người vẫn mĩ nhon như chưa bầu có mỗi cái bụng lớn lên, mà bụng cũng chỉ lớn như các mẹ sinh 1 thôi ( em sinh đôi ), ai cũng kêu là gầy quá. Em cũng chẳng ăn được gì cả. Ăn bình thường lắm chả đói gì hết. Mà mấy cái có chất nhưu trứng gà, cá chép thì em chẳng ăn được , sữa bầu uống cũng chập chờn ( em sợ sữa bầu ). Cũng lo lắng lắm nhưng chả biết làm thế nào vì thấy con yêu thì vẫn đạp ác lắm. Thôi cứ hy vọng ăn bao nhiêu vào con hết vậy
    • 337 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Các mẹ được 5 tháng add nick yh vào tám đi nào, chia sẻ kinh nghiệm tí cho đỡ bùn , yh mình shopbongbaby nhé
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4