• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cảm cúm trong những ngày đầu mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.13K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện nay em đang mang thai được hơn 4 tuần. Kết quả siêu âm ban đầu là tốt. Tuy nhiên, e đang rất lo lắng vì bọn em QH ngày 10/11 thì đến ngày 13/11 em có bị cảm lạnh và sốt 38 độ trong 2 ngày (Theo tính toán thì em có bầu được 2,3 ngày thì sốt). Các mẹ có thể cho em biết việc bị sốt từ những ngày đầu như thế có ảnh hưởng đến sự phát triển của em bé không hichic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Phải hỏi bác sĩ thôi, ko ai dám trả lời đâu bạn ơi, chúc mẹ con bạn khỏe
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, bạn có biết bs nào có thể tư vấn qua mạng được không? Mình có tìm hiểu và được biết 2-3 ngày đầu tiên là thời gian trứng thụ tinh đnag di chuyển vào tử cung chứ chưa phát triển thành các bộ phận cơ thể. Không biết như vậy có giảm nguy cơ dị tật của bé không nữa.
    • 96 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Theo mình là không sao, thời điểm thụ tinh, có 1 số phụ nữ bị sốt nhẹ bạn ạ. Bạn mình nó còn bị sốt 39 độ, nhưng trộm vía bé khỏe mạnh, không sao cả, thời điểm trứng được thụ tinh, cơ thể người mẹ có sự thay đổi đấy, nhưng bạn nên giữ gìn sức khỏe cho những tuần tiếp theo, nếu bạn chưa đi tiêm phòng j trước khi mang bầu thì mình khuyên bạn nên đeo khẩu trang bất cứ khi nào có thể khi đến môi trường đông người để đảm bảo cho bé phát triển 3 tháng đầu.
    Bạn đừng lo lắng vụ sốt kia, mình có thể khẳng định với bạn là không sao, quan trọng là thời gian tới ý. Bạn nên bắt đầu uống vitamin tông hợp , để cơ thể có sức đề kháng tốt với các loại cúm và giảm tác hại của cúm nếu nhỡ bạn có bị cảm hay cúm, tốt lắm đấy nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

tốt nhất là mỗi ngày uống một ly cam vắt nhé, uống suốt trong 3 tháng đầu để tăng cường sức đề kháng, tới tháng thứ 4 uống sữa bầu thì giảm cam vắt cũng được
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui cảm ơn các mẹ, nghe các mẹ nói thế em mừng quá ^^ em đã đi tiêm phòng từ trước khi cưới và cũng đã uống vitamin tổng hợp trước cả nửa năm rồi. Văn phòng em đang có dịch cúm nên ngày nào e cũng phải đeo khẩu trang và uống nước cam để phòng ngừa. Mong con yêu khỏe mạnh lắm lắm :X
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhân tiện Topic này cả nhà cho em xin ý kiến với ah, tính tới thời điểm này em mới mang thai được khoảng hơn 1 tuần, mấy ngày gần đây ngày nào em cũng bị hắt hơi và cay sống mũi với đau đầu. Tuy nhiên chỉ vài giơ đồng hồ sau đó em lại bình thưởng. Hjc, như vậy có phải là em bị cảm cúm không ah. Và bị cảm cúm giai đoạn đầu nè có sao hok ah.
    • 454 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocbuxu Xem bài viết
    Nhân tiện Topic này cả nhà cho em xin ý kiến với ah, tính tới thời điểm này em mới mang thai được khoảng hơn 1 tuần, mấy ngày gần đây ngày nào em cũng bị hắt hơi và cay sống mũi với đau đầu. Tuy nhiên chỉ vài giơ đồng hồ sau đó em lại bình thưởng. Hjc, như vậy có phải là em bị cảm cúm không ah. Và bị cảm cúm giai đoạn đầu nè có sao hok ah.
    cảm có nhiều nguyên nhân chị ạ. nếu cảm cúm do nhiễm virus cúm hay virus nào đó mới lo. còn do thời tiết thì ko sao. chỉ mệt mẹ thôi. em được 11 tuần rồi, mấy tuần nay ho, xụt xịt mãi ko khỏi. cả nhà lo nên bắt đi kiểm tra. bs nghe thấy cũng lo, cho đi thử máu miễn dịch. kết quả ko do virus nao cả. nên bs nói ko sao.
    • 252 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

em cũng bị trường hợp như 2 mẹ trên ạ, nhưng bọn em qh vào đầu tháng (khoảng ngày 8/7 và sau đó là ngày 14,15 gì đấy). Theo chu kỳ kinh nguyệt thì đến ngày 21/7 là em có kinh, nhưng từ hum đấy đến hum nay em vẫn chưa thấy gì - mấy hôm gần đến ngày kinh (theo tính toán) âm đạo em ko tiết ra dịch - hoặc tiết rất ít. Vài hôm trở lại đây em thấy lại tiết ra bt. Em định để sang tháng 8 mua que thử về cho chắc.

Đến hôm qua (27/7) em bị sốt 38,5 độ. Em có uống orezon. Sáng đến chiều này thì đỡ. Em sợ thai của em gần tuần tuổi thì có ảnh hương gì không ạ? ozeron không biết có làm sao ko các mẹ? Em lo quá
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexop89 Xem bài viết
    em cũng bị trường hợp như 2 mẹ trên ạ, nhưng bọn em qh vào đầu tháng (khoảng ngày 8/7 và sau đó là ngày 14,15 gì đấy). Theo chu kỳ kinh nguyệt thì đến ngày 21/7 là em có kinh, nhưng từ hum đấy đến hum nay em vẫn chưa thấy gì - mấy hôm gần đến ngày kinh (theo tính toán) âm đạo em ko tiết ra dịch - hoặc tiết rất ít. Vài hôm trở lại đây em thấy lại tiết ra bt. Em định để sang tháng 8 mua que thử về cho chắc.

Đến hôm qua (27/7) em bị sốt 38,5 độ. Em có uống orezon. Sáng đến chiều này thì đỡ. Em sợ thai của em gần tuần tuổi thì có ảnh hương gì không ạ? ozeron không biết có làm sao ko các mẹ? Em lo quá
    Uống orezon không sao đâu bạn, không ảnh hưởng gì cho phụ nữ mang thai hết. Bạn tập trung ăn uống bồi bổ để hai mẹ con cùng khỏe nhé.