• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E mang thai dc 10 tuan nhung tuan thu 9 e bi cam cum mat 1 tuan. E bi ho, nghen mui, nguoi dau nhuc met moi va co sot nhe. E khong bit nhu vay co anh huong den thai nhi khong a. Gio e lo lam. Day la dua dau tien nen e khong bit j. Mong cac chi tra loi giup. E cam on nhju a

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào mẹ namlunlc.

Xin được chia sẻ nỗi lo với mẹ nhé.
    Mình cũng đã từng như bạn rồi. Hồi 9 tuần mình cũng bị cúm (mà đi xét nghiệm cong duơng tính với cúm A cơ). Nằm viện điều trị mất 1 tuần. Lúc đó mình cũng vô cùng lo lắng và buồn vì không biết con có làm sao không. Nhưng rồi mình tìm hiểu thêm nhiều thông tin trên mạng thì thấy không phải cúm khi nào cũng ảnh hưởng tới thai nhi đâu bạn. Cũng có nhiều người khuyên mình nên bỏ trong đó có cả một số bác sỹ. Nhưng mình vẫn hy vọng con sẽ không sao và quyết tâm lạc quan chờ đợi. 11w mình so da gáy chàu BT. 15w làm trispetes kq bình thướng và hôm qua là 22w2d mình đi SA kết quả con trai mình mọi thứ đều ổn. Đó là hạnh phúc vô cùng với mình.
    Bạn còn nhẹ hơn mình cơ mà vì thế đừng quá lo lắng mà ảnh hưởng tới con. hãy nghĩ về những gì tốt đẹp nhất. Ăn uống thật nhiều để con có đủ chất còn phát triển bạn nhé.
    Chúc bạn và bé yêu bình an.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm cúm thường gặp ở các bà mẹ mang thai nhất là trong 3 tháng đầu, khi chị bị cảm cúm không nên uống thuốc lung tung nếu nhẹ chị có thể sử dụng những biện pháp dân gian như xông lá, ăn cháo hành, uống nước tỏi ăn uống đầy đủ thì khoảng vài ngày sẽ hết hồi em mang bầu tuần thứ 12 bị cảm rất khó chịu nước mắt nước mũi cứ chảy ròng ròng nhưng về nhà xông lá, uống nước tỏi ăn cháo hành, uống nước cam 3 ngày sau là khỏi giờ bé của em được 26w vẫn khỏe mạnh.Còn nếu bạn lo lắng quá thì nên đến bác sĩ thăm khám để được tư vấn và điều trị chứ không nên tự ý mua thuốc về uống.Chúc mẹ con chị luôn khỏe mạnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cam on cac chi nhiu. E tuan sau con dc 11 tuan rui. E dinh xuong hn kham cho an tam. Vi e o tinh khac ma. E dang ban khoan hok bit nen kham o benh vien hay phong kham tu a. Thay bao o benh vien kham lau va nhju thu tuc lam. Cac chi co bit mot so noi kham uy tin o hn hok a. O hn thi kham benh vien nao la tot nhat a