• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cách tính tuổi thai nhi - cần các chị giúp đỡ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.8K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thưa các chị
    em có một vấn đề cần sự trợ giúp của các chị.

em và anh chuẩn bị làm ông xã em có quan hệ tình dục với nhau nay đã có thai nhưng em có thắc mắc muốn được các chị trợ giúp trả lời giúp em.

em và anh chuẩn bị làm ông xã em quan hệ tình dục với nhau khoảng từ ngày 06-11-2008, một thời gian sau chúng em phát hiện em có thai, hôm 10-02-2009 em có đi siêu âm để kiểm tra thai nhi, em thấy trên phiếu siêu âm có ghi là thai nhi được 14 tuần 03 ngày có nghĩa là 101 ngày, em thấy hình như số ngày không đúng lên em tính lại từ ngày 06-11-2008 đến ngày 10-02-2009 là được 97 ngày tức là được 13 tuần 6 ngày, lên em muốn hỏi các chị
    1- cách tính tuổi tuần của thai nhi có giống cách tính tuần của ngày tháng không?
    2- thời gian từ lúc quan hệ tình dục đến khi trứng được thụ tinh thành phôi thai là khoảng bao nhiêu ngày, có khi nào quan hệ tình dục ngày đầu tiên là có thể thụ thai ngay không.
    3- cách tính tuổi của thai nhi theo siêu âm có chính xác không và cách tính tuổi của thai nhi như thế nào.

Em thấy chu kì kinh nguyệt của em là bình thường.

Thực sự em đang phân vân không biết nghĩ như thế nào, sao ngày tháng của thai nhi và ngày tháng thực tế lại chênh lệch nhiều thế.

Em nhờ các chị giúp đỡ em để em biết trả lời nếu bị hỏi.

Cảm ơn sự giúp đỡ của các chị.

yenmuitet
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bổ sung dinh dưỡng hiệu quả cho trẻ

Làm sao để con mau ăn chóng lớn, phát triển toàn diện từ những năm đầu đời luôn là mối quan tâm...

• Cách tính tuổi thai nhi

Chào các mẹ ! Mẹ nào biết tính tuổi thai chỉ cho em biết với ạ. Em thai bây giờ được 26 tuần rồi mà chẳng bjờ em đi khám đúng lịch cả, em tính đúng ngày đó và tháng sau đi thế mà bị chênh tới hẳn 1 tuần hic. Các mẹ biết tính giúp em với. Ngày kinh cuối của em là 17/10/2011 nhưng kinh không đều,...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Làm việc trong khách sạn,cần các chị giúp đỡ :)

Chào các mẹ,các chị,tình hình là em vừa nhờ người quen xin được 1 chân vào làm trong khách sạn Petrolimex (chưa nói rõ vị trí nào vì đang chờ KS hồi âm nhưng khả năng vào đc là 90%). Em thì học BK ngành tin nên không có kiến thức gì về ngành KS,trong 4r ai có kinh nghiệm về lĩnh vực này có thể chia...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

theo tớ hiểu thì tuổi thai tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối, chứ không phải là ngày thụ thai, thế nên khi chậm kinh thì thai đã được khoảng 5-6 tuần rồi.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn chị MecuabeBo nhé, nhưng nói thật em vẫn chưa hiểu lắm, có chị nào cho em biết rõ hơn được không
    em cảm ơn các chị nhiều
    • 88 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenmuitet Xem bài viết
    em cảm ơn chị MecuabeBo nhé, nhưng nói thật em vẫn chưa hiểu lắm, có chị nào cho em biết rõ hơn được không
    em cảm ơn các chị nhiều
    Tuổi thai được tính từ ngày trứng bắt đầu hình thành, nghĩa là ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối cùng chứ ko phải tính từ ngày quan hệ hay ngày trứng rụng. Khi đi khám thai hay siêu âm, bs ghi tuổi thai là thời gian tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối đến thời điểm siêu âm thai. 1 tuần = 7 ngày như cách tính bình thường.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi menghe79; 20/02/2009 vào lúc 09:46 AM.
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenmuitet Xem bài viết
    ....quan hệ tình dục với nhau khoảng từ ngày 06-11-2008, một thời gian sau chúng em phát hiện em có thai, hôm 10-02-2009 em có đi siêu âm để kiểm tra thai nhi, em thấy trên phiếu siêu âm có ghi là thai nhi được 14 tuần 03 ngày có nghĩa là 101 ngày, em thấy hình như số ngày không đúng lên em tính lại từ ngày 06-11-2008 đến ngày 10-02-2009 là được 97 ngày tức là được 13 tuần 6 ngày, lên em muốn hỏi các chị
    1- cách tính tuổi tuần của thai nhi có giống cách tính tuần của ngày tháng không?
    2- thời gian từ lúc quan hệ tình dục đến khi trứng được thụ tinh thành phôi thai là khoảng bao nhiêu ngày, có khi nào quan hệ tình dục ngày đầu tiên là có thể thụ thai ngay không.
    3- cách tính tuổi của thai nhi theo siêu âm có chính xác không và cách tính tuổi của thai nhi như thế nào.
    1. Cách tính tuổi thai nhi theo bác sỹ không phải là tính từ ngày QHTD cho đến khi khám. Thôg thường từ khi QHTD đến khi khám có số ngày < hơn bác sỹ tính.
    2. Thời gian từ lúc QHTD đến khi trứng được thụ tinh thành phôi là khoảng >14ngày. QHTD nếu đúng ngày rụng trứng thì thụ thai ngay ngày đó. Nếu ko có sai số 1 tuần do tinh trùng có thể sống 1 tuần trong AĐ phụ nữ.
    3. Cách tính tuổi thai nhi theo siêu âm thực tế là bắt đầu từ ngày đầu tiên của CKK cuối cho tới khi khám (siêu âm).
    • 511 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Bạn vào đây tính ngày dự sinh trc
    http://www.hervietnam.com/component/...odid,3/sid,15/
    Sau đo, vào đây tính tuổi of bé
    http://www.hervietnam.com/component/...odid,1/sid,15/

Chúc mừng bạn làm Mẹ, giống mình :Battin ey:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! các mẹ có ai biết cách tính tuổi thai nhi không? Em đã có thai mà không biết thai nhi được mấy tuần tuổi rồi. Em cám ơn!
    • 9,337 Bài viết

• 68,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CheryTran Xem bài viết
    Các mẹ ơi! các mẹ có ai biết cách tính tuổi thai nhi không? Em đã có thai mà không biết thai nhi được mấy tuần tuổi rồi. Em cám ơn!
    TÍnh tuổi thai có 3 cách tính như sau :

Từ ngày đầu Kỳ kinh cuối ( với người có chu kỳ đều - đến ngày dự kiến có kinh tiếp của tháng sau mà có thai thì thai được tính là 4 tuần thai )

Cách 2 : Ngày quan hệ hoặc ngày Rụng trứng biết được chính xác xxx + ngược thêm 2 tuần nữa là ra tuổi thai thực tế tại hiện tại

Cách 3 : Chu kỳ dài ngày, ko biết ngày rụng trứng và ko nhớ ngày quan hệ thì kết quả siêu âm trong 12 tuần thai đầu tiên làm cơ sở chung và chuẩn nhất cho tuổi thai và ngày dự sinh e nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà! E là thành viên mới xin các chị giúp đỡ ạh. E trễ kinh 5 ngay va thử lên 2v rồi thi e có nên đi siêu âm luôn ko ah
    • 76 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình nghĩ cứ đi s.a đi mẹ nó, chứ ngồi đó hồi hộp lo lắng càng mệt thêm..đi cho yên tâm tinh thần thoải mái để con yêu khỏe mạnh..
    Cách tính tuổi thai và ngày dự sanh( ko phải lúc nào cũng chính xác )...
    Vd: ngày đầu Kkc của mình là 24-7 mình cộng thêm 9 tháng là 24-4 cộng thêm 7 ngày là 1-5 là ngày dự sanh của mình ( 40 tuần)...
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em chậm kinh được 4 ngày, vậy thai nhi của em được bao nhiêu tuần rùi các mẹ nhỉ ?
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vochongop Xem bài viết
    em chậm kinh được 4 ngày, vậy thai nhi của em được bao nhiêu tuần rùi các mẹ nhỉ ?
    Khoảng 4.5 tuần e ạ
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các mẹ ơi em ngày kinh đầu tiên của kì kinh cuối là 4/12 vậy tới bây giờ em mang thai được bao nhiêu tuần rùi ak ? các mẹ thông thái tính giùm em với cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ak^^
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy là của mẹ nó được 16 tuần rồi. Mà sao ngày tham gia ở đây tận năm 2011 lận nhỉ?? Theo lịch của mình hôm nay là 28/03/2013 rùi mà. Hay topic lâu quá không có người update nhỉ?
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chu kỳ của mình là 30d, mình chậm 4d, thử que 2v nét căng, đi siêu âm túi ối 10mm và bs bảo thai 4w bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vochongop Xem bài viết
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

NGày tham gia khác, ngày đăng bài khác mà mẹ nó. hồi đầu mình cũng bị nhầm như vậy ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranglinh77 Xem bài viết
    Vậy là của mẹ nó được 16 tuần rồi. Mà sao ngày tham gia ở đây tận năm 2011 lận nhỉ?? Theo lịch của mình hôm nay là 28/03/2013 rùi mà. Hay topic lâu quá không có người update nhỉ?
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp e với