• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.7K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi, em bé của em được 18 tuần rồi. bé cũng động đậy cho mẹ vui rồi. mẹ nào biết cách tính số lần thai máy "an toàn" thì nói cho em với? em muốn biết em bé của em có khỏe không nhưng không biết tính như thế nào cả. vì lúc mới được 8 tuần em bị động thai nên bây giờ em hơi lo. sao em bé của em chỉ động đậy một lúc rồi im lặng cả buổi luôn?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Cách tính cân nặng thai nhi dựa trên chỉ số siêu âm!

Cái này mình hay lăn tăn nên hôm nay tìm thấy thông tin cũng hay đưa lên cho các chị em quan tâm có thể tham khảo: Suy ra trọng lượng thai nhi từ siêu âm: 1. Dựa số đo đường kính lưỡng đỉnh (BPD) tính trọng lượng thai nhi theo công thức: Trọng lượng (gam) = x 100 Ví dụ: đường kính lưỡng...

• Tư vấn về cách tính số lượng bàn tiệc

Chào các bạn. Đám cưới của mình diễn ra vào buổi trưa ngày 2/5/2010. Mình đang lo về việc tiệc đãi buổi trưa, khách ngại trời nắng sẽ không đi. Thêm vào đó, ngày đó mọi người vẫn còn đang nghỉ lễ 30/4 va 1/5. Vì lễ năm nay lễ 1/5 rơi vào thứ 7 nên mọi người sẽ được nghỉ bù đến hết ngày 3/5. Như...

• Lạm dụng quá nhiều thuốc trong điều trị ho, sẽ ảnh hưởng thế nào cho trẻ?

Bác sĩ cho em hỏi thêm được không ạ! Em cũng có tìm hiểu vài thông tin trên mạng được biết là...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2bim Xem bài viết
    các chị ơi, em bé của em được 18 tuần rồi. bé cũng động đậy cho mẹ vui rồi. mẹ nào biết cách tính số lần thai máy "an toàn" thì nói cho em với? em muốn biết em bé của em có khỏe không nhưng không biết tính như thế nào cả. vì lúc mới được 8 tuần em bị động thai nên bây giờ em hơi lo. sao em bé của em chỉ động đậy một lúc rồi im lặng cả buổi luôn?
    Đến 26 tuần mới đếm số lần thay máy được chị ơi, 18 tuần thì còn sớm lắm, có chị bé còn chưa máy nữa mà, đừng lo quá nhen

• 407 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào có kinh nghiệm cho mình hỏi với, mình đang tuần thứ 21 mà chưa bít thế nào là thai máy, buổi tối tầm sau 9h mình hay thấy mệt vì cảm giác có tiếng đập dưới bụng, đều như tiếng mạch đập vậy, có phải là thai máy không? mình đang rất lo đấy, híc thỉnh thoảng lắm mới có cảm giác cuộn 1 cái thui, nhưng rất là ít...
    • 1,660 Bài viết

• 4,540 Được cảm ơn

Chị ơi em cũng tuần 21 này, chị mới là tập 1 thôi đúng không ạ! Em cũng thế. Em thấy các chị có ebe rùi bảo là tập 1 thường chưa có kinh nghiệm đâu nên không biết. Em thì thấy ebe nhà em o ẹ trong bụng Mẹ từ tuần thứ 18 rùi, cảm giác như búng vào thành bụng từ phía trong ý, bây giờ 21 tuần thì sinh hoạt điều độ lắm rồi ạ. Cứ đạp Mẹ từ chiều hôm trước đến hết đêm rồi sáng ra ngủ đến chiều, mấy hôm nay lại thay đổi lịch là đạp ban ngày còn ban đêm cũng nghỉ theo mẹ. Em để ý nếu hôm nào em đi lại nhiều thì không biết em bé đạp đâu, nhưng nếu ngồi yên chị sẽ thấy ngay.
    Chúc chị và bé khỏe mạnh vui vẻ nhé!
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becon09 Xem bài viết
    Các mẹ ơi có mẹ nào có kinh nghiệm cho mình hỏi với, mình đang tuần thứ 21 mà chưa bít thế nào là thai máy, buổi tối tầm sau 9h mình hay thấy mệt vì cảm giác có tiếng đập dưới bụng, đều như tiếng mạch đập vậy, có phải là thai máy không? mình đang rất lo đấy, híc thỉnh thoảng lắm mới có cảm giác cuộn 1 cái thui, nhưng rất là ít...
    Còn mình thì lại khác, mới hơn 16 tuần à , mà baby nhà mình đã biết máy mó trong bụng roài, cứ tối ăn cơm xong là baby lại đập loạn xạ trong bụng nhưng đặc biệt là chỉ có bên tay phải thui à ( chắc tại chân cháu nó ở bên phải), người ta thường bảo nó bung búng như tôm búng mà mình thì chẳng biết như thế là thế nào cả nhưng dạo này đạp liên tục à.Bây giờ cháu nó cũng bung búng ban ngày nữa à.
    • 407 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeGiaBao Xem bài viết
    Chị ơi em cũng tuần 21 này, chị mới là tập 1 thôi đúng không ạ! Em cũng thế. Em thấy các chị có ebe rùi bảo là tập 1 thường chưa có kinh nghiệm đâu nên không biết. Em thì thấy ebe nhà em o ẹ trong bụng Mẹ từ tuần thứ 18 rùi, cảm giác như búng vào thành bụng từ phía trong ý, bây giờ 21 tuần thì sinh hoạt điều độ lắm rồi ạ. Cứ đạp Mẹ từ chiều hôm trước đến hết đêm rồi sáng ra ngủ đến chiều, mấy hôm nay lại thay đổi lịch là đạp ban ngày còn ban đêm cũng nghỉ theo mẹ. Em để ý nếu hôm nào em đi lại nhiều thì không biết em bé đạp đâu, nhưng nếu ngồi yên chị sẽ thấy ngay.
    Chúc chị và bé khỏe mạnh vui vẻ nhé!
    ừ cám ơn em nhé, trộm vía mấy ngày nay chị cảm nhận được bé yêu rồi, nhưng vẫn còn ít lắm. Thỉnh thoảng lúc nửa đêm hoặc lúc nào yên lặng lắm mới thấy hơi hơi cuộn 1 chút nhưng cũng đủ yêu lắm rồi. Chúc em vui vẻ nhé
    • 1,086 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

ở nhà tớ có sách có công thức tính, đợi tối về tra mai up lên cho các mẹ tham khảo.

Tớ thì chả đếm đâu, cứ thấy con đạp ngày vài lần, lúc thì mạnh, lúc thì nhẹ. Ngày nào cũng đạp là yên tâm rồi. Mà hình như khi mình nói chuyện thì con ko đạp đâu, vì từ 5tháng là con nghe được âm thanh mẹ nói mà. Còn khi mình im lặng thì sẽ thấy con đạp nhiều.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becon09 Xem bài viết
    ừ cám ơn em nhé, trộm vía mấy ngày nay chị cảm nhận được bé yêu rồi, nhưng vẫn còn ít lắm. Thỉnh thoảng lúc nửa đêm hoặc lúc nào yên lặng lắm mới thấy hơi hơi cuộn 1 chút nhưng cũng đủ yêu lắm rồi. Chúc em vui vẻ nhé
    Có tớ cũng đang 21 tuần nè, em bé của tớ máy từ giữa tuần 18 và 19, mấy ngày đầu cũng nhẹ nhàng tình cảm lắm, càng ngày càng thấy rõ. Dễ thương lắm, cứ hễ nhắc đến cu cậu là lại thấy phản ứng trả lời lại quẫy quẫy mấy cái, chắc ở trong đó các em bé nghe rõ tiếng người lớn rồi, các bố, các mẹ cẩn thận đừng nói xấu bé nghe:Smiling:

• 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganho Xem bài viết
    Có tớ cũng đang 21 tuần nè, em bé của tớ máy từ giữa tuần 18 và 19, mấy ngày đầu cũng nhẹ nhàng tình cảm lắm, càng ngày càng thấy rõ. Dễ thương lắm, cứ hễ nhắc đến cu cậu là lại thấy phản ứng trả lời lại quẫy quẫy mấy cái, chắc ở trong đó các em bé nghe rõ tiếng người lớn rồi, các bố, các mẹ cẩn thận đừng nói xấu bé nghe:Smiling:

Mẹ này nói dễ thương quá! :Rose::Rose:
    Bé của mình cũng y chang.Thương lắm lắm!:Kiss::Kiss:
    AX bây giờ yêu bé hơn cả mẹ !! Mỗi lần :Kiss: cả mấy chục cái còn mẹ nó chỉ bằng 1/10.
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nge các Mẹ kể mà thấy yêu quá cơ, cu tí nhà mình cũng được 20 tuần rùi nè, từ khi 18 tuần, cu tí cxng đã máy rùi, giờ thì máy mạnh hơn, thích lắm. Ngày nào cu Tí nhà mình cũng máy đến 10 lần ah, nhất là lúc mình đang ngồi làm việc, lúc nào mình không để ý thì cu Tí tranh thủ máy, còn khi nào mình nói chuyện thì cu Tú im re để nghe, đáng yêu lắm các Mẹ ah. Mình mở nhạc cũng Tí cũng im thin thít ấy, chắc là đang nghe đấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganho Xem bài viết

• LF
    • 6 năm
    • 1,204 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Yêu quá, khi nào mới được thấy bé máy chứ.
    Lúc 16 tuần mình cứ tưởng thấy em bé máy, úp tay lên bụng thấy da bụng trồi lên chạy trong lòng bàn tay ý. AX áp má vào bụng mình xong còn bảo rõ ràng bị em bé đá 1 phát vào má. Vậy mà để ý từ bữa đó đến nay lại không thấy gì. Chắc mới là nhu động ruột thôi.

Mình mong lắm đây.
    La Vie est Belle