Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cách sử dụng muối hột sau sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ.:Rose:
    Tình hình là chỉ còn 2 tuần nữa là em vào ổ rồi, đọc nhiều bài cũng biết tác dụng của muối hột rang sau sinh nhưng em lại không hiểu là mỗi lần mình chườm muối vào bụng hoặc lưng là phải rang lại hay là sao???????????
    Các mẹ có kinh nghiệm chia sẽ cho em với nha. Vì tập một nên cũng lúng túng lắm
    Rất cảm ơn sự chia sẽ của các mẹ.:Rose:
    Con là thiên thần của ba mẹ:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e cũng quan tâm đến vấn đề này, up lên nhờ các mẹ trả lời hộ.
    • 60 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ này giống mình, mình cũng dự kiến 2 tuần nữa là nằm ổ. Chị bạn mình khuyên là rang nóng lên xong vứt đi, mỗi lần mua cân muối mới. Chị ấy dùng khen là bụng nhanh thon đẹp, mình thấy dáng dấp của chị ấy cũng đẹp lắm.
    • 73 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cái vụ này em làm rồi nên cũng muốn chia sẽ voi cac me tí,moi lan dùng thi phai rang len roi dap len bung,ko nhất thiết phai bõ di,mỗi lần dùng chi can rang nóng lên là duoc,em ngày xua sanh mố nen ko chuom lên duoc phan bung duoi,chỉ mỗi bụng trên là phẵng thui..chúc các mẹ thành công!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,441 Bài viết

• 1,970 Được cảm ơn

Muoi hat trang thi tot hon me no nhe.Rang len roi boc trong khan truom bung khi nao no bot nong , am am thi quan chuom quanh bung nhe.Me no co the dung rang lai nhe.Minh cung tap 1 thoi nhung hoi me thay me bao vay.Minh dang ol = dt cac me thong cam
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tra_Heo; 20/04/2011 vào lúc 08:52 PM.
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mẹ nó mua muối hạt về, lấy khoảng 1kg là đủ cho 1 lần chườm đấy. Rang cho muối nóng lên rồi cho vào 1 cái túi dày (muối nóng mà túi mỏng là cháy rách túi đó), buộc cẩn thận rồi chườm. Tốt nhất là chườm khi muối vẫn nóng, mẹ nó trải 1 tấm khăn mỏng lên bụng kẻo bỏng nhé! khi muối còn ấm thì buộc vào bụng luôn. Tốt lắm đó
    • 249 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi là chườm lúc nào. Vừa sinh ở viện về là làm luôn hay sao. bây h mình mới nghe nói đến việc chườm muối đấy. Nó có tác dụng gì hả các mẹ, ngày chườm mấy lần?
    Miu thối yêu dấu, mặt miu thối như con gấu
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em nghe nói là muối rang với gừng, xong cho vào 1 cái túi làm = vải bò chườm lên bụng sẽ rất tốt. Không bít là dùng muối không tốt hơn hay muối rang gừng tốt hơn các mẹ nhỉ?

Mèo con của mẹ : 14w : 131g :LoveStruc: 16w :139g :LoveStruc: 17w : 166g :LoveStruc: 19w :356gr :LoveStruc: 23w : 633g :LoveStruc: 27w : 1212g :LoveStruc: 29w : 1889g :LoveStruc: 33w : 2400g :LoveStruc: 36w : 2600 :LoveStruc: 38w : 2800g :LoveStruc: 39w : 3100gr:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

ba mẹ yêu Bi nhìu nhìu lắm :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 107 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Tiếc là giờ mới nghe tới dzu này nên bụng nhìn cứ như có bầu 4 tháng ý :Crying:. Vậy sinh con được 8 tháng chườm muối còn công dụng ko mấy mẹ?
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu ko quấn được quanh bụng thì các mẹ nằm úp lên túi muối đó nhé! Túi muối nóng có tác dụng làm cho bụng thon nhỏ đấy, chịu khó tý là như thời con gái ngay...
    • 238 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

cái này nghe cũng hay quá nhỉ. Đợt tới mình đẻ mình sẽ sử dụng thử. Vừa check trên mạng thì tìm đc mục này, hy vọng giúp đc mọi người:
    http://www.*******/sau-sinh/5-cach-l...126a16221.html
    • 3,389 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Các mẹ lưu ý là bao giờ khô ráo hết sản dịch mới áp dụng bài này nhé, muối rang hay muối rang gừng đều có tác dụng hết, chủ yếu mình cần nóng để làm tan mỡ bụng và co các cơ bị chảy xệ thôi. Đấy là lý do tại sao đai massage phun hơi nước nóng lại có tác dụng làm vòng eo thon nhỏ đấy ạ.
    Lưu ý là muối có thể tái sử dụng, còn nếu muối rang gừng thì các mẹ muón tái sử dụng muối phải nhặt gừng ra, vì gừng rang xong khô cong queo rồi còn đâu
    • 395 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Hihi. Kinh nghiệm của mẹ nó nè. Mua muối hột về bỏ vào nồi đất rang lên, thêm vào đó ít gừng tươi giã nhỏ nữa. 1 kg muối với khoảng 1/2 kg gừng thôi. Rang xong để muối bớt nóng 1 tí, khi chườm lên bụng nhớ lót thêm 1 cái khăn nữa, không là nóng lắm. Minh cũng sinh mổ nên khi ở viện về khoảng 1 tuần mới tiến hành chườm. Các mẹ sinh mổ cứ yên tâm, nhưng các mẹ phải lưu ý khi dùng cách này các mẹ nên chườm tránh vết mổ ra nhé !Chúc các mẹ mau sớm lấy lại dáng nhé ! Mình đã thử tập 1 nên các mẹ cứ yên tâm .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

kinh nghiệm hay...tặng hoa cho các mẹ :Rose:
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
    • 112 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

thanks các mẹ, e sẽ học theo
    • 112 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieusennuong Xem bài viết
    Hihi. Kinh nghiệm của mẹ nó nè. Mua muối hột về bỏ vào nồi đất rang lên, thêm vào đó ít gừng tươi giã nhỏ nữa. 1 kg muối với khoảng 1/2 kg gừng thôi. Rang xong để muối bớt nóng 1 tí, khi chườm lên bụng nhớ lót thêm 1 cái khăn nữa, không là nóng lắm. Minh cũng sinh mổ nên khi ở viện về khoảng 1 tuần mới tiến hành chườm. Các mẹ sinh mổ cứ yên tâm, nhưng các mẹ phải lưu ý khi dùng cách này các mẹ nên chườm tránh vết mổ ra nhé !Chúc các mẹ mau sớm lấy lại dáng nhé ! Mình đã thử tập 1 nên các mẹ cứ yên tâm .
    Thanks mẹ nó
    Mình tập 1 sinh mổ ở VN, họ mổ dọc cho mình, tiếc là ko biết bài này mà học, tập 2 này chắc cũng phải mổ dọc nhỉ? mổ dọc thì chườm khó hơn mổ ngang. Kiểu này chắc phải thiết kế 2 túi hai bên mổ vậy
    Nhưng mẹ nó chườm trong bao lâu? ngày mấy lần? chườm từ tuần thứ 2 sau sinh đến khi nào thì thôi?
    • 2,064 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Thế vết mổ lành lành rồi thì có được chườm lên ko hả mẹ nó, hay phải tránh hoàn toàn? Thế lỡ chỗ gọn rồi, chỗ vẫn béo thì seo? Với lại làm cái này trong bao lâu hả các mẹ?

• 935 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Mình cũng có chung thắc mắc với mọi người: Ngày chườm mấy lần? Chườm trong bao lâu?
    • 395 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclantdp Xem bài viết
    Mình cũng có chung thắc mắc với mọi người: Ngày chườm mấy lần? Chườm trong bao lâu?
    Mình mỗi ngày chườm 2 lần thôi, sáng và trưa(Tại nhác quá :Smiling. Ăn xong khoảng 10 phút thì các mẹ có thể tiến hành chườm được rồi. Người ta khuyên là chườm tới hết tháng thôi, nhưng theo thiển ý của mẹ nó là chườm nhiều thì tốt thôi, vì ra tháng mẹ nó vẫn cứ tiếp tục chườm mà. Nói chung cách này hiệu quả lắm, vì kể từ lúc đi làm lại tới giờ mẹ nó cứ được khen là sinh xong mà còn xinh hơn hồi còn con gái, phọc thì không thay đổi gì. Quần áo trước lúc mang thai mặc vẫn vừa y. Mình cũng khuyên các mẹ là ăn uống đừng bồi bổ quá mức, chỉ cần ăn đủ dưỡng chất để cho con bú và mẹ khỏe thôi. Nếu không mình e sau 4 tháng đi làm trở lại các mẹ trở thành "gấu mẹ" hết thì khổ .
    • 257 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

topic hay quá,
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3