Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cách nhận biết thai nhi là bé trai hay bé gái qua hình siêu âm.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 42K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

dung rui do ban, ngoai 22w la bs fai co trach nhiem cho phu huynh bit la trai hay gai de con bit duong ma sam do cho con, hom wa em di sieu am 4D, bs hoi thik con trai hay con gai, em noi do la con dau long nen trai hay gai cung dc, vay ma bs phong kham 548 ko cho bit luon con noi la :"thoi doi den luc sinh roi bit luon di", nghe ma thay ghet ghe...
    • 102 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bác sĩ làm vậy cũng theo quy định của Nhà nước thôi mà, cũng do 1 bộ phận người Việt Nam mình còn trọng nam khinh nữ quá nên Nhà nước họ mới làm thế để bảo vệ trẻ thôi. Nhưng phòng khám tư họ cũng nói hết đấy thôi. Còn các bạn khám ở bv nhà nước họ không nói đâu, bị phạt chít. Mình có thai được 12 tuần rồi. tuần này mình đi khám nè, ko biết có thấy được trai hay gái chưa nhỉ, mình thì sao cũng được, đứa nào cũng là con cả. Hi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hôm qua em đi siêu âm 4D, em mới có 12 tháng thôi, nhưng hỏi bác sỹ ko nói, bác sĩ bảo là chờ 2 tuần nữa đến siêu âm tiếp, nhìn thấy con mà thấy cảm giác cứ lâng lâng, hai vợ chồng đi ra khỏi phòng khám mà cười toe toét. Chồng bảo lúc nhìn thấy con xúc động lắm, lại còn bảo em là nó có kiểu ngồi giống bố lúc ngồi máy tính ( hai chân vắt vào nhau, ngồi trên giường ấy ạ), em buồn cười quá, bảo con nó nằm chứ nó có ngồi đâu. Nhưng hạnh phúc thật đó. Cảm giác có một sinh linh trong bụng ..... Hì. mà em còn trẻ lắm.
    Chúc các mẹ đang bầu bí ở đây mẹ tròn con vuông hết nhé. Em đợi 2 tuần nữa , hồi hộp ghê.
    Cơ mà e bầu bí lại ko nghén, ko xấu đi, ko biết theo kinh nghiệm của các mẹ là con trai hay con gái ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dataentry Xem bài viết
    Chào các bố, các mẹ.
    Hic, mình năm nay 31 tuổi rồi, mới có em bé đầu tiên. Cún con nhà mình được 21 tuần rồi, mình đi siêu âm hỏi bác sĩ là trai hay gái thì bác sĩ bảo theo quy định của Bộ Y Tế, phòng siêu âm không được phép tiết lộ (BV Từ Dũ) và đưa mình cái DVD về coi. Khổ nỗi bé con nhà mình dang chân ra có mỗi 1 giây, nên ko tài nào đoán được là bé trai hay gái. Mình chụp cái hình lên đây, các bố các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp mình với nhé. Vì là con đầu nên 2 vợ chồng cứ lăm le đi sắm đồ cho con, mà không biết là trai hay gái để sắm nữa.
    Cám ơn các bố các mẹ.
    Theo mình nhìn thì chắc là con trai đó bạn.Không biết bạn sinh em bé chưa.Có đúng nhu minh đoán hông vậy?
    • 84 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em SA ở phòng khám tư bác sỉ bảo con trai và chỉ cho em thấy cái cục u lên giữa 2 chân bé hihi, rất dễ nhìn, do bé ngồi, quay ở tư thế nào cũng thấy rõ
    • 201 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tk_nangla Xem bài viết
    Hôm qua em đi siêu âm 4D, em mới có 12 tháng thôi, nhưng hỏi bác sỹ ko nói, bác sĩ bảo là chờ 2 tuần nữa đến siêu âm tiếp, nhìn thấy con mà thấy cảm giác cứ lâng lâng, hai vợ chồng đi ra khỏi phòng khám mà cười toe toét. Chồng bảo lúc nhìn thấy con xúc động lắm, lại còn bảo em là nó có kiểu ngồi giống bố lúc ngồi máy tính ( hai chân vắt vào nhau, ngồi trên giường ấy ạ), em buồn cười quá, bảo con nó nằm chứ nó có ngồi đâu. Nhưng hạnh phúc thật đó. Cảm giác có một sinh linh trong bụng ..... Hì. mà em còn trẻ lắm.
    Chúc các mẹ đang bầu bí ở đây mẹ tròn con vuông hết nhé. Em đợi 2 tuần nữa , hồi hộp ghê.
    Cơ mà e bầu bí lại ko nghén, ko xấu đi, ko biết theo kinh nghiệm của các mẹ là con trai hay con gái ạ?
    Vắt chéo chân thì thường là con gái. Mẹ này đã sa lại chưa vậy?
    • Vpz
    • 2 năm
    • 310 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thường thì bé trai hay dạng chân ra khoe hàng lắm.
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 306 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

con mình là con gái nhưng 17 tuần siêu âm dang 2 chân ra luôn hơ hơ con gái nết na phết ^^
    • 102 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Khi thai nhi được 3 tháng thì đã có bộ phận sinh dục rồi. Nhưng có bé thì phát triển rõ ràng, bé thì chưa. Và còn tùy theo tư thế nằm nữa. Tôt nhất nên đợi đến 4 tháng hãy siêu âm. Chứ 3 tháng vẫn chưa chắc. Thấy bạn Gauna không? Lúc trai lúc gái đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé con nhà mình lúc 12w4d cũng dạng 2 chân luôn mà nghịch đến nỗi bs ko chụp được hình ấy chứ ---> công chúa ạ ( ngoan, hiền quá cơ )
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2