• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cách nhận biết thai nhi là bé trai hay bé gái qua hình siêu âm.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 45.7K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bố, các mẹ.
    Hic, mình năm nay 31 tuổi rồi, mới có em bé đầu tiên. Cún con nhà mình được 21 tuần rồi, mình đi siêu âm hỏi bác sĩ là trai hay gái thì bác sĩ bảo theo quy định của Bộ Y Tế, phòng siêu âm không được phép tiết lộ (BV Từ Dũ) và đưa mình cái DVD về coi. Khổ nỗi bé con nhà mình dang chân ra có mỗi 1 giây, nên ko tài nào đoán được là bé trai hay gái. Mình chụp cái hình lên đây, các bố các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp mình với nhé. Vì là con đầu nên 2 vợ chồng cứ lăm le đi sắm đồ cho con, mà không biết là trai hay gái để sắm nữa.
    Cám ơn các bố các mẹ.
    Hình đính kèm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,011 Bài viết

• 6,791 Được cảm ơn

Nếu chị đang ở Việt nam thì chị đi siêu âm lại đi cho chắc. Đâu có tốn kém lắm mà siêu âm không có hại gì đâu. Còn ngồi toét mắt ra mà xem cái 1 giây đó là trai hay gái thì khó lắm.
    Em ở nước ngoài, có được siêu âm thường xuyên đâu. Siêu âm 18 tuần cô ấy bảo: chắc là con trai. Đến 32 tuần: chắc chắn là con gái. Làm đồ đạc của em toàn đồ con trai đây này. huhu. Sắp tới con gái em toàn phải mặc đồ con trai thôi đây.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lần sau chị có SA thì hỏi bs là bé giống ba or giống mẹ bs sẽ tl hjhj.
    Ai đừng 1 dạ 2 lòng
    Đừng chê chân ngắn đừng khen chân dài
    Chân dài là của Đại Gia
    Đùi to chân ngắn mới là Vợ Anh:Battin ey::Battin ey:
    • 259 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.Diem Xem bài viết
    lần sau chị có SA thì hỏi bs là bé giống ba or giống mẹ bs sẽ tl hjhj.
    Từ Dũ không nói đâu bạn à, mình hỏi đủ cách từ khéo, từ bóng gió cho đến trắng trợn luôn mà bs chỉ cười khì rồi chỉ tay lên tấm bảng cấm.Hehehh...Ghét quá nhờ mẹ nuôi vô siêu âm luôn. (Mẹ nuôi mình cũng là bs siêu âm của TD). Nhưng về nhà mẹ nuôi mới bảo là có khả năng con gái. Hihihi
    • 323 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

bạn ra phòng khám Minh khai đấy, thai cỡ tuần đó là bác sĩ đã phán rồi, ko cần mình hỏi đâu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Chị ra 2G Lý Thường Kiệt, đối diện với BV Hùng Vương SA xem sao, em 16w đi SA ngoài đó BS ngồi xem xong nói những 2 lần bé giống ba rồi. Bé nhà em hôm SA thì lấy tay che mặt thôi, còn hàng họ thì mang ra khoe hết ^_^
    Cục vàng thối của mẹ ăn giỏi, ngủ ngoan, mau lớn nha con ... Iu nhắm nhắm ^_^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhé
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo142 Xem bài viết
    Từ Dũ không nói đâu bạn à, mình hỏi đủ cách từ khéo, từ bóng gió cho đến trắng trợn luôn mà bs chỉ cười khì rồi chỉ tay lên tấm bảng cấm.Hehehh...Ghét quá nhờ mẹ nuôi vô siêu âm luôn. (Mẹ nuôi mình cũng là bs siêu âm của TD). Nhưng về nhà mẹ nuôi mới bảo là có khả năng con gái. Hihihi
    Hi chị, em cũng khám thai hoàn toàn ở Từ Dũ nè. Từ tuần 12 bs đã nói con nghi con gái rồi, đến tuần 36 em hỏi lại bs khác, bs nói giống mẹ. Em thấy tùy bs à chị.
    • 268 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

mình nghĩ bv VN cứ nguyên tắc, lúc thai còn nhỏ thì ko tiết lộ, chớ ngoài 22w thì tiết lộ được rồi, cho người ta còn chuẩn bị, chớ giờ có ai chờ đẻ ra mới biết trai hay gái đâu
    • 510 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoinhahoahong1492 Xem bài viết
    Hi chị, em cũng khám thai hoàn toàn ở Từ Dũ nè. Từ tuần 12 bs đã nói con nghi con gái rồi, đến tuần 36 em hỏi lại bs khác, bs nói giống mẹ. Em thấy tùy bs à chị.
    12 tuần là biết giới tính thai nhi rồi hả c
    • 32 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

mình cũng vừa siêu âm lúc 15tuần bác sĩ nói giống ba làm ox nhà em mấy hôm nay toe toét tối nào cũng con trai cưng của ba.em không biết có chính xác chưa các mẹ nhỉ lở ra con gái chắc méo mặt quá!hi
    • 172 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Chủ top ở SG hay HN? đi ra ngoài SA lại đi ko thì băn khoăn lắm. Nếu ở SG bạn qua phòng SA BeBi Nguyen Tieu La Q10 ấy, máy móc ở đó rõ mà bs kỹ và nhiệt tình lắm
    Mình bằng tuổi chủ top í, hồi thai 21tuan SA bên BV Hùng Vương cũng ko được nói, leo lên giường SA còn bị các cô ấy gắt "nhanh lên coi", mình nhìn lên màn hình siêu âm trắng đen thấy cái gì nhô nhô lên dưới bụng nên đoán là con trai, hehe...về người nhà bảo coi chừng dây rốn . Chồng mình nói thôi để sinh con ra rồi biết nhưng mình biết thừa ông ý sốt ruột, rồi chị chồng, bố chồng gọi hỏi, trong khi cô em bạn dâu ở Nha Trang đi SA tuần 16 là biết rồi.
    23 tuần mình qua BeBi SA là nhìn thấy cả trym của cu cậu trên màn hình, rõ lắm chứ ko trắng đen như kiểu bên bv HV đâu, hihi... nhìn bụng mình tròn xoe ko ai tin con trai hết ah. Mình thì tin là bác Phúc bên BeBi & mình ko nhìn nhầm vì sắm đồ con trai hết rồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

troi oi, em cung dc 28 tuan roi ma thang nao cung di sieu am nhung bac si cung chi chup cho anh bao la tu xem la trai hay gai ma em nhin toet mat ra nhung cung danh bo tay, ko phai o vn moi vay dau bac si o duc nay cung ko noi cho den luc de moi biet trai hay gai luon
    • 302 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dataentry Xem bài viết
    Chào các bố, các mẹ.
    Hic, mình năm nay 31 tuổi rồi, mới có em bé đầu tiên. Cún con nhà mình được 21 tuần rồi, mình đi siêu âm hỏi bác sĩ là trai hay gái thì bác sĩ bảo theo quy định của Bộ Y Tế, phòng siêu âm không được phép tiết lộ (BV Từ Dũ) và đưa mình cái DVD về coi. Khổ nỗi bé con nhà mình dang chân ra có mỗi 1 giây, nên ko tài nào đoán được là bé trai hay gái. Mình chụp cái hình lên đây, các bố các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp mình với nhé. Vì là con đầu nên 2 vợ chồng cứ lăm le đi sắm đồ cho con, mà không biết là trai hay gái để sắm nữa.
    Cám ơn các bố các mẹ.
    Chị ơi làm cách nào mà siêu âm xong bác sĩ đưa đĩa DVD cho mình vậy chị? Lúc 10 tuần em đi siêu âm mà chỉ thấy mỗi tờ giấy kết quả siêu âm thôi chứ không có gì hết!
    https://www.facebook.com/pages/Qu%E1...59580324252327

Nước biển mênh mông không đong đầy tình mẹ
    Mây trời lồng lộng không phủ kín công cha!
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Ri Xem bài viết
    Chị ơi làm cách nào mà siêu âm xong bác sĩ đưa đĩa DVD cho mình vậy chị? Lúc 10 tuần em đi siêu âm mà chỉ thấy mỗi tờ giấy kết quả siêu âm thôi chứ không có gì hết!
    Siêu âm mốc 22w mới có đĩa bạn ah.
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Em thấy siêu âm phòng khÁm tư là nó nói mà. Hôm 14w e đi s.a ỏ phùng hưng bác sỹ soi cho e nhìn rõ cả cái chim
    N chổng lên cơ
    • 214 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Bạn ở móc 20-22 tuần siêu âm 4D mới có đĩa bạn à, còn 2D chỉ in kết quả ra giấy bạn thường thấy thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Ri Xem bài viết
    • 302 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YURINGUYEN Xem bài viết
    Bạn ở móc 20-22 tuần siêu âm 4D mới có đĩa bạn à, còn 2D chỉ in kết quả ra giấy bạn thường thấy thôi.
    Dạ, em mới tập 1, trước nay cũng chưa ai chỉ bảo cho em nên em không biết gì hết.... :$ Được các chị reply cho thế này thì em đã hiểu rồi! Em cảm ơn chị nhé, vậy là e đợi thêm 9 tuần nữa thôi! ^_^
    https://www.facebook.com/pages/Qu%E1...59580324252327

Nước biển mênh mông không đong đầy tình mẹ
    Mây trời lồng lộng không phủ kín công cha!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

than chao.
    hom qua minh co di sieu am o minh khai bac si sieu am PHƯƠNG THẢO noi la con trai (22tuan), chac chinh xac roi ha cac me.
    • 535 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hic. Hôm nay em khám về ở mốc 22, bác sĩ PSQT cũng k nói giới tính của bé. Giờ mới siêu âm 4D xong mà lại ra ngoài siêu âm 4d nữa thì có ảnh hưởng bé k các chị?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2