• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cách làm thủ tục nhận bảo hiểm thai sản sau sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.7K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 141 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết làm thủ tục nhận tiền bảo hiểm thai sản như thế nào không?
    Các mẹ ai có biểu mẫu C67 gửi cho em với ah. Em cảm ơn nhiều.
    Em đã sinh cháu được 5 tháng và đã đi làm lại. Nhưng kế toán bảo phải tự đi làm bảo hiểm.
    Các mẹ ai đã làm vẽ đường cho em với ah, em cảm ơn nhiều.
    Em ở Hà nội

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 79 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo bong Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có ai biết làm thủ tục nhận tiền bảo hiểm thai sản như thế nào không?
    Em đã sinh cháu được 5 tháng và đã đi làm lại. Nhưng kế toán bảo phải tự đi làm bảo hiểm.
    Em ở Hà nội
    Hì!
    Mẹ nó đóng bảo hiểm đã có sổ chưa? Vì nếu có sổ rồi và chưa có sổ thì giấy tờ nó hơi khác một chút.
    Mẹ nó vào trang bảo hiểm thành phố Hà Nội có mẫu C67 http://bhxhhn.com.vn/bieumau.asp?inhc=118. Điền đầy đủ các thông tin và kèm theo giấy khai sinh của con, giấy chứng sinh, ra viện rồi đến nộp ở cơ quan bảo hiểm nơi bạn đóng là ok. Hì, mọi biểu mẫu có hết trên trang http://bhxhhn.com.vn/listbieumau.asp bạn à!

Mọi thủ tục và chế độ thai sản bạn đọc ở link này của bảo hiểm TP Hà Nội nì http://bhxhhn.com.vn/bhxh.asp?inhc=15&intcat=2
    Chúc hai mẹ con mạnh khỏe!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi duca_842003; 06/07/2010 vào lúc 09:01 AM.

• 117 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Khì khì, thanks mẹ nó nhìu nhé...

• 269 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Em cũng cám ơn chị duca_...

• 350 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

tiền bảo hiểm thai sản nếu theo mức lương tối thiểu bây giờ là 980.000đ thì khi được hưởng sẽ là bao nhiêu ạ?

• 79 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Từ ngày 1/5/2010 mức lương tối thiểu quy định là 730.000 chứ bạn http://bhxhhn.com.vn/vanban.asp?ins=513.
    Còn doanh nghiệp ngoài quốc doanh tối thiểu là 980,000
    Cách tính chế độ thai sản như sau:
    * với lương cơ bản 730,000: Lương trung bình của 6 tháng liền kề trước khi đẻ * 4 tháng (nghỉ sinh) + 2 tháng tã lót (730.000 *2)
    Ví dụ: Hàng tháng bạn đóng bảo hiểm là 2 triệu nhé thì khi thanh toán thai sản bạn sẽ đc như sau:
    Tiền thai sản = 2,000,000 *4 (thời gian nghỉ sinh 4 tháng) + 730,000*2 = 9,460,000
    * Với lương cơ bản 980,000 thì Bạn cứ dựa theo số lương bảo hiểm đóng hàng tháng của bạn rồi tính còn tiền hỗ trợ tã lót thì 980,000 * 2 thui
    P/s: mà nói thật mấy ổng bà trên bảo hiểm nhiêu khê lém, chờ dài cổ mới lấy đc tiền thai sản bạn à. Mà được rồi chuyển khoản về cty cũng lâu í, còn phải đi lại hỏi mấy vòng. hic nhưng mà quyền lợi cứ đi lấy thui. hi hi,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi duca_842003; 08/07/2010 vào lúc 11:57 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 637 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi là em có đóng BHXH ở cty nhưng chưa được cấp sổ thì làm ntn ah? Em chỉ mới có thẻ BHYT thôi ah.
    Thanks các mẹ nhiều!

:LoveStruc: Tất cả những gì anh yêu sẽ mất đi một nửa thú vị nếu không có em để cùng chia sẻ -Glara Ortega :LoveStruc:

• 79 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ky_xinh Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi là em có đóng BHXH ở cty nhưng chưa được cấp sổ thì làm ntn ah? Em chỉ mới có thẻ BHYT thôi ah.
    Thanks các mẹ nhiều!
    Hì, thường thì việc cấp sổ lâu lắm bạn à, nhưng bạn yên tâm nếu bạn đóng đủ 6 tháng trước khi sinh vẫn đc nhận chế độ thai sản mà. Còn thẻ BHYT vẫn đi khám bình thường được.

• 189 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo bong Xem bài viết
    Em ở Hà nội
    Công ty nào mà kỳ lạ vậy, sao lại bắt nhân viên tự đi làm bảo hiểm nhỉ? Thông thường là pải có bộ phận nhân sự có trách nhiệm phải đi làm cho mình chứ? Khổ thân mẹ nó

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đã đóng bảo hiểm và có sổ từ lâu rồi, nhưng 1 năm nay thì ngắt quãng k đóng. Bgiờ mình đi đóng tiếp mà không đủ 6 tháng liên tục trước khi sinh thì các chế độ bảo hiểm thai sản có còn đwợc nữa k nhỉ? mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với? Thank you:Rose:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2