• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Các mẹ ơi có khi nào bị đi ngoài do uống sữa bà bầu không??

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.71K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới uống sữa Friso mum được ba hôm nay. Hôm thứ hai và hôm nay uống thì đều bị sôi bụng, hôm nay còn bị đi ngoài nữa. hôm thứ 3 thì không uống và không thấy gì. Không biết có phải do uống sữa hay là do ăn uống nữa? Liệu có khi nào do uống sữa bị đau bụng và đi ngoài ko? Mẹ nào có kinh nghiệm mách cho em với.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao ban. Hôm trước meyeucon1812 uống sữa Frisomum cũng bị đi ngoài đấy. Ngừng uống thì không sao.Chắc là do không hợp sữa nên mới bị như vậy. Bạn chuyển sang sữa khác thử xem. Meyeucon chuyển sang uống sữa Enfa mama (vị choccollate cho dễ uống)thì thấy không sao hết. Bạn thử xem nhé!!!!

• 1,729 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoiofMum
    Em mới uống sữa Friso mum được ba hôm nay. Hôm thứ hai và hôm nay uống thì đều bị sôi bụng, hôm nay còn bị đi ngoài nữa. hôm thứ 3 thì không uống và không thấy gì. Không biết có phải do uống sữa hay là do ăn uống nữa? Liệu có khi nào do uống sữa bị đau bụng và đi ngoài ko? Mẹ nào có kinh nghiệm mách cho em với.
    Em ơi, nếu uống sữa bầu mà bị đi ngoài thì em thử làm cách này xem : Cứ sau khi ăn cơm (Hoặc khi vừa ăn cái gì đó đã no bụng), em làm một cốc sữa bầu. Đảm bảo, sẽ không thấy buồn nôn và đau bụng nữa.

Đã nhiều người thử và đều thấy hiệu quả. Em thử một lần xem nhé.
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/

• 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon1812
    chao ban. Hôm trước meyeucon1812 uống sữa Frisomum cũng bị đi ngoài đấy. Ngừng uống thì không sao.Chắc là do không hợp sữa nên mới bị như vậy. Bạn chuyển sang sữa khác thử xem. Meyeucon chuyển sang uống sữa Enfa mama (vị choccollate cho dễ uống)thì thấy không sao hết. Bạn thử xem nhé!!!!
    Hồi tớ có bầu thì uống sữa ko sao.Lúc tớ sinh xong 1 thời gian thì uống sữa gì cũng đau bụng đi ngoài.Tớ phải ngừng 1 thời gian rồi uống lại thì OK
    meNghé: 0913 02 58 03, nick yahoo: hao_hao05

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh không biết ban co baby dước bao nhiêu tuân roi nhung cung co kha nang uong sua ba bau gay nen di ngoai day. Ngay trước minh cung vay nhung boi vi minh tham ban dau ngay nao cung uong 2 coc sua co ( vi nghi uong cang nhiêu cang tót cho baby ma). Thuc ra thi nhu vay la không nen boi binh thương minh dang rát it khi uong sua, bay gio uong don dap bung da se không quen gay nen di ngoai day. Ban thu lam theo minh nhe: Ban uong tu tu thoi de bung quen dan voi men sua, hay uong mot cóc sua loang trong vong 1 tuân, roi pha dac hon trong tuân tiếp theo, neu muon thi cu the tang so luong sua len. Nhu the se on hon day. Mong ban chong khoi nhe.

• 344 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoiofMum
    Đừng đổ lỗi cho sữa Friso mà tội nghiệp họ. Chắc là bụng dạ của bạn cũng giống mình rồi. Từ từ sẽ quen thôi bạn ạ.
    Suốt quãng thời gian uống sữa bà bầu thì mình như bị cực hình ấy.
    Bởi vì mình rất ghét uống sữa, cho nên thời gian đầu uống sữa bà bầu là cứ vừa uống vào là bị đau bụng liền tức khắc, tiếp theo là tào tháo rượt suốt một tháng luôn đấy.
    Sau đó thì quen dần và không đau bụng nữa mà chuyển sang giai đoạn ngán sữa, mỗi lần cầm ly sữa lên là phải để sẵn 1 miếng ổi hay cái bánh gì đó, để khi vừa ực vô là phải cho ổi tiếp vào để khỏi nghe mùi sữa, nói chung là vô cùng sợ tới giờ uống sữa, nhưng vì con, tất cả vì con nên mình cố uống đến ngày cuối cùng đi sanh luôn đó.
    Lúc đó mình cũng uống Friso mum rồi sau đó đổi đủ loại hết để cho thay đổi mùi đở ngán.
    Nhưng mình chú ý với bạn điều này :
    MÌNH ĐỔI SỮA LÊN TỤC THÌ ĐƯỢC NHƯNG CON THÌ KHÔNG ĐƯỢC ĐỔI ĐÂU ĐẤY
    đây là 1 kinh nghiệm mà không bao giờ mình dám lập lại : Lúc mới sinh ở BV Từ Dũ y tá bảo đi mua sữa Dumex cho bé uống, uống được 1 tuần thấy bé bị bón quán mình cắt cái rụp chuyển hẳn sang Dielac thì tức thì trong ngày hôm đó bé đi tiêu ra máu cả nhà mình 1 phen hết vía, lật đật thuê xe từ Tây Ninh chở bé xuống BV Nhi Đồng 2 cấp cứu, nhập viện đến 5 ngày mới suất viện. Mà như thế cũng còn nhẹ đó. Nhỏ bạn cũng đổi sữa cho con mà con nó đi tiêu máu bắn thành tia luôn.

• 550 Bài viết

• 1,246 Được cảm ơn

Chào bạn! Minh có thai được 19tuần, thời gian đầu mình cũng không uống được sữa như bạn, BS dặn mình nên uống từng tí một và uống lúc ăn no nhưng vẫn không được. Từ đó đến nay minh đổi sang uống sữa tươi và ăn sữa chua luôn, minh lên được 6kg. Nếu bạn tập uống sữa bà bầu không được thì thử chuyển sang uống sữa tươi giống mình xem sao nhé.

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em. Em sẽ về thử áp dụng các cách của các mẹ xem sao.

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metinlun
    Đừng đổ lỗi cho sữa Friso mà tội nghiệp họ. Chắc là bụng dạ của bạn cũng giống mình rồi. Từ từ sẽ quen thôi bạn ạ.
    Suốt quãng thời gian uống sữa bà bầu thì mình như bị cực hình ấy.
    Bởi vì mình rất ghét uống sữa, cho nên thời gian đầu uống sữa bà bầu là cứ vừa uống vào là bị đau bụng liền tức khắc, tiếp theo là tào tháo rượt suốt một tháng luôn đấy.
    Sau đó thì quen dần và không đau bụng nữa mà chuyển sang giai đoạn ngán sữa, mỗi lần cầm ly sữa lên là phải để sẵn 1 miếng ổi hay cái bánh gì đó, để khi vừa ực vô là phải cho ổi tiếp vào để khỏi nghe mùi sữa, nói chung là vô cùng sợ tới giờ uống sữa, nhưng vì con, tất cả vì con nên mình cố uống đến ngày cuối cùng đi sanh luôn đó.
    Lúc đó mình cũng uống Friso mum rồi sau đó đổi đủ loại hết để cho thay đổi mùi đở ngán.
    Nhưng mình chú ý với bạn điều này :
    MÌNH ĐỔI SỮA LÊN TỤC THÌ ĐƯỢC NHƯNG CON THÌ KHÔNG ĐƯỢC ĐỔI ĐÂU ĐẤY
    đây là 1 kinh nghiệm mà không bao giờ mình dám lập lại : Lúc mới sinh ở BV Từ Dũ y tá bảo đi mua sữa Dumex cho bé uống, uống được 1 tuần thấy bé bị bón quán mình cắt cái rụp chuyển hẳn sang Dielac thì tức thì trong ngày hôm đó bé đi tiêu ra máu cả nhà mình 1 phen hết vía, lật đật thuê xe từ Tây Ninh chở bé xuống BV Nhi Đồng 2 cấp cứu, nhập viện đến 5 ngày mới suất viện. Mà như thế cũng còn nhẹ đó. Nhỏ bạn cũng đổi sữa cho con mà con nó đi tiêu máu bắn thành tia luôn.

Cảm ơn mẹ metinlun đã cho em những kinh nghiệm quý báu. Em sẽ ghi nhớ điều này.

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng hay làm sữa chua uống. Làm từ sữa ông thọ trắng, uống ko có vấn đề gì. như vậy có tốt ko ạ? Hay là phải làm từ sữa gì ạ?

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4