• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Các mẹ nào vừa mới ngưng thuốc tránh thai đã có thai vào chia sẻ!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.43K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em chưa muốn có con nên uống TTT đc 4 năm, nhưng tới bây giờ đã ngưng vì muốn có em bé, tụi em vẫn TT an toàn bằng bcs trong 3 tháng đầu cho buồng trứng hoạt động lại, nhưng ngưng đc gần 1 tháng thì 1 lần gần gũi ko an toàn , đến nay em trễ đc 7 ngày thử que thì 2 vạch. Vậy tính từ khi em ngưng TTT tới nay có thai thì chưa đc 1 tháng.

Vậy cho em hỏi liệu có sao ko, bé có bị ảnh hưởng j ko, có mẹ nào có trường hợp như em ko vào cho em biết với. Xin cảm ơn và mong tin các mẹ gấp. VC em lo lắng wá ko dám đi khám bs sợ bs bảo bỏ con. Em thật sự ko muốn bỏ con em, em muốn đc làm mẹ, nhưng phần lo lắng con còn ảnh hưởng của thuốc sinh ra sẽ bị dị tật hay j thì khổ nó. Xin các mẹ cho em lời khuyên.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo hiểu biết của mình thì TTT thành phần cơ bản của nó vốn không ảnh hưởng bất kỳ điều gì hay tổn thương đến thai nhi (nếu lỡ 2V). Theo mình bạn nên giữ thai...không cần lo lắng gì cả.

Nhưng nếu quá lo (sẽ không tốt cho thai), bạn cũng được khuyên nên gặp bác sĩ, trình bài nguyện vọng giử thai, nói chi tiết lo lắng của mình là gì cho BS biết (tất nhiên là theo hiểu biết của mình,không cần học ai , nghe ai), lo lắng thế nào nói thế ấy. BS sẽ tư vấn cho bạn...
    BS chắc sẽ cho lời khuyên tốt. Không BS nào khuyên bạn bỏ con nếu họ vẫn còn 1 tia hy vọng.

Cố lên !!!^-^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 879 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Theo mình biết thì thuốc tránh thai không ảnh hưởng đến thai nhi, hơn nữa bạn đã ngưng 1 tháng rồi thì chắc cũng chả vấn đề gì đâu. Mục đích của việc ngưng thuốc tránh thai vài tháng trước khi có em bé là để cho buồng trứng hoạt động bình thường trở lại, tránh trường hợp trứng rụng nhiều trong một thời điểm, dễ mang đa thai và cũng để việc điều tiết hoc-mon trở lại nếp bình thường thôi.

Một số mẹ còn mang bầu sau khi uống TTT khẩn cấp ấy, con sinh ra vẫn khỏe mạnh, bình thường mà bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm ơn 2 mẹ keta124 và chammoc nhiều lắm. Tại vì mình uống thuốc đã 4 năm cũng là khoảng thời gian khá lâu, nên mình sợ mới ngưng 1 tháng thì cơ thể chưa hết thuốc sẽ làm baby bị dị tật hay quái thai. Nghĩ bấy nhiêu đó thôi thì mình đã thấy sợ lắm rồi. Nhưng vẫn chưa đi khám bác sĩ, vì sợ bác sĩ bảo có nguy hiểm gì thì mình mất con, mình sẽ để khoảng vài hôm nữa rồi đi khám, lạy trời cho mọi chuyện tốt đẹp. Con ơi ở lại với mẹ nhé

• 211 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn đừng lo lắng quá, ảnh hưởng đến con. Vì thời gian này con đang sống nhờ vào nội tiết của bạn.
    Bản thân mình u thuốc được 7 tháng. Mình mới ngừng 1 tháng thì 2v luôn. Lúc đầu cũng lo lắng kinh khủng, nhưng đi khám thì bs bảo đừng có lo quá mà ảnh hưởng, vì ko bị lsao cả. Đi s.a mọi thứ cũng bt, con phát triển rất tốt. Đã có tim và noãn.
    Bsy bảo ko có chuyện ngừng thuốc như thế mà có bầu là con bị dị tật hay quái thai j đâu. Thuốc TT hàng ngày ko đến mức nguy hiểm như vậy, nó chỉ làm kích thích trứng thôi. Nhiều trường hợp khi ngừng thuốc có thai thì bị thai sinh đôi, nên các bsy thường khuyên là ngừng thuốc 1 tg rồi hãy mang bầu.
    Mình nghĩ bạn đã ngừng 3 tháng thì yên tâm rồi. Mình mới ngừng 1 tháng, mà con bg vẫn pt bình thường và rất khỏe.
    Bạn cứ vui vẻ và bình tĩnh nhé, chúc rồng con khỏe mạnh bình an.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 169 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mẹ nó cứ yên tâm mà ở nhà dưỡng thai, mẹ khỏe con khỏe. Tớ đây cũng đang uống TT mà lại dính bầu, tớ uống thuốc cũng khá lâu ( 3 năm ), Đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng tới em bé.
    trong thời gian tớ uống TT vừa mới ngưng chưa đầy 1 tháng đã dính bầu luôn rồi. Mới đầu cũng lo lắng lắm nhưng đi khám BS nói con ko sao. Giờ tớ đc 32 tuần rồi, trộm vía mẹ khỏe, con khỏe, đi siêu âm BS còn nói con tớ to hơn bình thường, phát triển rất tốt. Mẹ nó nên chú ý các thời điểm siêu âm ko thể bỏ qua như : 12, 22, 32...
    Tinh thần quan trọng lắm đó, vô tư và thoải mái mới tốt cho em bé!
    Chúc 2 mẹ con bình an!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)