• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Các mẹ cho em hỏi mang thai đến tuần thứ mấy mới buồn nôn và thèm ăn???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 68K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 304 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Em đang mang bầu được 7 tuần,nhưng chưa có cảm giác thèm ăn hay buồn nôn.Em muốn hỏi có phải vài tuần nữa mới thèm ăn và buồn nôn hay không ? Mẹ em hồi xưa có chửa chị em nhà em thì cũng ko buồn nônvà chị gái em hồi có bầu cũng không có buồn nôn.Hay là di truyền???.Hic,em mang thai lần đầu, ngu dốt lắm ạ.Mong các mẹ chỉ giáo.Em cám ơn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 145 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình nghĩ là tùy cơ địa mỗi người thôi. Ngày xưa, mình có bầu Bin thì hình như là thèm ăn ngay từ lúc mới chửa. Đến hơn 1 tháng mới bắt đầu thấy nghén, và đến hết tháng thứ 5 thì mới hết nghén. Nhưng chị cùng cơ quan thì nghén, nôn từ lúc bắt đầu đến lúc đẻ. Không bị thai hành là tốt đấy. Mới lại thường thì chửa con so sẽ khỏe hơn con rạ nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Schatzi Xem bài viết
    Em đang mang bầu được 7 tuần,nhưng chưa có cảm giác thèm ăn hay buồn nôn.Em muốn hỏi có phải vài tuần nữa mới thèm ăn và buồn nôn hay không ? Mẹ em hồi xưa có chửa chị em nhà em thì cũng ko buồn nônvà chị gái em hồi có bầu cũng không có buồn nôn.Hay là di truyền???.Hic,em mang thai lần đầu, ngu dốt lắm ạ.Mong các mẹ chỉ giáo.Em cám ơn ạ.
    • 404 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Schatzi Xem bài viết
    Cũng tùy người nhưng thường sang tuần thứ 6 là bắt đầu nghén buồn nôn. Bạn 7 tuần rồi mà chưa thấy gì và mẹ + chị gái đều ko nghén thì rất có thể bạn sẽ ko bị nghén đâu. Ko bị nghén là sướng lắm đấy, chúc mừng bạn :Rose: :Rose: :Rose:
    • 267 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em có bầu đến 12w rùi mà chẳng nghén nghung j cả. Đỡ mệt thật!!
    • 304 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

ôi,thế thì tốt rồi,em cứ lo bò trắng răng ko à.cám ơn các chị
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

tùy từng người thôi
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

tớ thì trộm vía ko chán ăn, chẳng buồn nôn. Ăn uống bình thường ngay cả lúc còn trong 3 tháng đầu. Chỉ nghén duy nhất là mùi.
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

hehe mình cũng được 7 tuần giống bạn chẳng thèm ăn cái gì hay buồn nôn gì hết cứ như không ấy. chỉ thi thoảng ợ thôi và đôi lúc chán ăn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,523 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Tớ thì 8w mà bị nghén từ lúc 5w. Ko thèm ăn gì mà chỉ chán ăn thôi. Sáng nào cũng buồn nôn nữa.
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Tùy cơ địa của mỗi người, có người nghén đến cả 9 tháng có người thì chẳng sao cả.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Tùy cơ địa mỗi ng thôi mẹ ạ!Vì như mình,nghén từ tuần thứ 6,và đến 4.5tháng mới đỡ sợ cơm và mùi xào nấu!Bây giờ thì ko nghén mùi,nhưng nghén ăn
    • 284 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

em chỉ mới 3 tuần thôi ,nhưng e đã chán ăn rồi ,giờ ko bít ăn gì nữa ,chỉ bít uống sữa với ăn xi muội ,từ đầu đến giờ e chỉ thích xi muối ,xoài cũng ko muốn ăn , chắc các chị nghĩ e là người ngoài hành tinh quá , nhưng đó là sự thật ,có chị nào có cách gì hay hay chỉ e với ,giờ e chẳng buồn ăn dù đồ đó ngon cỡ nào ,e sợ đẻ baby bị suy dinh dưỡng quá ,mong các chị giúp đỡ
    • 229 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chilun88 Xem bài viết
    em chỉ mới 3 tuần thôi ,nhưng e đã chán ăn rồi ,giờ ko bít ăn gì nữa ,chỉ bít uống sữa với ăn xi muội ,từ đầu đến giờ e chỉ thích xi muối ,xoài cũng ko muốn ăn , chắc các chị nghĩ e là người ngoài hành tinh quá , nhưng đó là sự thật ,có chị nào có cách gì hay hay chỉ e với ,giờ e chẳng buồn ăn dù đồ đó ngon cỡ nào ,e sợ đẻ baby bị suy dinh dưỡng quá ,mong các chị giúp đỡ
    3 tuần là tính từ khi thụ tinh hay từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối vậy? hihi, vì nếu tính từ KKC thì phôi chưa vào tử cung, cơ thể cũng chưa tiết ra các hoocmon thai nghén thì bạn chưa nghén được đâu. Chắc vẫn là thói quen thích ăn vặt của con gái thôi.
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Then I show you there's a destiny
    The best thing in life
    They are free

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 284 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_puppy Xem bài viết
    3 tuần là tính từ khi thụ tinh hay từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối vậy? hihi, vì nếu tính từ KKC thì phôi chưa vào tử cung, cơ thể cũng chưa tiết ra các hoocmon thai nghén thì bạn chưa nghén được đâu. Chắc vẫn là thói quen thích ăn vặt của con gái thôi.
    tính từ khi mình phát hiện có thai ,bằng qt đó bạn , ngay ngày hôm su mình đi siêu âm liền , vậy có bị nghén ko bạn
    • 514 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lần mang bầu trước em cũng thế, chả nghén ngẩm gì cả, không có chút hiện tượng nào là mình đang mang bầu. Ăn uống bình thường, thậm chí còn ăn khỏe nữa là khác. Nhưng được hơn 2 tháng thì bị thai lưu (lưu khi mới 7 tuần tuổi). Siêu âm đã có tim thai rồi chứ. Đặc biệt là chả có dấu hiệu gì cả, em không bị ra máu, bụng chỉ thỉnh thoảng nhói tí thôi.
    Hôm em đi bốc thuốc Đông y, cô Bình Đội Nhân, cô ấy bảo là do nội tiết kém nên mới không bị nghén thì phải. Lượng hóc môn gì gì đó không tăng cao. Em hiểu loáng thoáng thế.
    Giờ em chỉ muốn nghén thôi, nghén nặng cũng được còn hơn là không có biểu hiện gì. Lo lắm các mẹ ạ.
    Đấy là trường hợp của em thôi, các mẹ đừng lo lắng quá nhé. Có thể tùy cơ địa từng người thôi.
    • 227 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

@ Có chị chỗ mình nghén từ lúc cấn thai, tới giớ gần 10 tuần rùi mà chị ấy cứ 20 phút là nôn, mọi thứ phải xay nhuyễn ra dùng uống hút, ăn 1 thì nôn 2 nên suy kiệt phải vào bệnh viện thường xuyên. nhìn thương lắm.:Sick:
    @ Axon_Edwards: tớ phát hiện cái hình này bên TTVNOL nhé, hihihi, hình khoe trong topic cưới hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    tớ thì trộm vía ko chán ăn, chẳng buồn nôn. Ăn uống bình thường ngay cả lúc còn trong 3 tháng đầu. Chỉ nghén duy nhất là mùi.
    • 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

hƠ thèm ăn sẽ chẳng buồn nôn mà buồn nôn chẳng thèm ăn đâu. Em chỉ nghén mùi trời ơi các mẹ trên này cứ dụ dỗ em tăng 4kg rồi mới có 12W thôi ấy

Mẹ Nhô
    • 272 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bipbeo78 Xem bài viết
    Lần mang bầu trước em cũng thế, chả nghén ngẩm gì cả, không có chút hiện tượng nào là mình đang mang bầu. Ăn uống bình thường, thậm chí còn ăn khỏe nữa là khác. Nhưng được hơn 2 tháng thì bị thai lưu (lưu khi mới 7 tuần tuổi). Siêu âm đã có tim thai rồi chứ. Đặc biệt là chả có dấu hiệu gì cả, em không bị ra máu, bụng chỉ thỉnh thoảng nhói tí thôi.
    Hôm em đi bốc thuốc Đông y, cô Bình Đội Nhân, cô ấy bảo là do nội tiết kém nên mới không bị nghén thì phải. Lượng hóc môn gì gì đó không tăng cao. Em hiểu loáng thoáng thế.
    Giờ em chỉ muốn nghén thôi, nghén nặng cũng được còn hơn là không có biểu hiện gì. Lo lắm các mẹ ạ.
    Đấy là trường hợp của em thôi, các mẹ đừng lo lắng quá nhé. Có thể tùy cơ địa từng người thôi.
    ơ mẹ này giống em thế, em cũng chẳng nghén ngẩm gì cả, lần trước cũng bị thai lưu ở tuần thứ 7 chẳng có biểu hiện gì, càng không có nghén thì càng sợ ấy các mẹ ạ, em cũng muốn nghén đi để cho con nó khỏe mạnh em bây giờ đang có thai 4w5d rồi mà cũng chẳng thấy nghén gì cả.
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

MÌnh có bầu thì không bị ói, nhưng lại sợ mùi đồ ăn và trong người khó chịu, hơi sốt nhẹ giống như muốn bệnh vậy đó. Đến tháng thứ 3-4 thì uống nước lúc bụng đói thì bị nôn hoặc nhiều khi ăn no mà uống vẫn muốn nôn. Làm mình cả tháng trời thèm nước kinh khủng. Nhưng đến hôm nay thì khỏe rồi không những khỏe mà còn phải giảm ăn cơm bớt vì tăng cân nhiều quá .

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 1,183 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

mình thì lúc mới mang bé Trà My,mấy tháng đầu ngoài sổ mũi, đau họng, còn sợ mùi buồn nôn bắt đầu từ tuần thứ 8 trở đi, còn sợ mùi thì trước đó 2w, giờ 24w rồi vẫn nôn, nhưng ăn ngon hơn trước, thèm hoa quả hơn cơm:Smiling:

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4