• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Các mẹ cho em hỏi mang thai đến tuần thứ mấy mới buồn nôn và thèm ăn???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 56.7K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 304 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Em đang mang bầu được 7 tuần,nhưng chưa có cảm giác thèm ăn hay buồn nôn.Em muốn hỏi có phải vài tuần nữa mới thèm ăn và buồn nôn hay không ? Mẹ em hồi xưa có chửa chị em nhà em thì cũng ko buồn nônvà chị gái em hồi có bầu cũng không có buồn nôn.Hay là di truyền???.Hic,em mang thai lần đầu, ngu dốt lắm ạ.Mong các mẹ chỉ giáo.Em cám ơn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 145 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghĩ là tùy cơ địa mỗi người thôi. Ngày xưa, mình có bầu Bin thì hình như là thèm ăn ngay từ lúc mới chửa. Đến hơn 1 tháng mới bắt đầu thấy nghén, và đến hết tháng thứ 5 thì mới hết nghén. Nhưng chị cùng cơ quan thì nghén, nôn từ lúc bắt đầu đến lúc đẻ. Không bị thai hành là tốt đấy. Mới lại thường thì chửa con so sẽ khỏe hơn con rạ nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Schatzi Xem bài viết
    Em đang mang bầu được 7 tuần,nhưng chưa có cảm giác thèm ăn hay buồn nôn.Em muốn hỏi có phải vài tuần nữa mới thèm ăn và buồn nôn hay không ? Mẹ em hồi xưa có chửa chị em nhà em thì cũng ko buồn nônvà chị gái em hồi có bầu cũng không có buồn nôn.Hay là di truyền???.Hic,em mang thai lần đầu, ngu dốt lắm ạ.Mong các mẹ chỉ giáo.Em cám ơn ạ.

• 405 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Schatzi Xem bài viết
    Cũng tùy người nhưng thường sang tuần thứ 6 là bắt đầu nghén buồn nôn. Bạn 7 tuần rồi mà chưa thấy gì và mẹ + chị gái đều ko nghén thì rất có thể bạn sẽ ko bị nghén đâu. Ko bị nghén là sướng lắm đấy, chúc mừng bạn :Rose: :Rose: :Rose:

• 267 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em có bầu đến 12w rùi mà chẳng nghén nghung j cả. Đỡ mệt thật!!

• 304 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

ôi,thế thì tốt rồi,em cứ lo bò trắng răng ko à.cám ơn các chị

• 5,201 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

tùy từng người thôi

• 5,201 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

tớ thì trộm vía ko chán ăn, chẳng buồn nôn. Ăn uống bình thường ngay cả lúc còn trong 3 tháng đầu. Chỉ nghén duy nhất là mùi.

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

hehe mình cũng được 7 tuần giống bạn chẳng thèm ăn cái gì hay buồn nôn gì hết cứ như không ấy. chỉ thi thoảng ợ thôi và đôi lúc chán ăn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,522 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Tớ thì 8w mà bị nghén từ lúc 5w. Ko thèm ăn gì mà chỉ chán ăn thôi. Sáng nào cũng buồn nôn nữa.

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Tùy cơ địa của mỗi người, có người nghén đến cả 9 tháng có người thì chẳng sao cả.

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8