• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Các giai đoạn Tiêm phòng cho bà bầu.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 16 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi từ khi mang thai đến khi sinh thì phải tiêm phòng bao nhiêu mũi và tiêm phòng cho những bệnh gì vậy ạ. Thời gian bắt đầu tiêm phòng là vào tháng mấy của tuổi thai và các mũi tiêm phải cách nhau như thế nào ạ? Em mong nhận được sự giúp đỡ của các chị nhiều lắm ạ. Cảm ơn các chị nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi marrydubai Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi từ khi mang thai đến khi sinh thì phải tiêm phòng bao nhiêu mũi và tiêm phòng cho những bệnh gì vậy ạ. Thời gian bắt đầu tiêm phòng là vào tháng mấy của tuổi thai và các mũi tiêm phải cách nhau như thế nào ạ? Em mong nhận được sự giúp đỡ của các chị nhiều lắm ạ. Cảm ơn các chị nhiều!
    Mình không nhớ chính xác lắm, nhưng trước khi sinh, mẹ chỉ cần phải tiêm 2 mũi uốn ván, một mũi khoảng tuần 26-29, mũi thứ hai làn gần ngày sinh. Mính chỉ nhớ mỗi thế thôi
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh

• 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu bạn sinh bé đầu lòng thì tuần thứ 28 bạn tiêm mũi uốn ván thứ nhất. Sau đó 4 tuần tiêm mũi thứ 2.
    Nếu bạn sinh con thứ 2 sau con thứ nhất dưới 8 năm, bạn chỉ cần tiêm một mũi uốn ván thôi. Thời gian tiêm từ 28 tuần trở đi (cái này mình k nhớ lắm, mẹ nào biết thì bảo bạn ấy nhé).
    Lần sinh bé đầu lòng, mình làm thủ tục sinh ở Viện C và được tiêm mũi 1 tuần thứ 28 mà. Ở viện C không mất tiền tiêm vắc xin uốn ván bạn ạ.
    • 2,157 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Linh Xem bài viết
    Nếu bạn sinh bé đầu lòng thì tuần thứ 28 bạn tiêm mũi uốn ván thứ nhất. Sau đó 4 tuần tiêm mũi thứ 2.
    Nếu bạn sinh con thứ 2 sau con thứ nhất dưới 8 năm, bạn chỉ cần tiêm một mũi uốn ván thôi. Thời gian tiêm từ 28 tuần trở đi (cái này mình k nhớ lắm, mẹ nào biết thì bảo bạn ấy nhé).
    Lần sinh bé đầu lòng, mình làm thủ tục sinh ở Viện C và được tiêm mũi 1 tuần thứ 28 mà. Ở viện C không mất tiền tiêm vắc xin uốn ván bạn ạ.

Bây giờ ở Viện C lấy tiền tiêm uốn ván rồi chị ạ. 20K/lần
    Người hơn thì thêm oán
    Kẻ thua ngủ chẳng yên
    Hơn thua hai đều xả
    Ấy được yên ổn ngủ
    • 13,827 Bài viết

• 9,584 Được cảm ơn

Bạn có thể tìm topic về tiêm phòng trong mục lục Thuốc, tiêm ngừa - Bác sĩ, bệnh viện phụ sản. Vui lòng xem kỹ mục lục trước khi mở đề tài mới
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn