• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.64K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 52 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Mình xem trên forum thì thấy có rất nhiều mẹ hỏi con mình ở tuần này, cân nặng như thế là nhỏ hay lớn....
    Mình rất hiểu tâm trạng của các mẹ khi thấy con lớn từng ngày, cũng lo lắng khi các số đo ấy có chuẩn không? có tốt không? con có phát triển bình thường không...sau khi được siêu âm
    May mắn là mình được một người chị share cho mình 1 bảng các chi số của thai nhi trong đó có: chiều dài đầu mông (CRL), đường kính lưỡng đỉnh (BPD), chiều dài xương đùi (FL), cân nặng thai nhi ước tính (EFW).... Các thông số này mình cũng k biết chị ấy lấy từ đâu, nhưng mỗi lần mình đi siêu âm về là đều so các chỉ số để rồi thở phào nhẹ nhõm là con phát triển bình thường. . Các chỉ số có từ 6 tuần cho đến 41 tuần. (Tổng cộng khoảng 240 ngày mang thai sau này)
    Chia sẻ cùng các mẹ nhé, mong rằng các mẹ sẽ cảm thấy vui và hạnh phúc khi con lớn lên từng ngày.
    http://www.mediafire.com/view/?7smnmad2u827pl0
    Thân
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 500 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé, hôm vừa rồi mình cũng đi siêu âm ở tuần 17, thấy 1 loạt các chỉ số viết tắt khó hiểu, ko biết là gì, nhưng kết luận của bác sĩ thì phát triển bình thường phù hợp với tuần thai nên mình cũng an tâm phần nào. Giờ có bảng này đỡ khó hiểu hơn.
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_yeu_nam Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Các chỉ số có từ 6 tuần cho đến 41 tuần. (Tổng cộng khoảng 240 ngày mang thai sau này)
    Thân
    Chị ơi, e chỉ thấy có từ tuần 35 trở đi chứ có từ 6 tuần đâu hả chị? Chị xem lại hộ em với?
    • 500 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinhAn3112 Xem bài viết
    Chị ơi, e chỉ thấy có từ tuần 35 trở đi chứ có từ 6 tuần đâu hả chị? Chị xem lại hộ em với?
    À, mình cũng vừa down về, file excel, bạn unhide row sẽ ra những dòng đầu tiên.
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhgoody Xem bài viết
    À, mình cũng vừa down về, file excel, bạn unhide row sẽ ra những dòng đầu tiên.
    Em unhide rồi chị ạ. Em unfreeze mà ko được nên hấp tấp phải hỏi ngay. Cảm ơn chị nhiều nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BinhAn3112; 03/05/2012 vào lúc 03:40 PM.
    • 137 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_yeu_nam Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Mình xem trên forum thì thấy có rất nhiều mẹ hỏi con mình ở tuần này, cân nặng như thế là nhỏ hay lớn....
    Mình rất hiểu tâm trạng của các mẹ khi thấy con lớn từng ngày, cũng lo lắng khi các số đo ấy có chuẩn không? có tốt không? con có phát triển bình thường không...sau khi được siêu âm
    May mắn là mình được một người chị share cho mình 1 bảng các chi số của thai nhi trong đó có: chiều dài đầu mông (CRL), đường kính lưỡng đỉnh (BPD), chiều dài xương đùi (FL), cân nặng thai nhi ước tính (EFW).... Các thông số này mình cũng k biết chị ấy lấy từ đâu, nhưng mỗi lần mình đi siêu âm về là đều so các chỉ số để rồi thở phào nhẹ nhõm là con phát triển bình thường. . Các chỉ số có từ 6 tuần cho đến 41 tuần. (Tổng cộng khoảng 240 ngày mang thai sau này)
    Chia sẻ cùng các mẹ nhé, mong rằng các mẹ sẽ cảm thấy vui và hạnh phúc khi con lớn lên từng ngày.
    Thân
    Cảm ơn mẹ nó nha, mình vừa down cái đó về rùi, từ nay sẽ có cái để so sánh và sau mỗi lần đi SA về cũng sẽ khỏi phải tò mò, thắc mắc với mấy cái chỉ số kia nữa rùi.hihi
    Dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho con yêu!!!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi, em down về r mà ko bit làm thế nào để ra đc những dòng đầu, mong các bậc tiền bối chỉ giúp,help help....
    • 126 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng không biết mở thế nào?

NB - 3,7kg, tháng 1 - 5,2kg, T2 - 6,9kg, T3 - 7,6kg, T4- 8,3kg (2 răng cửa hàm dưới), T5 - 9,2kg, T6 - 10kg (2 răng cửa hàm trên).
    Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    • 128 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dunghoivisao Xem bài viết
    ôi, em down về r mà ko bit làm thế nào để ra đc những dòng đầu, mong các bậc tiền bối chỉ giúp,help help....
    .
    mẹ nó bôi đen 2 dòng số 10 và dòng số 221 (đây là 2 dòng liên tiếp nhưng bị ẩn đi 1 số dòng, đặt con trỏ vào ô 10 đó thấy con trỏ xuất hiện hình mũi tên hướng sang phải rồi kéo xuống ô 210), sau đó ấn phải cuột, nhấp vào unhide là đc.
    mẹ yêu con lắm conan à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao minh down xuống thấy có mỗi thai 35 đến 40 tuần thế, hướng dẫn mình với các bạn, thai mình được 25 tuần