• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Các chị ơi, em cần thuê phòng trọ, hoặc nhà nguyên căn, hoặc Khách sạn nào cho thuê tháng gần bệnh viện Từ Dũ, mong các chị chỉ giúp em...

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 1.88K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 580 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Tình hình là bà chị em, có thai được hơn 5 tháng rưỡi thì bị đau bụng, ra huyết rất nhiều. Cả nhà tức tốc chuyển lên bệnh viện Từ Dũ, nằm khoảng 3 ngày, tình hình tạm ổn, thì bác sĩ kết luận là bị nhau tiền đạo và cho về, dặn dò ko được đi lại nhiều, và có gì thì nhập viện gấp. Nhưng hôm qua thôi, chị ấy lại ra huyết nữa, mà nhà chị ấy hiện đang ở Thủ Đức lận, từ Thủ Đức đến bệnh viện hơn cả tiếng đồng hồ, chưa kể nếu đêm hôm khuya khoắt có chuyện gì, sợ trở tay ko kịp.
    Giờ bác sĩ khuyên rằng chị ấy phải gần như bất động, nằm trên giường, và phải kiếm thuê nhà gần ngay bv để có gì thì nhập viện kịp lúc. Chị em đã 37 tuổi rồi, đang mang bé thứ 2, và có tiền sử sảy thai 1 lần cách đây 01 năm, nên cả nhà rất lo lắng.
    Rất mong các chị biết chỗ nào cho thuê gần bệnh viện Từ Dũ thì chỉ giúp em, chỉ cần sạch sẽ, thoáng mát, an ninh và có toilet trong phòng là được. Nhà nguyên căn cũng được, hoặc là có khách sạn nào có dạng cho thuê nguyên tháng như vậy cũng được.
    Mong các chị giúp dùm em, em trân trọng cảm ơn rất nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuotnhat_candy; 16/11/2012 vào lúc 09:48 AM.
    "Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, bao ngày mẹ mong con, chào đời"
    Bobby ngoan yêu của mẹ
    Newborn: 3kg2 - 01 month:4kg5 - 02 months: 5kg5 - 03 months: 6kg2
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình biết chung cư Phúc Thịnh trên đường Cao Đạt gần đó cũng hay cho thuê lắm, dì mình lần trước sinh khó cũng dọn đến đó thuê ở 6 tháng. Giá thuê khoảng 5-6 triệu/căn 2 phòng ngủ.
    • 580 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucxing Xem bài viết
    Mình biết chung cư Phúc Thịnh trên đường Cao Đạt gần đó cũng hay cho thuê lắm, dì mình lần trước sinh khó cũng dọn đến đó thuê ở 6 tháng. Giá thuê khoảng 5-6 triệu/căn 2 phòng ngủ.
    Mình cảm ơn bạn, nhưng mà anh rể mình muốn thuê gần bv luôn bạn à, vì ảnh lại hay đi công tác nữa, nên muốn càng gần càng tốt, tiện cho chị ấy, Cao Đạt Q5 mình thấy cách bv cũng hơi xa
    Bobby ngoan yêu của mẹ
    • 580 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Ko chị nào biết chỗ à, hic
    Bobby ngoan yêu của mẹ
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đối diện bệnh viện từ dũ có Bộ chỉ huy biên phòng ( ngay đầu ngã ba Cống Quỳnh - Phạm Viết Chánh ) kế đó là cái hẻm A1, bạn đi vào đó hỏi thuê đi, còn nhiều phòng trống lắm. Ở đây họ cho thuê phòng có đầy đủ tiện nghi, sạch sẽ giá khoảng 4-5tr / tháng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 580 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Oh vậy à, cảm ơn bạn nhiều nhe.
    Bobby ngoan yêu của mẹ
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có 2 lựa chọn cho Chị bạn.
    1. Đối diện với Từ Dũ chỗ Coop Cống Quỳnh có bệnh viện biên phòng, họ có cho thuê phòng để dưỡng thai. Họ kg phân biệt quân nhân và dân thường đâu, vì họ làm dịch vụ mà.
    Còn nếu muốn tự do hơn thì bạn đi vào hẻm A1 vào bên trong có rất nhiều nhà có phòng cho thuê để cho các mẹ hiếm muộn hay thai khó dưỡng thai (khu này tầm 4-5 triệu/tháng, phòng có đầy đủ tiện nghi: máy lạnh, tủ quần áo, giường, tủ lạnh, tivi).
    2. Nếu Bạn đi sâu vào một tí sẽ có 1 khu chung cư 212B có 2 lô A và B (bạn hỏi người dân hướng đi ra quán ốc Đào), bạn chịu khó đi khoảng 1 buổi ở khu vực này sẽ tìm được phòng ưng ý, mà lại gần Từ Dũ, yên tĩnh, gần công viên nội bộ của chung cư (giá ở đây mềm hơn tí xíu, tầm 3,5-4 triệu/tháng: đầy đủ tiện nghi), bạn nên tìm chỗ nào có chỗ nấu ăn nhé, vì mẹ bầu thì hay thèm ăn lắm, mà ăn ngoài thì kg đủ chất, và sợ kg vệ sinh nữa. Chủ nhà họ có dán giấy cho thuê phòng trước cửa nhà cùng số điện thoại để liên lạc trực tiếp (vì ở đó có mấy mụ cò nhà hung dữ lắm, cứ thấy mình có nhu cầu tìm phòng là bắt nạt để được hưởng tiền giới thiệu, rất phí tiền bạn ạ).
    Chúc 2 mẹ con chị của bạn khỏe...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 580 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mình cảm ơn các chị rất nhiều. Mình đã tìm được phòng cho chị mình rồi, phòng hơi chật hẹp một tý, nhưng mà nói chung cũng tạm ổn, chủ yếu là gần bệnh viện Từ Dũ để tiện thăm khám khi có vấn đề, hic. Mình thuê phòng trong hẻm A1 ý, trên lầu 1, phòng nhỏ tầm 10m2 - 3tr/tháng, cũng có máy lạnh, giường. Mình thấy vậy cũng được rồi.
    Cảm ơn các chị đã quan tâm và hướng dẫn nhe, hiện nay mình cũng đang mang thai được 18w rồi, trộm vía thời gian đầu mình hơi nghén 1 tý, nhưng bi giờ cũng tạm ổn rồi, sức khỏe mình cũng khá tốt, giờ chỉ đang lo cho chị mình thôi, hic. Hy vọng chị vượt qua được giai đoạn khó khăn này, bình an mẹ tròn con vuông.
    Bobby ngoan yêu của mẹ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đến 25/21 Tôn Thất Tùng, Quận 1 (ngay kế BV Từ Dũ) có nhiều phòng OK lắm...