• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Các mẹ có kinh nghiệm giúp em , Thai nhỏ và có túi dịch...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.94K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với
    EM lần đầu mang thai nên rất lo lắng , cưới hơn 1 năm em mới có tin vui này thế mà trouble nhiều quá !
    Em chậm kinh được 2 tuần , chu kì kinh cua em rất đều nhưng hay bị đau bụng khi có QKĐ
    Lúc được 5 tuần lần đầu đi siêu âm thì bác sĩ nói Thai giai đoạn sớm , CĐPB Túi thai giả . Khóc sưng cả mắt . Bsi hẹn 1 tuan sau tái khám ..em cũng hi vọng

Hôm nay đúng 1 tuần tái khám thì siêu âm cho kết quả :
    - lòng tử cung có cấu trúc echo trống d= 5mm
    Có lớp dịch d= 2,4 mm
    Chuẩn đoán Td thai trong tử cung giai đoạn sớm ( CĐPB : túi thai giả) + động thai

Bsi kết luận thai của em khá yếu và khó giữ vì túi thai k tròn, nhỏ và có lớp dịch bao quanh dễ tách phôi khỏi tử cung
    Vc em rất buồn ,em thì cũng khóc và lo lăng lắm ...

Chị nào có kinh nghiệm hay đã từng gặp TH này giúp em cho em lời khuyên với ạh !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

me no dung lo lang qua ma anh huong den em be day. to vua di s.a chieu nay, thai 6tuan va co tui dich o màng nuôi, mình cung lo nhüng tham khao các me trên này tháy yen tam hon day, vi rat nhièu me cung bị nhu vay ma em be sinh ra van bt.
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 183 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

của bạn ý đau co' giông y hệt nhu cua bạn. m ngi tôt nhât ban nên tham khảo ý kiên cua bs để con chuẩn bị cho lân mang thai tiêp theo đc tôt hơn. đung qua đau buôn hôi trc m con bị luu luc thai 38 tuân y . cô' quên để tiêp tục hanh trinh tim be yêu thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomiu-mecun Xem bài viết
    me no dung lo lang qua ma anh huong den em be day. to vua di s.a chieu nay, thai 6tuan va co tui dich o màng nuôi, mình cung lo nhüng tham khao các me trên này tháy yen tam hon day, vi rat nhièu me cung bị nhu vay ma em be sinh ra van bt.
    Cám ơn mẹ miu đã an ủi .
    Vì mh siêu âm thai nhỏ quá , Bsi noi túi thai vừa nhỏ d = 5mm à , (theo như tính toán thi minh cung dc 6 tuần 3 ngày rồi ), lại vùa k tròn , túi dịch dài nữa ! hu hu.
    túi dịch dễ bóc tách thai khỏi tử cung . Mẹ nó có giống mình không

Lúc gần xong bsi còn phán 1 câu :" chị sợ cái thai của em k giữ được " ... Thế nên mình mới hoang mang ! Mai minh định đi khám bsi tư cho chắc ăn !
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dlnh Xem bài viết
    của bạn ý đau co' giông y hệt nhu cua bạn. m ngi tôt nhât ban nên tham khảo ý kiên cua bs để con chuẩn bị cho lân mang thai tiêp theo đc tôt hơn. đung qua đau buôn hôi trc m con bị luu luc thai 38 tuân y . cô' quên để tiêp tục hanh trinh tim be yêu thôi
    Cám ơn mẹ dlinh !
    EM cũng nuôi hi vọng thôi ! Làm hết sức nếu được thi hạnh phúc , không em phải tiếp tục thôi ạ ! cưới cũng lâu nên nay e cũng mong lắm !
    Chúc mẹ thành công tìm bé yêu !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anpham2012; 21/02/2012 vào lúc 09:47 PM.
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em cho lời khuyên nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anpham2012; 22/02/2012 vào lúc 01:31 AM.
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào bạn!
    MÌnh quan niệm hơi duy tâm nên suy nghi của mình là thế nay: Nếu co duyên với mình bé sẽ ở với mình con ko thi phải chấp nhận. Vậy thì ban hãy đi siêu âm thêm 2 nơi nữa, nếu kêt quả là 2/3 or 3/3 thì nên giải quyết sớm vì theo quan niệm cũ nếu mình để lâu sẽ bị lạnh tử cung, ko tốt cho lần mang thai sau. Hãy chấp nhân cho dù kết quả là thế nào. Vi sinh ra một đứa bé ko khỏe mạnh thì cung làm khổ nó và khổ cả mình nữa. Hãy cố gắng lên nhé!
    • 2,519 Bài viết

• 7,535 Được cảm ơn

Dear anpham,

Trước hết là mình khuyên bạn cứ yên tâm. Có túi dịch trong buồng tử cung bên cạnh túi thai là vấn đề nhiều bà mẹ mang thai gặp phải. Trước Tết, khi đi SA lúc 7 tuần mình cũng động thai: chảy máu dưới màng đệm, bong nhau thai, túi dịch bên cạnh túi thai và lúc nào túi dịch cũng to hơn túi thai. BS kê thuốc nội tiết cho uống và khuyên nằm bất động trên giường, ko leo cầu thang và 1 tuần SA 1 lần để theo dõi.

Nhưng thời điểm đó gần Tết, cty mình rất nhiều việc ko ai có thể làm thay đc. Mình cũng tự cảm thấy sức khỏe mình đảm bảo nên vẫn đi taxi đi làm bình thường, chỉ hạn chế bê vác hoặc làm việc nặng. 1 tuần mình vẫn SA 1 lần, thai vẫn phát triển, túi dịch cũng phát triển theo. Đến 9 tuần thì túi thai 22mm, túi dịch 25mm rồi. Đến 12 tuần SA 4 chiều thì túi dịch chỉ còn 3mm, BS Chương bảo đến 16 tuần mới tan hoàn toàn, BS gặp nhiều trường hợp thế này lắm!

Vậy nên bạn cứ yên tâm nghỉ ngơi, ăn uống đầy đủ để tẩm bổ cho thai khỏe, uống thuốc đầy đủ theo chỉ định của BS nữa. Thai càng khỏe càng phát triển thì túi dịch sẽ tự tan đi bạn ạ. Ko nên suy nghĩ nhiều bạn nhé, ko tốt cho em bé đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Vy; 22/02/2012 vào lúc 10:31 AM.
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,519 Bài viết

• 7,535 Được cảm ơn

Còn về vấn đề can thiệp gì gì đó, thì theo những gì mình hiểu được về thế giới tâm linh, quan điểm của mình thế này:

1 - Nếu Trời Phật chỉ cho em bé ở với mình 1 thời gian trong bụng thôi, rồi lại mang em bé đi để đầu thai sang kiếp khác, thì đó là duyên số của mình với bé chỉ đến thế thôi. Mình hãy cố gắng bình tâm và chu toàn mọi việc cho bé. Ko nên can thiệp chỉ vì lo lắng em bé ko khỏe, sợ ảnh hưởng đến tử cung hay là nghĩ trước sau gì thì cũng thế, hoàn toàn ko nên 1 chút nào! Em bé tự đến với mình, và hãy để em bé tự đi nếu đó là số phận của bé.

2 - Nếu em bé khi sinh ra sẽ ko được khỏe mạnh (nhưng mà đừng vội lo vì nhiều trường hợp BS chẩn đoán sai lắm), thì mình cũng nên biết và chuẩn bị tinh thần, sức khỏe cũng như các điều kiện khác để chăm sóc bé khi ra đời. Đừng vì mong muốn sinh ra 1 em bé hoàn hảo mà tước đi quyền đc sống của 1 em bé ko hoàn hảo. Trời Phật lấy đi của em bé thứ này thì sẽ cho em bé thứ khác ở 1 tương lai khác. 1 người ko khỏe mạnh có thể là do phải trả nghiệp chướng tạo ra từ kiếp trước, trả hết nghiệp thì người đó sẽ thanh thản đi đầu thai sang 1 bậc sống khác tốt đẹp hơn. Đừng ngăn cản quá trình tiến hóa của bất kì ai!

--> Nếu nghĩ theo 2 hướng như trên, mọi người sẽ thấy mọi việc đơn giản đi rất nhiều, và sẽ ko phải suy nghĩ nhiều nữa. Cứ thanh thản, cố gắng làm nhiều việc tốt, giúp đỡ thật nhiều cho gia đình, họ hàng và xã hội. Tức khắc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chúng ta.

(Cách đây ko lâu, 1 người bạn của gia đình mình phải bỏ 1 bé gái 5 tháng vì hở hàm ếch. Mình chỉ biết khi mọi chuyện đã xong xuôi, và mình vẫn còn đau xót đến tận bây giờ. Khoa học giờ rất tiến bộ, vấn đề hở hàm ếch sẽ đc giải quyết trước khi em bé trưởng thành. Chỉ vì 1 vết sẹo trên môi mà bỏ đi 1 em bé đã đủ hình hài, nếu là mình thì mình sẽ ko bao giờ làm chuyện đó!)

Đây là đôi dòng tâm sự của mình thôi, ko liên quan gì đến trường hợp của bạn đâu vì vấn đề của bạn rất đơn giản anpham ạ. Bình tĩnh và ăn uống nghỉ ngơi nhiều vào nhé, em bé sẽ khỏe mạnh và túi dịch sẽ tự nó tan đi thôi! Chúc mọi việc tốt đẹp sẽ đến với bạn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Vy; 22/02/2012 vào lúc 10:54 AM.
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcomcon Xem bài viết
    Chào bạn!
    MÌnh quan niệm hơi duy tâm nên suy nghi của mình là thế nay: Nếu co duyên với mình bé sẽ ở với mình con ko thi phải chấp nhận. Vậy thì ban hãy đi siêu âm thêm 2 nơi nữa, nếu kêt quả là 2/3 or 3/3 thì nên giải quyết sớm vì theo quan niệm cũ nếu mình để lâu sẽ bị lạnh tử cung, ko tốt cho lần mang thai sau. Hãy chấp nhân cho dù kết quả là thế nào. Vi sinh ra một đứa bé ko khỏe mạnh thì cung làm khổ nó và khổ cả mình nữa. Hãy cố gắng lên nhé!
    Cám ơn mẹ Nhím rất nhiều !Mẹ nói y như bsi nói lúc sáng vậy 1
    Hu hu! sáng nay mình đi khám bsi tư cũng có tiếng , Bác ý cũng khuyên mình chờ 5 ngày nữa ! nhưng khả năng là không giữ lại được ! khóc sưng mắt nhung bác ý bảo vẫn cho thuốc uống dưỡng thôi ! vì thai cua mh dc 6 tuan mà nhỏ lắm lắm , chỉ là 5mm !
    Minh cũng cầu nguyện cho bé phát triển tốt . nếu không 1 tuần nữa phải đến Bv cho ... ra !
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vy Xem bài viết
    Dear anpham,

Trước hết là mình khuyên bạn cứ yên tâm. Có túi dịch trong buồng tử cung bên cạnh túi thai là vấn đề nhiều bà mẹ mang thai gặp phải. Trước Tết, khi đi SA lúc 7 tuần mình cũng động thai: chảy máu dưới màng đệm, bong nhau thai, túi dịch bên cạnh túi thai và lúc nào túi dịch cũng to hơn túi thai. BS kê thuốc nội tiết cho uống và khuyên nằm bất động trên giường, ko leo cầu thang và 1 tuần SA 1 lần để theo dõi.

Nhưng thời điểm đó gần Tết, cty mình rất nhiều việc ko ai có thể làm thay đc. Mình cũng tự cảm thấy sức khỏe mình đảm bảo nên vẫn đi taxi đi làm bình thường, chỉ hạn chế bê vác hoặc làm việc nặng. 1 tuần mình vẫn SA 1 lần, thai vẫn phát triển, túi dịch cũng phát triển theo. Đến 9 tuần thì túi thai 22mm, túi dịch 25mm rồi. Đến 12 tuần SA 4 chiều thì túi dịch chỉ còn 3mm, BS Chương bảo đến 16 tuần mới tan hoàn toàn, BS gặp nhiều trường hợp thế này lắm!

Vậy nên bạn cứ yên tâm nghỉ ngơi, ăn uống đầy đủ để tẩm bổ cho thai khỏe, uống thuốc đầy đủ theo chỉ định của BS nữa. Thai càng khỏe càng phát triển thì túi dịch sẽ tự tan đi bạn ạ. Ko nên suy nghĩ nhiều bạn nhé, ko tốt cho em bé đâu.
    Em cám ơn mẹ Vy .

Quan trọng là cái túi dịch của em thì k đáng nói , đáng nói là túi thai của em kém phát triển mẹ ạh ! em chậm KK hơn 2 tuần rồi ( tính tuổi thai là 6 tuần ) mà túi thai của em bé và k được tròn có 5mm thôi mẹ Vy ạ ! em khám bsi cũng chẳng dám dưỡng vì nói có thể cái thai này k phát triển thêm được !
    Em thì k đau bụng hay xuất huyết nên sức khỏe vẫn bth , chẳng qua đợt rồi e cũng tham công tiêc việc quá nên đi nhiều động thai ! hu hu ! e buồn lắm ạ !

Mong mẹ Vy mẹ tròn con vuông !
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Còn về vấn đề can thiệp gì gì đó, thì theo những gì mình hiểu được về thế giới tâm linh, quan điểm của mình thế này:

1 - Nếu Trời Phật chỉ cho em bé ở với mình 1 thời gian trong bụng thôi, rồi lại mang em bé đi để đầu thai sang kiếp khác, thì đó là duyên số của mình với bé chỉ đến thế thôi. Mình hãy cố gắng bình tâm và chu toàn mọi việc cho bé. Ko nên can thiệp chỉ vì lo lắng em bé ko khỏe, sợ ảnh hưởng đến tử cung hay là nghĩ trước sau gì thì cũng thế, hoàn toàn ko nên 1 chút nào! Em bé tự đến với mình, và hãy để em bé tự đi nếu đó là số phận của bé.

2 - Nếu em bé khi sinh ra sẽ ko được khỏe mạnh (nhưng mà đừng vội lo vì nhiều trường hợp BS chẩn đoán sai lắm), thì mình cũng nên biết và chuẩn bị tinh thần, sức khỏe cũng như các điều kiện khác để chăm sóc bé khi ra đời. Đừng vì mong muốn sinh ra 1 em bé hoàn hảo mà tước đi quyền đc sống của 1 em bé ko hoàn hảo. Trời Phật lấy đi của em bé thứ này thì sẽ cho em bé thứ khác ở 1 tương lai khác. 1 người ko khỏe mạnh có thể là do phải trả nghiệp chướng tạo ra từ kiếp trước, trả hết nghiệp thì người đó sẽ thanh thản đi đầu thai sang 1 bậc sống khác tốt đẹp hơn. Đừng ngăn cản quá trình tiến hóa của bất kì ai!

--> Nếu nghĩ theo 2 hướng như trên, mọi người sẽ thấy mọi việc đơn giản đi rất nhiều, và sẽ ko phải suy nghĩ nhiều nữa. Cứ thanh thản, cố gắng làm nhiều việc tốt, giúp đỡ thật nhiều cho gia đình, họ hàng và xã hội. Tức khắc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chúng ta.

(Cách đây ko lâu, 1 người bạn của gia đình mình phải bỏ 1 bé gái 5 tháng vì hở hàm ếch. Mình chỉ biết khi mọi chuyện đã xong xuôi, và mình vẫn còn đau xót đến tận bây giờ. Khoa học giờ rất tiến bộ, vấn đề hở hàm ếch sẽ đc giải quyết trước khi em bé trưởng thành. Chỉ vì 1 vết sẹo trên môi mà bỏ đi 1 em bé đã đủ hình hài, nếu là mình thì mình sẽ ko bao giờ làm chuyện đó!)

Đây là đôi dòng tâm sự của mình thôi, ko liên quan gì đến trường hợp của bạn đâu vì vấn đề của bạn rất đơn giản anpham ạ. Bình tĩnh và ăn uống nghỉ ngơi nhiều vào nhé, em bé sẽ khỏe mạnh và túi dịch sẽ tự nó tan đi thôi! Chúc mọi việc tốt đẹp sẽ đến với bạn!
    Đọc bài sau của mẹ Vy làm em khóc quá trời ! KHông phải em lo mà giống như có duyên vậy ! Trua nằm nghỉ vô tình em coi youtube clip cô Phan Thị Bích Hằng nói về hồn các hài nhi bị bố mẹ bỏ rơi hoặc bị hư ! Giờ đọc bài của mẹ Vy vô tình làm em xúc động quá !
    Với em có con là niềm hạnh phúc .. Cha mẹ nào cũng hi vọng sinh con ra khỏe mạnh thông minh hết ! Em cũng nghe bác sĩ khuyên nên bỏ sớm vì thai đã không tốt thế thì để cũng có thể k thành hoặc sinh con không khỏe mạnh ! nhưng thực tâm em vẫn cương quyết giữ bé ! Làm hết khả năng của mình thôi , nếu có duyên với bé thì coi như trọn vẹn ! Còn không em cũng không hối tiếc vì đã làm hết minh ! lần trc e cũng co dc 5 tuần nhưng bé yếu quá cũng tự ra ! E đã cố gắng cho lần này ... Thế mà
    • 2,519 Bài viết

• 7,535 Được cảm ơn

anpham ơi, thử đi SA chỗ BS khác xem. Bạn mình SA bé lúc 22 tuần ở BS Cường nổi tiếng nhất Hà Nội, BS bảo bé có nguy cơ giãn não thất (cái này cực kì nguy hiểm nhé!), hồi dưới 12 tuần bạn ấy cũng ốm rồi động thai suốt, thế mà vẫn cương quyết giữ, cương quyết đẻ, và giờ bé trai nhà bạn ấy khỏe mạnh thông minh lắm!

Mình tra bảng chỉ số thai thì họ chỉ có chỉ số chuẩn từ 8 tuần trở đi (chỉ số chuẩn lúc 8 tuần là 16mm). Hồi 7 tuần động thai, túi thai của mình cũng có 9mm thôi, BS cũng kê thuốc dưỡng thai đấy. Ko hiểu 6 tuần 5mm thì có nhỏ ko nhỉ? anpham cố gắng uống thuốc dưỡng thai đúng chỉ định, ăn uống đầy đủ và nghỉ ngơi xem nhé! Cố gắng hết sức mình nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Vy; 22/02/2012 vào lúc 02:41 PM.
    • 137 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Ai rơi vào tình cảnh như bạn cũng đều rất lo lắng, theo mình việc bạn cần làm bây giờ là hãy bình tĩnh hơn ( vì mình biết khuyên bạn hãy thật bình tĩnh là điều ko thể) giữ gìn sk, sk của ban anh hưởng tới thai nhi rất nhiều! như các mẹ ở trên cũng đã khuyên bạn rồi đó, bạn hãy ăn uống, nghỉ ngơi điều độ, thường xuyên thăm khám và hãy xin sự chỉ dẫn của bác sĩ vì người cho bạn lời khuyên phải làm như thế nào xác thực nhất chính là bác sĩ! mình cũng cưới hơn 1 năm rồi và mình đang có bầu 3,5 tháng. mình may mắn hơn bạn là hiện tại thai của mình khá ổn, tuy nhiên có nhiều lúc mình cũng rất lo lắng vì đay k phải là lần đầu tiên mình có bầu và mình cũng đã từng nằm trên bàn sinh nhưng mình k đc làm mẹ. Mình k mê tín nhưng mình tự an ủi mình và mình xin chia sẻ lời an ủi đó với bạn: có thể dó là cái số của mình, con cái là của trời cho, đôi khi ông trời cứ thích "đùa" với mình vậy đó.
    Bạn hãy nghĩ tới những điều tốt đẹp ở ngày mai!Mình chúc bạn gặp nhiều may mắn! Em bé của bạn sẽ oe oe đòi bạn cho bú khi nào hắn ở trong bụng bạn đủ 9 tháng 10 ngày!
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

anpham ơi, thử đi SA chỗ BS khác xem. Bạn mình SA bé lúc 22 tuần ở BS Cường nổi tiếng nhất Hà Nội, BS bảo bé có nguy cơ giãn não thất (cái này cực kì nguy hiểm nhé!), hồi dưới 12 tuần bạn ấy cũng ốm rồi động thai suốt, thế mà vẫn cương quyết giữ, cương quyết đẻ, và giờ bé trai nhà bạn ấy khỏe mạnh thông minh lắm!

Mình tra bảng chỉ số thai thì họ chỉ có chỉ số chuẩn từ 8 tuần trở đi (chỉ số chuẩn lúc 8 tuần là 16mm). Hồi 7 tuần động thai, túi thai của mình cũng có 9mm thôi, BS cũng kê thuốc dưỡng thai đấy. Ko hiểu 6 tuần 5mm thì có nhỏ ko nhỉ? anpham cố gắng uống thuốc dưỡng thai đúng chỉ định, ăn uống đầy đủ và nghỉ ngơi xem nhé! Cố gắng hết sức mình nhé!
    Vâng cám ơn mẹ Vy ! em cũng mong còn nước còn tát thôi ! Em đọc xong cũng yên tâm phần nào !
    Em thì o tận SG nên k đến mấy chỗ Bsi chị chỉ được! ở SG e cũng được chỉ vài địa chỉ rồi ! Giờ đầnh hạn chế đi lại thôi ạ! em đã xin nghri làm ở nhà nằm bất động luôn ! hi vọng bé yêu ổn !

Em cũng chúc mẹ con mẹ Vy phát triển tốt ! Sinh ra đẹp như thiên thần ,
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoanQN Xem bài viết
    Ai rơi vào tình cảnh như bạn cũng đều rất lo lắng, theo mình việc bạn cần làm bây giờ là hãy bình tĩnh hơn ( vì mình biết khuyên bạn hãy thật bình tĩnh là điều ko thể) giữ gìn sk, sk của ban anh hưởng tới thai nhi rất nhiều! như các mẹ ở trên cũng đã khuyên bạn rồi đó, bạn hãy ăn uống, nghỉ ngơi điều độ, thường xuyên thăm khám và hãy xin sự chỉ dẫn của bác sĩ vì người cho bạn lời khuyên phải làm như thế nào xác thực nhất chính là bác sĩ! mình cũng cưới hơn 1 năm rồi và mình đang có bầu 3,5 tháng. mình may mắn hơn bạn là hiện tại thai của mình khá ổn, tuy nhiên có nhiều lúc mình cũng rất lo lắng vì đay k phải là lần đầu tiên mình có bầu và mình cũng đã từng nằm trên bàn sinh nhưng mình k đc làm mẹ. Mình k mê tín nhưng mình tự an ủi mình và mình xin chia sẻ lời an ủi đó với bạn: có thể dó là cái số của mình, con cái là của trời cho, đôi khi ông trời cứ thích "đùa" với mình vậy đó.
    Bạn hãy nghĩ tới những điều tốt đẹp ở ngày mai!Mình chúc bạn gặp nhiều may mắn! Em bé của bạn sẽ oe oe đòi bạn cho bú khi nào hắn ở trong bụng bạn đủ 9 tháng 10 ngày!
    Cám ơn mẹ Loan ! em cũng thuộc người rất bình tĩnh dù TH này thi đúng là e cũng đang hoang mang nhiều , em cũng 1 lần rồi ,giờ e cũng cố gắng để bé phát triển theo chiều hướng tự nhiên . Em cũng cám ơn những chia sẻ của chị vì những lần trước của chị ... EM được rát nhièu mẹ trên 2 dien đàn *** va WTT an ủi và chia sẻ những lần đáng buồn của các mẹ !

Em chúc mẹ con mẹ Loan phát triển tốt và em bé cũng sẽ vuông và khóc đòi ti ti mẹ sau 9m10d :*
    • 268 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Ban Anpham oi, nếu tính ra thì thai của mình cũng tầm 6w1d, mình đi SA lần đầu, cũng có túi dịch, túi ối có 7.5mm mà túi dịch 9.7 mm. Túi ối méo nữa, chưa có phôi hay tim thai. Bs cho thuốc và hẹn 1 tuần sau đến khám lại, mình cứ làm theo thôi, ko đi khám nơi khác, hy vọng đi khám lại thì tình hình tốt rồi. Mấy hôm nay bận việc, nhưng mình định sau đó mình nghỉ ở nhà nằm đến khi đi khám lần 2 luôn. Thôi bs cho thuốc thì cứ theo thôi, mình cũng chả biết làm gì hơn, mài niềm tin ra mà sống bạn ạ
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham_tn Xem bài viết
    Ban Anpham oi, nếu tính ra thì thai của mình cũng tầm 6w1d, mình đi SA lần đầu, cũng có túi dịch, túi ối có 7.5mm mà túi dịch 9.7 mm. Túi ối méo nữa, chưa có phôi hay tim thai. Bs cho thuốc và hẹn 1 tuần sau đến khám lại, mình cứ làm theo thôi, ko đi khám nơi khác, hy vọng đi khám lại thì tình hình tốt rồi. Mấy hôm nay bận việc, nhưng mình định sau đó mình nghỉ ở nhà nằm đến khi đi khám lần 2 luôn. Thôi bs cho thuốc thì cứ theo thôi, mình cũng chả biết làm gì hơn, mài niềm tin ra mà sống bạn ạ
    Mẹ Pham TN ơi ! Mẹ nó còn hi vọng hơn mình rồi ! ít ra túi phôi mẹ nó còn gấp 1.5lan cua mh ! chứ của minh hơn ngày cua bạn , tính đúng ra cũng hơn 6 t 5 ngày ! mẹ nó cố nghỉ ngơi nhé ! mình cũng xin nẳm o nhà roi ... Còn nước còn tát mẹ nó nhỉ !
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ có bsi nao giu thai tốt ở Sg k chỉ em với
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anpham2012 Xem bài viết
    Các mẹ có bsi nao giu thai tốt ở Sg k chỉ em với
    Các mẹ có biet bác Si nào giu Thai tốt cho em thông tin Voi ah
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2