• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Buồn bực chân tay không chịu nổi ở tuần 13 - mong các mẹ giúp đỡ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.98K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 47 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hiện nay em đang mang bầu ở 13 tuần, song bị buồn bực chân khủng khiếp, cảm giác có hàng ngàn con kiến đang bò trong xương. Chân lúc nào cũng ở tình trạng mỏi, bứt rứt, chỉ muốn đạp thật mạnh vào cái gì đó cho đỡ mỏi tức. Ban ngày ngồi ghế, mỏi k chịu đc rồi. Đêm lại càng mỏi hơn, mất ngủ đã cả tuần nay.Chẳng biết có phải do em thiếu canxi không ? Em vừa đi siêu âm tuần 12 chỗ bác Thực- nhưng quên hỏi bác vụ này, nên chưa dám uống canxi
    Chẳng biết đã dc uống canxi chưa các mẹ ?
    Em ăn 1 bữa cua đồng và thỉnh thoảng ăn tôm nhưng tình trạng chưa cải thiện đcj nhiều ( Vì em vẫn còn cảm giác chán ăn, nên ăn ít, lại k ăn đc tôm lắm, híc dù ngày nào cũng uống 1 cốc sữa bầu ).
    Mong mẹ nào biết, chỉ giùm em kinh nghiệm khắc phục tình trạng này với
    Xin tặng hoa :Rose::Rose::Rose::Rose:trước cho các mẹ để cảm ơn !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 82 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mẹ này như vậy là cừ nhất rồi đấy, như mình đang ở cuối tuần 12 nè, vẫn chưa ăn được gì cả, chỉ ăn được 1 ít trái cây, tôm, cua, thịt cá vẫn chưa dám nghĩ, lo cho con quá nhưng mà ko cố được, 2 mẹ con cố gắng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Chắc ko phải thiếu canxi đâu mẹ nó, em cũng bị như mẹ nó mấy lần rồi, e đang ở mốc sang 13w, đêm qua giật mình dậy tự dưng chân tay đều bứt rứt khó chịu, em fai đá và đấm vào không trung mấy phát k hết , bứt rứt muốn khóc luôn á :Sad:, trằn trọc mãi mới ngủ được vì nó ko hết . Mà nói về canxi thì từ lúc mang thai em ăn ko biết bao nhiêu bữa canh cua rồi :Laughing: đếm ko xuể
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000193166811 => Add facebook của em mọi người nha :LoveStruc:
    :LoveStruc:Con yêu của mẹ sắp về bên mẹ rồi :LoveStruc:
    "Single Mom" => it's me :Smug:
    Ngày sinh : 15/7/1990
    Nơi sinh và nơi ở: Hải Phòng
    Y!M: female_hp08
    Kòi ơi cố lên
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi là khi ngủ nằm nghiêng bên nào thì tốt nhỉ, em thấy xã em nói là nằm nghiêng bên trái là tốt nhưng em thấy em nằm như thế nào em cũng thấy đâu bụng. Các mẹ có biết nằm thế nào cho đỡ đau bụng và tốt cho thai nhi cho em biết với ạ. Cảm ơn các mẹ.
    • 1,152 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby7982 Xem bài viết
    Hiện nay em đang mang bầu ở 13 tuần, song bị buồn bực chân khủng khiếp, cảm giác có hàng ngàn con kiến đang bò trong xương. Chân lúc nào cũng ở tình trạng mỏi, bứt rứt, chỉ muốn đạp thật mạnh vào cái gì đó cho đỡ mỏi tức. Ban ngày ngồi ghế, mỏi k chịu đc rồi. Đêm lại càng mỏi hơn, mất ngủ đã cả tuần nay.Chẳng biết có phải do em thiếu canxi không ? Em vừa đi siêu âm tuần 12 chỗ bác Thực- nhưng quên hỏi bác vụ này, nên chưa dám uống canxi
    Em ăn 1 bữa cua đồng và thỉnh thoảng ăn tôm nhưng tình trạng chưa cải thiện đcj nhiều ( Vì em vẫn còn cảm giác chán ăn, nên ăn ít, lại k ăn đc tôm lắm, híc dù ngày nào cũng uống 1 cốc sữa bầu ).
    Mình cũng không nghĩ là thiếu Canxi đâu. Hồi chưa bầu mình đã bị như bạn rồi. Đến lúc bầu bí vẫn thường hay bị thế. Mình thường xuyên ăn tôm, cua, ngao và uống cả viên Canxi rồi, nhưng vẫn thấy bị mà. Chia sẻ với bạn thôi. Chứ mình cũng không có cách gì để trị được cái bệnh này vì mình bị như thế lâu lắm rồi. Buồn chân, buồn tay chỉ muốn giật mạnh hay đấm đá vào cái gì đó. hic.

Tôm: NB: 3,7kg. 1m: 5kg. 2m: 6kg. 3m: 6,8kg. 4m: 7,7kg, dài 67cm. 5m: 8,2kg, dài 70cm.
    7m: 8,5kg, dài 73cm 8m: 8.5kg, dài 73cm. 9m: 9.0kg, dài 75cm. 10m: 9,4kg, dài 76cm. 11m: 9,8kg, dài 76cm. 12m: 10,2kg, dài 76cm
    Con yêu hay ăn chóng lớn và luôn khỏe mạnh con nhé!!!
    Ba mẹ yêu con
    • 1,152 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynk_ob Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi là khi ngủ nằm nghiêng bên nào thì tốt nhỉ, em thấy xã em nói là nằm nghiêng bên trái là tốt nhưng em thấy em nằm như thế nào em cũng thấy đâu bụng. Các mẹ có biết nằm thế nào cho đỡ đau bụng và tốt cho thai nhi cho em biết với ạ. Cảm ơn các mẹ.
    Nằm nghiêng bên trái tốt nhất mẹ nó nhé. Có thể nằm nghiêng phải nhưng không nên nằm lâu quá và nhất là không nên nằm ngửa. Nếu khó chịu khi nằm nghiêng thì mẹ nó để kê cái gối vào bụng và lưng là ok. Gối đầu đừng gối cao quá.

Tôm: NB: 3,7kg. 1m: 5kg. 2m: 6kg. 3m: 6,8kg. 4m: 7,7kg, dài 67cm. 5m: 8,2kg, dài 70cm.
    7m: 8,5kg, dài 73cm 8m: 8.5kg, dài 73cm. 9m: 9.0kg, dài 75cm. 10m: 9,4kg, dài 76cm. 11m: 9,8kg, dài 76cm. 12m: 10,2kg, dài 76cm
    Con yêu hay ăn chóng lớn và luôn khỏe mạnh con nhé!!!
    Ba mẹ yêu con
    • 191 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng 14 tuần đây. Tối qua cũng vừa bị 1 trận buồn bực chân tay mà ko biết làm sao. Chồng cứ hỏi thế tóm lại là cảm thấy thế nào, mình còn mô tả là chắc e bị tẩu hỏa nhập ma, khí huyết chạy nhốn nháo nên mới khó chịu thế này :Laughing:. Lúc trước khi có bầu nếu bị thì mình ngồi thiền 1 chút là hết, nhưng bây giờ ngồi thiền không được vì bụng cứ ấm ách khó chịu. Cuối cùng ngồi xuống sàn và xoa bóp chân khoảng 15 phút thì hết, à còn phải ngâm chân vào nước lạnh nữa. Đúng là khó chịu thật.
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jinjin113 Xem bài viết
    Mình cũng không nghĩ là thiếu Canxi đâu. Hồi chưa bầu mình đã bị như bạn rồi. Đến lúc bầu bí vẫn thường hay bị thế. Mình thường xuyên ăn tôm, cua, ngao và uống cả viên Canxi rồi, nhưng vẫn thấy bị mà. Chia sẻ với bạn thôi. Chứ mình cũng không có cách gì để trị được cái bệnh này vì mình bị như thế lâu lắm rồi. Buồn chân, buồn tay chỉ muốn giật mạnh hay đấm đá vào cái gì đó. hic.
    các mẹ bị thiếu canxi đấy, nhiều khi u canxi ngay từ khi chưa có bầu nhg do cơ thể chỉ hấp thụ được 1 phần nên mọi ng vẫn tưởng là đủ rồi nhg thực tế cơ thế vẫn bị thiếu mà. Các mẹ chịu khó u canxi đi k về sau các mẹ khổ đâu tiên, già là xương khớp lúc nào cũng đau nhức, nhiều khi thiếu nhiều còn dẫn đến viêm khớp đấy. MÌnh đẻ đứa đầu xong lười k u ngón tay sưng vù, cơ thể mỏi nhức nhất là vùng thắt lưng về sau fải u mất mấy tháng đỡ hẳn, đến khi cơ quan có đợt khám tổng thể làm xét nghiệm canxi mà vẫn bị thiếu đấy các mẹ ah. Thế nên mình khuyên là các mẹ chịu khó u canxi đều nhé, và u thêm nước cam để tăng khả năng hấp thụ, u nhiều nước để chống táo bón nhé. Chúc các mẹ khoẻ
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ban oi, ngay truoc minh mang bau cung bi nhu vay. Minh duoc bac si cho uong Magie B6 khoi do, ban di kham hoi lai bac si xem
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ban oi, ngay truoc co bau minh cung bi nhu ban. Minh uong Magie B6 la khoi do. ban di kham roi hoi lai bac si xem.
    • 293 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Bạn nên nằm nghiêng. 1 cái gồi kẹp giữa hai chân và 1 cái lót dưới bụng.
    • 293 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Bạn nên nằm nghiêng, 1 cái gối kẹp giữa hai chân và một cái lót dưới bụng.
    • 574 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

mình cũng hay bị nthe đấy các mẹ,mấy hnay mình kê thử 1 cái gối ở dưới chân khi nằm ngủ mà thấy đỡ hẳn,các mẹ thử xem tn nhé
    mẹ yêu Munnnnn :*****Mẹ yêu chị Hấu :****
    • 82 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby7982 Xem bài viết
    Mình lúc 4 tháng đầu nghén ngẩm cũng bị như bạn, chân và tay mỏi nhức như có kiến bò trong xương, mất ngủ triền miên, ngày thì không ăn được toàn nôn với ọe. Sau đó, mình đã đọc được một bài trên mạng đó là bạn mua gừng tươi về giã nhỏ, mỗi tối lấy một nhúm rồi cho vào chậu nước ấm pha thêm chút muối hạt để ngâm chân hàng ngày. Mình đã làm như vậy liên tục kiên trì thấy đỡ hơn rất nhiều và ngủ ngon hơn. Bạn thử làm cách này đi nhé.
    Chúc hai mẹ con khỏe mạnh.
    • 47 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cam on me no nhieu.:Smiling: Minh da lam cach nay roi, ma chua thay an thua gi, hic. Tối qua lại thêm 1 đêm mất ngủ,mắt cứ quầng thâm, chỉ lo không ngủ đủ giấc thì làm ảnh hưởng đến con thôi, :Crying:

Cám ơn tất cả các mẹ đã chia sẻ với mình kinh nghiệm nhé. Mình đang ăn tích cực các chất có canxi và đi bộ nhiều xem thế nào. Tối mình sẽ kiên trì làm cả 2 cách như lời mecuahau va me hangnhatgiatot xem có đỡ k.
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi, phải chịu khó thôi. Mình 22 tuần rồi mà cứ khi nào chuẩn bị đi ngủ cũng bị. Ox tối nào cũng phải ngồi bóp chân cho. mà buồn cũng ko dám đạp mạnh vì sợ con mình làm sao. Mình uống canxi rồi nhg vẫn không khỏi. Nên đành nghĩ là cố sau này sinh em bé xong sẽ khỏi thôi.
    • 16 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn đang thiếu canxi đấy, chịu khó uống thêm sữa bầu, ăn thực phẩm chứ nhiều canxi nhé, vận động nhẹ nhàng....Trước khi đi ngủ thì nên ngâm chân vào chậu nước ấm với gừng và ngủ thì kê chân cao lên chút bằng các gối mềm ý...Phương pháp này hiệu quả lắm đấy..
    Chúc các mẹ khỏe...
    :Rose:Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm...:LoveStruc:
    • XIM
    • 3 năm
    • 100 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatdauxinh Xem bài viết
    Mình nghĩ là bạn đang thiếu canxi đấy, chịu khó uống thêm sữa bầu, ăn thực phẩm chứ nhiều canxi nhé, vận động nhẹ nhàng....Trước khi đi ngủ thì nên ngâm chân vào chậu nước ấm với gừng và ngủ thì kê chân cao lên chút bằng các gối mềm ý...Phương pháp này hiệu quả lắm đấy..
    Chúc các mẹ khỏe...
    Mình cũng buồn bực kinh khủng. mới có vài lần thôi nhưng khó chịu lắm. cứ như kiểu gì ấy chỉ muốn đạp thật mạnh vào cái gì đó thôi cho nó bình thường lại. bực mình muốn chết đi được
    Nam Mô Đại Bi
    Quan Thế Âm Bồ Tát
    Nam Mô Đại Bi
    Hội Thượng Phật Bồ Tát
    Trốm vía bé khỏe bé ngoan, bé thông minh, dễ thương
    • 969 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XIM Xem bài viết
    Mình cũng buồn bực kinh khủng. mới có vài lần thôi nhưng khó chịu lắm. cứ như kiểu gì ấy chỉ muốn đạp thật mạnh vào cái gì đó thôi cho nó bình thường lại. bực mình muốn chết đi được
    Mình cũng bị như vậy hồi 2 mấy tuần, đi khám nói với bs thì bs cho MgB6 về uống, ngày 2 viên, mình uống đến khi thấy không còn bị bứt rứt tay chân nữa thì ngừng uống MgB6. MgB6 là thuốc bổ thần kinh, bạn thử uống vài viên xem tình trạng có bớt không?
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

m hồi 9-10w cũng bị như bạn đấy, buồn bực như có con j` bò trong xương,khó chịu còn khóc huhu cơ, nhưng khoảng mấy tuần sau thì hết, m cũng ko uống thuốc j` vào thời điểm đó cả. Bây h thì bs bảo uống thêm magie B6 để đề phòng lại bị như thế, bạn thử hỏi bs xem như nào
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2