• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bụng tụt xuống , có phải là dấu hiệu sinh sớm ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37.3K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị WTT !
    Em mang thai 35 tuần rồi , nhưng bây giờ ai nhìn vào cũng nói la bụng tụt xuống nhiều , chắc là sinh sớm . Em cũng cảm giác em bé đạp bụng dưới va xuống đùi rất nhiều , cho nên em không dám đi bộ nhiều nữa . mọi người thì khuyên nên đi bộ nhiều cho dễ sanh . Em cũng không biết làm gì nữa .
    Các chị giúp em với , em cầu cho em bé sinh ra đừng sớm quá ...

• 744 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám! Mình có một vài người bạn trước khi sinh cũng có dấu hiệu bụng tụt xuống đấy!

• 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chả bù cho nhà tớ, đến tuần thứ 37-38 rồi mà bụng chả tụt xuống tẹo nào cả. Có mẹ nào bụng không tụt mà vẫn sinh thường ngon lành không vậy?

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga312 Xem bài viết
    Bạn nên đi khám! Mình có một vài người bạn trước khi sinh cũng có dấu hiệu bụng tụt xuống đấy!
    cám ơn chị !
    Em còn 1 tuần nữa mới đến ngày hẹn BS . Ở bên Mỹ này muốn gặp BS phải làm hẹn , còn ở VN thì dễ hơn . bụng em cũng thường hay bị gò , nhưng không lâu lắm và nếu đứng lên thì hết . cho nên em cũng không biết phải làm gì , vì em nghĩ đó là bình thường , không biết đúng không nữa ,,

• 226 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình cũng đang bị căng thẳng giống bạn anh_thu_hh đây, từ tuần trước đã có rất nhiều chị phụ nữ lớn tuổi nói mình sao bụng tụt quá vậy ? sắp sinh ah ? :mad: (trong khi tuần rồi mới được 32 tuần) hôm nay lại tiếp tục có người nói bụng tụt nữa :Crying: Trong khi tuần rồi đi khám BS ko nói có gì bất thường cả :mad: :mad:

Nhưng đúng là mình thấy bụng đã nhỏ hơn ở phía trên (có cảm giác bụng nhỏ và nhẹ đi) và em bé thì hay khều khều ở bụng dưới rất sâu, chỗ bọng đái khiến em cảm thấy muốn đi toilet liên tục. Giờ mới có 33 tuần ah, tuần trước mới đi khám, ko lẽ tuần này lại đi nữa :mad: em lo quá các chị ơi, có chị nào đã bị tình trạng bụng tụt sớm giống em vậy ko ?????????? :Crying:

• 864 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChenLys Xem bài viết
    Chả bù cho nhà tớ, đến tuần thứ 37-38 rồi mà bụng chả tụt xuống tẹo nào cả. Có mẹ nào bụng không tụt mà vẫn sinh thường ngon lành không vậy?
    Có mình đây, vào phòng sinh mà bụng vẫn cao chót vót, sinh thường ngon lành

• 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ đừng có lo lắng quá, mình cũng tụt bụng trước khi sinh cả tháng ruỡi, thế mà sinh em bé vẫn nằm cao. Bởi vậy ko nói trước dc gì đâu.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 791 Bài viết

• 1,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_thu_hh Xem bài viết
    Chào các chị WTT !
    Em mang thai duoc 35 tuần rồi , nhưng bây giờ ai nhìn vào cũng nói la bụng tụt xuống nhiều , chắc là sinh sớm . Em cũng cảm giác em bé đạp bụng dưới va xuống đùi rất nhiều , cho nên em không dám đi bộ nhiều nữa . mọi người thì khuyên nên đi bộ nhiều cho dễ sanh . Em cũng không biết làm gì nữa .
    Các chị giúp em với , em cầu cho em bé sinh ra đừng sớm quá ...
    Em giống chị hồi cách đây 1 năm.
    Chị có bầu lần thứ 2 và bụng cũng tụt xuống từ tuần 32 cơ. Bác sĩ khám cho chị yêu cầu chị nghỉ ngơi càng nhiều càng tốt (không đi bộ, không leo cầu thang, không khiêng vác...). Bác sĩ nói chị phải cố giữ cho qua 38 tuần, từ tuần 39-40, khi đó vào giai đoạn chuyển dạ thì mới ok. Chị cũng cố gắng nghe theo lời bs, và kết quả là vừa xong 38 tuần thì chị sinh bé. Không biết có phải sinh khi mới xong 38 tuần nên bé hơi nhỏ kí không nữa, chỉ có 2,7kg.
    Tuy vậy, em đừng lo quá nhé. Vì có khi bụng tụt do nhìn bằng mắt thế thôi, nhưng em bé đầu vẫn cao thì không hề gì đâu.

• 744 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_thu_hh Xem bài viết
    cám ơn chị !
    Em còn 1 tuần nữa mới đến ngày hẹn BS . Ở bên Mỹ này muốn gặp BS phải làm hẹn , còn ở VN thì dễ hơn . bụng em cũng thường hay bị gò , nhưng không lâu lắm và nếu đứng lên thì hết . cho nên em cũng không biết phải làm gì , vì em nghĩ đó là bình thường , không biết đúng không nữa ,,
    Thường vào giai đoạn cuối thai kỳ mẹ hay có các cơn co tử cung nên bụng cứ cứng đơ vào ấy, đó cũng là hiện tượng bình thường nhưng đúng là bạn nên nằm nghỉ nhiều và nên nằm nghiêng về bên trái sẽ đỡ hơn! Còn trường hợp của tớ thì đến tận ngày sinh bụng vẫn cứ cao chả thấy tụt xuống!

• 1,619 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ôi trời. em cũng đang lo quá thì gặp đúng topic này. hiện tại em cũng đang bị kêu là bị bụng tụt quá. Chả biết làm thế nào. Tuần này mới đến kỳ siêu âm của em. hixhixx. nếu bụng tụt thì khoảng bao lâu thì sinh ạ ? Mọi người bảo là do em chạy ác quá. hixhixx.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6