Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bụng tụt xuống , có phải là dấu hiệu sinh sớm ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45.1K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị WTT !
    Em mang thai 35 tuần rồi , nhưng bây giờ ai nhìn vào cũng nói la bụng tụt xuống nhiều , chắc là sinh sớm . Em cũng cảm giác em bé đạp bụng dưới va xuống đùi rất nhiều , cho nên em không dám đi bộ nhiều nữa . mọi người thì khuyên nên đi bộ nhiều cho dễ sanh . Em cũng không biết làm gì nữa .
    Các chị giúp em với , em cầu cho em bé sinh ra đừng sớm quá ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 745 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám! Mình có một vài người bạn trước khi sinh cũng có dấu hiệu bụng tụt xuống đấy!
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chả bù cho nhà tớ, đến tuần thứ 37-38 rồi mà bụng chả tụt xuống tẹo nào cả. Có mẹ nào bụng không tụt mà vẫn sinh thường ngon lành không vậy?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga312 Xem bài viết
    Bạn nên đi khám! Mình có một vài người bạn trước khi sinh cũng có dấu hiệu bụng tụt xuống đấy!
    cám ơn chị !
    Em còn 1 tuần nữa mới đến ngày hẹn BS . Ở bên Mỹ này muốn gặp BS phải làm hẹn , còn ở VN thì dễ hơn . bụng em cũng thường hay bị gò , nhưng không lâu lắm và nếu đứng lên thì hết . cho nên em cũng không biết phải làm gì , vì em nghĩ đó là bình thường , không biết đúng không nữa ,,
    • 226 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình cũng đang bị căng thẳng giống bạn anh_thu_hh đây, từ tuần trước đã có rất nhiều chị phụ nữ lớn tuổi nói mình sao bụng tụt quá vậy ? sắp sinh ah ? :mad: (trong khi tuần rồi mới được 32 tuần) hôm nay lại tiếp tục có người nói bụng tụt nữa :Crying: Trong khi tuần rồi đi khám BS ko nói có gì bất thường cả :mad: :mad:

Nhưng đúng là mình thấy bụng đã nhỏ hơn ở phía trên (có cảm giác bụng nhỏ và nhẹ đi) và em bé thì hay khều khều ở bụng dưới rất sâu, chỗ bọng đái khiến em cảm thấy muốn đi toilet liên tục. Giờ mới có 33 tuần ah, tuần trước mới đi khám, ko lẽ tuần này lại đi nữa :mad: em lo quá các chị ơi, có chị nào đã bị tình trạng bụng tụt sớm giống em vậy ko ?????????? :Crying:

• 868 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChenLys Xem bài viết
    Chả bù cho nhà tớ, đến tuần thứ 37-38 rồi mà bụng chả tụt xuống tẹo nào cả. Có mẹ nào bụng không tụt mà vẫn sinh thường ngon lành không vậy?
    Có mình đây, vào phòng sinh mà bụng vẫn cao chót vót, sinh thường ngon lành
    • 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ đừng có lo lắng quá, mình cũng tụt bụng trước khi sinh cả tháng ruỡi, thế mà sinh em bé vẫn nằm cao. Bởi vậy ko nói trước dc gì đâu.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 803 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_thu_hh Xem bài viết
    Chào các chị WTT !
    Em mang thai duoc 35 tuần rồi , nhưng bây giờ ai nhìn vào cũng nói la bụng tụt xuống nhiều , chắc là sinh sớm . Em cũng cảm giác em bé đạp bụng dưới va xuống đùi rất nhiều , cho nên em không dám đi bộ nhiều nữa . mọi người thì khuyên nên đi bộ nhiều cho dễ sanh . Em cũng không biết làm gì nữa .
    Các chị giúp em với , em cầu cho em bé sinh ra đừng sớm quá ...
    Em giống chị hồi cách đây 1 năm.
    Chị có bầu lần thứ 2 và bụng cũng tụt xuống từ tuần 32 cơ. Bác sĩ khám cho chị yêu cầu chị nghỉ ngơi càng nhiều càng tốt (không đi bộ, không leo cầu thang, không khiêng vác...). Bác sĩ nói chị phải cố giữ cho qua 38 tuần, từ tuần 39-40, khi đó vào giai đoạn chuyển dạ thì mới ok. Chị cũng cố gắng nghe theo lời bs, và kết quả là vừa xong 38 tuần thì chị sinh bé. Không biết có phải sinh khi mới xong 38 tuần nên bé hơi nhỏ kí không nữa, chỉ có 2,7kg.
    Tuy vậy, em đừng lo quá nhé. Vì có khi bụng tụt do nhìn bằng mắt thế thôi, nhưng em bé đầu vẫn cao thì không hề gì đâu.
    • 745 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_thu_hh Xem bài viết
    cám ơn chị !
    Em còn 1 tuần nữa mới đến ngày hẹn BS . Ở bên Mỹ này muốn gặp BS phải làm hẹn , còn ở VN thì dễ hơn . bụng em cũng thường hay bị gò , nhưng không lâu lắm và nếu đứng lên thì hết . cho nên em cũng không biết phải làm gì , vì em nghĩ đó là bình thường , không biết đúng không nữa ,,
    Thường vào giai đoạn cuối thai kỳ mẹ hay có các cơn co tử cung nên bụng cứ cứng đơ vào ấy, đó cũng là hiện tượng bình thường nhưng đúng là bạn nên nằm nghỉ nhiều và nên nằm nghiêng về bên trái sẽ đỡ hơn! Còn trường hợp của tớ thì đến tận ngày sinh bụng vẫn cứ cao chả thấy tụt xuống!
    • 1,616 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ôi trời. em cũng đang lo quá thì gặp đúng topic này. hiện tại em cũng đang bị kêu là bị bụng tụt quá. Chả biết làm thế nào. Tuần này mới đến kỳ siêu âm của em. hixhixx. nếu bụng tụt thì khoảng bao lâu thì sinh ạ ? Mọi người bảo là do em chạy ác quá. hixhixx.
    • 194 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Bụng em cũng tụt xuống từ lúc 35 tuần, cứ chuẩn bị sẵn tinh thần là sẽ sinh sớm rồi vì bác sỹ bảo cùng lắm chỉ giữ được qua 36 tuần thôi. Thế mà đến tận tuần 38 mới sinh, bụng thì tụt mà con vẫn nằm cao chót vót, không sinh thường được, phải mổ. Trộm vía thằng nhà em sinh hơi sớm một tí nhưng cũng 4kg2. Thế mà lúc đầu bác sỹ chỉ dự đoán là 3,5 3,6kg thôi chứ biết con to mà mẹ bé tí thế này chắc đã chỉ định mổ ngay từ đầu.
    Thế nên chẳng biết trước được đâu chị ạ.
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

trời ơi, vào được đến đây như bắt được vàng vậy:Angel: , mình cũng đang lo muốn chết đi được, thai mình mới đang ở tuần thứ 31 mà ai nhìn vào cũng hỏi là sắp sắp sinh rồi đấy:Sad: ,bụng tụt xuống thấy rõ, trong khi đấy mình thấy bụng vẫn bình thường muh:Nottalkin: .Mình cũng có cảm giác nhột nhột, khó chịu ngay chỗ bụng dưới, y như con đang đục lỗ trong ấy vậy:Thinking: ,lạy trời lạy phật cho con qua tuần thứ 39 rùi cả nằm ổ:Battin ey:
    • 2,600 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Hic, bụng mình cũng tụt xuống rõ ràng. Vào topic này đọc mới phát hiện ra điều đấy vì lúc trước bụng mình tròn xoe. Cứ tưởng là bây giờ em bé to ra ở phần dưới. Ah mà các mẹ cho hỏi có ai gần sinh rồi mà rốn vẫn chưa lồi ko?
    :Kiss: :LoveStruc:
    • 9,525 Bài viết

• 7,768 Được cảm ơn

Mình chửa bụng dưới nên cũng chẳng biết "tụt" là thế nào vì từ đầu đã thấy bụng trễ xuống dưới nhiều hơn. Có điều dạo này đi khám định kỳ BS vẫn khuyến khích đi bộ để dễ sinh, mình cũng cố gắng đi bộ vì muốn sinh thường. Vả lại mình bị đau khớp háng và chỗ xương mu ghê lắm, tối ngủ nằm nghiêng đến khi xoay mình lại thì đau phát rên thôi. Mà mình thấy đi bộ thì mình đỡ đau nhiều nên cũng cố đi, đi thật chậm rãi thôi, đi vào sáng sớm là khỏe nhất vì lúc đó cảm giác người mình nhẹ nhàng và thoải mái nhất, còn cuối ngày thì đã mệt rồi, không nên cố nữa.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 129 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Mình chửa bụng dưới nên cũng chẳng biết "tụt" là thế nào vì từ đầu đã thấy bụng trễ xuống dưới nhiều hơn. Có điều dạo này đi khám định kỳ BS vẫn khuyến khích đi bộ để dễ sinh, mình cũng cố gắng đi bộ vì muốn sinh thường. Vả lại mình bị đau khớp háng và chỗ xương mu ghê lắm, tối ngủ nằm nghiêng đến khi xoay mình lại thì đau phát rên thôi. Mà mình thấy đi bộ thì mình đỡ đau nhiều nên cũng cố đi, đi thật chậm rãi thôi, đi vào sáng sớm là khỏe nhất vì lúc đó cảm giác người mình nhẹ nhàng và thoải mái nhất, còn cuối ngày thì đã mệt rồi, không nên cố nữa.
    Mình mới 30 tuần mà đã thây đau khớp háng và xương mu rồi. Không biết có ai bị đau sớm như mình ko. Hay là do mình vẫn tự đi xe máy nhỉ, mà cả tuần nay mình có người đèo đi làm thường xuyên nhưng vẫn thấy đau, chả đỡ gì cả. Ko biết làm thế nào thì đỡ đau nhỉ. Hic. Lo quá. Mình cũng chửa bụng dưới nhưng chả biết đã tụt hay chưa.
    • 115 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình 31 tuần vẫn tự đi xe máy này. Lại còn trèo lên trèo xuống 5 tầng nhà nữa chứa. người đau ê ẩm từ tuần 27 rồi.
    • 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hik, mình cũng chửa bụng dưới, giờ 35w, mấy hôm nay thấy bụng tụt xuống rồi. Mấy người lớn cứ dọa là bụng tụt xuống thì nhanh đẻ lắm. Lo quá vì sinh sớm thì tội cho con lắm cơ. Mong sao bé con nhà mình cứ nằm trong bụng mẹ khoảng 1 tháng nữa thì tốt các mẹ nhỉ.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonbon20 Xem bài viết
    trời ơi, vào được đến đây như bắt được vàng vậy:Angel: , mình cũng đang lo muốn chết đi được, thai mình mới đang ở tuần thứ 31 mà ai nhìn vào cũng hỏi là sắp sắp sinh rồi đấy:Sad: ,bụng tụt xuống thấy rõ, trong khi đấy mình thấy bụng vẫn bình thường muh:Nottalkin: .Mình cũng có cảm giác nhột nhột, khó chịu ngay chỗ bụng dưới, y như con đang đục lỗ trong ấy vậy:Thinking: ,lạy trời lạy phật cho con qua tuần thứ 39 rùi cả nằm ổ:Battin ey:
    Ôi, y chang mình. Giờ mình phải nằm 1 chỗ vì TC hở sợ sinh sớm nè. Chỉ mong đến tuần 37 là mừng rùi. :Rose:

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

chị rongcon2000 ơi! chị cũng thấy bụng tụt xuống hả? muh chị bị hở tử cung, còn em thì hôm thứ 7 vừa rồi đi khám có hỏi bác sĩ là bụng em đã tụt xuống như vậy là sắp sinh phải không? bác sĩ nói là làm gì có, bác có kiểm tra cổ tử cung em nhưng vẫn còn đóng, bác sĩ nói không sao!? cũng chẳng bắt kiêng cữ gì cả thì như vậy có đáng lo ngại ko nhỉ:Sigh:
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonbon20 Xem bài viết
    chị rongcon2000 ơi! chị cũng thấy bụng tụt xuống hả? muh chị bị hở tử cung, còn em thì hôm thứ 7 vừa rồi đi khám có hỏi bác sĩ là bụng em đã tụt xuống như vậy là sắp sinh phải không? bác sĩ nói là làm gì có, bác có kiểm tra cổ tử cung em nhưng vẫn còn đóng, bác sĩ nói không sao!? cũng chẳng bắt kiêng cữ gì cả thì như vậy có đáng lo ngại ko nhỉ:Sigh:
    CTC vẫn đóng, bs đã nói vậy chắc cũng không đáng ngại. Bà đừng nghĩ nhiều lo lắng quá mức, mẹ càng căng thẳng nhiều thì sẽ sinh con sớm đấy.

À, mà có thấy bụng tui tụt xuống không? Hình như tui là bầu bụng dưới phải không? Tui cũng không rõ lắm về vụ này:Sigh:
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3