• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.2K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 390 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi tí. Vào lúc nào thì bụng bắt đầu to lên? Mà nó to như thế nào? Hì hì, hỏi hơi buồn cười, nhưng ý em là phần nào bắt đầu to trước, bụng dưới hay là gần rốn? Em gần được 10 tuần rồi mà cũng chẳng rõ bụng đã to lên chưa. Soi gương thì cũng thấy có vẻ hơi to ra thì phải, nhưng mà chẳng hiểu là to thật, hay do dạo này ngồi nhiều, hay lại do bệnh tưởng. Nó lại to ở gần rốn chứ. (Chú thích là em chẳng kiếm đâu được cái thước dây để đo bụng cả). Mà bực mình một cái là hôm kia, với lại sáng nay lại được người ta khen là: Người chị đẹp nhỉ (mấy người đấy không biết là em có bầu). Được khen thế mà chẳng biết nên cười hay nên mếu đây
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 694 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi irukajapan
    Các mẹ ơi, cho em hỏi tí. Vào lúc nào thì bụng bắt đầu to lên? Mà nó to như thế nào? Hì hì, hỏi hơi buồn cười, nhưng ý em là phần nào bắt đầu to trước, bụng dưới hay là gần rốn? Em gần được 10 tuần rồi mà cũng chẳng rõ bụng đã to lên chưa. Soi gương thì cũng thấy có vẻ hơi to ra thì phải, nhưng mà chẳng hiểu là to thật, hay do dạo này ngồi nhiều, hay lại do bệnh tưởng. Nó lại to ở gần rốn chứ. (Chú thích là em chẳng kiếm đâu được cái thước dây để đo bụng cả). Mà bực mình một cái là hôm kia, với lại sáng nay lại được người ta khen là: Người chị đẹp nhỉ (mấy người đấy không biết là em có bầu). Được khen thế mà chẳng biết nên cười hay nên mếu đây
    trời đất bạn mới đc có 2 tháng mà to cái gì,chưa đâu,có người đến tháng thứ 6 mới thấy bụng cơ,tùy thể tạng người há,bụng nhỏ mà sinh con to ,hoăc bung to mà sinh con nhỏ xíu (như mình nè :4: )cũng có ng to bụng trên,hoặc có ng to bụng dưới...
    • 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitamin M
    trời đất bạn mới đc có 2 tháng mà to cái gì,chưa đâu,có người đến tháng thứ 6 mới thấy bụng cơ,tùy thể tạng người há,bụng nhỏ mà sinh con to ,hoăc bung to mà sinh con nhỏ xíu (như mình nè :4: )cũng có ng to bụng trên,hoặc có ng to bụng dưới...
    Tớ thì lúc phát hiện có bầu khoảng 7 tuần là đã thấy mặc quần thường tức bụng rồi, nên đi mua quần bầu mặc, nhưng có khi cũng là do cảm giác. Còn từ tuần thứ 10 trở đi là đã thấy có bụng rồi, nhất là lúc mới ăn cơm xong thì nó cứ tròn căng. Mình thấy nó to từ rốn lên, chứ k to phần bụng dưới, nhưng hình như là tuỳ người, có người chửa bụng trên, có người bụng dưới (mình thấy các cụ hay nói thế), với lại người nào gầy thì thấy rõ hơn người nào béo :4:
    • 1,060 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng thế,nhiều khi thấy bụng vẫn như ngày trước cũng thấy lo lo
    • 65 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Hi, chẳng lo đâu, mình được 4,5 tháng vẫn mặc quần áo bình thường nhìn chẳng ai biết là mang bầu (do nghén nhiều quá sụt mất 6kg) thế nhưng bây giờ được hơn 7 tháng thì nhìn hoành tráng lắm
    • 390 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là mỗi người một khác nhỉ. Nhưng mà ít nhất thấy cũng có người to từ rốn to ra :4: mình cũng yên tâm một chút. À, thế nếu cái bụng to ra như thế thì nó cứng hay mềm? Khi nằm nghiêng thì nó có xệ xuống đất không (miêu tả nge hơi khiếp, nhưng mà mình chẳng biết diễn đạt thế nào cho nó 'thơ mộng' hơn). Hì hì, mẹ cháu chẳng có tí kinh nghiệm gì cả nên hỏi hơi tỉ mẩn một tí thế. Với lại mình chỉ mong cái bụng to ra nhanh nhanh để đi tàu xe còn được người ta nhường ghế :3:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình có 1 em bé rồi nên có bầu lần này to nhanh lắm, 1 tháng là phải mặc quần bà bầu rồi, bây giờ gần 4 tháng mà bụng nhìn to, ai cũng đoán 5 tháng, mặc dù vậy mới lên được có mấy lạng thôi

trả lời câu hỏi của bạn irukajapan : ko biết các mẹ khác thế nào, chứ lúc ăn no thì cứng, bình thường mềm, nhưng lúc đi ngủ thì ko nằm ngửa được, phải nằm nghiêng vì nằm ngửa mình thấy khó chịu (mà có người nói nên nằm nghiêng để giúp em bé hô hấp tốt, chả biết đúng ko ). Nằm nghiêng thì cái bụng nó sệ xuống, khó ngủ, mới đầu còn bắt ax bỏ cánh tay ra để đỡ nó cho đỡ nặng, sau rồi ax mỏi ko chịu được, mình đành phải lót một cái chăn mỏng để đỡ bụng đấy, thiếu nó ko ngủ được.

Có bầu đúng là phức tạp thiệt, ko biết có mẹ nào phải đỡ bụng như mình ko?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 694 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Đúng là mỗi người một khác nhỉ. Nhưng mà ít nhất thấy cũng có người to từ rốn to ra :4: mình cũng yên tâm một chút. À, thế nếu cái bụng to ra như thế thì nó cứng hay mềm? Khi nằm nghiêng thì nó có xệ xuống đất không (miêu tả nge hơi khiếp, nhưng mà mình chẳng biết diễn đạt thế nào cho nó 'thơ mộng' hơn). Hì hì, mẹ cháu chẳng có tí kinh nghiệm gì cả nên hỏi hơi tỉ mẩn một tí thế. Với lại mình chỉ mong cái bụng to ra nhanh nhanh để đi tàu xe còn được người ta nhường ghế :3:
    chưa chắc được nhường đâu nhé,mình nè,ra sân bay,đang đưa đồ wa máy kiểm tra,1 ô Tây đàng hoàng,chen vô,đẩy mình ra,chất đồ lên,rồi kéo cái xe để đồ thật mạnh làm nó ép mình dính chặt vào cái máy,đau wá trời luôn,lúc đó là đang có bầu 7 th nhá,nhìn biết liền.Ra xe buýt để ra máy bay,k anh nào thèm nhường ghế..hic.hic..
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

chưa chắc được nhường đâu nhé,mình nè,ra sân bay,đang đưa đồ wa máy kiểm tra,1 ô Tây đàng hoàng,chen vô,đẩy mình ra,chất đồ lên,rồi kéo cái xe để đồ thật mạnh làm nó ép mình dính chặt vào cái máy,đau wá trời luôn,lúc đó là đang có bầu 7 th nhá,nhìn biết liền.Ra xe buýt để ra máy bay,k anh nào thèm nhường ghế..hic.hic..

Ác ác, anh nào mà ác thế, bà bầu mà cũng ko tha. Ko bít vợ mấy ổng mà có bầu mà bị đối xử như thế thì mấy ổ nghĩ sao!

Mình 7 tuần mà sao mặc quần nào cũng thấy chật và tức . Mặc dù nhìn ko ai biết. Cũng muốn bụng to nhanh nhanh , chứ đi ra ngoài đường hoặc vô đám đông người ta thấy bà bầu người ta còn tránh. Còn bây giờ vẫn bị xô đẩy như thường...hic híc, cứ thót cả tim, lo ai đó lao vào cái bụng mình thì seo.

À, các mẹ đã có kinh nghiệm cho hỏi với. " Núi đôi" bao giờ thì to ra? Mình thỉ chỉ đau tức ngực thôi. Chưa thấy "phình" To ra gấp mấy lần? Rồi sau khi cai sữa thì nó trở lại y như cũ hả? nghe nói có mấy người còn bị teo đi nữa. Mình chưa trải wa nên tò mò quá mấy mẹ ơi!!!
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hồi tớ sinh đứa đầu thì mong mãi không thấy bụng to, nhưng tới đứa này thì trời ơi, mới sang tháng thứ 5 mà như tháng thứ 7-8 rồi. Nóng nực, ngứa ngáy vô cùng. Hai bàn chân lúc nào cũng chỉ muốn ngâm vào chậu nước thôi.
    Mà cái bụng tớ nó cứ to dần đều, có cảm giác như là hôm qua mới biết có bầu thì hôm sau nó đã lên 1cm vòng bụng ý, nom buồn cười lắm. Không biết có qua nổi mùa hè này không hay lại sinh sớm giữa lúc nắng gắt tháng 8 thì chết toi.
    Híc híc, hồi sinh đứa đầu cho dù cái bụng nó chưa to mà tớ cứ muốn ưỡn ra cho nó oai, đi đâu một mình cũng chỉ nghĩ "ui cha, cái bụng của mình đáng yêu quá", tới giờ thì chỉ muốn giấu đi thôi, vì ai nhìn cũng hỏi "sắp sinh chưa?"
    • 1,572 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Mình cũng hơn 8 tuần rồi nè, mà có thấy to gì đâu, chỉ thấy hơi căng ty xíu thôi.... không biết do cái bụng bầu hay là do tâm lý nữa đó.hih Mình thì vẫn mặc được tất cả đồ thường vẫn mặc, o thấy chật gì cả. Nhưng mà trước đây có ăn no mặc đồ ôm ôm thấy cái bụng tý thì ngại lắm,phải cố gắng thóp lại hoặc mặc áo khoác để che.. bây giờ đó hả thì để cho nó ểnh thoải mái luôn.. tự biện hộ là bụng mình to là do có bầu đó mà.. đâu phải bụng mỡ đâu... :4: Thôi kệ, bạn lo lắng làm gì, miễn con mình khoẻ mạnh là được rồi. Khi nào đến lúc to thì tự nó sẽ to ra thôi, không chừng lúc đó còn la làng tại sao tui nặng nề, khó thở quá..hihihi Bây giờ vẫn còn minhon thì tha hồ mà hoạt động....
    • 227 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Chủ đề cái bụng nghe hấp dẫn quá mình cũng muốn tham gia. Các mẹ mơi có 8-10 tuần mà đã lo cái bụng ko to rồi, mình đây 15 tuần rồi mà mặc đồ chẳng thấy gì cả, ông xã mình cứ lo ngay ngay ấy, bảo sao bụng vợ tui ko to gì hết, các mẹ thấy buồn cười ko.Vo công ty thì mọi ngươi nói mình còn nhon hơn lúc chưa có bầu làm mình lo quá, nhưng nghe các mẹ trong diễn đàn nói có thể tháng thứ 5 mới thấy mình cũng yên tâm hơn. Có bầu mà ai cũng muốn cái bụng to to cho nó oai í mà, để khoe với thiên hạ mình có baby, phải ko các mẹ
    Chúc các mẹ vui khoẻ, hay ăn để baby chóng lớn nhé

• 694 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuy2006
    Ác ác, anh nào mà ác thế, bà bầu mà cũng ko tha. Ko bít vợ mấy ổng mà có bầu mà bị đối xử như thế thì mấy ổ nghĩ sao!

Mình 7 tuần mà sao mặc quần nào cũng thấy chật và tức . Mặc dù nhìn ko ai biết. Cũng muốn bụng to nhanh nhanh , chứ đi ra ngoài đường hoặc vô đám đông người ta thấy bà bầu người ta còn tránh. Còn bây giờ vẫn bị xô đẩy như thường...hic híc, cứ thót cả tim, lo ai đó lao vào cái bụng mình thì seo.

À, các mẹ đã có kinh nghiệm cho hỏi với. " Núi đôi" bao giờ thì to ra? Mình thỉ chỉ đau tức ngực thôi. Chưa thấy "phình" To ra gấp mấy lần? Rồi sau khi cai sữa thì nó trở lại y như cũ hả? nghe nói có mấy người còn bị teo đi nữa. Mình chưa trải wa nên tò mò quá mấy mẹ ơi!!!
    à,còn cái dzụ "xô đẩy",hi,hi..bạn yên tâm đi,tới tháng thứ 8 là không ai xô mình đc hết.mình đứng trong ST rất đông khách ai mà đụng phải là họ văng ra liền,chắc to wá nên "đứng tấn" cũng vững chãi hơn :4:.còn baygiờ chưa thấy bụng thì cố gắng ưỡn bụng ra,đi khệnh khạng,miệng thì "tui đang có bầu đó nha"..
    Còn cái "núi",tùy ng to sớm hay to trễ,đau tức ngực là 1 biểu hiện nó sắp "nâng cấp" để đợi ngày "phun trào".Có ng nó "phun " sớm khỏang tháng thứ 7,có ng khi nào ra baby rồi mới "phun",cũng có ng nó "nâng cấp"cho dữ cuối cùng không "phun" đc miếng "dung nham" nào..theo tớ,nó "nâng cấp" gấp đôi hiện trạng ban đầu,sau cai sữa thì tùy ng,có ng vẫn to(đẹp hơn hồi con gái)có ng teo lại(nhỏ hơn hồi con gái),có ng dài ra(như trái mướp),nói chung là sau đó tất cả đều rất mềm,mềm đến gần như nhão..lại phải tập luyện thôi..
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bụng em so với ngày chưa có bầu là lên 20cm. Thế là to hay bé?

~ SwitK ~
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

à,còn cái dzụ "xô đẩy",hi,hi..bạn yên tâm đi,tới tháng thứ 8 là không ai xô mình đc hết.mình đứng trong ST rất đông khách ai mà đụng phải là họ văng ra liền,chắc to wá nên "đứng tấn" cũng vững chãi hơn :4:.còn baygiờ chưa thấy bụng thì cố gắng ưỡn bụng ra,đi khệnh khạng,miệng thì "tui đang có bầu đó nha"..
    Còn cái "núi",tùy ng to sớm hay to trễ,đau tức ngực là 1 biểu hiện nó sắp "nâng cấp" để đợi ngày "phun trào".Có ng nó "phun " sớm khỏang tháng thứ 7,có ng khi nào ra baby rồi mới "phun",cũng có ng nó "nâng cấp"cho dữ cuối cùng không "phun" đc miếng "dung nham" nào..theo tớ,nó "nâng cấp" gấp đôi hiện trạng ban đầu,sau cai sữa thì tùy ng,có ng vẫn to(đẹp hơn hồi con gái)có ng teo lại(nhỏ hơn hồi con gái),có ng dài ra(như trái mướp),nói chung là sau đó tất cả đều rất mềm,mềm đến gần như nhão..lại phải tập luyện thôi..
    hi hi hi, hy vọng là mình ko bị "mướp"
    • 137 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

khakha, có chị nào như em ko? tháng thứ 3 bụng đã to rồi, 5 tháng thì mọi người ai cũng hỏi 7 tháng hả, rồi 7 tháng thì có bác hôm nọ gặp em hỏi sắp sinh chưa.ui' nói chung là to lắm cơ, chị nào muốn xem cái bụng em thì vào web em lập dưới faanf chữ ký đấy nhá .
    Lại còn chuyện *núi đôi*, đỉnh núi em thâm xì, đen thui, có vạch dài độ 3cm ở giữa đầu ti xoè bên trái và fair cả 2 ngực(hồi 4 tháng thì màu hồng còn giờ thì màu tím) và có cả cặn trắng ở cả đầu ti và vùng thâm xung quanh đầu ti nữa cơ các chị ui, em nặn đau chít đi được, mà có ai như em ko à: mấy hôm tắm mà chỉ rờ rờ qua loa cái ti thì mấy hôm sau kỳ mạnh cứ như là có ghét í, mà em có mồ hôi đâu cơ chứ! Em cũng chẳng hiểu nổi vụ này của em là làm sao nữa.
    hôm 6 tháng lúc em ngồi đo thì là 95cm vòng bụng. Và 3 tháng thì o có mặc được quần thường nữa, đến giờ em còn ko kéo được cả quần, váy (kể cả loại lần trước có bầu em mặc rộng) lên qua nổi cái đùi dưới.
    có mẹ nào giống em ko. Bắt tay em cái nào!!!!!!!!!
    chúc các mẹ khoẻ nha.

:Kiss: :Smiling: :LoveStruc:

:557:
    • 390 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduongtheanh
    khakha, có chị nào như em ko? tháng thứ 3 bụng đã to rồi, 5 tháng thì mọi người ai cũng hỏi 7 tháng hả, rồi 7 tháng thì có bác hôm nọ gặp em hỏi sắp sinh chưa.ui' nói chung là to lắm cơ, chị nào muốn xem cái bụng em thì vào web em lập dưới faanf chữ ký đấy nhá .
    Lại còn chuyện *núi đôi*, đỉnh núi em thâm xì, đen thui, có vạch dài độ 3cm ở giữa đầu ti xoè bên trái và fair cả 2 ngực(hồi 4 tháng thì màu hồng còn giờ thì màu tím) và có cả cặn trắng ở cả đầu ti và vùng thâm xung quanh đầu ti nữa cơ các chị ui, em nặn đau chít đi được, mà có ai như em ko à: mấy hôm tắm mà chỉ rờ rờ qua loa cái ti thì mấy hôm sau kỳ mạnh cứ như là có ghét í, mà em có mồ hôi đâu cơ chứ! Em cũng chẳng hiểu nổi vụ này của em là làm sao nữa.
    hôm 6 tháng lúc em ngồi đo thì là 95cm vòng bụng. Và 3 tháng thì o có mặc được quần thường nữa, đến giờ em còn ko kéo được cả quần, váy (kể cả loại lần trước có bầu em mặc rộng) lên qua nổi cái đùi dưới.
    có mẹ nào giống em ko. Bắt tay em cái nào!!!!!!!!!
    chúc các mẹ khoẻ nha.

Về cái đoạn núi đôi thì bắt tay cái nhỉ. Đỉnh núi của mình cũng thâm xì, trông xí quá. Cả cái vụ cặn trắng nữa, hôm nào tắm cũng kỳ cọ cẩn thận mà đến hôm sau tắm lại thấy đầy ra. Mà hình như càng kỳ nó càng ra hay sao ý. Rửa mãi chẳng thấy hết gì cả Chắc là tại tuyến sữa của mình bắt đầu hoạt động. Nhưng mà mình mới được có 10 tuần, làm gì mà hoạt động sớm thế nhỉ.
    Còn vụ cái bụng thì chắc là không theo được mẹ thuyduongtheanh rồi. Mình vẫn mặc mấy cái quần từ hồi trước. Lúc đi, đứng thì không sao, chỉ có khi ngồi thì thấy hơi tưng tức, nếu dựa lưng vào ghế thì lại thoải mái như thường. Hay tại mình ăn uống kém nên em bé không lớn lắm nhỉ. Từ hồi 5 tuần đến nay, mình không ăn thịt cá được, chỉ toàn ăn hoa quả, bánh kẹo thôi. Nhưng mấy lần đi siêu âm trước thấy bác sĩ nói là kích thước thai nhi bình thường nên cũng không lo lắng lắm. Chiều nay đi khám, phải tranh thủ hỏi thêm bác sĩ mới được.
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Về cái đoạn núi đôi thì bắt tay cái nhỉ. Đỉnh núi của mình cũng thâm xì, trông xí quá. Cả cái vụ cặn trắng nữa, hôm nào tắm cũng kỳ cọ cẩn thận mà đến hôm sau tắm lại thấy đầy ra. Mà hình như càng kỳ nó càng ra hay sao ý. Rửa mãi chẳng thấy hết gì cả Chắc là tại tuyến sữa của mình bắt đầu hoạt động. Nhưng mà mình mới được có 10 tuần, làm gì mà hoạt động sớm thế nhỉ.
    Còn vụ cái bụng thì chắc là không theo được mẹ thuyduongtheanh rồi. Mình vẫn mặc mấy cái quần từ hồi trước. Lúc đi, đứng thì không sao, chỉ có khi ngồi thì thấy hơi tưng tức, nếu dựa lưng vào ghế thì lại thoải mái như thường. Hay tại mình ăn uống kém nên em bé không lớn lắm nhỉ. Từ hồi 5 tuần đến nay, mình không ăn thịt cá được, chỉ toàn ăn hoa quả, bánh kẹo thôi. Nhưng mấy lần đi siêu âm trước thấy bác sĩ nói là kích thước thai nhi bình thường nên cũng không lo lắng lắm. Chiều nay đi khám, phải tranh thủ hỏi thêm bác sĩ mới được.
    Giời ơi, thế thì bao giờ nó mới hết " thâm xì xì" hả mấy chị?? E thì chưa thấy thâm, vẫn còn hồng hồng được 1 tý
    • 108 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tới hẳn 1 năm sau chóp núi của tớ vẫn thâm như thịt bò 5 giờ chiều, chán thí mồ. Nay thì đỡ chút, nhưng những lằn rạch chằng chịt trên bụng và hai bên ngực gần nách thì mãi mãi không bao giờ hết, đau khổ vậy hả trời???? Nếu miết tay trên phần bụng dưới thì y như sờ vào đống dây thừng ý. Kinh hãi.
    • 332 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình được 11 tuần rồi. Bụng thì mới bắt đầu to lên trông thấy khoảng 10 ngày nay thôi, nghĩa là cho đến 10 tuần vẫn mặc quần áo cũ vô tư, thậm chí vẫn mặc quần bò được. Thế nhưng mà nhanh thế, ko hiểu sao chỉ trong vòng có 1 tuần thôi mà to ra nhanh, có thể do khoảng tuần nay mới bắt đầu ăn được, trước nghén quá. Mình cũng giống mẹ irukajapan, thậm chí đến giờ vẫn chỉ muốn ăn hoa quả, rau thôi chứ còn thịt, đặc biệt là cá (chép) thì nghĩ tới là lại thấy buồn nôn rồi. Các mẹ có biết kinh nghiệm bụng to ra thế nào thì tốt kô? Mình thấy bụng to ra chủ yếu hai bên và như là tích mỡ là chính ấy, thấy lo lo vì thế thì vào mẹ là nhiều mất rồi phải ko? Em bé chẳng được mấy? Mà bụng to lên như thế thì là em bé gái phải kô các mẹ?
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9