Bụng quá to khi mang thai 3 tháng đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 77.7K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,941 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tham gia nhập hội với các mẹ bụng to 3 tháng đầu nè. Mình chắc giữ chức vô địch rồi. Mới có 11w thôi mà có người tưởng mình bầu 6 tháng rồi í. Mới 11w mà nhiều khi bị hỏi bao giờ sinh? Hichic.... Đi sâ thì bs nói em bé bt, nước ối bt....
    p/s: hic... sao cái bụng mình nó to thế ko biết, mình nhìn còn ngạc nhiên luôn í...
    ogtv

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 104 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ đã là gì, m thường xuyên đc nhường ghế khi đi xe bus, dù mặc váy hay mặc quần áo. Hôm nào đi cùng con trai hơn 2tuổi thì người ta hay hỏi con mấy tuổi rồi mà đã sắp sinh đứa nữa. Xí hổ chết đi đc. Giờ thì 7w rồi nhưng bụng to hơn e 6m ở cơ quan, đi lại ì ạch lắm, mua quần bầu từ lúc tắt kinh biết m có bầu. Đi sa toàn phải sa đầu dò vì qua thành bụng mỡ dày quá nhìn ko rõ thai. Chết mất thôi, đẻ xong đứa này chắc uống thuốc giảm mỡ bụng mất
    • 140 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tớ cũng bị to bụng rất nhanh. lúc 9 w đi khám bụng to bằng chị bên cạnh( chị ý đã 19w rồi). Mà giờ có 4 tháng t đã lên 6kg, lặc lè như voi ý mẹ nó ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bear Xem bài viết
    Ko, ko, cái chuyện bụng to bụng nhỏ tùy người chứ các mẹ. Em đây này, bình thường là dạn người vừa, có da có thịt, bụng cũng có chút xíu thôi, vì giờ ăn uống nhiều tránh sao được có bụng, không quá nhiều thôi, chứ ngồi vp nhiều và ăn uống nhiều thì vẫn có tí ti chứ, như em ấy. Thế mà em có bầu 1 cái thôi là nhìn bụng to đùng đùng, ai cũng tưởng 3 tháng rồi, giờ em 3,5 tháng người ta tưởng em hơn 5 tháng cơ đấy ah, nhìn người em cũng to nữa,ngực và mông tăng nhanh từng tuần rồi vòng bụng đã 90cm:Laughing:
    Mà em cũng là con so đấy ạh. Trước em 50kg/ 1m60, giờ em 3,5thang em là 54kg mà nhìn em to lắm cơ, ai cũng bảo em bị sổ người, sau này sẽ béo và khó lại người lắm, nhưng thôi kệ ah, con em vẫn phát triển bình thường và đã ăn chơi hai mấy năm rồi, giờ hy sinh vì con thân yêu cũng được. Trong khi chị gái ruột em ah, ngày xưa 5 tháng mà bụng bé tẹo, nên là cơ địa tùy người thôi ah. Em thấy chẳng có vấn đề gì cả.
    Mẹ này giống e. E mới 2,5 tháng tăng 4kg rồi. Ai nhì bụng cũng tưởng 4 tháng huhu
    comment by WTT mobile view
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mk cũng 3 tháng ng vẫn ốm như xưa chỉ có mỗi cái bụng nó cứ nhô lên từng ngày thui ah ko sao miễn sao con iu luôn phát triển mỗi ngày
    comment by WTT mobile view
    • 108 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bạn đi siêu âm bác sĩ kết luận mẹ và bé vẫn khỏe mạnh nên không phải lo lắng gì đâu nhé. Chắc là do cơ thể của mỗi người đó như mình cũng vậy mới mang thai được 24 tuần mà bụng cứ như bà được 30 tuần vậy
    Hồng Phúc chuyên cung cấp dịch vụ bảo dưỡng điều hòa với dịch vụ sửa điều hòa tại nhàsửa tủ lạnh tại nhà Uy Tín
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oh. Mình cũng tử cung ngả trước. Mới được 7 tuần mà k mặc vừa cái váy hay cái quần cũ nào nữa. Híc.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho em lôi cái topic này lên với ạ. Bụng e mới 2 tháng mà to khủng khiếp. Nhìn như bụng mấy chị 4~5 tháng. Không mặc vừa cái quần nào nữa phải đi mua quần bầu mặc rồi Liệu mấy tháng nữa thì còn to khủng thế nào nữa?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 493 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ôi em cũng đang théc méc lắm đây. Hồi bầu bé đầu cách đây 4 năm thì gọn ơi là gọn, 3 tháng vẫn eo ót bt. Thế mà bé t2 mới đc 7w đã thấy nặng bụng rồi. Bụng to lên trông thấy ý, đi lại thì ì ạch như vịt bầu. Hồi 5w đi khám tới 6w khám lại mà tăng 1kg rùi, chắc cái bụng là bụng mỡ chứ con còn bé xíu xíu cơ mà. Chắc bầu lần 2 bị xổ bụng cả nhà nhỉ
    • 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng thế bầu tập 2 siêu âm 12t vào phòng bác sĩ và phụ tá còn giật mình bảo nhìn bụng to thế cứ tưởng nhiều tháng ai dè có 12t rồi còn bảo bụng nhiều mỡ che khó nhìn thấy giới tính nên ko nói luôn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới 4-5 tuần theo như tính chu kỳ thai của bệnh viện mà bụng đã to như 3-4 tháng và bị lệch bên phải. Trông bên phải cứ bự hơn trồi lên hơn. Vậy có sao ko các chị. Em lo lắm. Mẹ em nói có thể bị thấp thai
    • 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình thì mỡ bụng nhiều do bầu tập 1 bị xổ giờ cũng to lắm
    • 233 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nhỡ bạn béo nên bụng bạn to thì sao? Nếu kích thước bé phát triển bình thường thì bạn cứ yên tâm nhé! Chắc là bụng to đấy là mỡ đó ạ!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3