Bụng quá to khi mang thai 3 tháng đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 74.1K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em bình thường bụng cũng to sẵn, sau 4 ngày thấy mất kinh thử que thử 3 lần thấy 2 vạch, mừng quá chạy ù ra siêu âm thì chưa thấy túi thai trong tử cung, niêm mạc vẫn mỏng nhưng vòng bụng của em thì tròn ra và phình ra trông thấy (chồng bảo em chửa như 3 tháng ấy ). Em lo quá, không biết có bị gì không >"<
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 967 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tử cung ngả trước bụng cũng to hơn đấy, ngả sau thì mãi mới thấy bụng đc
    • 89 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ùi ùi tớ cũng thế này , mới hơn hai tháng mà bụng đã thấy rõ rồi, chả mặc vừa cái quần nào phải chuyển sang váy hết. Đi lại đã thấy ỳ ạch rồi
    NHẬN ORDER HÀNG MỸ MK, COACH,F21,GYMBORRE,H&M, ZARA.. GIÁ RẺ, FREE SHIP.
    10270603_1431527890435532_8239488913280156335_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình 4 tháng bụng mới lúp lúp thôi.nhin` gọn cũng khỏe.hehe
    • 505 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    oh hiiiii... mình dc 10 tuần mà bụng như 4 tháng này lúc đầu cũng ghê ghê vì k hiểu sao bụng to thế mấy tuần mà đã thấy bụng, mà e tạng người cao to e bt cao 1,65. nặng: 54 cân giờ thì 56-57 cân . mà người to phần bụng. ngực, va mông..nhất là bụng thì thôi rồi. hàng xóm còn tưởng e chửa trước cơ =))
    Em đã tìm thấy đôi tay sẵn sàng che chở em lúc em yếu đuối nhất.
    Đôi mắt sẵn sàng nhìn ngắm em khi em xấu xí nhất
    Đôi môi có thể hôn em trong cả 2 trường hợp trên
    Và 1 trái tim yêu em trong lúc tồi tệ nhất
    Và em yêu anh!!!!
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnk412 Xem bài viết
    oh hiiiii... mình dc 10 tuần mà bụng như 4 tháng này lúc đầu cũng ghê ghê vì k hiểu sao bụng to thế mấy tuần mà đã thấy bụng, mà e tạng người cao to e bt cao 1,65. nặng: 54 cân giờ thì 56-57 cân . mà người to phần bụng. ngực, va mông..nhất là bụng thì thôi rồi. hàng xóm còn tưởng e chửa trước cơ =))
    Bụng mình cũng to quá, mới 3.5t thôi mà trông như 6tháng rùi ý. Cũng lo lắm vì đọc trên mạng thấy bụng to là phải đi kiểm tra ngay?
    Nhưng ko biết cụ thể xét nghiệm những cái gì. Chiều tối nay mình đi khám luôn cho yên tâm. Đây là bài viết trên mạng, các mẹ đọc tham khảo để phòng tránh nhé.
    Link đây: http://mangthai.vn/dang-mang-thai-t1...kip-thoi-i2516

Tại sao bụng bà bầu quá to phải đi khám kịp thời?
    Sau khi mang thai, bụng của thai phụ sẽ to dần theo tháng và sự phát triển của thai nhi. Song, nếu bà bầu thấy bụng của mình to bất thường thì cần đến bệnh viện để khám và kiểm tra, tránh những nguy hiểm có thể xảy ra đối với người mẹ và thai nhi.

Khi nào bạn nên đi khám thai ngay?

Thực tế thì không có kích cỡ cụ thể nào cho mọi thai phụ, vì nó còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố như: trọng lượng của mẹ, sự phát triển của thai, các múi cơ vòng bụng của mẹ, độ dày - mỏng của dạ con… Do vậy, có nhiều bà bầu băn khoăn về việc bụng to, bụng nhỏ. Nếu thực sự nó là nguyên nhân chính làm bạn không thể nào an tâm thì nên đi đến khám bác sĩ. Nếu bác sĩ cho biết, thai vẫn phát triển tốt thì có nghĩa không có gì bất ổn cả. Nhưng, khi bạn thấy bụng mình to quá mức hãy nghĩ đến hiện tượng mang thai khác thường thì bạn là nên đi khám thai kịp thời.

Nguyên nhân

Theo các chuyên gia, đó có thể là dấu hiệu của việc mang thai bệnh lí. Bốn nguy cơ bạn có thể mắc là: nước ối quá nhiều, chửa trứng, đa thai và thai nhi lớn.

Nếu bụng bà bầu quá to xuất phát từ nguyên nhân bệnh lí thì sức khoẻ thai phụ và thai nhi có thể gặp các hậu quả như:

- Nó là nguyên nhân gây ra chứng huyết áp cao trong thời kì mang thai. Tài liệu cho biết: tỉ lệ người mang thai sinh đôi (hoặc nhiều hơn hai) mắc chứng cao huyết áp cao gấp 3 - 5 lần người mang một thai.

- Tỉ lệ thai nhi dị dạng cao. Khảo sát từ phía các nhà khoa học cho kết quả: 25% thai nhi bị dị dạng khi bà bầu mang thai có nhiều nước ối; tỉ lệ thai nhi dị dạng do đa sinh cao gấp đôi bình thường.

- Tỉ lệ thai nhi chết trong tử cung, sảy thai và đẻ non cũng tăng cao do nhau thai bị đẩy về phía trước nên bị rụng sớm hoặc cuống rốn khác thường.

- Tỉ lệ xuất huyết sau khi sinh cao. Hiện tượng mang thai này ảnh hưởng đến sự phục hồi của tử cung dẫn đến nhiều hiện tượng sản phụ mất máu nhiều hoặc gây viêm nhiễm.

- Thai quá to còn là nguyên nhân khó đẻ (hoặc phải đẻ mổ) và dễ bị băng huyết cho sản phụ sau sinh. Đồng thời là một trong những nguyên nhân dẫn đến hiện tượng trẻ bị béo phì sau này.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 673 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Mình hùi đó lúc mới có bầu đc khoảng 3 tháng thì bụng vẫn còn nhỏ lắm chưa thấy gì cả,đi đâu cũng ễnh cái bụng lên cho ngta biết mình có bầu(nghĩ lại mắc cười thật )
    Mà có khi chị của bạn mang song thai cũng nên^^
    Suri newborn 3,2 kg-52 cm
    2 m10 d: 6,3kg-61 cm
    • 241 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    e thì đang lo bụng bé các mẹ ạ, e 18w rùi mà vẫn ko thấy bụng gì nhìn ko ai biết chửa cả, trộm vía con yêu vẫn đủ chuẩn nhưng e vẫn cứ lo sao ý. ah mà e bụng ko to nhưng ngực, mông, đùi lại to
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hic, minh co bau hon 3 thang roi, di ra duong ai cung hoi sap sinh chua sao ma thah met moi va nang ne qua vay
    Ma cong nhan bung minh to thiet, luc minh chua co bau ai thay minh cung hoi co bau ha,
    Minh di SAnthai nhi van bt. Ko biet bung to vay co sao ko cac me
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em 7 tuần mới có tim thai đó mẹ nó, 5 tuần làm gì đã nghe đk tim thai ạ, giờ mẹ nó đi là nghe đk rùi đấy!!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 1,429 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Chị gái em bầu có 6 tuần, mà bụng to hơn bà bầu 3 tháng ở cùng công ty....chết cười, ha ha
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hí hí, em mới 10t mà đi ra đường quên k bặt đèn xe, đang đi phăng phăng thì bị 1 chú áo vàng túm lại. Vừa túm xong chú đòi xuất trình giấy tờ, em dựng xe định lấy giấy tờ thì mấy chú ý nhìn vô cái bụng rồi cuống cuồng kêu "bà bầu à?thôi thôi bà bầu ưu tiên chị cứ đi đi, không sao đâu!" xong rồi cười toe toét. Về nhà kể xã nghe mà xã cứ cười sằng sặc. Mà em nào có mập đâu, bản chất người có da có thịt thôi thế mà bầu cái nhìn như con chim cánh cụt ^^
    Cá Ngựa ơi! Nhanh lên nào!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 884 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 221189 Xem bài viết
    hí hí, em mới 10t mà đi ra đường quên k bặt đèn xe, đang đi phăng phăng thì bị 1 chú áo vàng túm lại. Vừa túm xong chú đòi xuất trình giấy tờ, em dựng xe định lấy giấy tờ thì mấy chú ý nhìn vô cái bụng rồi cuống cuồng kêu "bà bầu à?thôi thôi bà bầu ưu tiên chị cứ đi đi, không sao đâu!" xong rồi cười toe toét. Về nhà kể xã nghe mà xã cứ cười sằng sặc. Mà em nào có mập đâu, bản chất người có da có thịt thôi thế mà bầu cái nhìn như con chim cánh cụt ^^
    Đây là sự lợi hại của bà bầu mẹ nó nhỉ
    thanhtu
    • 13 năm
    • 884 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Cơ mà không bầu mà bụng cũng như 3 4 tháng thì sao đây, hic...hic... Mình lên xe bus cũng hay đc ưu tiên :P
    thanhtu
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhưng đúng là to quá nhiều khi cũng lo lo, đi khám thì bé con khỏe mạnh, mà kể cũng bùn cười, nó mới có hơn 8t mà siêu âm 2d thôi cũng thấy rõ mồn một rồi, bố bé còn kêu nhìn con như cá ngựa í iêu lắm các mẹ ạ!
    Cá Ngựa ơi! Nhanh lên nào!
    • 13 năm
    • 884 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Hạnh phúc khi cảm nhận con yêu lớn lên từng ngày trong mình là thế đấy @ 221189. Chúc em và con mạnh khỏe!
    thanhtu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 1,429 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 221189 Xem bài viết
    Thế là may đấy chứ mẹ nó, ha ha. bà chị em mới bầu có 6 tuần mà nay đã phải tung tảy đi mua váy bầu vì bụng to rồi ấy, he he
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E mang thai hơn 4tháng, mà bụng bằng họ 7, 8 tháng, k biết có sao k các mẹ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thai cua em moi 15 tuan ma tu nhien thay bung cung,nhin thi thay bi go ben phai nhung khong dau.khong biet co sao khong cac me
    • 125 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0978729291 Xem bài viết
    Thai cua em moi 15 tuan ma tu nhien thay bung cung,nhin thi thay bi go ben phai nhung khong dau.khong biet co sao khong cac me
    Bạn theo dõi và tìm hiểu xem
    đó là cơn gò sinh lý hay gò tử cung nhé...Nếu là gò tử cung thì hết sức nguy hiểm,nó chỉ xuất hiện đối với những mẹ sắp sinh..mình cũng bị gò từ tuần 15...Và tuần 19 mình đã bị sảy....Nên bạn đi khám để đc bs kê thuốc giảm gò cho uống nhé..