Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bụng gò cứng ở những tuần cuối

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8
    • 1,612 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

em thì mang thai được 30 tuần, và cũng có chịu chứng em bé nó gồ lên y như các chị, em nghĩ kô sao đâu, em bé nó khỏe nó nhô lên thôi hà..
    các chị yên tâm nhé..
    • 184 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của Con Xem bài viết
    em thì mang thai được 30 tuần, và cũng có chịu chứng em bé nó gồ lên y như các chị, em nghĩ kô sao đâu, em bé nó khỏe nó nhô lên thôi hà..
    các chị yên tâm nhé..
    Chào các mẹ, em cũng mang thai tuần thứ 32 rồi, dự sinh vào khoảng 27.03. Thình thoảng em cũng có cơn gò bụng như thế, nhưng em cũng không phân biệt được lúc nào là em bé đạp, lúc nào là cơn gò bụng. Có lúc em nằm xuống bụng cứng và nhô rất cao và rốn thì lõm hẳn xuống. Em cũng không biết có bị sao không. Em bé của em cử động chứ ít thấy đạp. Có mẹ nào giống em không. Hôm trước em cũng có cơn co tử cung, và thấy đau từng cơn rõ rệt, em đi khám bs bảo có cơn co tử cung nhẹ, dọa đẻ non và cho em uống thuốc Spapon. Em uống 4 viên thấy không đâu nữa nên cũng không uống nữa.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ,mình hôm nay được 36 tuần rồi,sáng hôm qua tự nhiên bung bị gò cứng mà lại lâu nữa,không như những lần em bé gò làm bụng mẹ bị so le.mình sợ quá nên đi bác sĩ,bsĩ nói có thể mình bi động thai,hoặc dọa đẻ non,chích cho mình 1 mũi thuốc và cho thuốc 3 ngày uống.hôm nay đã 1 ngày rồi mà bụng mình vẫn gò nhiều và em bé thì cũng hay đạp lu bu.mình lo quá,sao bác sĩ không hẹn mình tái khám mà chỉ nói gần tới ngày sinh thì mới đi siêu âm luôn,mình sợ mình bị sinh non quá,em bé của mình mới 36w và chỉ 2,6kg thôi.mình chỉ mong được 39,40 tuần gì đó thì sinh để em bé được tốt hơn.mà chắc là không được rồi,2 ngày nay mình cảm nhận rất khác.các mẹ cho mình lời khuyên nhé.
    • 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

@Sting dau: mình ko có kinh nghiêm chuyện này, nhưng mà mẹ nó cứ yên tâm theo dõi đi, vì bgiờ em bé có ra đời thì cũng khỏe mạnh bình thường mà...Lúc nào có cơn co chuyển dạ thì đi sinh thôi, đừng lo lắng quá nhé.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang ở tuần 31.Hai tuần nay ko thấy bé đạp như mọi khi nữa mà đạp thì cũng rất nhẹ nhàng, chỉ có hay bị gò cứng bụng thôi. Theo như nhiều người nói thì bây giờ em bé càng ngày càng lớn lên chiếm chật chỗ trong tử cung nên có ít khoảng không để bé đạp, chỉ khi nào bé mỏi thì dướn chân dướn tay gây ra hiện tượng gò cứng bụng thôi hoặc những lúc mẹ ở tư thế gây khó chịu cho bé. Càng ở những tuần cuối thì hiện tượng gò cứng bụng càng nhiều.:1:
    Chip và Tôm - Yêu các con thật nhiều:Kiss:
    • 1,612 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,,
    em có thai được 31 tuần, bụng hay có những con gò (khoảng 3-4 lần/ngày), mỗi lần gò cảm giác đầu như bị trồng chuối, khó thở lắm.
    Cộng với ngay dưới ngực (ranh giới giữa ngực và bụng) thì đau cả 2 ngày nay, có người nói là do em bélớn lên nên đẩy ruột mẹ lên cao. làm đau. không biết có mẹ nào giống em không ???
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
    • 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của Con Xem bài viết
    Các mẹ ơi,,
    em có thai được 31 tuần, bụng hay có những con gò (khoảng 3-4 lần/ngày), mỗi lần gò cảm giác đầu như bị trồng chuối, khó thở lắm.
    Cộng với ngay dưới ngực (ranh giới giữa ngực và bụng) thì đau cả 2 ngày nay, có người nói là do em bélớn lên nên đẩy ruột mẹ lên cao. làm đau. không biết có mẹ nào giống em không ???
    Có mình đây, mình được 30tuần, bụng hay có những cơn gò cứng, làm đi đứng tới lui cũng thấy nặng nề và hơi mệt , khó thở, tối hay bị mất ngủ nữa, vì mẹ thì buồn ngủ díp mắt mà em bé cứ trườn tới trườn lui trong bụng như là chơi trượt nước ấy, hì hì, nên mình mải theo dõi quên cả ngủ luôn. Mình nghĩ là các cơn gò đó chắc cũng bình thường thôi, để chuẩn bị cho giai đoạn sau. Nhưng tới kỳ khám thai kế tiếp thế nào cũng phải hỏi bác sĩ để yên tâm hơn. Bạn dự sinh khi nào thế?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me oi cho em hoi voi .em con 4 tuan nua moi sinh nhung thai tut xuong thap lam roi.em muon di lai nhe nhang cho de sinh nhung moi luc di rat met vi bung nang qua( thai em lon so voi cac me binh thuong) va bay h thai tut xuong thap nua.Cac me ai gap truong hop giong em hoac co kinh nghiem j chi em voi.Em cam on nhieu lam!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 25/06/2007 vào lúc 10:57 PM. Lý do: Vui lòng post tiếng Việt có dấu
    • 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mới được 22 tuần thôi, nhưng ngày nào em cũng có hiện tượng bụng gò cứng, nhất là khi ngủ. Em cố gắng đổi tư thế nghiêng trái, nghiêng phải, nằm ngửa nhưng đề bị gò cao cứng bụng. Có lần em để ý thấy cả đêm nó đều cứng nữa. Thường thì các cơn gò chỉ kéo dài trong vòng 30 giây , nhưng em thấy buổi đêm lúc nào cũng bị. Mà nằm mãi nó cũng chẳng hết. Buổi sáng đi làm thì cũng k biết nó có gò hay không, vì chỉ khi nằm xuống sờ lên bụng mới thấy cứng. Em sợ quá đi khám , bác sĩ cho uống thuốc spanfons để giảm co thắt nhưng em uống 8 ngày rồi mà chẳng thấy đỡ. Sáng nào dậy cũng thấy bụng nó gò cao lắm. Em lo lắm không biết có sao không. Có mẹ nào bị giống em không
    • 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mới được 22 tuần thôi, nhưng ngày nào em cũng có hiện tượng bụng gò cứng nhất là khi ngủ. Em cố gắng đổi tư thế nghiêng trái, nghiêng phải, nằm ngửa nhưng đề bị gò cao cứng bụng. Có lần em để ý thấy cả đêm nó đều cứng nữa. Thường thì các cơn gò chỉ kéo dài trong vòng 30 giây , nhưng em thấy buổi đêm lúc nào cũng bị. Mà nằm mãi nó cũng chẳng hết. Buổi sáng đi làm thì cũng k biết nó có gò hay không, vì chỉ khi nằm xuống sờ lên bụng mới thấy cứng. Em sợ quá đi khám , bác sĩ cho uống thuốc spanfons để giảm co thắt nhưng em uống 8 ngày rồi mà chẳng thấy đỡ. Sáng nào dậy cũng thấy bụng nó gò cao lắm. Em lo lắm không biết có sao không
    • 287 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuatuiminh Xem bài viết
    cac me oi cho em hoi voi .em con 4 tuan nua moi sinh nhung thai tut xuong thap lam roi.em muon di lai nhe nhang cho de sinh nhung moi luc di rat met vi bung nang qua( thai em lon so voi cac me binh thuong) va bay h thai tut xuong thap nua.Cac me ai gap truong hop giong em hoac co kinh nghiem j chi em voi.Em cam on nhieu lam!
    Bụng mình tụt từ lúc 32 tuần cơ, chắc tại tuần đấy mình có việc đi lại nhiều quá. BS bảo đi lại ít thôi không sinh non đấy. Sợ quá, nghỉ luôn ở nhà. Bây giờ 36 tuần rồi. Vấn đề khó chịu nhất là thai tụt xuống, thúc vào xương mu, nên đi lại đau lắm. Mẹ cháu đi lại cứ khuệnh khoạng 2 cái chân:mad: .
    • 158 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embeti Xem bài viết
    Bụng mình tụt từ lúc 32 tuần cơ, chắc tại tuần đấy mình có việc đi lại nhiều quá. BS bảo đi lại ít thôi không sinh non đấy. Sợ quá, nghỉ luôn ở nhà. Bây giờ 36 tuần rồi. Vấn đề khó chịu nhất là thai tụt xuống, thúc vào xương mu, nên đi lại đau lắm. Mẹ cháu đi lại cứ khuệnh khoạng 2 cái chân:mad: .
    Mẹ embeti cho em hỏi. Khi em bé tụt xuống thì hiện tượng là như thế nào ạ. Em tới tuần 35 rồi đấy này. Đi lại thì vẫn bình thường, đúng là nếu ngồi khép chân hoặc vắt 2 chân lên nhau thì khó chịu lắm. Thỉnh thoảng em mới có 1 lần đau 1 tí tẹo (có lẽ vì em bé đẩy xuống) Chứ đi lại mà bị đau thì em chưa bị. Hik hik.
    • 287 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống_Con Xem bài viết
    Mẹ embeti cho em hỏi. Khi em bé tụt xuống thì hiện tượng là như thế nào ạ. Em tới tuần 35 rồi đấy này. Đi lại thì vẫn bình thường, đúng là nếu ngồi khép chân hoặc vắt 2 chân lên nhau thì khó chịu lắm. Thỉnh thoảng em mới có 1 lần đau 1 tí tẹo (có lẽ vì em bé đẩy xuống) Chứ đi lại mà bị đau thì em chưa bị. Hik hik.
    Sau 1 tuần tong tả suốt ngày ( chồng bình luận là vợ chạy "như chó phải pháo") cái bụng mình đang to đùng, nhô cao về phía trước tự nhiên xẹp xuống thấp. Trước đi lại vẫn ngon ( thỉnh thoảng mẹ cháu chạy le te được) thì bây giờ đau chỗ háng kinh khủng ( BS bảo tại đầu em bé thúc vào xương vệ - tớ cũng chẳng biết đấy là xương nào), ấn vào vùng mu thì thấy đau, đi lại nặng nề hẳn. Ngồi toàn dạng 2 chân ra, khi ngồi không gác chân lên được bất cứ gì vì vướng bụng.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chời oi , em đọc suốt cả 7 trang giấy ma không thấy ai có hiện tương giống em cả, có chị nào giống em cho em "thọ giáo" với nhé.
    Em mang thai được 34 tuần 5 ngày rồi các chị ạ, em không ngủ đươc vi em bé go, đạp liên tục, đau lắm, ban đêm em chỉ co nhiệm vụ uống nước va đi tiểu huhuhu. cả tuần nay mỗi lần em bé cựa quậy em nghe một tiếng "tắt" như mình bẻ ngón tay vậy,có phải vì quá chật chội nên khi duỗi chân nó phát ra ãm thanh nhu vay không các chi nhỉ? em lo quá, không biết bên trong bé có bi đau k?à mà em sanh đôi các chị ạ, bụng em giờ lúc nao cũng bi gò cứng, lúc bị em bé chòi đạp, co phải em sắp sanh rồi không?:Thinking:
    Các chị cho em reply nhé
    • 88 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng hơn 34 tuần rồi mà đi lại vẫn bình thường, vẫn phóng xe máy đi làm ầm ầm khiến mọi người ở cơ quan ai cũng mắt tròn mắt dẹt có vẻ kinh hãi lắm. Em bé đạp và gò rất nhiều, suốt ngày chỉ thích uống nước và đêm thì đi tiểu xoành xoạch. Mình chỉ thấy có hiện tượng hay bị đau phía bụng dưới hơn so với trước kia. Không biết là bé đã tụt xuống chưa nữa...
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tối qua em bị gò va đau bụng lắm, hể cứ nằm xuống là đau , xoay trở bên nào cũng đau cả, cứ hết di tiểu lại đi cầu, có phải em sắp sinh rồi không các chị ơi
    • MnD
    • 7 năm
    • 204 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình gần 32 tuần mà đã bị gò từ sớm ..ko bị nhiều ..thường thì bị gò buổi tối thôi ...dạo này cứ thấy con đạp đâu ở giữa ngực ..như vậy là đã quay đầu chưa các mẹ ..bị gó từ cung có sao ko a ..
    • 1,619 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ôi các chị ơi. em mới sinh em bé lần đầu. Hiện tượng này em có một lần trên diễn đàn rồi nhưng lúc đấy lại chỉ nghĩ là đau bụng. Bây giờ mới biết là các cơn gò. Tuy nhiên các cơn gò của em không nhiều, khoảng 3 lần trong ngày và mỗi lần thì vài giây thôi. Cũng không gò cứng cả bụng mà chỉ trồi lên một cục rồi hết. Chủ yếu là vào các buổi tối. Không hiểu có sao không ??? bây giờ em mới hơn 14 tuần thôi.
    • 670 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Giống hệt mình. Nhưng mình chỉ thỉnh thoảng vài ngày mới bị 1 lần, thường là do buổi đêm mót tiểu, sáng dậy cứng đơ 1 cục ở dưới rốn, không biết có nguy hiểm không nữa. Nhưng đi tè xong thì hết.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,370 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonlover Xem bài viết
    Ôi các chị ơi. em mới sinh em bé lần đầu. Hiện tượng này em có một lần trên diễn đàn rồi nhưng lúc đấy lại chỉ nghĩ là đau bụng. Bây giờ mới biết là các cơn gò. Tuy nhiên các cơn gò của em không nhiều, khoảng 3 lần trong ngày và mỗi lần thì vài giây thôi. Cũng không gò cứng cả bụng mà chỉ trồi lên một cục rồi hết. Chủ yếu là vào các buổi tối. Không hiểu có sao không ??? bây giờ em mới hơn 14 tuần thôi.
    MÌnh cũng vậy nhưng mà theo mình được biết đó là do em bé gò người lên thôi , ko phải cơn gò tử cung đâu .Nếu là cơn gò tử cung thì sẽ bị gò liên tục, khoảng 5 đến 10 fut là gò cứng cả bụng lên đó .Và nếu bị gò tử cung sớm thì phải đi bác sĩ chích thuốc . Chúc các Mẹ và bé khỏe !
  • Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8