Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bụng gò cứng ở những tuần cuối

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 94.8K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 302 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em ở tuần 28, mà mỗi tối nằm ngủ bụng cừ gò cứng ở dưới.Căng ra. Mấy ngày nghỉ em đau bụng khó chịu, mất ngủ. nằm nghiêng bên phải, bên trái, ngửa đều đau và ko ngủ được. Mà con em nó cứ đạp, đạp cả tối, em mất ngủ mà nó cũng ko chịu ngủ. Ban ngày em đi làm nó cũng đạp liên hồi. Em vẫn chưa hết đau bụng, và bụng vẫn cứng..em có sao không các chị ơi???

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đang có bầu tuần thứ 35, bụng cũng bị gò nhưng chỉ một lúc thôi, nếu xoa xoa 1 tý và nói chuyện với em bé là lại thấy hết luôn. Nếu mẹ nào mà nằm ngủ thấy khó thở và khó ngủ thì nên nằm theo kiểu nửa nằm nửa ngồi sẽ thấy dễ chịu hơn nhiều, em thực hiện như thế thấy ngủ ngon hẳn không bị khó ngủ do không thở được hay mỏi nữa.
    em thấy các mẹ nói chuyện bụng bị gò nhiều dễ sinh non làm em cũng thấy hoang mang

• 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlowerVN
    Lần trước mình đi học tiền sản thấy bác sĩ nói là nếu đi bộ mà bụng gò cứng hoặc đau thì ko nên đi nữa đâu vì khi thai lớn rồi thì nghỉ ngơi cũng rất quan trọng đấy. Bây giờ bạn nên nằm nghỉ thôi, đừng đi lại nhiều nhé. Chúc bạn và bé khoẻ.
    Làm sao bây giờ nhỉ? Mấy tháng vứa rồi trời lạnh nên đi bộ rất ít mà bây giờ qua hè trời ấm lên thì đi nhiều mới được hai ba tuần nay thôi ,giờ thì đi bộ thấy mệt thở không ra.Di bộ ít vậy không biết có sao không đây,lo quá.

• 372 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

híc... em mới 21 tuần mà sao bụng cứ nổi lên một cục....
    Tối khuya rồi, mệt lắm nhưng cũng chẳng dám đi nằm. Nó nổi lên thấy sợ quá.

• 3,699 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị gò bụng lúc Cún còn bé, nó còn trồi đạp kinh lắm, mà con mình sinh ra trước due dáte 3 ngày, coi như là full term, các mẹ đừng lo quá. Nếu có các dấu hiệu khác nữa mà bsy worry thì mình mới phải suy nghĩ.

• 561 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuinhui
    Các mẹ ơi cho em hỏi với. Em đang ở tuần thứ 31, từ khoảng gần 2 tuần nay thấy bụng hay gò nhiều. Em đã xem qua kinh nghiệm của các mẹ ghi trên topic này, thấy trường hợp của mình hơi sớm nên 2 hôm trước có đi khám bác sĩ. Bác sĩ nói nếu một ngày không quá 10 lần thì không sao, còn nếu trên 10 lần và liên tục bị gò bụng thì phải đến khám lại. Hôm nay tính ra thì phải tới 15 lần cơ, híc híc... Tuy nhiên bụng chỉ cứng lên khoảng mấy giây, cùng lắm là 10 giây rồi hết. Đầu tuần sau em phải đi máy bay về VN để chuẩn bị sinh, bay khoảng hơn 1 tiếng thôi, không biết có sao không các mẹ nhỉ? Hôm nọ bác sĩ chỉ nói nên bố trí đi về càng sớm càng tốt. Em thấy lo quá!
    .

Oai ! To*' cu~ng hay bi. go` bu.ng nhu* banj dda^y'. To*' cu~ng tha^'y lo la('m cha? bie^t' co' bi. sinh non ko nu*a~ ( Tu*. nhie^n bo^. go~ ko co' hie^.u lu*c.)
    Everything becomes easy when you think the simple way!

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh chang biet co bi go khong, Nhung minh khong thay dau gi ca, thinh thoang thay no go len roi lai het, nhung minh hay bi cung bung lam chang hieu sao nhat la dang thang thu 8 duoc 33 tuan roi. Minh thay be nha minh trong bung van dap van cuon deu deu... Khong biet co lam sao khong nhi?

• 348 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị gò cứng bụng lắm, ngày bị ko biết bao nhiêu lần, thấy lo lo nên hôm đi khám thai mình có hỏi bs thì bs kêu ko được và ghi đơn thuốc cho để uống, còn dặn là ko được xoa bụng nữa. Ko biết có phải những mẹ hay bị gò sớm thế này sẽ bị sinh non ko nhỉ hix hix
    Be Strong!

• 139 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hin2006
    Mình cũng hay bị gò cứng bụng lắm, ngày bị ko biết bao nhiêu lần, thấy lo lo nên hôm đi khám thai mình có hỏi bs thì bs kêu ko được và ghi đơn thuốc cho để uống, còn dặn là ko được xoa bụng nữa. Ko biết có phải những mẹ hay bị gò sớm thế này sẽ bị sinh non ko nhỉ hix hix
    Hôm trước mình cũng post lên bài về vấn đề này, mình mới 31 tuần nhưng bị gò cách đây mấy tuần rồi, giờ đang rất lo lắng. Mình hỏi bs nào cũng bảo nhw thế là doạ đẻ non và nên nghỉ ngơi, giờ đọc topic của các mẹ thấy càng sợ hơn. Tốt nhất mẹ HIn2006 nên nghi ngơi nhiều, chác mai mình xin nghỉ làm luôn.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới tuần 30 mà cũng bị đau bụng và gò bụng như vậy đấy. Em cũng lo lắm. Hôm nay đi khám bác sỹ bảo em bé thì vẫn bình thường và kê cho em 1 đơn thuốc chống co thắt da con. Ten thuốc là spasmavérine. Em đọc trong hướng dẫn sử dụng thì họ lại bảo chống chỉ định cho phụ nữ cho con bú, phụ nữ có thai thì chưa thấy có tác hại nào nhưng vẫn liệt vào phần chống chỉ định. Em cũng không biết là có nên uống thuốc này hay không nữa. Có me nào biết về vụ thuốc men này không? Em cũng lo lắng lắm.