• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 338 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi: Khi có bầu thì bụng cứng hay mềm. Mình đi khám bác sĩ bảo bụng cứng quá không tốt phải uống thuốc giảm co. Mà bụng minhg cứng thật, lúc nào cũng cứng, lần đầu mình sinh non nên lần có bầu lần 2 rất lo. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hoạt chất tăng cường miễn dịch mạnh nhất hiện nay

http://img.webtretho.com/images/sales/TrangNT/Imunoglukan_%20infographic%202_%20v0.2.jpgThông tin...

• "Chết cười" với chiêu giấu tiền có "1-0-2" của các quý ông!

Mình mới phát hiện OX mình giấu tiền trong WC, số tiền này Ổng ghi cẩn thận "Tiền để chờ vợ...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Trẻ sơ sinh bụng cứng hay mềm ?

Xin chào các mẹ, em là bố . Em có cau hỏi xin nhờ các mẹ giúp đở. Em không biết post ở đau cho được nên đành post ở đay. Con nhà em đc 2 tuần tuổi. Em tháy bụng cháu hơi cứng. đặc biệt khi bé vặn mình hoặc khóc lại càng cứng hơn. Xin hỏi các mẹ là bụng trẻ sơ sinh sẻ như thế nào ? cứng hay mềm và...

• Trẻ nên nằm đệm cứng hay mềm???

Mọi người ơi, trẻ em thì nằm đệm cứng hay đệm mềm thì tốt hơn cho bé??? Bé nhà mình, từ khi sinh đến giờ (7 tháng) toàn nằm luôn trên giường không đệm thôi, nhưng bây giờ trời bắt đầu lạnh rồi, mình muốn mua đệm cho bé mà không biết nên mua loại nào. Mình rất quan tâm đến việc nằm đệm thì ảnh hưởng...

• 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Aboo Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi: Khi có bầu thì bụng cứng hay mềm. Mình đi khám bác sĩ bảo bụng cứng quá không tốt phải uống thuốc giảm co. Mà bụng minhg cứng thật, lúc nào cũng cứng, lần đầu mình sinh non nên lần có bầu lần 2 rất lo. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với.
    Mẹ nó đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến sức khoẻ hai mẹ con. Mình cũng giống bạn nè. Nhưng mọi người bảo đó là chửa chắc, còn bụng mềm là chửa nước( nhiều nước ối ). Còn cơn co dạ con thì bạn phải bị gò bụng theo từng cơn chứ đâu có lúc nào, ngày nào bụng cũng cứng mà bảo là cơn co được.
    Chúc hai mẹ con luôn khoẻ nhes!
    Sống trên đời cần có một tấm lòng:Smiling:Để làm gì em biết không:Sigh::Thinking:onttella:Để gió cuốn đi..........
    • 1,128 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

bụng em cũng cứng ... nhưng thấy bác sỹ nói vẫn bình thường ... hok sao cả...
    Mẹ Be Aboo giữ sức khoẻ nhé ....
    • 1,022 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Bụng mình cũng cứng, mà chả thấy bác sỹ bảo gì.
    • 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

bụng căng hết cỡ chẳng cứng. Nhiều nước ối mới căng cứng
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Hihi, nói các mẹ đừng cười em, thằng em em nó sờ bụng chị xong bảo bụng...toàn mỡ là mỡ, chả thấy cháu đâu
    • 1,455 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Bụng cứng hay mềm thì tuỳ từng người mẹ nó ạ, các bác sĩ khi khám sẽ lưu ý cho bạn, và nếu khám bác sĩ khác thì bạn nên hỏi b/s nhé, các mẹ ở đây nhiều người bụng chắc (chứ ko phải là bụng cứng quá) thì ko sao, tớ cũng giống mẹ nó thuộc dạng bụng cứng quá đây.
    Thời gian từ tháng đầu đến tháng 3.4 thì hay bị đau bụng, sau đó có bụng rồi thì bụng cũng rất cứng, đi khám b/s cho uống thuốc mỗi lần đau bụng, bụng căng cứng thì uống vào để làm mềm tử cung, tránh sinh non.
    Đến tận tháng thứ 7 thì bụng vẫn cứng thế, dù hết bị đau bụng rồi, b/s khám và lưu ý bị trương cường lực tử cung đấy, cho thuốc uống hàng ngày để giảm cường lực, nguy cơ của bị trương cường lực tử cung là dễ bị bong rau non, ra huyết dẫn đến băng huyết, nguy hiểm cho cả 2 mẹ con.

Đến h mình 38w rồi, mọi chuyện ổn cả, nhưng vẫn phải theo dõi và đi khám thường xuyên, cứ mỗi lần đi khám mình đều nhắc b/s tình hình của mình để b/s đặc biệt lưu ý, mình nghĩ là ko nên chủ quan quá. cứ cẩn thận nhé.

Ngoài ra bình thường đã bị bụng cứng và gò nhiều như bọn mình thì ko nên vận động nhiều càng làm kích thích co và gò tử cung đấy!!
    • 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị yên tâm uống thuốc theo đơn của bác sĩ nhé. lần 1 em mang bầu cũng vậy bác sĩ nói bụng phải mềm, cứng không tốt cho thai nhi nên cho uống viên Magie B6 giảm co (hình như 4 vỉ không nhớ rõ). Thuốc không có hại cho thai nhi đâu. lần 2 này thì bụng lại mềm, chắc lần 1 cơ thể mình bị thiếu chất Mg nên mới bị vậy thôi. Chị bị cứng lần 1, còn lần 2 chắc thai mới ở những tuần đầu nên lo ko biết có bị như lần 1 không đúng không. nếu đúng thế thì đừng lo lắng nhiều, chưa chắc lần 2 đã bị đâu (giống em nè)
    • 338 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé. Mình cũng vẫn uống thuốc mà chẳng thấy mềm hơn tí nào, hy vọng không sao
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Lúc # 32 tuần mình bị nhiều ối nên bụng căng cứng, khó chịu lắm...giờ thì ối trở lại bình thường, bụng mình chỉ cứng mỗi khi con gồng thôi hà:Battin ey:
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

em thì lúc cứng lúc mềm, chẳng biết thế nào. Trộm vía con vẫn phát triển tốt :Laughing:
    • 1,325 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Cái này thì khó nhỉ? Bụng e cũng chẳng rõ, lúc thì căng cứng đơ, lúc thì mềm mềm. Chẳng bít thê nào nữa:Clown:

• 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lúc em mang bầu, đi siêu âm thì bác sí bảo bung cứng là k tốt, sẽ có nhiều con co,có dấu hiệu sinh non cần nghỉ ngơi và đi bộ ít thôi
    • 100 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mezinzin7708 Xem bài viết
    Lúc em mang bầu, đi siêu âm thì bác sí bảo bung cứng là k tốt, sẽ có nhiều con co,có dấu hiệu sinh non cần nghỉ ngơi và đi bộ ít thôi
    bác sĩ của em cũng nói giống chị này. Em hỏi bác sĩ lúc sa 17t, ông ý bảo là bụng mềm là tốt.

Vì mấy người cứ bảo là bụng em mềm, thì con sẽ không chắc, so sánh với đứa em họ em mà, bụng nó lúc nào cũng căng cứng. Bảo như thế con mới khoẻ. Nhưng mà phải cái là em thấy 2 lần đẻ nó đều phải theo dõi liên tục vì thiếu nước ối :Worried:

Mà bụng mềm em nghĩ đủ nước ối cho con bơi lội thoả thích, mới có không gian để phát triển chứ nhỉ?Chứ bụng mà cứng ngắc mẹ vừa mệt, con lại cảm thấy chật chội trong túi ối cũng nên :confused:

• 175 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomuopiunghecon Xem bài viết
    Cái này thì khó nhỉ? Bụng e cũng chẳng rõ, lúc thì căng cứng đơ, lúc thì mềm mềm. Chẳng bít thê nào nữa:Clown:
    ừ, thế nào là cứng thế nào là mềm các mẹ ơi. Bụng em lúc đói sờ vào mềm, ăn no xong thì cứng hihi
    똥 똥똥똥 똥똥 :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì được 18w rồi, bụng chưa bao giờ cứng mà cứ mềm, đâm ra lo lo mỗi khi mọi người sờ vào bụng và nói eo bụng mềm thế nhỉ, chắc toàn là mỡ. Mà trước khi có bầu mình không hề có tí mỡ bụng nào. Mình có hẹn khám định kỳ với bs ngày mai, sẽ hỏi bs vậy
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bụng em cũng mềm các mẹ a. sáng dậy còn cảm giác như không phải mình đang có bầu nữa ý, mà em được gần 22 tuần rồi, nhiều lúc cũng thấy lo lo.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu như các mẹ nói thì em bớt lo đi nhiều ạ! Em được 22 tuần rồi trộm vía bụng em ko căng cứng quá! còn hơi hơi mềm mềm cơ. Chồng em bảo như là bụng mỡ ý! hix hix, Chỉ khi em ăn quá no thì mới căng 1 chút thôi ạ! Em định tính hỏi bác sĩ xem bụng mềm như vậy là bị làm sao? vì chị gái em cũng bầu trước em 2 tháng mà bụng cứng lắm ạ!
    *_* Baby_Kem_Kem *_*
    • 342 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mình bầu mới sang tuần 12, bụng bé và mềm lắm ý. Không biết như thế là thế nào nữa.
    • 267 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Em 12 w và mọi ng nói bụng chắc. E k biết thế có sao k nữa.?khi ăn no bụng em còn chắc hơn í.có mẹ nào như e k ạh.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2