• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bụng bị lệch, cứng khi mang thai 15w

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.95K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 178 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mang thai tuần thứ 15 rồi. Em cũng không nhớ rõ là từ khi nào, nhưng khoảng từ tuần thứ 12,13 gì đó (khi bụng em to thấy rõ), em thấy bụng thuy thoảng lại bị cứng và lệch hẳn sang bên phải (chỉ có bên phải-bên bị lệch ấy là sờ thấy rất cứng ạ, còn bên trái thì vẫn mềm bình thường). Hiện tượng này thường diễn ra khoảng một lúc, cũng khá lâu ạ, chắc khoảng 30 phút ấy mới hết. Hiện tượng đó có bình thường không hả các mẹ?
    Hồi em đi khám thai lúc 13w thì em cũng quên k hỏi bác sĩ, và lúc đó khi siêu âm thì thai vẫn đang phát triển bình thường. Mấy hôm nay em thấy hơi lo, mong đến ngày đi SA lại xem thế nào quá, ôi, em mong đến tuần thứ 20 quá để em bé bắt đầu máy-thấy con máy thì sẽ yên tâm hơn...

Mẹ Giáp Tý, Bố Giáp Tý, Con...Canh Dần
    0m-3.0kg;4m20d-7.0kg-64cm;6m-7,5kg-67cm;10m-8kg-75cm
    3m20d-biết lẫy; 6m25d: biết bò, biết ngồi; 7m: biết vịn đứng lên, đi xe tập đi;10m9d:biết đi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bị tụ dịch tử cung khi mang thai tuần thứ 8

các chị ơi giúp em với! em đang mang thai được 8 tuần,hôm qua em đi siêu âm kết quả là tử cung ngã trước DAP=68mm,nội mạc 42mm,lòng có 1 túi thai đã có phôi GS=31mm,CRL=15mm,tim thai 181l/p,lòng tử cung có it dịch.lần trước khi em đi siêu âm lúc đó thai được 6 tuần 3 ngày cũng bị tụ dịch tử cung...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Bị u xơ tử cung khi mang thai

Các Mẹ ơi, khi thai được 9 w e đi siêu âm ở viện C, thì bs phát hiện ra e bị u xơ tử cung. Bây giờ là thai được 11w rồi. Vậy có mẹ nào giống như e thì cho e kinh nghiệm và biết bs nào khám và theo dõi đến lúc sinh k? E rất lo lắng vì đây là con đầu lòng của vợ chồng em.Em cảm ơn nhiều

• Cách chăm sóc trẻ sơ sinh khi lần đầu làm mẹ

Cách chăm sóc trẻ sơ sinh đúng là vấn đề gây bối rối cho không ít các mẹ lần đầu có con. Làm thế...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

thỉnh thoảng bụng mình cũng bị như thế nhưng nghĩ chắc tại con nằm lệch sang 1 bên nên bụng mới vậy thôi
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 912 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Đấy là e bé gò đấy bạn ạ, mình thấy mẹ MUM bảo nếu thi thoảng e bé mới gò và trong tg ngắn thì k sao, nếu thường xuyên và kéo dài thì nguy hiểm, bạn sang nhà mẹ Mum xem mẹ trả lời các mẹ khác mà tham khảo mẹ nó nhé link đây mẹ nó này Ngôi nhà của MUM: Villa ấm áp và tràn đầy hạnh phúc (phần 23)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuniu; 25/07/2010 vào lúc 10:40 AM.

• 178 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em để ý kĩ lại thì thấy khi em nằm thẳng lâu thì mới có hiện tượng như thế, và khi em chuyển tư thế như nằm nghiêng hoặc là ngồi lên thì lại hết, hai bên bụng lại gần như đều và không còn thấy cứng bụng nữa.

Mẹ Giáp Tý, Bố Giáp Tý, Con...Canh Dần
    0m-3.0kg;4m20d-7.0kg-64cm;6m-7,5kg-67cm;10m-8kg-75cm
    3m20d-biết lẫy; 6m25d: biết bò, biết ngồi; 7m: biết vịn đứng lên, đi xe tập đi;10m9d:biết đi
    • 912 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Thế có lẽ khi bạn nằm thẳng làm e bé gò bó quá nên mới vậy, mà nên nằm nghiêng bên trái là tốt nhất vì khi đó máu truyền cho e bé hiệu quả nhất bạn ạ

• 1,326 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Em bé gò đấy bạn ạ, tầm 13 w là bé biết gò cứng lên rồi nhất là khi bạn nằm thẳng, không vấn đề gì nếu em bé gò không lâu và tự chìm xuống , mình vẫn hay trêu là bé đi tầu ngầm đấy, nhưng nếu thấy bé gò hơi lâu 1 chút, khoảng trên 30s thì bạn phải nghiêng người đi để bé không gò nữa nếu không sẽ không tốt đâu.

Khi ngủ để ý là nên nằm nghiêng trái là tốt nhất, nếu bạn nằm thẳng để ngủ đêm bé sẽ gò mà bạn không biết, không tốt cho lắm.
    Mẹ Múp
    Vạn sự bình an

Múp iu: NB: 3.25 kg; 54cm

Mong chờ con đủ 9 tháng 10 ngày :X

Múp iu :Kiss: 12w: 61g, 15w: 131g, 18w: 245g, 21w3d: 464g, 24w6d: 837g, 28w3d: 1607g, 30w2d: 1829g, 32w1d: 2019g, 33w3d: 2408g, 34w3d: 2569g, 35w5d: 2950g, 37w2d: 3455g :557::557::557:
    • 117 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Khì khì, mình cũng nghĩ là chắc em bé gò đấy, bạn đừng lo lắng quá nhén
    • 169 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em cũng đang mang thai 15w, cách đây 2 3 hôm, sáng ngủ dậy, em nằm ngữa ra thì bụng em cũng u 1 cục bên trái (con em no nằm bên đó), nghĩ chắc nó đang gò. Nhưng mà sờ vào thấy mắc cười, cảm giác như đang đình công chuyện gì. từ hôm đó thì sáng nào cũng vậy, nhưng em ngồi dậy đi làm vệ sinh thì hết.
    • 179 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Em bị em bé gò như thế suốt từ 13 tuần đến tận giờ lun, hix hix
    • 17 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi là e mang thai đc khoảng 5 tuần. Tuy bụng chưa to nhưng e để ý thấy bụng e hơi lồi 1 chút ở bên phải. Còn bên trái thì nhìn vẫn bình thường. Tức là bụng e giờ to lệch về bên phải các mẹ ạ. E lo lắm ko biết thế có phải làm sao ko ạ??
    • 233 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Nếu thỉnh thoảng bé mới gò thì không sao nhưng nếu thường xuyên thì có thể các mẹ bị thiếu ối nhé. Các mẹ nên tăng lượng nước uống hàng ngày lên nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi loanp82; 18/06/2013 vào lúc 07:58 PM.