• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 50.7K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình hiện nay có thai được 9 tuần, đi khám BS Dũng ở Kim Ngưu, SA: còn diện bong rau nhỏ 3.8*20mm, mình bối rối quá không biết trường hợp của mình thì nên thế nào (vận động, ăn uống...) và có ảnh hưởng nhiều tới em bé k? hiện nay BS cho uống
    - Utrogestan 100mg: 3v chia 2
    - Progynova cách ngày 1v
    - Spamaverin : ngày 2v chia 2.
    Có mẹ nào đã từng bị như mình chưa thì chia sẻ với mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái đâu rồi, giúp mình với
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thuốc này là những thuốc dưỡng thai và chống co bóp tử cung đấy!
    Về ăn uống thì mẹ nó ăn như bình thường,ăn cá chép để an thai nhé!
    Về vận động thì nằm im,hạn chế đi lại trong vài ngày đâu,về sau đi nhẹ nhàng và hạn chế đi trong 2tuần nhé!

Đối với mình là thế!Mẹ nó thử tham khảo các mẹ khác xem sao!!!
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Em cũng bị đấy, nằm im tuyệt đối không thôi vết bong lan rộng ạ, chị cũng đừng lo lắng quá, bé nhà em được 7 tháng rồi này, em bị lúc có thai tuần 20, em không nhớ rõ các loại thuốc, cái này thì điều trị theo đơn bs, chị nên chuyên 1 bs đi ạ, họ sẽ nắm chắc tình trạng mình hơn.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, mình cũng yên tâm. Có người chia sẻ cũng đỡ hơn nhiều
    • 157 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng bị bong rau, ra máu khi thai được 15 tuần. Bác sĩ cũng cho uống thuốc nội tiết.
    Khi bong rau, khả năng thai nhi bị thiếu máu và chậm phát triển cao. bạn nên uống thuốc đúng theo chỉ định bác sĩ và chú ý nghỉ ngơi, tránh vận động nhiều.
    Mẹ yêu công chúa của mẹ nhất trên đời!!!

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em có em bé được hơn 6 tuần, hồi 4 tuần bị ra dịch nâu sau khi đi tiểu (một chút thôi), sợ quá đi khám và siêu âm thì bác sỹ kết luận thai phát triển bình thường nhưng bị bong nhau, kê thuốc Utrogenter 200mg đặt ÂĐ, Spams và Vitamin E. Sau 2 tuần em vẫn bình thường, ko bị đau bụng và bị ra dịch nâu nữa, đi khám lại thì em bé nhà em đã có tim thai, vẫn phát triển bình thường nhưng mảng bong nhau xem trên phim chụp siêu âm lại thấy rộng hơn lần trước khá nhiều. Mặc dù em đã xin nghỉ làm cả tuần nằm ở nhà, tiếp tục uống thuốc mà vẫn bị bong nhau nhiều hơn các mẹ ạ, em buồn lắm chẳng biết phải làm thế nào? Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng em với, bong nhau ở thời kỳ đầu mang thai là do nguyên nhân gì, có cách nào để giải quyết tình trạng này không các mẹ? Em uống các loại thuốc trên trong cả 3 tháng đầu theo chỉ định của bác sỹ liệu có quá nhiều và ảnh hưởng gì đến em bé không? Mong hồi âm của các mẹ...
    • 638 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, hình như lần trước đã trả lời mẹ nó rùi mà. Bong nhau là hiện tượng động thai.
    Lần trước mình bị động ngay khi tahi được 4 tuần, và mình đã nằm 1 chỗ, không làm gì hết và đến tuần thứ 9 thì hết bong, nhưng cũng không giữ được. Bs nói do u xơ của mình chèn ép thai.

Rút kinh nghiệm của mình, mình khuyên mẹ nó bây giờ chỉ có cách là nằm tr6en giường, hạn chế đi lại . Tuyệt đối không đi cầu thang.
    Có người phục vụ tại giường là tốt nhất. Ăn cháo cá chép, rồi uống thuốc bs cho đều đặn, hy vọng em bé sẽ bám chắc lại.
    Mình nghĩ sẽ ổn thôi. Vì bạn không bị u xơ gì hết (phải không???), nên em bé nếu được dưỡng kỹ lưỡng sẽ từ từ bình ổn thôi.

Chúc hai mẹ con bình an, mạnh khỏe.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình ko phải là bác sỹ sản để khuyên bạn uống thuốc gì. Nhưng mình cũng từng bị như bạn khi mang thai 6 tuần. Mình vao cấp cứu bệnh viện, nằm 10 ngày, bác sỹ tiêm thuốc chống co bóp tử cung. Mình nằm tại chỗ gần 2 tháng. Mình tuân thủ mọi yêu cầu và kê đơn của bác sỹ, sau đó mọi chuyện ok cả. Theo mình, bạn nên theo lời khuyên của bác sỹ.
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ, hồi xưa các cụ nhà mình cứ mang bầu rồi sinh con ầm ầm, đến thời của chúng mình chắc do môi trường ô nhiễm tác động cộng với biết bao hóa chất độc hại trong thực phẩm nên có bầu là đi kèm với biết bao phức tạp. Em thấy nhiều người cũng bị hiện tượng như chị em mình, em sẽ nghe lời các mẹ, cố gắng nghỉ ngơi để giữ gìn. Mọi người bị bong nhau đều được chỉ định tiêm thuốc Preyni...(em không nhớ tên) nhưng không hiểu sao bác sỹ của em lại ko chỉ định thuốc tiêm, chỉ cho thuốc uống và đặt âm đạo. Có cần thiết phải đi khám ở bác sỹ khác không các mẹ, bác sỹ nào có chuyên môn điều trị tình trạng bong rau, các mẹ cho em địa chỉ nhé!
    • 638 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fiona_T Xem bài viết
    Hic,nghĩ lại em vẫn thấy sợ,lúc được 4 tuần và lúc được 5 tuần em bị động thai 2 lần,vì có thai rồi mà em không biết cứ chạy lên xuống cầu thang ầm ầm,lúc đó cứ đi WC là thấy ra máu nhiều như có kinh vì lúc đó cũng đúng thời gian kỳ kinh của em nên cứ nghĩ vậy là mình chưa có thai rồi,1 tuần sau bi lại như vậy 1 lần nữa,hic không có kinh nghiệm gì cả đến 7 tuần thử que thấy 2 vạch đi khám BS nói thai đã vào TC rồi,lên đấy đọc thấy mình may quá,không uống thuốc,không đặt thuốc,cũng không nằm ở nhà mã vẫn chạy xe đi làm vù vù.hú hồn
    Ui, mẹ nó liều thế. Em nghe mà hết hồn luôn.

Chúc mừng mẹ nó. Mẹ nó quả là Lucky đấy/:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 638 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeunghe Xem bài viết
    Em cảm ơn các mẹ, hồi xưa các cụ nhà mình cứ mang bầu rồi sinh con ầm ầm, đến thời của chúng mình chắc do môi trường ô nhiễm tác động cộng với biết bao hóa chất độc hại trong thực phẩm nên có bầu là đi kèm với biết bao phức tạp. Em thấy nhiều người cũng bị hiện tượng như chị em mình, em sẽ nghe lời các mẹ, cố gắng nghỉ ngơi để giữ gìn. Mọi người bị bong nhau đều được chỉ định tiêm thuốc Preyni...(em không nhớ tên) nhưng không hiểu sao bác sỹ của em lại ko chỉ định thuốc tiêm, chỉ cho thuốc uống và đặt âm đạo. Có cần thiết phải đi khám ở bác sỹ khác không các mẹ, bác sỹ nào có chuyên môn điều trị tình trạng bong rau, các mẹ cho em địa chỉ nhé!
    Lần trước Bs cũng không cho mình chích thuốc mà chỉ cho đặt ÂĐ thôi. Mẹ nó ở HN hay HCMC?
    • 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đừng lo lắng quá mẹ nó ơi, mình cũng bị động thai hồi 4 tuần, chỉ ra 1 ít máu nâu thôi. tuyệt đối k đi lại mẹ nó nhé, k chủ quan được đâu. mình phải nằm yên , dậy đi vệ sinh cũng nhẹ nhàng ,nghỉ làm luôn nũa.mình uống utrogestan loại 100 mg và spasmaverin 40 mg từ hồi thai 4 tuần đến hết tuần 12 cơ. sau đó thai ổn định, nhưng vẫn phải hạn chế đi lại, đi cầu thang và xe máy cũng rất cẩn thận.hồi đó cứ 1 2 tuần mình lại khám, theo chỉ định của bsi. mình thấy đứa bạn mình cũng bị động thai, nhưng khi đỡ rồi, nó đi lại bình thường, thế là k giữ được nên mình sợ. thà cẩn thận 1 chút vẫn hơn. giờ mình 37 tuần, 2 mẹ con khỏe. mình khám ở phụ sản HN, cứ vào bv cho yên tâm bạn ạ, quan trọng là nằm yên, à, phải gác chéo 2 chân, k ăn nhãn, rau ngót, đào, táo mèo và ngải cứu nhé. còn chuyện bong nhau thai thì mình có bị hồi tuần thứ 9, vẫn uống 2 loại thuốc trên và tiêm progesteron 25mg,ngày 2 ống,tiêm bắp trong 7 ngày nữa. tùy triệu chứng cụ thể mà bsi cho thuốc, k sao đâu bạn ạ
    • 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình khám và theo dõi thai suốt từ đầu đến giờ ở bsi Lê Thị Thu Hà, chị ấy là người quen mà. binh thường thấy chị cũng nhiệt tình với mọi người lắm. dạo trước chị làm ở phòng khám thai, giờ thì chuyển lên tầng 2, phòng tư vấn ấy, nhưng thứ 4 hàng tuần thì làm ở phòng 21 tầng 1 nhà a, phòng siêu âm của pSHN ấy. chị ấy vừa khám thai, vùa trực tiếp siêu âm luôn nên yên tâm lắm. Bạn có thể nhờ chị ấy xem
    • 76 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Meyeunghe ơi, lần trước mình cũng bị bong đi bong lại mấy lần (hồi được 1, 2 tháng) nhưng mình tiêm thuốc pregnyl 1500IU và uống utrogestan. Tốt nhất nằm nghỉ ngơi nhiều và đi khám bác sĩ khác thử xem vì có bác sĩ kê thuốc tiêm, có bác sĩ chỉ kê thuốc uống. Hình như các bác sĩ ở Viện C hay kê thuốc tiêm hơn.Chúc bạn may mắn!
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

em cũng bị ra dịch đây này,BS kê thuốc No spa uống mà cũng không dứt.Thuốc Utro va IVF thì vẫn tiêm đều đặn.Thấy có một vài mẹ khám BS cho uống thuốc SPam gì đó,nhưng BS của em thì không kê.Em đang băn khoăn không biết có nên mua thêm thuốc đó uống không nữa các mẹ ạ

• 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    em cũng bị ra dịch đây này,BS kê thuốc No spa uống mà cũng không dứt.Thuốc Utro va IVF thì vẫn tiêm đều đặn.Thấy có một vài mẹ khám BS cho uống thuốc SPam gì đó,nhưng BS của em thì không kê.Em đang băn khoăn không biết có nên mua thêm thuốc đó uống không nữa các mẹ ạ
    bạn ơi đừng tùy tiện mua thuốc uống. Mỗi loại thuốc có 1 công dụng và thành phần riêng của nó rồi. Bác sĩ ko kê là có nguyên nhận đấy. Cứ tin tưởng vào BS bạn nhé!
    • 651 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy các mẹ trong diễn đàn nếu bị tình trạng như em thì thường phải tiêm thuốc, có lẽ em đi khám bác sỹ viện Phụ sản nên cô ý không kê thuốc tiêm mà chỉ cho thuốc uống. Vài ngày nữa em sẽ đến chỗ các mẹ giới thiệu để khám lại xem thế nào, chứ cứ đợi chờ em thấy sốt ruột lắm! Em chỉ bị ra dịch nâu một lần duy nhất, nhưng thỉnh thoảng vẫn thấy bụng tức tức nhói đau. Các mẹ cho em hỏi thêm chút, em bị Viêm lộ tuyến trước khi có em bé, đang điều trị thì 2 vạch nên dừng đặt thuốc điều trị VLT luôn, không biết VLT có ảnh hưởng nhiều đến em bé không các mẹ nhỉ? Em có em bé được 7 tuần rồi, đi siêu âm vẫn phải siêu âm đầu dò, nhưng một số mẹ lại nói siêu âm đầu dò nguy hiểm mà em đang bị bong nhau (rau) như thế này thì phải đi siêu âm suốt. 7 tuần đã siêu âm ở bụng được chưa các mẹ?
    • 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuti98 Xem bài viết
    Mình hiện nay có thai được 9 tuần, đi khám BS Dũng ở Kim Ngưu, SA: còn diện bong rau nhỏ 3.8*20mm, mình bối rối quá không biết trường hợp của mình thì nên thế nào (vận động, ăn uống...) và có ảnh hưởng nhiều tới em bé k? hiện nay BS cho uống
    - Utrogestan 100mg: 3v chia 2
    - Progynova cách ngày 1v
    - Spamaverin : ngày 2v chia 2.
    Có mẹ nào đã từng bị như mình chưa thì chia sẻ với mình với.
    mình bị như mẹ nó này, hồi 9 tuần, giờ mình hơn 37 tuần. dạo đó bsi cho minh uống utrogestan, spamaverin và tiêm progesteron 25mg ngày 2 ống, tiêm 1 tuần.hồi bị động thai, cũng uống utrogestan, spamaverin mẹ nó ạ. mình khám và theo dõi thai ở BV PSHN từ đầu đến giời, thỉnh thoảng mới khám tư. bình tĩnh, đừng lo quá, cứ theo chỉ dẫn của bsi, hạn chế đi lại nhé, và đi lại nhẹ nhàng thôi
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7