• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bói nhẫn cưới trên bụng bà bầu để đoán giới tính có đáng tin ko các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 279 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mình vẫn nghe mọi người nói lấy nhẫn cưới đeo vào sợi tóc của mình rồi đặt trên bụng, nhẫn xoay tròn là gái, lắc lư là con trai. Không biết phương pháp này có đáng tin cậy ko? những mẹ đã làm thử rồi cho mình biết kết quả với.
    Mình làm cho mình 2 lần thì nhẫn đều lắc lư cả, hic nhưng mà siêu âm con gái xịn rồi. Còn 2 đứa e họ mình sắp đẻ siêu âm con trai rồi thì nhẫn lại xoay tít thò lò. Có lẽ phải kết luận ngược lại nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thoái hóa khớp và phương pháp điều trị bệnh từ gốc

Thoái hóa khớp xảy ra khi cơ chế hoạt động của hệ miễn dịch xuất hiện lỗi. Bình thường, hệ miễn...

• Bà bầu nghe nhạc như thế nào cho đúng hả các mẹ

Bé bi nhà em giờ được 17W rồi, các mẹ tư vấn giúp em cái vụ nghe nhac như thế nào cho đúng với.buổi sáng sớm khi em thúc dậy thì bé hay máy lắm hoặc khuya đi vệ sinh vào là bé cũng hay máy, em thường cho bé nghe nhạc lúc sáng sớm bằng dt (để ở chế độ máy bay)như vậy có đúng ko.nói chung các mẹ tư...

• Bà bầu mua đồ lót ở đâu? chia sẻ cùng các Mẹ

Bà bầu mua đồ lót ở đâu? là câu hỏi khiến nhiều chị bầu cũng rất đắng đo suy nghĩ. Các Mẹ có ai đi mua đồ bầu ở thời trang bầu anna nina chưa, em nghe bạn giới thiệu nên qua mua đồ bầu thì phát hiện ra ở đây cũng bán đồ lót cho bà bầu, mà mặc ok lắm các Mẹ à; có nhiều kiểu phù hợp với bầu bí như...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• 2,441 Bài viết

• 1,970 Được cảm ơn

Minh lam thi no xoay tron con gai,ox ko tin lam lai thi lai lac lu. Den khi di sa thi ra sung.Minh test khi be dc 13w.Cha biet dung ko.
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì xoay tròn tít mù, con gái ...

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tra_Heo Xem bài viết
    Minh lam thi no xoay tron con gai,ox ko tin lam lai thi lai lac lu. Den khi di sa thi ra sung.Minh test khi be dc 13w.Cha biet dung ko.
    • 279 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã làm thử rồi thì thông báo kết quả đi để các mẹ đối chiếu! Mình có lượn lờ vào trang web của Mĩ mà cũng nói đến cách bói nhẫn để biết giới tính, những người quen của mình thì làm lại có kết quả khác nhau nên ko hiểu nó có chính xác ko? cô e chồng mình xem cho tất cả mọi người ở công ty thì chính xác 100%, chỉ có mình là sai. hihi.
    • 176 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình thử nhiều lần suốt quá trình mang thai, nhẫn xoay tròn và mình sinh bé trai bàn ạ.
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

các mẹ làm như thế nào nhỉ, sao mình làm mà khi đặt lên bụng nhẫn đứng yên thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang 2005 Xem bài viết
    Mình vẫn nghe mọi người nói lấy nhẫn cưới đeo vào sợi tóc của mình rồi đặt trên bụng, nhẫn xoay tròn là gái, lắc lư là con trai. Không biết phương pháp này có đáng tin cậy ko? những mẹ đã làm thử rồi cho mình biết kết quả với.
    Mình làm cho mình 2 lần thì nhẫn đều lắc lư cả, hic nhưng mà siêu âm con gái xịn rồi. Còn 2 đứa e họ mình sắp đẻ siêu âm con trai rồi thì nhẫn lại xoay tít thò lò. Có lẽ phải kết luận ngược lại nhỉ?
    Kết luận ngược lại hình như đúng hơn đó mẹ nó ơi. Mình với nhỏ bạn mình, hồi mới mang bầu cũng bói nhẫn cho nhau, kết quả là con trai hết, tí ta tí tởn bảo sau này cho 2 đứa chơi bắn súng với nhau. Bây giờ bầu to rồi, siêu âm lại cho ra 2 nàng. Thôi kệ, sau này cho 2 nàng chơi đồ hàng với nhau cũng được. Hi hi.
    • 279 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

sao lại thế nhỉ? kiểu gì nó cũng phải quay hoặc lắc chứ. hihi. có lẽ phải nhờ người khác giữ hộ.
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Mình SA 22w là bé trai, nhẫn lắc như đồng hồ quả lắc ý! Chắc chỉ không đúng hết 100% đâu các mẹ nhỉ? Cái gì cũng có ngoại lệ mà!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

• 194 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nhẫn mình xoay tròn và mình sinh con gái
    • 279 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Cháu mình đang bầu 7 tháng, con gái và ns xoay tròn.
    • 290 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em đc 8 tháng rồi, con trai, lúc đầu nhẫn lắc lư như đồng hồ quả lắc, lúc lắc dọc lúc lắc ngang, rồi sau đó lại xoay tròn. Hay là đứa đầu bé trai đứa sau bé gái :Laughing:
    Trả mặt bằng, thanh lý Đồ dùng - đồ chơi cho bé yêu
    http://zaodich.com/forum/f2758/tra-m...ho-be-1778056/
    • 220 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình chỉ nghe nói bói nhẫn ở lòng bàn tay, trai tay trái, gái tay phải. Buộc nhẫn vào sợi tóc của mình, rồi 1 người khác nhấc lên hạ xuống trong lòng bàn tay phải của mình 9 cái, sau đó có hỏi lẩm nhẩm trong miệng, kiểu như: Thần nhẫn cho hỏi đứa đầu tiên là trai hay gái, sau đó giữ nhẫn đứng yên, 1 chút sau thì nhẫn sẽ xoay tròn hay lắc lư sang 2 bên.

Xoay tròn là con trai, còn lắc lư sang 2 bên là con gái, nhưng cũng có những người thì ngược lại. Hỏi mấy lần thì có bấy nhiu đứa con thì phải nếu nhẫn còn xoay, hihi. Mình chỉ hỏi được đến đứa thứ 2, sáng lần 3 thì nhẫn không động đậy gì nữa, ^^ chắc là có 2 thui. Và lần thứ 2 thì thần nhẫn nói mình sinh bé trai, siêu âm cũng trai, mà không bít sinh ra là gì nữa,

Vụ bói nhẫn trên bụng thì chưa nghe bao h lun.
    Con cái là của để dành
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao kỳ vậy. Đọc thấy người ta nói lắc ngang là trai- xoay tròn là gái. Mà mình làm thử thấy nó lắc dọc mà lắc rất mạnh nữa như nó bị nam châm đẩy vậy, hết 1 hồi lâu thiệt lâu mới xoay tròn mấy cái rồi mới lắc ngang. Bé giúp việc her nói là lắc ngang con gái- lắc dọc con trai còn xoay tròn là kết thúc & bắt đầu.
    Rốt cuộc là sao vì nhà mình làm thử 4 người rồi đúng như her nói ngoại trừm ình vì còn độc thân.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi truckim; 25/07/2012 vào lúc 09:47 PM.
    • 2,402 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Mình đây bói nhẫn lòng bàn tay , bói kim cổ tay hay bói nhẫn trên bụng đều con trai . Siêu âm ra " Quý cô tuổi Thìn "
    :
    • 2,211 Bài viết

• 6,412 Được cảm ơn

Nhà em các "thầy" phán là: con gái.
    Bói nhẫn trên lòng bàn tay thì bảo: nếu chửa đứa này là giai.
    SA12w, 16w bác sỹ bẩu: 2 lần đều bẩu giai
    Nhưng em vưỡn ứ tin bảo: đẻ ra mới biết được

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: http://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • 1,579 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Tớ thì thử cả nhẫn và kim khâu nhưng phải tự mình làm cho mình chứ nhỉ? Tay phải cầm nhẫn hoặc kim đưa sang cổ tay trái để ngửa, xoay vòng tròn, cả hai thứ đều lắc dọc cổ tay-------> 12w bs bảo khả năng giống bố, bây h là 18w chắc chắn giống bố
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • 293 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình cũng thử nó lắc qua lắc lại và mình sinh con zai.hihi.
    • 104 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ko tin được. "Thần" bảo cháu mình "có chim" nhg mà sinh ra lại tè ngồi nhá.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xem 1 chương trình truyền hình của Úc,thấy người ta nói xoay tròn là con gái,lắc lư là con trai,thử bằng nhẫn cưới của mẹ khi thai đã lớn khoảng 7 tháng,vì ở nước ngoài ko cho biết giới tính thai nhi.Các mom thử khi thai bé thì ko chính xác đâu!Nhân tiện mình nói luôn vụ sinh con theo ý muốn theo tuổi mẹ và tháng thụ thai:mẹ 28 tuổi thụ thai tháng 8 là bé gái,tháng 9 là bé trai-mẹ 30 tuổi thụ thai tháng 5,7,9 là bé trai(tuổi mẹ và tháng thụ thai tính theo âm lịch hết nha các mẹ).Cái này là cậu mình xem cho mình,các mom nào trùng tuổi thì có thể áp dụng,tránh qh vào ngày 15 và 28 al vì là ngày không phòng,con sinh ra ko thông minh (vụ này cậu mình dặn).
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2