Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bố Chuột Mẹ Chuột Con Mèo: Mẹ nào như vậy "nhảy" vào đây nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.16K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 133 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Vợ chồng mình đều là Chuột, con yêu là Mèo, dự sinh là tháng 1 âm. Mình không có gì cảm thấy lo lắng vì chuyện bố mẹ và con cái là Mèo - Chuột cả, hihi, vì mình nghĩ có con là mừng nhất rồi. Nhưng các mẹ, mẹ nào giống trường hợp của mình, "nhảy" vào đây share kinh nghiệm nhé. Bé nhà mình là bé trai, đang suy nghĩ về chuyện đặt tên cho con. Tên ở nhà thì có rồi, còn tên khai sinh nữa. Giờ mình có bé 25 tuần rồi.

Tun yêu của bố mẹ mạnh khỏe nhé
    NB: 2,7kg; 1M: 4kg; 2M: 5,6kg; 3M: 7,1kg; 6M: 11kg; 12 M: 12kg; 15M: 12.4kg; 26M: 15kg; 27M: 15.4kg
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 717 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Nhà mình thì bố tuổi Trâu cơ, mẹ mới tuổi Chuột, 2 bé nhà mình dự sinh năm Mèo đây. nói thật nhà mình mình có 2 em gái sinh đôi cũng sinh năm Mèo, từ bé nó bắt nạt mình khóc hoài. Giờ mẹ mình bảo, chuẩn bị thêm 2 con Mèo sinh đôi nữa thành 4 con Mèo đè đầu cưỡi cổ mẹ Chuột. Ôi, nghĩ sợ thế
    • 133 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

ồ ồ, hai mèo cơ à? Nhà mẹ này "làm ăn phát đạt" quá. :Battin ey:

NB: 2,7kg; 1M: 4kg; 2M: 5,6kg; 3M: 7,1kg; 6M: 11kg; 12 M: 12kg; 15M: 12.4kg; 26M: 15kg; 27M: 15.4kg
    • 381 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

chị ơi 25 tuần liệu có mèo k, e mới 24 tuần đag lo đẻ trc tết :d
    • 46 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

nhà mình mới hoành tráng nè, mẹ chuột, bố kún, con mèo đây. mình dự sinh khoảng đầu tháng 2AL. Ko bik sau này có cải nhau ỏm tỏi ko nữa. hic hic
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kết mẹ này vì giống nhà mình hehehe
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì bố chuột mẹ mèo sinh con trâu. Gia đình lúc nào cũng như rạp hát ấy. Chúc bé khỏ mạnh mau ra với bố mẹ nha!
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nhà mình thì lại bố chuột, mẹ chuột, con hổ. Nghe bà ngoại mình bảo "bố mẹ mạng kim, con mạng mộc", mình thấy nhà mình vẫn vui vẻ và yêu thương nhau đấy thôi.
    • 240 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

nhà mình cũng bố mẹ chuột, con mèo, cũng dự sinh tháng 1 AL đây. 2 vc vẫn đang ngâm cứu tên khai sinh cho ku con, mới chọn được tên ở nhà là Bim thôi :LoveStruc:
    • 338 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhà em thì bố chuột, mẹ mèo & con mèo. Thế sao mà chưa bao h đc bắt nạt chồng cả,chỉ thấy đc chiều thôi. Cứ vu vơ là bị mắng mỏ liền hix đang hy vọng có thêm 1 đồng minh nữa vào năm sau cho đỡ bị lép vế :Silly:

• 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nhà mình cũng bố mẹ chuột, con mèo. Nhưng mình hợp với các anh chị hoặc các em tuổi mèo lắm. Mình ko lo gì cả vì mình sinh tháng con hổ :-p từ bé chỉ bắt nạt ng khác chứ ít bị ng khác bắt nạt, con mèo nhà mình mà hư mình tét mông liền hehe
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heongodangiu Xem bài viết
    Nhà mình thì bố tuổi Trâu cơ, mẹ mới tuổi Chuột, 2 bé nhà mình dự sinh năm Mèo đây. nói thật nhà mình mình có 2 em gái sinh đôi cũng sinh năm Mèo, từ bé nó bắt nạt mình khóc hoài. Giờ mẹ mình bảo, chuẩn bị thêm 2 con Mèo sinh đôi nữa thành 4 con Mèo đè đầu cưỡi cổ mẹ Chuột. Ôi, nghĩ sợ thế
    Mình thì giống mẹ heongodangiu nhưng mình thì chỉ thêm 1 bé con là Mèo thôi. Đây là con đầu. Đúng là 2 mạng Kim và mạng Mộc lại khắc, Chuột với Mèo cũng khắc. Không biết có sao không nữa. Mình được 23w rồi.

<
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Giống y nhà mình, bố và mẹ đều chuột, lại có nhóc con tuổi mèo. Mình được 26 tuần rồi. Quan trọng là nuôi dạy con như thế nào thôi, về tuổi tác, mình nghe người ta nói còn tùy vào tháng sinh, giờ sinh nữa. Mình có bà dì, cả gia đình 2 vợ chồng và 2 đứa nhỏ đủ bộ Tứ hành xung ần, Thân, Tị, Hợi có đủ những vẫn khỏe mạnh, dư giả đấy thôi. :Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunyeudau Xem bài viết
    Vợ chồng mình đều là Chuột, con yêu là Mèo, dự sinh là tháng 1 âm. Mình không có gì cảm thấy lo lắng vì chuyện bố mẹ và con cái là Mèo - Chuột cả, hihi, vì mình nghĩ có con là mừng nhất rồi. Nhưng các mẹ, mẹ nào giống trường hợp của mình, "nhảy" vào đây share kinh nghiệm nhé. Bé nhà mình là bé trai, đang suy nghĩ về chuyện đặt tên cho con. Tên ở nhà thì có rồi, còn tên khai sinh nữa. Giờ mình có bé 25 tuần rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minhtu1422002; 09/11/2010 vào lúc 11:05 AM.
    • 21 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunyeudau Xem bài viết
    Nhà em thì 2 bố mẹ tuổi mèo sinh con tuổi chuột ! :Sad::Sad:
    Ước mơ em thật lớn lao :Thinking:
    Mơ đôi mình đừng .............. yêu nhau !
    • 55 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhà mẹ này hệt như nhà mình rồi, mình dc 24w rùi, mình đặt tên con là Dương Gia Huy còn tên ở nhà vẫn chưa nghĩ ra :Thinking:
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hehe các mẹ lập ra trang này hay quá. Nhà mình thì bố khỉ, mẹ chuột và con mèo đây, nhưng mình đặt tên ở nhà là Cún, lúc đầu đặt là Mèo, nhưng thấy Mèo hay mè nheo và mẹ hay ốm nên đổi tên là Cún. Mình được 22w rồi, đi đâu ai cũng bảo mẹ chuột con mèo thì....con quậy và hay quấy mẹ...Chẳng biết sao nữa.
    Hi vọng là Cún sẽ ngoan ngoãn, thông minh...
    Chúc các mẹ và các bé khỏa nha.
    "Mà mọi người ăn uống vừa phải chỉ cần đủ chất, em hay đói giờ lên cân vùn vụt ko kiểm soát được đây, mới 22w mà đã lên 9kg. Pó tay luôn"
    • 133 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pierreii Xem bài viết
    Nhà mẹ này hệt như nhà mình rồi, mình dc 24w rùi, mình đặt tên con là Dương Gia Huy còn tên ở nhà vẫn chưa nghĩ ra :Thinking:
    Em bé nhà mình ở nhà định gọi là Tun, Mèo Tun, trước kia bố nó là Tũn mà :Laughing:. Tên thì vẫn đang típ tục nghĩ, nhưng mà đúng là không có chuyện lo lắng về vận mạng gì cả. Hihi, lúc bít có con, mừng chảy nước mắt. Dạo nữa tháng 1 âm, sinh em bé, chắc còn mừng hơn nhiều. Hihi, mình dự sinh 21/2 dương lịch, nhưng đang lo lắng sinh sớm vào Tết thì nguy mất.
    Cầu trời con yêu cứ ở trong ngôi nhà ấm áp đó đủ ngày đủ tháng. Hihi.

• 55 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình dự sinh 26/2 hihi. Lúc đầu mình nghĩ là con gái nên đặt tên nhà là moon, về sau bik là con trai ba cháu ko chịu tên đó nữa nên đến giờ vẫn chưa nghĩ ra. Mẹ Tun tăng bao nhiu kg rùi? chúc 2 mẹ con khỏe nhé :LoveStruc:
    • 1,249 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Nhà mình bố ngựa mẹ trâu. Suốt ngày bị chọc 2 vc đầu trâu mặt ngựa. Đang canh me con cọp để có cái mặt con hẩu, năm thìn thêm con rồng để được con lân. Cả nhà ngày Tết đi xông đất cho đủ bộ tứ. Nói gì chứ mình mới 25 tuần àh, chẳng kịp Cọp đâu các mẹ nhỉ. Thôi có con mèo thần tài cũng được. Cũng là 4 chân như bố mẹ nó mà
    • 1,377 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

em cũng tuổi chuột, dự sinh vào 4/6, mà nghe nói năm sau sinh mùa hạ và thu thì số lận đận nên thấy lo lo hic hic
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3