Mang thai - Chuẩn bị sinh

Biểu hiện sắp sinh thì như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi. Em vừa mới được biết trang WTT vội vào luôn. Em không nhớ rõ ngày kinh cuối cùng. Đi siêu âm nhiều lần dự đoán 10/3/2008 sinh. Nhưng hôm nay vẫn chưa thấy biểu hiện j`. Nhiều người nhìn bụng còn bảo vẫn cao. Em sốt ruột lắm, không biết SA dự đoán có chính xác ? Kinh nghiệm các chị đã sinh ntn?:Worried:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 366 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom Lý Xem bài viết
    Các chị ơi. Em vừa mới được biết trang WTT vội vào luôn. Em không nhớ rõ ngày kinh cuối cùng. Đi siêu âm nhiều lần dự đoán 10/3/2008 sinh. Nhưng hôm nay vẫn chưa thấy biểu hiện j`. Nhiều người nhìn bụng còn bảo vẫn cao. Em sốt ruột lắm, không biết SA dự đoán có chính xác ? Kinh nghiệm các chị đã sinh ntn?:Worried:
    Bạn ơi, mình thì dự sinh vào 12/03 đến 18/03, bụng thì đã tuột thấp lắm rồi nhưng vẫn chưa có dấu hiệu gì cả. Cũng đang sốt ruột lắm đây. Hôm trước đi khám, BS có nói 1 số dấu hiệu để mình biết. Đại loại là mình sẽ ra chút dịch có lẫn xíu máu. Lúc đó cứ bình tĩnh đi tắm rửa, gội đầu rồi vào viện. Theo dõi cơn gò, nếu khi nào gò 10p/ 2,3 lần gò thì mình vào viện, nếu chưa đến 2,3 cơn thì không cần gấp. BS bảo mình vậy đó! Quan trong là mình phải để ý thai máy thật thường xuyên. Hôm 39w 3 ngày mình đi khám, thì được đeo máy đo cơn gò và nghe tim thai, lúc đó nó mới gò 2 lần trong 40 phút, với lai CTC vẫn chưa mở nên về. Bạn vào đây để tham khảo thêm nhéDấu hiệu chuyển dạ
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nmc3004; 09/03/2008 vào lúc 11:41 AM. Lý do: bổ sung
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi,SA chỉ là dự đoán thôi,có người đúng có người sai.Như mình đây,SA dự sinh ngày 15/12 vậy mà ngày 26/11 đã vào viện đẻ rồi.Biểu hiện sinh cũng khác nhau như đau lưng,đau bụng dưới,vỡ ối...;mình thì trc hôm sinh 1 ngày thì thấy ra máu nhưng ko đau bụng.Đêm bắt đầu đau bụng dưới,đau theo cơn đấy.Sáng vào viện lại ko đau nữa,mãi chiều mới đau dồn dập và tận 9h40 tối mới đẻ được.
    Thời gian này bạn nên để ý xem thai có khỏe ko,có đạp máy nhiều ko và chịu khó đi khám bác sĩ cho yên tâm nhé.
    chúc bạn mẹ tròn con vuông!
    :Rose:
    • 353 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

em cũng đnag lo đây. hic....sợ lắm các mẹ ơi
    • 396 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

biểu hiện sắp sinh là các mẹ sẽ ra dịch có màu hồng, có khi màu đỏ , giống máu kinh nguyệt sót lại vậy đó. Còn chuyển dạ thực sự là các cơn gò kèm theo đau bụng mỗi khi gò, ban đầu là 30phut/lần, rồi 15 phút/lần, rôi phút, 5 phút/lần và 2-3 phút/lần. Mình biết chính xác vậy vì lần mình chuyển dạ, mình ra lấy đồng hồ canh thời gian đúng chính xác vậy lyuôn đó. Và khi cơn gò còn khoảng 15-10 phút/lần thì mình kêu cả nhà dậy để vô bệnh viện vì nhà mình gần bệnh viện mà. vô đó thì khoảng 2-3 tiếng sau là sinh luôn.
    • 176 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Chào bạn. Mình nói biểu hiện của mình cho bạn tham khảo nhé. Ngày đầu thi khoảng 30 phút/ lần mình có cơn gò và râm râm đau bụng. Sang ngày thứ 2 các cơn gò xuất hiện gần nhau hơn. Cho tới khi mình đi "hái hoa" thì có một dịch mầu hồng nhạt (chỉ là 1 giọt nhỏ) ra cùng. Mẹ mình bảo sắp sinh rồi. Và mình vào bệnh viện luôn lúc 2h chiều. Tối đó 8h thì mẹ tròn con vuông. Mong rằng có thể giúp bạn thêm ích kinh nghiệm. Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh, vựot cạn thành công, mẹ tròn con vuông nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)