• 1 Lượt chia sẻ
  • 6.39K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 322 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

e tìm thông tin trên mạng thì về mối quan hệ giữa bia và bà bầu thì toàn bảo là k được uống, nhưng đều là bia và rượu.
    rượu thì e đồng ý, còn bia thì k thể đánh đồng với rượu đc.
    e thấy có nhiều người nói, bà bầu uống bia rất tốt ( mỗi ngày 1 cốc)
    theo bên nhà e thì bảo là uống bia thì mát, đẻ con sạch huyết. uống nước dừa thì chỉ làm trong nước ối thôi, chứ k hẳn là mát ( e cũng uống nước dừa mà mụn vẫn cứ tóe lóe)
    những mẹ nào đã uống bia trong thời kỳ mang thai thì cho e ít kinh nghiệm. và e cũng đang làm chuột bạch cho vụ này
    ví dụ điển hình là bác gái e, lúc mang thai, mỗi ngày uống 2 chai bia, 1 cốc ca-fê đen không đường. lúc đẻ chị e thì sạch sẽ, da dẻ trắng bóc, chẳng bị bắt nắng bao giờ, đi biển đến cả tháng mà chẳng đen, người lành lặn, học giỏi. giờ chị cũng đẻ con gái rồi, và chị cũng uống bia, con gái chị cũng da trắng, môi đỏ như mẹ
    vụ uống cafe thì chắc cũng tùy từng người, nhưng k thể bảo là uống cafe thì con da đen
    còn vụ uống bia thì các mẹ xem lại thế nào, để cho nó ra khỏi danh sách đen được không
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Bữa sáng đối với bà bầu

Chào các chị, các mẹ! Hôm nay có thắc mắc xin sự giúp đỡ của các mẹ. Vợ em mang thai đến tháng thứ 8 rùi, hiện tại lên có 9kg, thai nhi thì phát triển bình thường ( Bác sĩ khám và kết luận). Em thì lo cho 2 mẹ con không đủ dưỡng chất, đặc biệt là lúc nào cũng khuyên mẹ nó ăn uống cho đầy đủ, vợ...

• Lợi ích của cam sành đối với bà bầu

Lợi ích đặc biệt từ cam sành với bà bầu Không chỉ giàu chất dinh dưỡng, cam sành còn được cho là loại trái cây an toàn, không chứa thuốc bảo vệ thực vật như những loại trái cây khác. Vì vậy, cam sành luôn được nhiều người lựa chọn đặc biệt là mẹ bầu. Tuy nhiên, làm thế nào để giúp mẹ bầu...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Ăn nhiều Kiwi có bị tăng cân không ? - Chuyên gia đã trả lời

Chào BTC, Cho mình hỏi nếu ă nhiều Kiwi liệu có bị tăng cân không ? thank's

• 322 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

" http://www.babycenter.com/400_how-do...er_500452_0.bc "
    t đọc được bài trên mạng, các mẹ đọc xem, t thấy họ cũng ủng hộ bia
    ah, cả rượu vang nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 812 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

mẹ nó uống đc cứ uống (cafe và bia), cũng k phải thứ phải kiêng khem chặt chẽ! thỉnh thoảng mình uống những lúc gia đình đông vui k ảnh hưởng j. nhưng lạm dụng ngày uống đều đặn tới 2 chai bia thì k nên! đến đàn ông khỏe mạnh tửu lượng đáng nể còn chẳng nốc nổi 1 lúc 2 chai bia mỗi bữa nữa là! dù j thì nó vẫn là thứ uống có hàm lượng cồn dù rất nhỏ, nhưng em bé rất nhỏ bé và những thứ dù rất nhỏ đó tác động k nhỏ tới bé đâu! mình thai to (36w) nên uống bia hay rượu vang vào là bé phản ứng rõ rệt ngay, như kiểu là có chút kích thích, bé đạp loạn kênh cả lên, ba Tôm bảo Tôm say rượu rồi Đến những thứ bổ béo như trứng gà khoa học cũng k khuyên ăn hàng ngày, mà 1 tuần chỉ 3-4 quả là đủ lượng lý tưởng cho cơ thể hấp thụ hết, nữa là bia mẹ nó à! còn tớ tin bé trắng hay da k bắt nắng là do cơ địa em bé thế, gen quy định thế. tớ "trộm vía" da cũng trắng giống mẹ, k bắt nắng mỗi khi đi biển, có phải tại uống bia đâu hihi

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

sau 2 ngày thử nghiệm thì t thấy mình k ngứa bụng và ngực nữa, chứ mọi hôm gãi như ghẻ, đỏ hết cả bụng
    • 1,225 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Chị bạn mình bị nghén bia, cấn bầu cái, mỗi lúc đi siêu thị gian hàng đầu tiên bước đến là quấy bia, vơ lấy vơ để cứ như người ta cho không ý. Còn mình nóng trong người, trời càng lạnh m lại càng thích uống đồ mát, ngày chưa bầu cũng thế mà giờ bầu cũng thế. Thỉnh thoảng thèm lắm mới uống một lon bia lạnh, còn bt thay bằng sữa hộp pha với đá, hay nước táo mèo pha với đá cho hạ cơn hỏa trong người xuống. Mình nghĩ cũng không nên lạm dụng quá n, lúc nào thèm thì uống hoặc 2-3 ngày một lon khéo lại bổ đông bổ tây ý chứ.
    • 330 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

mình thì thấy uống bia dù sao cũng vẫn có lượng cồn nhấtddinhj nên ko nên lạm dụng kiểu ngày nào cũng uống như mẹ nó. Bạn thử để ý các ông uống rươu và bia xem. Ông uống rượu thì người quắt đi, còn uống bia có ông nào bụng ko phệ ko? Nên ko thể nói bia ko có tác hại đc, nhất là đối với thai nhi con trong bụng. Như mẹ nào đã nói. ko cần kiêng khem quá nưng cũng ko nên lạm dụng mẹ nó à. 1 tác nhân thì có thể chưa đủ gây hại cho tai nhi, nhưng nhiều tác nhân cộng lại thì biết đâu lại chẳng lành
    ĐÂY LÀ ĐÔLA NHÀ EM NHÁ!
    NB: 3,9KG. 1M: 5kg. 2M: 6kg. 3M:6,5kg , 4m: 7kg. 5m: 7,5kg. 5m24d: 7,8kg, 68cm rồi nhá!
    3m bé biết cười thành tiếng khanh khách rất đáng iu
    Hôm wa 1/9 tròn 4m, bé mới tự lẫy đc
    5m20d bé biết ngồi, biết nghịch với đồ chơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

chip, đương nhiên cái j quá cũng có hại, đến trứng bổ thế mà mỗi tuần cũng chỉ ăn đến 4 quả thôi mà
    t muốn nói là điều độ cơ, k bắt buộc phải mỗi ngày đều phải uống, chỉ cần uống nửa lon, từ hôm biết đến giờ t cũng chỉ uống 2 lần
    đến hôm nay thì mụn li ti trên đầu hết roài, giờ gội đầu thoải mái