• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 72.6K Lượt đọc
  • 274 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Toi dang co thai duoc gan 6 thang. Truoc khi co thai toi bi 1 can benh dau kho la benh TRI nhung da chua khoi. Hai tuan nay, can benh ay lai tai phat va gay cho toi nhieu dau don, bui tri sa xuong nen kho khan khi lam nhung cong viec khac. Toi khong dam uong thuoc bay ba vi so anh huong den thai. Xin quy vi hay giup toi voi, hay thong tin cho toi gap nhe. Cam on nhieu.
    LY NGOC MAI.
    MAI

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,803 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

Khi mình có thai cũng gặp rắc rối như bạn nhưng sau khi sinh thì tình hình cải thiện hơn nhiều. BS kê đơn cho mình dùng thuốc bôi ngoài tên là XYLOPROCT. Thuốc này rất hiệu quả với mình. Ngoài ra mình còn được khuyên uống nhiều nước, hạn chế tối đa việc để cho mình bị táo bón, ngâm người vào bồn nước nóng để giảm bớt áp lực lên búi trĩ cũng là cách làm mình dễ chịu hơn nhiều. Ở VN có bài thuốc nam dùng lá diếp cá giã lấy nước uống còn bã thì đắp vào búi trĩ cũng có vẻ tốt cho nhiều người lắm.

Chúc bạn sớm vượt qua được thời kỳ khó khăn này và mẹ tròn con vuông.

PS. 1g thuốc Xyloproct chứa 50mg lidocain, 2,5mghydrocortisonacetat, 35mg aluminiumdiacetat, 180mg zinkoxid, cetylalcohol, stearylalcohol, ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 95 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Hiện nay, bệnh trĩ đã gây phiền phức cho khá nhiều người. Tôi không bàn đến vấn đề chuyên môn, cái đó để dành cho các bác sĩ chuyên khoa. Đồng thời cũng không dám gợi ý với bạn một số thuốc chữ trị đâu. Để cho "chắc ăn", bạn nên chịu khó đến bác sĩ sẽ được hướng dẫn cụ thể, an toàn mà hiệu quả.

Ngoài cách của Kiki, như là uống nước nhiều để tránh táo bón, mỗi người chúng ta không nên đứng hay ngồi quá lâu mà phải thường xuyên thay đổi tư thế thì sẽ góp phần phòng ngừa được căn bệnh khó... yêu này!

Thân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• tuyen hong
    • 44 năm
    Mai mến!
    Khi có bầu, mình cũng bị bón khủng khiếp. Sau đó có người bày cho mình mỗi sáng ăn yauort, mình cứ xơi luôn 02 hủ Vinamilk sau khi ăn sáng xong khoảng 01 tiếng. Trong tuần đầu thì chẳng thấy "xi-nhê" gì cả. Nhưng bạn không thể ngờ sau đó ngày nào mình không đi ... mới là lạ. Tất nhiên mình kết hợp cả ăn trái cây và uống nước nhiều, nhưng mình phải công nhận là ăn yauort "trị" được táo bón, tất nhiên là phải ăn đều đặn mỗi ngày (vì công ty mình sát bên cạnh đại lý Vinamilk nên ăn sáng xong là tiện ghé vào, không "bỏ sót" ngày nào). Bạn thử xem, nhưng nhớ là mấy ngày đầu không có tác dụng gì cả, thậm chí cảm giác còn bón hơn. :rolleyes:
    Chào bạn.

• 1,705 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Mẹ Kiki ơi em có đọc một bài mẹ Kiki hướng dẫn mua thuốc Xyloproct bôi ngoài để chữa Trĩ, vậy mà em tìm khắp nơi chỉ có viên đặt thôi mẹ Kiki cho em hỏi thuốc này nước nào sản xuất vậy? Em có xin ý kiến bác sĩ nhưng Bác sĩ nói viên đặt có thể gây co thắt các mạch máu của nhau thai và co thắt tử cung.
    Còn việc uống nhiều nước và ăn nhiều rau xanh trái cây thì em đã thực hiện từ lâu rồi vậy mà tình trạng ngày càng trầm trọng hơn (Em mang thai đã được 6 tháng). Mẹ Kiki và các mẹ khác có kinh nghiệm thì giúp em với. Em cảm ơn các mẹ thật nhiều.
    Chúc các mẹ và gia đình năm mới sức khoẻ dồi dào và thật nhiều niềm vui !

• 3,803 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

The BS co cho ban loai thuoc boi gi khac khong? Thuoc minh noi la 1 loai thuoc cua Thuy Dien, dang tuyp nho 10g. Neu ban khong the kiem duoc thuoc gi khac thi minh co the mua giup vi loai thuoc nay mua khong can don cua BS va 10 ngay nua thi minh se co mat o VN. Tuy nhien, vi ban dang co bau nen nhat nhat cu hoi y kien BS truoc khi quyet dinh dung bat ki loai thuoc nao. Chuyen uong nhieu nuoc (2L mot ngay) va an nhieu rau xanh, nhieu chat xo thi nen tiep tuc lam, khong chi de chua tri ma con tot cho ca ban va be, sau nay thi loi sua nua. Neu dau nhieu thi ban co the ngoi ngam trong chau nuoc am. Neu ban tam bon thi nhiet do khong nen qua 37oC (vi cao hon thi co the ban se nhu bi sot, anh huong xau den em be trong bung) bang khong thi chi ngam cai mong thoi ops: Dan gian co kinh nghiem gia la diep ca, vat lay nuoc uong va dap ba vao bui tri rat hieu qua, nhung ban dang co thai thi nen hoi ki xem uong nuoc diep ca co anh huong gi khong. Mong la moi chuyen se on dinh nhanh sau khi ban sinh em be.
    Success is a journey, not a destination.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,218 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Hồi nhỏ cô em gái út của mình cũng bị bệnh Trĩ thấy thương lắm, Mẹ mình đã tìm thầy chạy thuốc cả mấy năm trời mà không hết, cuối cùng nhân một chuyến đi biển Vũng tàu mẹ cho em ngồi ngâm nước biển vài tiếng đồng hồ trong vòng 2 ngày liên tục ở biển. (khi ấy em chỉ mới cỡ khoảng 3, 4 tuổi gì đó) và kết quả thật bất ngờ, đến khi về lại TPHCM thì em không còn hiện tượng Trĩ nữa, dứt hẳn từ đó về sau luôn cho đến bây giờ !

Bạn thử áp dụng thêm cách này xem, hoặc nếu không có điều kiện đi biển thì bạn cố gắng ngâm nước muối loãng ấm mỗi ngày xem sao ? Trước khi bắt đầu thực hiện việc này bạn cũng nên tham khảo thêm ý kiến của bác sỹ để tránh ảnh hưởng không tốt đến thai nhi.

Chúc bạn trị khỏi bệnh !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,705 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Kiki và Ladynguyen nhiều, hôm nay em đã đỡ nhiều lắm.Bác sĩ ở bệnh viện chẳng cho loại thuốc nào cả bảo là Trĩ do thai nghén nếu sau sinh không tự hết thì đi khám và chữa trị. Em tìm thuốc như mẹ Kiki giới thiệu mà không có nên cứ ra chợ mua diếp cá về uống và đắp tuy nhiên em chỉ uống ít thôi. Kết hợp với nằm nghỉ ngơi nhiều ít ngồi và đứng nên cũng đỡ đau nhiều lắm không như mấy hôm trước ngồi làm việc mà như ngồi lên bàn chông, đau và nóng rát khủng khiếp ops:
    Cảm ơn các mẹ đã giúp đỡ !

• 288 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn chú ý tránh đừng để bị táo bón, ngoài việc uống nhiều nước, ăn nhiều trái cây và rau bạn cũng có thể uống duphalac mỗi ngày 2 gói (thuốc này an toàn cho bà mẹ mang thai và cho con bú). Cuối cùng là đừng nên ngồi hoặc đứng quá lâu một chỗ.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chi oi,em mang thai duoc 6 thang, dao nay bi tao bon nhiêu qua nen bi tri roi, no sa ra ngoai hau mon. Em so den lúc sinh thường không biết có nặng thêm không và chắc la sợ lắm nhỉ. Bị như thế có đăng ký mổ được không