Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị trằn bụng dưới, gần cửa mình khi mang thai 4 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.22K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CHào các mẹ, em mang thai khoảng 4 tháng nhưng mấy tuần nay em bị huyết trắng , nhưng như là giấy vệ sinh mà bị nhúng vào nước rồi tan ra vậy đó, như bột vậy . Em không biết là bị gì nữa , đôi khi bị ngứa nữa . Nhưng từ hôm qua đến nay , em cảm giác bị trằn bụng dưới , gần cửa mình mỗi khi đi lại , không biết có sao không ? vì em cũng có đi khám thai cách nay khoảng 1 tuần thì em bé vẫn bình thường . Hôm qua đến nay bị như vậy thì em chưa đi khám lại xem sao nữa . Mong các mẹ thong thái tư vấn giúp em với. Cảm ơn nhiều .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deconcuame Xem bài viết
    em bị huyết trắng , nhưng như là giấy vệ sinh mà bị nhúng vào nước rồi tan ra vậy đó, như bột vậy . Em không biết là bị gì nữa , đôi khi bị ngứa nữa .
    Đề nghị mẹ nó đi khám phụ khoa ngay nhé, hiện tượng này có thể là mẹ nó đã bị viêm âm đạo do nấm rồi. Nên chữa triệt để trước khi sinh em bé đó :Thinking:
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deconcuame Xem bài viết
    CHào các mẹ, em mang thai khoảng 4 tháng nhưng mấy tuần nay em bị huyết trắng , nhưng như là giấy vệ sinh mà bị nhúng vào nước rồi tan ra vậy đó, như bột vậy . Em không biết là bị gì nữa , đôi khi bị ngứa nữa . Nhưng từ hôm qua đến nay , em cảm giác bị trằn bụng dưới , gần cửa mình mỗi khi đi lại , không biết có sao không ? vì em cũng có đi khám thai cách nay khoảng 1 tuần thì em bé vẫn bình thường . Hôm qua đến nay bị như vậy thì em chưa đi khám lại xem sao nữa . Mong các mẹ thong thái tư vấn giúp em với. Cảm ơn nhiều .
    Theo mình thì bạn đã bị nhiễm nấm âm đạo rồi, nếu ko chữa ngay thì ngày càng nặng đấy. Bạn nên đi khám phụ khoa để chữa dứt điểm trước khi em bé chào đời vì bệnh này rất hay bị lại đấy
    • 5,883 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Bạn đi khám phụ khoa đi, chắc bị viêm nhiễm rồi. Mình cũng bị trằn bụng dưới, thỉnh thoảng còn thấy như là bé đang đè xuống dưới nữa, tức và cứng hết cả bụng nữa cơ, nhưng mà tại vì mình có u xơ tử cung, BS bảo có khả năng u xơ đang "va chạm" với em bé nên phải uống thuốc giữ gìn. Bạn nên đi khám BS xem tình hình trằn bụng dưới là thế nào.
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh