• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị trằn bụng dưới, gần cửa mình khi mang thai 4 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.47K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CHào các mẹ, em mang thai khoảng 4 tháng nhưng mấy tuần nay em bị huyết trắng , nhưng như là giấy vệ sinh mà bị nhúng vào nước rồi tan ra vậy đó, như bột vậy . Em không biết là bị gì nữa , đôi khi bị ngứa nữa . Nhưng từ hôm qua đến nay , em cảm giác bị trằn bụng dưới , gần cửa mình mỗi khi đi lại , không biết có sao không ? vì em cũng có đi khám thai cách nay khoảng 1 tuần thì em bé vẫn bình thường . Hôm qua đến nay bị như vậy thì em chưa đi khám lại xem sao nữa . Mong các mẹ thong thái tư vấn giúp em với. Cảm ơn nhiều .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Đau cửa mình khi mang thai

Các mẹ ơi, mẹ nào biết thì giúp em với :(. Em mới mang thai lần đầu. Em bé được 32 tuần rồi. Trộm vía con vẫn hiếu động, vẫn múa máy đều đặn mỗi ngày trong bụng. Nhưng gần đây cửa mình em đau, đau kiểu đau xương bên trong ý, chứ không phải đau rát khi đi tiểu hay gì đâu. Em đi bộ cũng đau, dang...

• Tâm trạng lo lắng, hay bị giật mình khi mang thai

Cả nhà có ai bị giống em không, em từ lúc thai đc hơn 6 tháng tới giờ, ăn ngủ đều không ngon, lại hay bị giật mình nữa. Nhất là buổi đêm cứ có tiếng động mạnh là em giật mình thon thót. Mà bàn chân không hiểu tại sao lại sưng vù lên 2 ngày thì lại xẹp lại. Tâm trạng của em rất lo lắng, cứ sợ con...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deconcuame Xem bài viết
    em bị huyết trắng , nhưng như là giấy vệ sinh mà bị nhúng vào nước rồi tan ra vậy đó, như bột vậy . Em không biết là bị gì nữa , đôi khi bị ngứa nữa .
    Đề nghị mẹ nó đi khám phụ khoa ngay nhé, hiện tượng này có thể là mẹ nó đã bị viêm âm đạo do nấm rồi. Nên chữa triệt để trước khi sinh em bé đó :Thinking:
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deconcuame Xem bài viết
    CHào các mẹ, em mang thai khoảng 4 tháng nhưng mấy tuần nay em bị huyết trắng , nhưng như là giấy vệ sinh mà bị nhúng vào nước rồi tan ra vậy đó, như bột vậy . Em không biết là bị gì nữa , đôi khi bị ngứa nữa . Nhưng từ hôm qua đến nay , em cảm giác bị trằn bụng dưới , gần cửa mình mỗi khi đi lại , không biết có sao không ? vì em cũng có đi khám thai cách nay khoảng 1 tuần thì em bé vẫn bình thường . Hôm qua đến nay bị như vậy thì em chưa đi khám lại xem sao nữa . Mong các mẹ thong thái tư vấn giúp em với. Cảm ơn nhiều .
    Theo mình thì bạn đã bị nhiễm nấm âm đạo rồi, nếu ko chữa ngay thì ngày càng nặng đấy. Bạn nên đi khám phụ khoa để chữa dứt điểm trước khi em bé chào đời vì bệnh này rất hay bị lại đấy
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Bạn đi khám phụ khoa đi, chắc bị viêm nhiễm rồi. Mình cũng bị trằn bụng dưới, thỉnh thoảng còn thấy như là bé đang đè xuống dưới nữa, tức và cứng hết cả bụng nữa cơ, nhưng mà tại vì mình có u xơ tử cung, BS bảo có khả năng u xơ đang "va chạm" với em bé nên phải uống thuốc giữ gìn. Bạn nên đi khám BS xem tình hình trằn bụng dưới là thế nào.
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh