Bị thủy đậu khi vừa mang thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 101 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

chào các mẹ, e đang mang thai đứa thứ 2 nhưng mà e rối quá, không biết nên buồn hay nên vui nữa, các mẹ có kinh nghiệm vui lòng giải tỏa nổi lo và cho e lời khuyên với ạ, e xin cảm ơn trước.
    chuyện là vậy: e có 1 bé gái hiện đang học lớp 1 rồi, nữa tháng trước đây bé bị thủy đậu, e chăm bé thế là e cũng bị lây thủy đậu, lúc e bị thủy đậu là e vừa mang thai đứa thứ 2 mà ko biết, e vẫn uống 2 ngày thuốc thủy đậu và bôi thuốc ngoài da, hiện tại e đã hết hẳn bệnh và ko có biến chứng gì, mấy hôm nay e thấy người khó chịu, lại trể kinh 4 ngày, e thử thai thấy que 2 vạch. vợ chồng e hiện tại cũng muốn có em bé, nhưng vì e thấy mình mới bị thủy đậu xong nên rất lo cho cái thai, e vội vàng ra Từ Dũ khám, hỏi bác sỉ nhưng bác sỉ cũng ko thể giải quyết được thắc mắc của em là e bị thủy đậu và uống thuốc thủy đậu trong thời gian đó có ảnh hưởng gì tới thai nhi ko, họ chỉ nói là có thai thì theo dỏi thôi, e hỏi nhiều quá nên họ hẹn e ngày mai qua dịch vụ tư vấn tiền sản( vì hôm nay chủ nhật ko làm), e đọc thông tin trên mạng thấy thủy đậu ảnh hưởng đến thai nhi từ tuần thứ 8 trở đi còn sớm hơn thì ko thấy nói, nếu tính ra thì bây giờ cái thai của e khoảng 3 tuần tuổi,( e bị thủy đậu lúc thai khoảng gần 2 tuần, lúc đó chưa trể kinh mà, vì tháng này vợ chồng e gần nhau ít nên e có thể biết tuổi thai), em lo quá các mẹ ơi, em ko muốn bỏ bé đi đâu, hu hu, mẹ nào có kinh nghiệm vụ này vui lòng giải bày cùng e với, em xin chân thành cám ơn!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vợ mình cũng bị thuỷ đậu vào tuần thứ 10 .. Đi khám đủ kiểu mọi kết quả bình thươngf . Thế là mình quyết định để ! Giờ dc 18 tuần rồi .. Hi vọng con sẽ bình thường như bao đứa trẻ khác

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anhdalamgisai0706
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhdalamgisai0706 Xem bài viết
    Vợ mình cũng bị thuỷ đậu vào tuần thứ 10 .. Đi khám đủ kiểu mọi kết quả bình thươngf . Thế là mình quyết định để ! Giờ dc 18 tuần rồi .. Hi vọng con sẽ bình thường như bao đứa trẻ khác

hì, cám ơn bạn, cầu chúc cho cháu được bình an, sáng nay mình đi siêu âm, bác sỉ bảo thai mới 4 tuần chưa có tim thai nên chưa xét nghiệm được vậy nên ko thể tư vấn cho mình được, hẹn 2 tuần sau siêu âm tim thai rồi mới cho đi xét nghiệm, nhưng mình nghỉ thai còn nhỏ chưa có tim thai nên sẽ ko sao, mình quyết định giử bé và theo dỏi, cám ơn dòng chia sẽ của bạn đã làm mình vững tin hơn nhiều.ah vợ chồng bạn đi siêu âm độ dày da gáy thai nhi cho yên tâm nhé, cái này để loại trừ bệnh down đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 104 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bị thủy đậu khi mang thai
    Mn vào đây xem tham khảo đc gì ko nhé.
    Mình cũng đang bị thủy đậu nhưng là tháng cuối trước sinh nay vẫn chưa hết, giờ sắp sinh đang chờ con ra thế nào hix
    • 101 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yingzhu Xem bài viết
    Bị thủy đậu khi mang thai
    mn vào đây xem tham khảo đc gì ko nhé.
    Mình cũng đang bị thủy đậu nhưng là tháng cuối trước sinh nay vẫn chưa hết, giờ sắp sinh đang chờ con ra thế nào hix
    bạn ấy ơi! Mình nghe nói bị thủy đậu tháng sắp sinh là nguy hiểm lắm đó , mẹ nó nhớ chăm sóc cẩn thận và theo dỏi thai thường xuyên nhé, cầu chúc mẹ con bạn bình yên.dú sao cũng phải cố gắng lên mẹ nó nhé!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 104 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metit3333 Xem bài viết
    bạn ấy ơi! Mình nghe nói bị thủy đậu tháng sắp sinh là nguy hiểm lắm đó , mẹ nó nhớ chăm sóc cẩn thận và theo dỏi thai thường xuyên nhé, cầu chúc mẹ con bạn bình yên.dú sao cũng phải cố gắng lên mẹ nó nhé!!!
    Cám ơn mn nhiều nhé! Mình chưa bao giờ bị thủy đậu, ngay lúc bầu bì lâu khỏi thật, tv bé máy đều, mà 38w++ rồi, hồi hộp lắm
    • 101 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

KO SAO ĐÂU MẸ YingZhu AH, CỐ LÊN ĐỪNG LO QUÁ LẠI ẢNH HƯỞNG ĐẾN EM BÉ NHÉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn. Bạn có thể chia sẻ về bé của bạn đc ko ạ. Vì mình cũng giống bạn. M bị thủy đậu tuần thứ 2 . có uống thuốc thủy đậu nữa. Lúc đấy m ko biết có thai. Bjo tuần thứ 6 mình mới biết.m đang rất lo. Và ko biết nên làm sao. Mong bạn có thể chia sẻ với mình
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn. Bạn có thể chia sẻ về bé của bạn đc ko ạ. Vì mình cũng giống bạn. M bị thủy đậu tuần thứ 2 . có uống thuốc thủy đậu nữa. Lúc đấy m ko biết có thai. Bjo tuần thứ 6 mình mới biết.m đang rất lo. Và ko biết nên làm sao. Mong bạn có thể chia sẻ với mình
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn. Vợ bạn bị thủy đậu có uống thuốc j ko ? Bjo sao rồi bạn. M cũng tình trạng giống mn. Bjo vừa lo,vừa sợ ko biết phải làm sao nữa..
    • 101 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

hì, mình giống bạn nè, ko sao đâu bạn, lúc đầu mình cũng như banj, lo lắm, nhưng cứ đi khám thai định kì và mình báo với bác sĩ tình hình minh lo lắng như thế để bác sĩ theo dỏi thêm cho yên tâm, nhưng thực chất là ko sao đâu, bs nói thủy đậu ảnh hưởng chủ yếu lúc thai lớn và tỉ lệ ảnh hưởng đến thai cũng rất thấp, nhưng tuyệt đối bây giờ ko dc uống thuốc vớ vẫn nữa nhé, bé nhà mình sinh ra được 3,6 kg, rất bụ bẫm dể thương, hì hì, bé hóng chuyện sớm, phát triển tâm thần và thể chất tốt, chưa dc 3 tháng mà cũng dc 7kg rồi, nhanh nhẹn, hiếu động nên bạn đừng lo, gắng khám theo định kì cho yên tâm hơn nhé, tìm hiểu thông tin tránh ăn các chất ko tốt cho thai nhi nhé, vài dòng chia sex củng bạn, chúc mẹ con bạn mạnh khỏe nha.
    ah bé nhà mình rất ngoan nữa đó nhé, ko khóc, ăn no chơi xong là ngủ, hì hi, trộm vía.có gì thắc mắc bạn hỏi mình sẽ trả lời nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thichtd Xem bài viết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhdalamgisai0706 Xem bài viết

A ơi, giờ kết quả thế nào rồi ạ, e cũng đang bị ở tuần thứ 10, giờ được 12 tuần rồi, nh bệnh chưa đỡ nên chưa đi khám j cả, phải làm những j vậy a?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metit3333 Xem bài viết
    hì, mình giống bạn nè, ko sao đâu bạn, lúc đầu mình cũng như banj, lo lắm, nhưng cứ đi khám thai định kì và mình báo với bác sĩ tình hình minh lo lắng như thế để bác sĩ theo dỏi thêm cho yên tâm, nhưng thực chất là ko sao đâu, bs nói thủy đậu ảnh hưởng chủ yếu lúc thai lớn và tỉ lệ ảnh hưởng đến thai cũng rất thấp, nhưng tuyệt đối bây giờ ko dc uống thuốc vớ vẫn nữa nhé, bé nhà mình sinh ra được 3,6 kg, rất bụ bẫm dể thương, hì hì, bé hóng chuyện sớm, phát triển tâm thần và thể chất tốt, chưa dc 3 tháng mà cũng dc 7kg rồi, nhanh nhẹn, hiếu động nên bạn đừng lo, gắng khám theo định kì cho yên tâm hơn nhé, tìm hiểu thông tin tránh ăn các chất ko tốt cho thai nhi nhé, vài dòng chia sex củng bạn, chúc mẹ con bạn mạnh khỏe nha.
    ah bé nhà mình rất ngoan nữa đó nhé, ko khóc, ăn no chơi xong là ngủ, hì hi, trộm vía.có gì thắc mắc bạn hỏi mình sẽ trả lời nhé.
    T cũng bị. Nh lúc đo bé được 10 tuần rồi, khóc ròng mất 3 ngày vì lo cho con, 12 tuần t đi đo mờ da gáy, thì bình thường, t thấy lo lắng quá mn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M cug giong bạn nhung bay gio hoang mang lam.k bit hai lam sao.bạn cho minh hoi bé cua bạn bay gio may thang roy???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

A ơi. Bé nhà a đến bh vẫn khỏe chứ ak? E cũng bầu 3 tuần thì lên thủy đậu. Giờ k biết nên giữ hay k nữa ak???
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Khi mang thai mà bị thủy đậu thì rất nguy hiểm đấy ạ mẹ nên đi khám bác sĩ cho an toàn nhé để không bị ảnh hưởng đến con
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có bầu được 11 tháng mới phát hiện bị thủy đậu, không biết có mẹ nào bị rồi sinh con thế nào , chia sẻ cho mọi người vơi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichtd Xem bài viết
    Chào bạn! Bạn có thể cho mình biết tình hình bé nhà bạn thế nào không. Hiện giờ mình cũng đang bầu 3 tuần và bị thủy đậu. Nhưng thai vẫn chưa vào tử cung. Hiện mình đang điều trị và theo dõi tại Bv phụ sản trung ương. Ở đây bác sĩ điều trị thủy đậu và theo dõi thai vào tử cung, có dùng kháng sinh và chống nhiễm khuẩn. Mình lo lắng quá. Mong bạn chia sẻ với mình