• 1 Lượt chia sẻ
  • 51.1K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metit3333 Xem bài viết
    báo cáo để các mẹ yên tâm nè, hôm qua mình đã đi siêu âm ở từ dũ, đã có tim thai, thai bình thường, bác sĩ cho làm hết các xét nghiệm đều bình thường, sau đó mình đi tư vấn, bác sĩ bảo ko sao, thủy đậu chủ yếu ảnh hưởng lúc thai lớn và tháng cuối cùng sắp sinh, và tỉ lệ ảnh hưởng cũng rất thấp, mình bị lúc thai còn nhỏ nên ko sao, nếu ảnh hưởng thì thai đã bị sẫy luôn rồi. và mình có hỏi thêm là chồng mình có uống thuốc điều trị viêm họng của bệnh viện tai mũi họng thì có ảnh hưởng gì đến tinh trùng ko và như thế có ảnh hưởng đến thai ko, bác sỉ trả lời là nếu tinh trùng bị ảnh hưởng thì đã ko thụ thai được , còn nếu đã thụ thai nghĩa là ko sao, những loại thuốc mình uống lúc bị thủy đậu đều dùng được trong thai kì, bác sĩ hẹn khám thai định kì thôi các mẹ ạ, vậy nên các mẹ cứ yên tâm đừng lo lắng quá nhé, nếu mẹ nào lở uống thuốc gì thì khi đi khám nhớ mang theo toa thuốc để hỏi bác sĩ nhé, ko phải thuốc nào cũng ảnh hưởng đến thai đâu, hãy khám thai thường xuyên và làm các xét nghiệm theo yêu cầu của bác sĩ để em bé khỏe mạnh nhé, nếu các mẹ có nghi ngờ gì hãy ghé từ dũ để kiểm tra nhé, xét nghiệm rất chính xác ( đặc biệt là bệnh down) , có điều chi phí hơi cao.
    Lúc trước em cũng rối bời lắm. Nghe mn nói em nhẹ hết cả người. Thế là yên tâm rồi. Metit3333 em bé được mấy tuần rồi. Vừa rồi mn làm những xét nghiệm gì bảo em với.

• 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bomyeu666, thai mình dc 7-8 tuần, siêu âm có tim thai nên bs cho đi xét nghiệm máu, lấy tới 4 ống máu, xét nghiệm nhiều thứ lắm như là HIV, Rubella,giang mai,hồng cầu,....túm lại là 1 loạt danh sách luôn, tổng cộng tiền xét nghiệm gần 1 triệu 500 ngàn luôn.bs hẹn 4 tuần nửa đi khám lại sẽ cho đo độ dày da gáy thai nhi , vượt qua ải này là yên tâm, hic
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

metit3333, thai mình được 9 tuần nhưng chu kỳ của mình dài nên tính tuổi thai cũng chỉ bằng mn thôi. Metit333 bị lấy tới 4 ống máu cơ ah, mình chỉ lấy một ống thôi tại mình không yêu cầu làm nhiều xét nghiệm như mn. Mình đang đợi đến 12 tuần đi kiểm tra đây. Hiện tại mọi thứ đều ổn cả.
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cập nhật tình hình củng cố thêm tinh thần cho các mẹ nhé. Hôm qua em đã đi siêu âm mốc 12 tuần tại phòng khám của BS Danh Cường rồi. Con được 12 tuần 6 ngày nặng 68gr, độ mờ da gáy 1.4mm. Con được siêu âm và chuẩn đoán là mọi thứ đều bình thường ở tuổi thai đó. Vậy là con em đã đi được 1/3 chặng đường an toàn rùi.Vợ chồng em mừng rơi nước mắt đang đợi làm triple test và đi siêu âm mốc tiếp theo. Chúc các mẹ đều có tin vui nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melnguyen212 Xem bài viết
    Em cập nhật tình hình củng cố thêm tinh thần cho các mẹ nhé. Hôm qua em đã đi siêu âm mốc 12 tuần tại phòng khám của BS Danh Cường rồi. Con được 12 tuần 6 ngày nặng 68gr, độ mờ da gáy 1.4mm. Con được siêu âm và chuẩn đoán là mọi thứ đều bình thường ở tuổi thai đó. Vậy là con em đã đi được 1/3 chặng đường an toàn rùi.Vợ chồng em mừng rơi nước mắt đang đợi làm triple test và đi siêu âm mốc tiếp theo. Chúc các mẹ đều có tin vui nhé.
    chúc mừng vợ chồng bạn nhé! mình đang đợi 2 tuần nữa để siêu âm mốc 12 tuần đây.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng melnguyen212 nhé. Cho mình hỏi là khi khám bs Cường mn có nói rõ bị thủy đậu lúc nào không? Mình tuần sau cũng khám chỗ bs Cường.
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn metit3333 và mẹ Bomyeu666 nhé. Mình không nói là bị thủy đậu mẹ Bom ạ vì mình chỉ đợi bs nói bt thôi là vui rồi, nếu có vấn đề j mình mới nói là bị thủy đậu để được tư vấn. mn cũng khám bs Cường à? với bs C thì mình ko nên hỏi nhiều mn ạ. Vì bs cũng hơi khó tính, nếu mọi thứ bt sẽ ko tư vấn j cả đâu mn ạ. Các mẹ cứ vững tâm để con khỏe nhé. Chúc Metit3333 và mẹ Bomyeu666 thuận lợi bé khỏe mẹ vui nhé :X
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua mình đã đi siêu âm mốc 12 tuần tại phòng khám 12 TTT của BS Cường rồi. Con được 12tuần 5 ngày nặng 63gr, khoảng sáng sau gáy 1.3mm. Con phát triển bình thường, mọi chỉ số đều đạt chuẩn ở tuổi thai này. 3 tuần nữa mình sẽ đi làm triple test tại Bệnh viện phụ sản TW. Con của chúng ta thật mạnh mẽ phải không các mẹ.
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng đã siêu âm lúc được 11 tuần 5 ngày, độ mờ da gáy là 1,8mm. nhịp tim 174l/phút, thai bình thường, thấy rỏ hình e bé thương ơi là thương, hì..., mình làm xét nghiệm sàng lọc trước sinh doble test rồi nhưng 10/6 mới có kết quả, bác sĩ bảo bình thường ko có gì bất thường cả.mình khám ở Từ Dũ nên bác sĩ cho làm tất cả các xét nghiệm luôn.
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ khác đâu rồi ko thấy ú ớ nhỉ? mình siêu âm lúc 14 tuần bác sĩ bảo giống bố đấy, bé bình thường , hì, tình hình các mẹ khác thế nào rồi nhỉ?
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đây đây e cập nhật tình hình cho các mẹ đây, e vừa đi siêu âm mốc 18 tuần bs Danh Cường về, e đến siêu âm bác chỉ chốt lại câu "xong" mà em nhẹ cả người. Kết hợp với phiếu xét nghiệm triple test bé nhà em được kết luận là bình thường các mẹ ạ, mỗi tội con hơi còi hic. Theo KKC của em thì h bé là 20 tuần rồi mà trong phiếu siêu âm của em có 17 tuần thôi các mẹ ạ. Vậy nên mẹ nào cùng hoàn cảnh bị thủy đậu với nhà em cứ vững tin nhé. Công chúa nhà e được nửa chặng đường rồi đó :X
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em cũng bị thủy đậu khi mới mang thai, vừa khỏi xong thì phát hiện có thai, lúc bị chắc thai 2w rồi. Thấy mọi người bảo rủi ro không cao lắm nhưng vẫn lo.

Có mẹ nào đã đi hết chặng đường rồi chưa ạ? Nhà e chủ quan quá nên chưa tiêm phòng j, mọi ng có kinh nghiệm thì giúp nhà em với ạ. Lo quá ((
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ thieulam245 đừng lo, mình đây cũng như bạn nè, mà mình còn uống thuốc trị thủy đậu nữa cơ đấy, hiện tại thai bé nhà mình dc 16 tuần rồi, các kết quả xét nghiệm và siêu âm đều bình thường, lúc mẹ nó bị thủy đậu có khi thai chưa làm tổ trong tử cung nữa cơ đấy, bs bảo nếu ảnh hưởng thủy đậu từ mẹ lúc đó thì đã sẩy thai luôn rồi, còn nếu thai vẫn phát triển tốt thì có nghĩa là ko sao, với lại thủy đậu chủ yếu ảnh hưởng lúc thai đã lớn và tỉ lệ ảnh hưởng cũng rất thấp nên mẹ nó yên tâm nhé, mẹ nó cứ khám thai định kì và làm đầy đủ các xét nghiệm của bs là ok nhé!!!!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thnks metit3333 nha, nhà tớ cũng uống thuốc tẹt bô mà, có biết là có thai đâu, hic, giờ mới dc có 5w, đã vào tử cung rồi nhưng chưa thấy tim thai, chắc phải 6W mới có hả bạn?
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

khoảng 7, 8 tuần mới có tim thai ấy bạn thieulam245 ạ, bs bảo mình lúc đó hẵng đi siêu âm kt tim thai, vậy là mình siêu âm lúc 7 tuần đã thấy tim thai.
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ah bạn thieulam245, mình có trả lời mail riêng cho bạn qua email uyenhanu@gmail.com rồi đó nhé!
    • 172 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thieulam245 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em cũng bị thủy đậu khi mới mang thai, vừa khỏi xong thì phát hiện có thai, lúc bị chắc thai 2w rồi. Thấy mọi người bảo rủi ro không cao lắm nhưng vẫn lo.

Có mẹ nào đã đi hết chặng đường rồi chưa ạ? Nhà e chủ quan quá nên chưa tiêm phòng j, mọi ng có kinh nghiệm thì giúp nhà em với ạ. Lo quá ((
    Lo lắng lại ảnh hưởng đến thai đấy bạn. Chi gái mình lúc mang bầu cũng bị thủy đậu đấy, cũng lo, đi khám bác sỹ, nhưng bác sỹ nói không sao. Giờ thằng bé đã lớn, ko hề có vấn đề gì.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây đây e cập nhật tình hình cho các mẹ đây, e vừa đi siêu âm mốc 18 tuần bs Danh Cường về, e đến siêu âm bác chỉ chốt lại câu "xong" mà em nhẹ cả người. Kết hợp với phiếu xét nghiệm triple test bé nhà em được kết luận là bình thường các mẹ ạ, mỗi tội con hơi còi hic. Theo KKC của em thì h bé là 20 tuần rồi mà trong phiếu siêu âm của em có 17 tuần thôi các mẹ ạ. Vậy nên mẹ nào cùng hoàn cảnh bị thủy đậu với nhà em cứ vững tin nhé. Công chúa nhà e được nửa chặng đường rồi đó :X
    Melnguyen212 ơi cho mình hỏi xíu, 12 tuần siêu âm chỗ bs Cường rồi, triple test rồi nhưng 18 tuần không qua chỗ bs siêu âm được thì 22 tuần có tiếp tục siêu âm chỗ bs Cường được không nhỉ? Họ có nhận siêu âm cho mình nữa không?
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9