• 1 Lượt chia sẻ
  • 46.1K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tư vấn giúp em với. E mang thai được 19 tuần. E vừa xuất viên hôm qua sau khi nằm viện 4ngày vì bị ngộ độc thực phẩm, s.a thì e bé không sao. Tự nhiên từ sáng đến tối nay bị nổi lên khoảng 6 mụt nước giống như thủy đậu ở vùng đùi, bụng, lưng, dưới cánh tay. E k bị sốt. Có fải e bị thủy đậu k các mẹ, liệu có nguy cơ ảnh hưởng tới e bé không. Ah, trước kia e có tiếp xúc với mấy người thân bị thủy đậu nhưng e k bị lây, nên e cứ nghĩ là mình đã bị rồi. Mong các mẹ tư vấn giúp, e cảm ơn nhiều ạh.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tận hưởng cuộc sống giữa những bộn bề

Rời ghế nóng mùa giải thứ 2 cuộc thi Giọng Hát Việt Nhí 2014 với nhiều kỷ niệm khó quên , Lưu Hương...

• Bị cảm lạnh khi mang thai 3 tháng đầu

Các mẹ ơi, mình đọc diễn đàn đã lâu nhưng hôm nay mới tham gia viết bài đầu tiên. Mong được các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với. Chả là mình đang có bầu đứa đầu (có tiền sử lưu thai 2 lần). Ở tuần thứ 6-7 mình bị cảm lạnh: trong 2 ngày có ho, sụt sịt, người chỉ hơi mệt một chút. Không đau họng,...

• Tìm hiểu 10 loại hạt tốt nhất cho mẹ bầu

Trong thời kỳ mang thai, bà mẹ cần bổ sung rất nhiều chất dinh dưỡng từ thịt, rau, trứng, cá......

• Hành trình vượt cạn của mẹ ba con

Sau ba lần vượt cạn, một lần đẻ mổ, hai lần sinh thường (mổ đẻ là tập hai), mẹ cháu đúc rút thành...

• Phòng ngừa Thủy đậu khi mang thai

Các mẹ ơi, cứu em với, help meeeeee!!!!! Chả là trên công ty chồng em đang có dịch Thủy đậu, mà chiều qua đi làm về trên tay anh ấy đã có 2 nốt như muỗi đốt, nhưng đỏ mọng lên rồi. Các chị ơi, các chị tư vấn giúp em với, là bọn em nên cách li như thế nào và xử lý thế nào nếu chồng em bị Thủy...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongvu812000 Xem bài viết
    Chào các chị,

Em là thành viên mới, rất mong nhận được sự chia sẻ của các chị cho vấn đề của em.

Em mang thai lần đầu, đến nay tuần thứ 12, em bị mắc thủy đậu và đã khỏi (khoảng tuần thứ 10 - 11). Hôm qua đi khám bác sỹ Cường nói là chắc chắn ảnh hưởng đến thai. hiện thai của em bình thường nhưng bác í bảo không thể nói trước được. Em rất lo lắng không biết phải làm thế nào, lên mạng đọc thấy sợ quá. Khám ở viện lây bác sỹ bảo nếu không bị sốt thì sẽ không sao. Các mẹ ai có kinh nghiệm hay biết về bệnh này chia sẻ với em nhé.

Cảm ơn cả nhà!
    Chị ơi, em đang gặp phải trường hợp như chị nè, em mang bầu được 10 tuần thì bị thủy đậu! Đi khám Bs bảo nên bỏ thai, buồn quá lang thang lên đây thấy trường hợp của chị.
    Cho em hỏi hiện giờ bé của chị thế nào rồi? Em mong được sự chia sẻ của chị!
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng mang bầu 9 tuần. Chưa bị thủy đậu nhưng có chị cùng văn phòng đang bị và mình rất lo lắng... Vì mình chưa bị bao giờ, hơn nữa bệnh này có thể lây trước khi người bệnh phát bệnh 5 ngày cơ...
    Chỉ bực 1 điều là các chị ý có con bị thủy đậu, bản thân có khả năng mắc rất cao nhưng không có ý thức phòng tránh bệnh cho người khác. Mình đã đề nghị để có biện pháp phòng tránh cho mọi người xung quanh rồi, nhưng chỉ sợ ai đó hoặc chính mình đã bị lây từ những hôm trước nhưng chưa phát bệnh thôi. Nhưng nếu không may bị mắc thủy đậu đi chăng nữa, thì mình cũng sẽ không bỏ con, mình vẫn sẽ hi vọng ...
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tuntinbun ơi, em đang ở hoàn cảnh giống của chị quá, chị cho e hỏi giờ e bé của chị thế nào rồi ạ? bây giờ e cũng đang rối bời quá không bít e bé có bị ảnh hưởng không nữa.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tìm dc một trang báo tư vấn, ai trong hoàn cảnh tương tự như mình có thể yên tâm phần nào.
    http://tainghebabau.com/Cam-nang-ba-...i-thuy-dau.htm
    Tuần thứ 2 của thai kỳ, tôi bị thuỷ đậu. Giờ đã được gần 13 tuần, tôi lo lắng sợ bệnh ảnh hưởng đến thai nhi. Tôi định được 14 tuần sẽ đi siêu âm nhằm phát hiện dị tật bẩm sinh. Mong bác sĩ cho một lời khuyên, tôi xin cảm ơn!
    Ngọc Thủy_ TP.HCMTrả lời:
    Chào bạn
    Bạn bị mắc thuỷ đậu ở tuần thứ 2 của thai kỳ và hiện thai của đã 13 tuần, nên nguy cơ biến chứng đã qua. Bây giờ, bạn chỉ cần tiếp tục theo dõi thai. Biến chứng của thuỷ đậu trong thai kỳ thường gây các dị dạng về hình thái của thai nhi. Tuy nhiên, có thể phát hiện bằng siêu âm. Bạn nên theo dõi thai nghén như bình thường và siêu âm vào các thời điểm 11 - 13 tuần 6 ngày, 22 tuần và 32 tuần, để phát hiện các bất thường của thai. Tốt nhất, là được theo dõi ở cơ sở có uy tín, nhằm tránh bỏ sót các dị dạng nhỏ khó phát hiện.
    PGS.TS Nguyễn Viết Tiến
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đã khỏi thủy đậu rồi, nhưng cũng là lúc mình phát hiện chính xác là mình đã có bầu. Mình đi siêu âm 2 lần rồi, trứng chưa về tổ mình rất lo, theo như cách tính của bác sĩ thì thai mình đã gần 7 tuần tuổi. Bạn bè mình và cả ông bác sĩ khám thủy đậu khuyên mình bỏ thai, ông ý còn bảo " mày có muốn con mày sinh ra bị quái thai không" mình rất ghét ông bác sĩ này nên quay lưng đi về luôn. Chỉ số hcg của mình khi mình phát hiện có thai là 62 sau 1 tuần tăng lên 1250. Bây giờ mình mặc kệ rồi, con mình, mình giữ (. Nên có bạn nào đã từng trong trường hợp này con sinh ra vẫn khỏe mạnh thì vào lấy tinh thần giúp mình với, mình gầy đi 3kg kể từ lúc phát hiện thủy đậu rồi, mình thật sự không muốn bỏ đứa con này, mình cũng tìm hiểu và thấy tỉ lệ rất thấp khoảng 0,02-0,04 thôi sao mọi người cứ nói là nguy hiểm thế nhỉ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao melnguyen212 dc 7 tuần rồi mà chưa về tổ vậy? bt tầm đấy là đã nghe thấy tim thai rồi mà. Mình cũng bị kiểu như bạn lúc khỏi thủy đậu thì mình phát hiện thai dc 5tuan tuổi rồi nhưng đã về tổ rõ rồi cơ.
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Baby9085 ơi, mình cũng đang lo bạn à, theo chu kỳ của mình thì ngày đầu ck cuối là ngày 2/2 cho đến nay là 50 ngày rồi ( 7 tuần 1 ngày) mà bs vẫn chưa kết luận j chỉ nói có thể mình rụng trứng cuối chu kì. Mà lượng hcg của mình vẫn tăng đều (62-1250 trong vòng 1 tuần) nên mình vẫn đang đợi bạn ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của melnguyen212
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác sỹ nói vậy chắc hẳn bác có nhiều kinh nghiệm rồi nên melnguyeen212 cũng chớ lo. Lo lắng nhiều cũng k tốt cho e bé! Sao cho mẹ thấy khỏe trong người thì e bé cũng sẽ tốt hơn! Mình có e bé tính giờ dc 6w rồi, hồi phát hiện có e bé rồi bị thủy đậu đi khám ng ta bảo bỏ mình cũng gét lắm, hai vợ chồng mình định lên Hà Nội để xin tư vấn nhưng ck mình bảo e có di khám tư vấn đi nữa thì e vẫn quyết giữ lại thôi. Hiện giờ bạn melnguyen212 đã định sắp tới thế nào chưa? mình đang tính 12thang đi khám ở HN và làm các xét nghiệm chuẩn đoán dị tật thai chứ giờ ai nói mình cũng không tin tưởng ở trình độ tư vấn của họ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baby9085; 27/03/2015 vào lúc 08:47 AM.
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ôi, mình cũng vừa bị thủy đậu xong thì phát hiện mang thai dc 4 tuần, nghĩa là lúc mình bị thủy đậu là thai đang được 2 tuần, mình bị khoảng 4 ngày là hết sạch, bị nhẹ, đi khám thai ở từ dũ bác sỉ cho siêu âm, thai hiện tại 4-5 tuần, đã về tổ nhưng chưa có tim thai, bác sỉ hẹn 2 tuần nửa lại siêu âm kiểm tra có tim thai thì cho làm xét nghiệm , có kết quả xét nghiệm thì cho mình tư vấn tiền sản, hiện tại mình cũng đang rất lo, hồi hộp chờ đợi đây
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình gần 8 tuần con mới về tổ cơ, bạn mới 4-5 tuần thì đừng lo nhé. Bs siêu âm cho mình bảo mọi thứ bình thường thôi. Mình đang đợi đủ 12 tuần để đi làm các xét nghiệm. các mẹ đừng lo quá, vì tỉ lệ cũng rất thấp mà. Mình giờ không lo nữa rồi, vì cảm nhận hàng ngày con vẫn lớn lên trong mình nên càng phải cố gắng hơn nữa. TH của bạn bị nhẹ mà con mới 2 tuần chắc không có vấn đề gì đâu...
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8