• 1 Lượt chia sẻ
  • 37.2K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị thủy đậu khi 24 tuần (theo bs siêu âm), theo mình tính thì 22 tuần. Mình lo quá, giờ mình 26 tuần rồi. Lúc nào đầu minh cũng quay cuồng với máy chữa: ảnh hưởng của thủy đậu khi mang thai giãn não thất, đục thủy tinh thể, chậm phát triển tinh thần. Mình buồn quá. Lúc bị thủy đậu mình bị khoảng 50 nốt, không sốt, không ho. Minh gọi điện cho thằng em họ là bác sỹ hỏi nó bảo chị bị ở giai đoạn này không nguy hiểm, nguy cơ thấp. Vậy mà mình vẫn mất tinh thần quá.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ thai của tớ đã đc hơn 15 tuần. Chẳng biết có bị ảnh hưởng vụ thuỷ đậu lúc thai 6 tuần không nhưng mình quyết định giữ em bé. Hi vọng rằng cò của mẹ không sao. hiện giờ theo như siêu âm thì bình thương. doubletest cũng cho kêt quả không sao , còn đợi làm nốt 1 lần triptest nữa là mình cũng có thể yên tâm rồi. Lo lắng quá nên giờ thai hơn 15 tuần tuổi mà mẹ không tăng cân mà còn sụt cân
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ.Cho mình hỏi mình bị thủy đậu đến hom nay đc 3 tuần rồi.Gần nhuq là khỏi hẳn.Nhung sau đó phát hiện mình có thai được 4 tuần.Liệu thời gian như vậy có ảnh hưởng đến thai không?minh đang phân vân và rất bối rối.Các mẹ có kinh nghiệm chỉ mình với.Đang rất cần gấp.Mong các mẹ và bác sỹ tư vấn giúp.Nếu khám thì khám ở đâu nhé.Cảm ơn các mẹ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ là không sao vì mình bị thuỷ đậu lúc 6 tuần thai và giờ thai đã 7 tháng rồi. Mọi kiểm tra và siêu âm đều cho kết quả bt. Mình tin là con mình khoẻ mạnh và thông minh
    • 454 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Mình cũng vừa hết thủy đậu xong , mình đang có bé được 10 tuần 3 ngày. hồi hộp và lo lắng lắm, mong các mẹ ai đã trải qua mà vẫn sinh bé bình thường cho mình thêm sức mạnh. giờ mình đang hồi hộp chờ cuối tuần sau siêu âm 12 week đây. Cầu trời phật phù hộ
    Lạy Trời lạy Phật cho bé bình an 9 tháng 10 ngày, Nam Mô A Di Đà Phật
    • 573 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Bệnh trái rạ còn gọi là thủy đậu, không phải là Rubella nhé, nếu mẹ mắcc bệnh trái rạ vào 3 tháng đầu và 3 tháng giữa thì dễ lây nhiễm sang con, có thể gây một số dị tật cho thai nhi, tuy nhiên tỷ lệ này thấp khoảng 0,4 đến 2%. Bạn ở 3 tháng cuối thì tỷ lệ sẽ thấp hơn nhưng nếu bị trong 5 ngày trước khi sinh và 2 ngày sau khi sinh, con dễ bị thủy đậu sơ sinh gây biến chứng cao. Bây giờ thì cầu mong cho bạn không bị thôi, tốt nhất cách ly với người bệnh và nhớ là không đi tiêm vacxin nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi me buppy Xem bài viết
    Hôm trước tết đi khám thai ở PSQT, lúc đó thai được 11.5 tuần, BS cho em xét nghiệm đủ thứ, trong đó có xét nghiệm rubella.Kết quả: Rub IgG II là 218UL/ml : dương tính, IgM là 0,13UL/ml : âm tính.BS thì bảo là như vậy trong quá khứ em đả từng bị rubella nhưng bây giờ thì không bị.Bảo không sao hết.Tháng sau tái khám.Đọc thông tin trên mạng về bệnh rubella em sợ quá, khóc suốt thôi.Không biết con mình đẻ ra có bị sao không nữa.Có mẹ nào từng xét nghiệm hoặc có kinh nghiêm về bệnh này giải thích cho em nghe với. Em sợ lắm các mẹ ơi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khoảng gần 1 năm trước em gái mình cũng bị THỦY ĐẬU, nó đang mang bầu tháng thứ 3, mình và mẹ rất lo lắng, mình được mách về chữa ở phòng khám của Bác Vui chữa nhanh khỏi, nên mình đưa em gái mình về đó chữa, quả nhiên đắp thuốc 4 - 5 ngày là khỏi, chi phí đi lại mình không tính, nhưng riêng tiền thuốc cho em gái mình hết chỉ có 360n, chữa ở đó hiệu quả nhanh mà giá cả khá hợp lý, chỗ phòng khám này chữa lâu lăm rồi thì phải, hôm mình về thấy rất nhiều người cũng đến chữa như em gái mình, Bạn về đó chữa nhanh đi, đừng để nó lan ra là ảnh hưởng đến em bé và tàn phá dung nhan bên ngoài nữa.

Bạn gọi số này để được tư vấn nè: 0976459478 (Số điện thoại cầm tay của Bác sĩ Vui).

Mình đưa em gái đến đó cũng khá lâu rồi, vẫn còn giữ được cái card của bác ấy nên còn sđt và địa chỉ, còn đây là địa chỉ nhé: Phòng khám bác sĩ Vui, ở Xã Dạ trạch, Huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên. (nếu bạn ngại gió ra ngoài sợ nó lan ra, thì bạn có thể gọi hỏi để được tư vấn, nếu mình không nhầm thì bên phòng khám của bác ấy có nhận gửi thuốc đến tận nơi cho bệnh nhân ở xa thì phải, Chúc bạn mau khỏi nhé)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phòng ngừa Thủy đậu khi mang thai

Các mẹ ơi, cứu em với, help meeeeee!!!!! Chả là trên công ty chồng em đang có dịch Thủy đậu, mà chiều qua đi làm về trên tay anh ấy đã có 2 nốt như muỗi đốt, nhưng đỏ mọng lên rồi. Các chị ơi, các chị tư vấn giúp em với, là bọn em nên cách li như thế nào và xử lý thế nào nếu chồng em bị Thủy...

• chế biến rau cho bé ăn dặm

E và mẹ chồng mâu thuẫn trong việc cho bé ăn rau. Mc e thì muốn nấu hơi mềm rồi xay sinh tố, vì cho...

• Tiếp xúc với người bị thủy đậu khi đang có thai

Chào các mẹ! Các mẹ ơi, mấy bữa nay ông xã em bị sốt, nhưng ko biết là bị gì, cách đây 2 ngày em đưa ông xã vào nhập viện thì được xác định là bị thủy đậu, bây giờ người nổi đầy hạt đỏ. Nhưng em thì lại đang trễ kinh 10 rùi, mua que thử thì lên 2 vạch. Bây giờ em đang lo lắm, nếu chắc em có thai...

• Những bức ảnh xúc động về thân hình "xập xệ" của phụ nữ sau sinh

Sáng nay thay đồ đi làm, nhìn vô gương mình không còn nhận ra thân thể mình nữa, bất chợt mắt mình...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh mang thai khoang 2 tuan dang bi thuy dau duoc 4 ngay, minh bi noi nhieu kinh khung,mat noi phong nuoc to khap mat, lung, bung. Minh lo lang qua khong biet em be co bi anh huong khong, di kham nhieu thong tin trai chieu qua. Minh thay met moi qua. Co chinao bi trong khi moi co thai 2 tuan da di kiem tra va cho ket qua tot chua,neu chi nao da trai qua gop y cho em va nhung me bau cung hoan canh biet voi nhe.
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7