• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 38.6K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 267 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp mình với. Mình đang mang thai 5 tuần nhưng phát hiện bị thủy đậu mặc dù ko bị sốt. nhưng lo lắng lắm, bs nói tỷ lệ bị ảnh hưởng thấp nên theo dõi kỹ trong thai kỳ thì cũng yên tâm, thấy mẹ huongvu812000 sinh bé khỏe mạnh mình cũng yên tâm phần nào, mẹ nào có kinh nghiệm cho mình xin vài lời khuyên nhé, cảm ơn các mẹ nhiều lắm.

• 98 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình đang mang thai hơn 7 tháng, hồi 5 tháng mình cung mắc bệnh thuỷ đậu. Đi khám bác sĩ bảo 5 tháng thì không sao chỉ sợ ảnh hưởng tới não thôi. Đi siêu âm mầu bác sĩ bảo não bình thường.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,337 Bài viết

• 68,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeNhi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, giúp mình với. Mình đang mang thai 5 tuần nhưng phát hiện bị thủy đậu mặc dù ko bị sốt. nhưng lo lắng lắm, bs nói tỷ lệ bị ảnh hưởng thấp nên theo dõi kỹ trong thai kỳ thì cũng yên tâm, thấy mẹ huongvu812000 sinh bé khỏe mạnh mình cũng yên tâm phần nào, mẹ nào có kinh nghiệm cho mình xin vài lời khuyên nhé, cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    Mẹ nó cố gắng cách ly, giữ ấm, tránh lạnh, bôi thuốc đầy đủ, mắc bệnh này dễ gây sẩy thai nên nếu mẹ nó giữ thai tốt thì độ ảnh hưởng lên thai nhi rất ít. Đừng lo lắng quá nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Xin chia sẻ với các mẹ!
    Theo mình nghĩ các mẹ nên đến bs sản khoa khám và tư vấn để có câu trả lời cụ thể cho từng trường hợp của mình. Vì ko pải ai mắc bệnh đó thì mức độ ảnh hưởng đến con đều giống nhau. Còn muốn biết xem mức độ ảnh hưởng của thai như thế nào có thể làm xét nghiệm = phương pháp trích máu bào thai rồi theo dõi qua siêu âm.
    Các mẹ cũng đừng lo lắng quá ko lại ảnh hưởng tới baby. Chúc các mẹ sớm có kết quả cho mình. :LoveStruc:
    • 9,337 Bài viết

• 68,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi s0s-di0r Xem bài viết
    Xin chia sẻ với các mẹ!
    Theo mình nghĩ các mẹ nên đến bs sản khoa khám và tư vấn để có câu trả lời cụ thể cho từng trường hợp của mình. Vì ko pải ai mắc bệnh đó thì mức độ ảnh hưởng đến con đều giống nhau. Còn muốn biết xem mức độ ảnh hưởng của thai như thế nào có thể làm xét nghiệm = phương pháp trích máu bào thai rồi theo dõi qua siêu âm.
    Các mẹ cũng đừng lo lắng quá ko lại ảnh hưởng tới baby. Chúc các mẹ sớm có kết quả cho mình. :LoveStruc:
    Lần đầu tiên nghe thuật ngữ này.. Xin hỏi mẹ nó trích máu bào thai là sao vậy ?

Đã có nhiều mẹ bị thủy đậu rồi và khi thai vẫn phát triển tốt sau 4-5 tuần thai thì độ ảnh hưởng lên thai nhi là 0,4%, gần như là ko có ảnh hưởng nào. Nhiễm bệnh này chỉ gây sảy thai thôi, nếu như cơ thể bạn vững và giữ thai tốt thì ko có vấn đề gì cả. Đương nhiên các mốc sau vẫn phải khám cẩn thận. Nhưng m ko nghĩ là phải chích máu bào thai đâu... có phải bạn nói là thủ thuật Chọc ối ko ?
    • 22 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

các chị ơi, tư vấn giúp em với. 1 chị trong cty hnay mới phát hiện bị thủy đậu/cháy rạ. Em mang thay 10 tuần nên lo lắm....ko biết phải như thế nào...các chị giúp em với...
    • Ado
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chị dâu em bị thủy đậu ngày 10/2, hơn 10 ngày mới bay hết mụn nước. Thử que thấy có thai.
    Chị em em tính, thì kỳ kinh cuối khoảng 16/1, vậy tuần rụng trứng thụ thai chắc là khoảng đầu tháng 2. Như vậy đến ngày lên thủy đậu là được 1 tuần thụ thai (tuần thứ 3 của thai kỳ theo các BS).
    Chị em không muốn bỏ, vì đã có lần phải bỏ do uống thuốc điều trị mụn không biết có bầu. Nhưng thực sự là rất lo lắng, không biết bệnh như vậy nguy cơ với con sẽ thế nào???
    Xin các mẹ thông thái cho em xin lời khuyên với ạ. Hoặc chị em có thể tới thăm khám bác sỹ nào (ở Hà Nội) để được tư vấn chuẩn nhất (nhà em không ở HN, nên các mẹ hướng dẫn kỹ địa chỉ giúp em để tìm BS tốt nhất với ạ)
    Em xin chân thành cảm ơn!
    • 192 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bị thủy đậu trong 3 tháng đầu rất nguy hiểm dẫn đến 1 số dị tật như chậm phát triển, đục thủy tinh thể dẫn đến mù...đấy là mình đọc thấy vậy còn mình cũgn ko rõ lắm phải đi bsĩ tư vấn, mình chỉ biết là có em bé làm cũgn mình tết về quê bị thủy đậu nên khi đi khám bsĩ kết luận thai 4 tuần và khuyên bạn ý bỏ nên bạn ý đã phải bỏ thai.
    • 647 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Chồng mình vừa phát hiện bị thủy đậu, đêm qua bắt đầu thấy phát ban nên đã nghi là thủy đậu rồi, sáng nay đi khám bác sỹ bảo là đúng là thủy đậu. Do sức đề kháng tốt nên mới phát ban nhẹ. Trước đó chồng mình ko có các dấu hiệu như sốt hay ho gì cả. Mình đang mang bầu tròn 34 tuần, sang tuần thứ 35 không biết mình có bị lây từ chồng không nữa, mình đang rất lo lắng.
    Chị gái mình hồi mang bầu 6 tháng cũng bị thủy đậu, trộm vía em bé sinh ra khỏe mạnh không bị di chứng gì. Nhưng mình đang ở tuần 35 rồi nên nguy cơ cao hơn. Hi vọng mọi thứ bình an. Đọc trên mạng thấy là nếu bị bệnh trước khi sinh 5 ngày đến sau sinh 2 ngày em bé sinh ra sẽ bị thủy đậu, nguy cơ tử vong cao làm mình lo quá.
    • 2,577 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Mình bắt đầu xuất hiện các nốt ban đỏ, cho mình hỏi hơi ngố tí là giờ đi khám ở đâu hả các mẹ? Khám ở bs sản hay khám ở bviện đa khoa? (mình ở Hà nội ạ)

• 647 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongdung82 Xem bài viết
    Mình bắt đầu xuất hiện các nốt ban đỏ, cho mình hỏi hơi ngố tí là giờ đi khám ở đâu hả các mẹ? Khám ở bs sản hay khám ở bviện đa khoa? (mình ở Hà nội ạ)
    Bạn tới viện da liễu để khám nhé, hồi chị mình bị thủy đậu đến viện sản họ ko khám đâu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nguy hiểm quá, thủy đậu khi mang thai ảnh hưởng rất nhiều đến thai nhi. Mình cũng sợ quá.
    • 2,577 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kelly_T Xem bài viết
    Bạn tới viện da liễu để khám nhé, hồi chị mình bị thủy đậu đến viện sản họ ko khám đâu
    Thank kelly. Tơ đã qua da liễu HN khám. Đích xác thủy đậu. Bs có kê thuốc uống và bôi. Tớ lại chạy qua C hỏi tư vấn về thuốc. Còn có ảnh hưởng gì nữa k thì bs sản dặn phải khỏi nốt đã rồi mới khám và kết luận được. Giờ thì chỉ còn biết chờ đợi thôi. Hic

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Em đang mang thai tuần thứ 5, theo em tính thì tuần đầu tiên e đã bị thủy đậu rồi. Em đã tìm hiểu rất kỹ nhưng nhiều ý kiến trái chiều quá. Ngay cả đi khám bác sỹ thì cũng mỗi bs nói một kiểu. Bác thì khuyên bỏ, bác thì bảo để theo dõi, bác thì bảo ảnh hưởng ít. Em mang thai lần đầu nên cũng không muốn bỏ. Em cũng đã hỏi bác sỹ Cường, bác nói 12 tuần bác mới nhận khám. Khi em bị thủy đậu em có bị sốt, đã uống thuốc hạ sốt và còn uống cả kháng sinh nữa. Em hoang mang quá, mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cac chi gup em voi em bi thuy dau khi o tuan thu bay ko biet la co bi di tay thai nhi ko cac chi oi co ai bi ma van sanh be khoe manh ko
    • 1,252 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Bạn mình cũng bị thủy đậu lúc mang thai dưới 12w bạn ạ . Trộm vía gờ bé sinh ra nhanh nhẹn, khỏe mạnh mà khôn lắm , giờ bé đó đc 2 tuổi rưỡi rồi . Chắc ko sao đâu bạn ạ
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://zaodich.com/forum/f2993
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,337 Bài viết

• 68,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebangbang Xem bài viết
    cac chi gup em voi em bi thuy dau khi o tuan thu bay ko biet la co bi di tay thai nhi ko cac chi oi co ai bi ma van sanh be khoe manh ko
    Mẹ bé yên tâm đi, Thủy đậu ko ảnh hưởng gì đến thai đâu. Nó chỉ gây xảy thai ở tuần đầu tiên thôi, giờ bạn 7 tuần rồi thì yên tâm đi, giữ gìn chút là hoàn toàn khỏe mạnh 2 mẹ con thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cac chi gup em voi em bi thuy dau khi o tuan thu bay ko biet la co bi di tay thai nhi ko cac chi oi co ai bi ma van sanh be khoe manh ko.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bay gio em phai lam sao day cac chi oi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,386 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

HIc...Một em phòng mình đang bị thủy đầu, còn các phòng khác thấy một số người bị Rubella, ac ac...em bé mình đang ở tuần thứ 18, thấy sao mà lo quá!!! Đọt này sao mà lắm dịch thế ko biết!!!

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7