Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 89 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me. Minh hien cug dag mag thai dc 5 tuan va bat dau bi thuy dau tu tuan thu 4, gio cac not thuy dau da kho va bong vay gan het . nhung minh hoi bac si o phu san C bao la khuyen la ko nen giu. Minh buon qua. Ma luc bi minh ko bi sot, va ko bit nen uong thuoc khg 2 ngay. Minh buon qua cac me a. Khong biet hien cac me bi thuy dau nhu minh gio nhu the nao roi ? Cho minh loi khuyen voi . Cam on cac me nhe.

• 82 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nhà em cũng đang có thằng cháu nó bị mà em cũng đang mang bầu được 8 tuần, lo lắng quá, chồng em thì thuơng cháu thế là xuống đấy chăm nó, em ko cho về nhà luôn, nghĩ mà thấy tủi thân quá , mình thì ghén ngẩm chả ăn được người thì mệt lử thế mà.......
    cầu trời phù hộ cho các mẹ và cả em nữa ko bị sao cả
    Các con trộm vía mạnh khỏe và bình anh 9 tháng 10 ngày

• 171 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E lúc mang thai tròn 8 tuần cũng bị thủy đậu nè, nhiều người khuyên thế này thế kia nhưng e vẫn giữ lại bé, giờ đã hơn 35 tuần rồi, mong sao bé ra được khỏe mạnh, e thăm khám đều đặn và bsi bảo không thấy bất thường gì? Cũng đang lo lắm

• 89 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me no oi, not thuy dau cua ban co nhiu ko ? Minh bi ca o mat, nguc, lung nua. Noi chug cung tuong doi. Thay moi nguoi bao la bau bi ma lo lang tu luc trung nuoc the nay cg ko tot, roi sau sinh ra lai lo cho toi luc con bit noi bit cuoi moi yen tam. Minh dag ko bit phai lam the nao..... Buon qua!!!

• 188 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng bị hủy đậu lúc 7-8 tuần, nhưng bs bẩo không sao, hôm 12 tuần mình đi siê âm và thử máu thì vẫn bình thường, bây giờ thì được 14 tuần rồi. Các bạn đừng quá lo lắng.

• 174 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Các mẹ chịu khó kiêng gió và nước nhé. Nếu có tắm cũng phải tắm thật nhanh, theo kinh nghiệm của mình đã bị nhé: các mẹ mua lá cỏ chân vịt về rửa rạnh rồi đun lấy nước tắm, nốt sẽ rất nhanh se lại. Mình ko biết mẹ mình mua đc cho mình lọ thuốc màu vàng vàng mà 500k lọ bé tý, cứ tắm xong là mình bôi, rất nhanh khỏi.

• 89 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Sunny ơi, thế lúc bị mẹ có uog thuốc gì ko ? Bsi bạn khám ở đâu vậy ? Bạn bị trong bao lâu thì khỏi ? Mình hỏi một số bsi đều bảo ko tốt mà ... mình dag băn khoăn qúa. Cảm ơn bạn nhiu !

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sakura H Xem bài viết
    Chao cac me. Minh hien cug dag mag thai dc 5 tuan va bat dau bi thuy dau tu tuan thu 4, gio cac not thuy dau da kho va bong vay gan het . nhung minh hoi bac si o phu san C bao la khuyen la ko nen giu. Minh buon qua. Ma luc bi minh ko bi sot, va ko bit nen uong thuoc khg 2 ngay. Minh buon qua cac me a. Khong biet hien cac me bi thuy dau nhu minh gio nhu the nao roi ? Cho minh loi khuyen voi . Cam on cac me nhe.
    Không sao đâu chị. Đến tuần thứ 12, chị đến bác sĩ khám tổng quát lại hết. Nếu không vấn đề gì thì tốt đẹp chị à. Có rất nhiều trường hợp như chị và bé sinh ra vẫn bình thường. Chị đừng quá lo lắng sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe mẹ và bé.

• koo
    • 3 năm
    • 192 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Cac me oj minh hom nay 30 tuan ma di kham bsi chuan doan i thuy dau huhu, k bit co lam sao k cac me

• 188 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Dao nay mình nhiều việc quá nên ít lên diễn đàn, mình ở TPHCM, mình chỉ gọi điện thoại cho bs nhờ tư vấn rồi ở nhà thực hiện theo lời bs dan, mình ko uống thuốc gì cả, chỉ uống nhiều nước cam, chanh, ăn nhiều trái cây có vitamin C, và boi Metilen khi mun khô thôi, sau đó bôi nghệ cho đỡ sẹo và thâm.Bạn giữ tih thần thoải mái thì mau hết bệnh, mình đọc tài liệu thấy tỉ lệ ảnh hưởng đến thai chỉ 0,4% thôi (nếu bị 3 tháng đầu), bs minh cũng bảo ko sao, bay giờ mình được 16w rồi, mẹ và bé vẫn khỏe, mọi xét nghiệm đều bình thường. Chuc bạn mang thai bình an 9m10d