• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị té/va đập mạnh khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 36.4K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi : mình có thai đã được 23 tuần , cách đây mấy ngày mình sơ ý bị trượt té dạng chân nhưng chưa đụng đất , nhưng trong tư thế đó mình không tự đứng thẳng được nên đã vội kêu anh xã dìu mình đứng thẳng dậy. Cũng may lúc đó cũng đã khuya nên mình vội lên giường ngay. Ngày hôm sau cho đến bây giờ mình không thấy bị ra nước hay máu gì cả , tất cả vẫn bình thường , thai nhi vẫn máy bình thường như trước giờ ("lục bục" trong bụng :1: ) , mình chỉ là hơi đau nhẹ ở phần bụng dưới gần háng khi xoa xoa chỗ đó. Xin hỏi là thai nhi có sao không ? Cái té đó có ảnh hưởng gì đến em bé trong bụng không ? Có ảnh hưởng gì đến mình khi sanh đẻ không ? Vì tuần sau mình mới đi thăm khám ở bệnh viện theo hẹn nên cũng không đi bác sỹ bây giờ sau cái té đó. Các mẹ hãy giúp mình với , cho mình biết ý kiến với ! Chân thành cám ơn !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phgthuy
    Các mẹ ơi cho mình hỏi : mình có thai đã được 23 tuần , cách đây mấy ngày mình sơ ý bị trượt té dạng chân nhưng chưa đụng đất , nhưng trong tư thế đó mình không tự đứng thẳng được nên đã vội kêu anh xã dìu mình đứng thẳng dậy. Cũng may lúc đó cũng đã khuya nên mình vội lên giường ngay. Ngày hôm sau cho đến bây giờ mình không thấy bị ra nước hay máu gì cả , tất cả vẫn bình thường , thai nhi vẫn máy bình thường như trước giờ ("lục bục" trong bụng :1: ) , mình chỉ là hơi đau nhẹ ở phần bụng dưới gần háng khi xoa xoa chỗ đó. Xin hỏi là thai nhi có sao không ? Cái té đó có ảnh hưởng gì đến em bé trong bụng không ? Có ảnh hưởng gì đến mình khi sanh đẻ không ? Vì tuần sau mình mới đi thăm khám ở bệnh viện theo hẹn nên cũng không đi bác sỹ bây giờ sau cái té đó. Các mẹ hãy giúp mình với , cho mình biết ý kiến với ! Chân thành cám ơn !
    Phgthuy ơi, nếu em bé vẫn máy đều thì chắc là không sao đâu. Thật sự mình cũng không có kinh nghiệm nhiều, nhưng nếu như vậy sao bạn không gọi điện hỏi BS của bạn ngay, mặc dù không co dấu hiệu gì đáng lo. Tuy nhiên có lời khuyên của BS thì vẫn yên tâm hơn.
    Chúc hai mẹ con khoẻ mạnh nhé.
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nếu mình là Phgthuy thì có lẽ mình đã đi khám rồi, thực ra khám trước 1 tuần thì cũng chẳng có vấn đề gì cả mà chỉ càng làm cho mình yên tâm hơn thôi. Nhưng nếu Phgthuy thấy bé vẫn máy thì cũng ko có gì đáng lo cả. Tuy nhiên theo mình thì cứ đi khám cho yên tâm, đàng nào thì cũng phải khám mà. Nói thật, lần trước mình đi hội thảo, thấy BS nói là có trường hợp té, ngã chảy máu ra ngoài thì biết, có trường hợp chảy máu nhưng nó lại chảy ở trong ko chảy ra ngoài nên ko biết được, tức là do bong bánh nhau. Nên vấn đề té ngã mình sợ lắm. Thôi, theo mình bạn đi khám đi.
    Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Khi nào đi khám có kết quả nhớ cho mọi người biết nhé.
    • 1,345 Bài viết

• 10,159 Được cảm ơn

TG cũng được 24 tuần rồi, hôm trước bị ngã tung người lên rồi đập mông xuống nhưng theo dõi không thấy hiện tượng gì. TG cũng đi khám BS sau đó và được biết là mọi sự bình thường. BS nói phải cẩn thận, may là do mình ngã đập mông xuống chứ ngã sấp thì nguy hiểm đấy. Cũng tại TG hay loay hoay dọn dẹp, hôm đó về nhà Bố Mẹ đẻ nên ham hố dọn nhà tắm, bị trơn ngã, không dám nói vì sợ mọi người lo, nhưng sáng hôm sau thấy tụt huyết áp nên sợ quá mới khai ra. Kết quả là tím bầm một chỗ.
    • 692 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Híc, cho mình tham gia vơi, mình cũng đang bầu khoảng thời gian với các mẹ đây ( 23 tuần) . TG sơ ý quá, sao để bị ngã mạnh thế. May mà ko sao. Nghe TG noi the chắc Phthuy cung đỡ lo rồi chứ? Nhưng bạn vẫn nên đi khám đi, cho yên tâm thôi. Đến bảo bsy vì mình bị té ngã nên muốn đến khám sớm, chắc ko có vấn đề gì đâu.

Chúc các mẹ và các bé "on the way" luôn khoẻ mạnh

• 2,072 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình thấy TTX nói đúng đó, tốt nhất là nên đi khám cho yên tâm. Mình có cô bạn bầu khoảng hơn 5 tháng cũng dập mông ở cầu thang mấy bậc liền, mặc dù không sao cả nhưng vẫn phải theo dõi.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ ,
    Hôm nay , đến phiên khám định kỳ và mình có đi khám bác sỹ ở bệnh viện. Mình có nói trường hợp mình bị té cách đây 2 tuần cho bác sỹ biết và mình cũng nói là mình kô bị ra máu hay nước gì cả thì bác sỹ có nói là kô sao vì chưa đụng đất , nếu té đập bụng xuống đất thì mới đáng ngại. Sau đó , bác sỹ có thọc tay vào cửa mình của mình để khám thai + nghe tim thai = máy thì bảo rằng đều tốt cả. Kết quả siêu âm cách đây 2 tuần (ở tuần thứ 22) cũng tốt. Mình thì thấy thai nhi của mình cứ máy và đạp cũng nhiều. Mình có hỏi bác sỹ về cân nặng và chiều dài của thai nhi thì được trả lời khoảng năm trăm mấy - 600g và dài khoảng 28 - 30cm (kết quả của siêu âm cách đây 2 tuần). Bây giờ , mình đã được 24 tuần 5 ngày rồi (theo bác sỹ nói). Mình thấy rất vui :1: . Mình lên được khoảng 7.5kg - 8kg ở tuần thứ 24 này tính từ khi bắt đầu có thai , vậy thì có nhiều quá ko các mẹ ?
    Vài hàng đến các mẹ , chúc các mẹ cũng được mẹ tròn con vuông :1: .
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Chúc mừng 2 mẹ con phgthuy bình an, bạn lên ký tương đối bình thường, thật ra số ký của người mẹ lên bao nhiêu không quan trọng bằng việc bs xác nhận kích thước + cân nặng của thai nhi vẫn tiến triển tốt, bạn cứ yên tâm.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cám ơn mẹ cuSam nhé ! Hồi sáng , bác sỹ có gọi cho mình và cho biết kết quả khám máu vừa rồi : về bệnh toxoplasmosis thì không có vấn đề gì , nhưng về vết đường có trong máu có cao 1 chút nên bác sỹ đề nghị mình chiều nay đi bệnh viện làm xét nghiệm lần nữa. Hi vọng sẽ không sao vì mình ăn uống cũng bình thường , mỗi thứ 1 chút , đối với đồ ngọt cũng vậy.
    Chúc các mẹ và các bé luôn an - vui.
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hìhì mẹ và bé khoẻ mạnh là an tâm rùi nhe , theo em thì nếu mình bị vấp , ngã dù nặng hay nhẹ gì cũng nên đi khám mấy chị ạ...
    • 211 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hu hu các mẹ ơi mấy hôm trước mình cũng bị ngã xe máy, văng ra mấy mét. Lúc ngã sợ quá nên cũng không nhớ mình ngã ở tư thế nào nữa nhưg lúc về lại thấy bầm tím ở một má bụng. Đi khám ở BV Phụ sản Hà nội thì bác sỹ cũng chỉ khám sơ sơ và siêu âm 2 chiều rồi bảo tạm thời không sao nhưng mình lo quá không biết nó có ảnh hưởng đến tâm lý hay xương cốt của em bé không nhỉ?
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongconkhoe
    Hu hu các mẹ ơi mấy hôm trước mình cũng bị ngã xe máy, văng ra mấy mét. Lúc ngã sợ quá nên cũng không nhớ mình ngã ở tư thế nào nữa nhưg lúc về lại thấy bầm tím ở một má bụng. Đi khám ở BV Phụ sản Hà nội thì bác sỹ cũng chỉ khám sơ sơ và siêu âm 2 chiều rồi bảo tạm thời không sao nhưng mình lo quá không biết nó có ảnh hưởng đến tâm lý hay xương cốt của em bé không nhỉ?
    Mẹ bé theo dõi thêm xem co thấy đau bụng hay có gì bất thường không nhé! Em bé nằm trong túi nước ối nên cũng không dễ bị tổn thương đâu. có lần mẹ nhím bị ngã trong nhà tắm, ngã đau lắm, đập lưng và mông vào bệ xí nhưng theo dõi thấy nhím không làm sao cả.
    • 215 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cac me oi, hom qua em bi té cầu thang mấy bậc, lúc té bị dập mông. Té xong chỉ bị đau mông, không bị đau bụng hay ra máu gì cả. Đến hôm nay thì người đau ê ẩm, đau cổ, đau mông, đau tay. May là không bị đau bụng ra máu. Em mới mang thai lần đầu, lại là song thai (được 15 tuần), không biết có nên đi khám không? Em nghe nói đau bụng ra máu mới cần khám. Chị nào có kinh nghiệm chỉ em với. Thanks.
    • 14,839 Bài viết

• 8,177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adua Xem bài viết
    Cac me oi, hom qua em bi té cầu thang mấy bậc, lúc té bị dập mông. Té xong chỉ bị đau mông, không bị đau bụng hay ra máu gì cả. Đến hôm nay thì người đau ê ẩm, đau cổ, đau mông, đau tay. May là không bị đau bụng ra máu. Em mới mang thai lần đầu, lại là song thai (được 15 tuần), không biết có nên đi khám không? Em nghe nói đau bụng ra máu mới cần khám. Chị nào có kinh nghiệm chỉ em với. Thanks.
    Mẹ nó ơi, chắc ko sao đâu, nếu cẩn thận thì mẹ nó cứ đến cho bác sĩ nghe tim thai cho chắc chắn nhé. Hồi bầu 8 tuần mình cũng bị người ta đâm xe máy, té xuống đường, nhưng trộm vía là ko sao, xước xát tí thôi.
    :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cách đây 2 tuần mình cũng ngã nện mông xuống đất, nhưng cũng chỉ đau mông sơ sơ, lúc đó sợ suýt khóc vì thấy mình bất cẩn quá:Sad:, nghĩ mà thương con, mình mang bầu được 24 tuần rùi, sau thấy con vẫn lục bục trong bụng và không đau gì thêm nữa và cũng không có hiện tượng gì khác:Angel: cảm thấy yên tâm hơn. Chỉ thương con:Battin ey:
    :1:Yêu là không nói lời hối tiếc:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 14,839 Bài viết

• 8,177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miuxinhngoan Xem bài viết
    cách đây 2 tuần mình cũng ngã nện mông xuống đất, nhưng cũng chỉ đau mông sơ sơ, lúc đó sợ suýt khóc vì thấy mình bất cẩn quá:Sad:, nghĩ mà thương con, mình mang bầu được 24 tuần rùi, sau thấy con vẫn lục bục trong bụng và không đau gì thêm nữa và cũng không có hiện tượng gì khác:Angel: cảm thấy yên tâm hơn. Chỉ thương con:Battin ey:
    Hình như nếu bị ngã mà bụng bị chạm xuống đất thì mới nguy hiểm các mẹ ah. Còn nếu bị ngã mông hoặc hông bị đau thì mẹ chịu đau thui
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tốt nhất theo m các mẹ nên cẩn thận , chứ ngã là nguy hiểm lắm...
    • 215 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiều.Em cũng muốn đi khám, nhưng lần nào khám bác sĩ cũng siêu âm. Em nghe nói siêu âm nhièu không tốt cho bé. Hic,từ hồi có bầu đến giờ (mới 15 tuần)mà em siêu âm 2d 5 lần rồi, em lại mới đi khám siêu âm 2d cách đây mấy hôm. Có chị nào biết bác sĩ nào ở Sài Gòn có thể khám mà không cần siêu âm không chỉ em với. Thanks các mẹ nhiều.
    • 284 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

minh ko danh duoc tieng viet ,cac me oi minh cung bi nga ,hom truoc minh xach xo nuoc lau nha ,the la minh bi nga ,ngoi bep xuong dat , ma minh da 29 tuan roi ,minh ko dung day duoc ,phai goi ox den diu minh day ,nga cung dau lam ,minh nga o tu the banh 2 chan ra ,ko bit baby co sao ko nua ,nhung baby van may binh thuong ,
    tiền ko mua được hạnh phúc ,nhưng là điều kiện để có hạnh phúc :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4