• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.52K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 244 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBum
    Em hiẹn đang có mang cu Bum được 31 tuàn, tự nhiên ngón giũa và ngón đeo nhãn bị tê ở đàu ngón tay, có ai đã bị giống em hay biét gì về ván đề này chỉ cho em vói. Em đang lo lám đây. Cám ơn các mẹ nhièu lắm.
    Ngày xưa mình có bầu cũng thỉnh thoảng bị tê dầu ngón tay, lúc gần sinh còn bị tê cả một bên đùi. Nhưng sau khi sinh một thời gian thì nó tự hết lúc nào ko biết nữa. Mình nghĩ chắc là do thai chèn ép vào mạch máu nên nó cung cấp ko đủ cho các chi, nhất là những chỗ ở xa. Để cho yên tâm bạn cứ hỏi BS xem, có khi lại bị thiếu chất gì....
    LienTK- HN
    • 302 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lientk
    Ngày xưa mình có bầu cũng thỉnh thoảng bị tê dầu ngón tay, lúc gần sinh còn bị tê cả một bên đùi. Nhưng sau khi sinh một thời gian thì nó tự hết lúc nào ko biết nữa. Mình nghĩ chắc là do thai chèn ép vào mạch máu nên nó cung cấp ko đủ cho các chi, nhất là những chỗ ở xa. Để cho yên tâm bạn cứ hỏi BS xem, có khi lại bị thiếu chất gì....
    em đang mang bầu 7 tháng và cũng thường xuyên bị tê tay tê chân...
    em nghe nói bị xuống máu 4,5 lần gì đó là sinh, em thì ngày nào cũng xuống máu, đứng 1 tí là phù cả chân...thế có sao ko nhỉ???
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em có thai được 19 tuần rồi, dạo này em hay bị tê bì các ngón tay, đau khớp ngón tay, khớp đầu gối và đặc biệt lại rất hay thấy cái cảm giác như kiến bò ở lưng bên trái. Ban đầu em nghĩ là do thiếu Canxi, nhưng em đã uống thêm thuốc Canxi rồi mà cũng không thấy hết. Có mẹ nào bị hiện tượng kiến bò ở lưng (đặc biệt là ở phía bên trái) không, chỉ giúp em với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi có ai bị tê mông không và đau lưng nữa có phải em thiếu canxi không?
    giúp em với
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bi tê tay khi mang bầu 33 tuần, ngày cang tê hơn. Xin hoi nguyên nhân và ai biết cách chữa giúp em với
    • 344 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng cách bí quyết gì đâu, chẳng qua là lúc có bầu mình cũng bị tê tay như thế nên muốn nói để bạn an tâm thôi. Khi sanh xong sẽ tự hết thôi bạn à. Lúc đầu chỉ tê 1 ngón đần dần tê hết cả bàn tay và không thể tự đi xe được luôn đó. bạn cứ an tâm đi không sao đâu. Nhưng trường hợp sanh rồi mà vẫn còn tê thì bạn phải đi BS nhé.
    • 591 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Trắm Cỏ
    Em có thai được 19 tuần rồi, dạo này em hay bị tê bì các ngón tay, đau khớp ngón tay, khớp đầu gối và đặc biệt lại rất hay thấy cái cảm giác như kiến bò ở lưng bên trái. Ban đầu em nghĩ là do thiếu Canxi, nhưng em đã uống thêm thuốc Canxi rồi mà cũng không thấy hết. Có mẹ nào bị hiện tượng kiến bò ở lưng (đặc biệt là ở phía bên trái) không, chỉ giúp em với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    Mẹ này bị đau và tê các khớp ngón tay giống mình thế, mới đầu là tay trái bây giờ cả tay phải nữa. Nhất là vào buổi sáng khi ngủ dậy, mình không thể làm gì được vì các khớp ngón tay đau kinh khủng,dần dần đến trưa nó đỡ nhưng không hết hẳn. Bsĩ cũng cho mình uống canxi nhưng mà không hết mà ngày càng bị thêm cơ, ko biết đến bao giờ nó mới hết đây? Hic!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mang bầu được hơn 36 tuần rồi. Mới đây mình mới thấy hiện tượng tê tay. Cứ vào tầm 4-5h sáng là bên tay trái mình bị tê nhiều khi cảm giác như có những mũi kim đâm vào tay theo như các mẹ nói chắc mình cũng bị thiếu canxi nhỉ.
    • 1,535 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Cac me oi!
    Em la thanh vien moi toanh ne! Em doc dien dan thay cac me tro chuyen vui qua, nen em cung muon "nhao dzo".
    Em co dieu nay muon hoi kinh nghiem cua cac me. Cac me giup em voi
    Em co bau duoc 6 thang rui (26 tuan) ma em hay bi te tay lam. Em bi te tay khi bau moi 4 thang. Moi dau chi bi luc sang, nhung bi gio bi ca ngay lan dem. Luc sang som me-incon te tay kinh khung, khong the ngu duoc. Em bi te tay phai cac me a, tay trai thi thoang moi bi, em so nam nghieng ben phai lam. Hang ngay em di lam cung kho (em phai tu di xe may di lam cac me a, ong xa ban cong viec hay ve muon nen khong deo me-incon di lam duoc), em di duoc muon doan la lai phai buong tay ga mot ty cho khoi te(nguy hiem qua!).
    Em di kham thai, bac sy bao em bi thieu Canci. Cac me oi, em uong vien canci tu khi bau 2thang co, em cung chiu kho doc sach bao, nhung gi chua nhieu canci em an tat: cua (cua dong, cua bien, ghe, ngao, sua dau, dau phu, uong sua ba bau, an tom (nho, to cung an). An vay sao ma chang thay giam te tay gi ca.
    Co me nao co kinh nghiem gi cho se cho em voi.
    Bay gio em bau duoc 6 thang rui, con 3 thang nua thi sinh, ma te tay den luc do thi kho qua!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,590 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-incon Xem bài viết
    Cac me oi!
    Em la thanh vien moi toanh ne! Em doc dien dan thay cac me tro chuyen vui qua, nen em cung muon "nhao dzo".
    Em co dieu nay muon hoi kinh nghiem cua cac me. Cac me giup em voi
    Em co bau duoc 6 thang rui (26 tuan) ma em hay bi te tay lam. Em bi te tay khi bau moi 4 thang. Moi dau chi bi luc sang, nhung bi gio bi ca ngay lan dem. Luc sang som me-incon te tay kinh khung, khong the ngu duoc. Em bi te tay phai cac me a, tay trai thi thoang moi bi, em so nam nghieng ben phai lam. Hang ngay em di lam cung kho (em phai tu di xe may di lam cac me a, ong xa ban cong viec hay ve muon nen khong deo me-incon di lam duoc), em di duoc muon doan la lai phai buong tay ga mot ty cho khoi te(nguy hiem qua!).
    Em di kham thai, bac sy bao em bi thieu Canci. Cac me oi, em uong vien canci tu khi bau 2thang co, em cung chiu kho doc sach bao, nhung gi chua nhieu canci em an tat: cua (cua dong, cua bien, ghe, ngao, sua dau, dau phu, uong sua ba bau, an tom (nho, to cung an). An vay sao ma chang thay giam te tay gi ca.
    Co me nao co kinh nghiem gi cho se cho em voi.
    Bay gio em bau duoc 6 thang rui, con 3 thang nua thi sinh, ma te tay den luc do thi kho qua!
    Bạn ơi, đây là room sau sinh mà, bạn sang room Mang Thai để mở topic nhé, sẽ có nhiều mẹ đang mang thai vào đấy nhiều hơn

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4