• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.87K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,536 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Cac me oi!
    Em la thanh vien moi toanh ne! Em doc dien dan thay cac me tro chuyen vui qua, nen em cung muon "nhao dzo".
    Em co dieu nay muon hoi kinh nghiem cua cac me. Cac me giup em voi
    Em co bau duoc 6 thang rui (26 tuan) ma em hay bi te tay lam. Em bi te tay khi bau moi 4 thang. Moi dau chi bi luc sang, nhung bi gio bi ca ngay lan dem. Luc sang som me-incon te tay kinh khung, khong the ngu duoc. Em bi te tay phai cac me a, tay trai thi thoang moi bi, em so nam nghieng ben phai lam. Hang ngay em di lam cung kho (em phai tu di xe may di lam cac me a, ong xa ban cong viec hay ve muon nen khong deo me-incon di lam duoc), em di duoc muon doan la lai phai buong tay ga mot ty cho khoi te(nguy hiem qua!).
    Em di kham thai, bac sy bao em bi thieu Canci. Cac me oi, em uong vien canci tu khi bau 2thang co, em cung chiu kho doc sach bao, nhung gi chua nhieu canci em an tat: cua (cua dong, cua bien, ghe, ngao, sua dau, dau phu, uong sua ba bau, an tom (nho, to cung an). An vay sao ma chang thay giam te tay gi ca.
    Co me nao co kinh nghiem gi cho se cho em voi.
    Bay gio em bau duoc 6 thang rui, con 3 thang nua thi sinh, ma te tay den luc do thi kho qua!
    • 1,536 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Cam on me Amyluu
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em dang tuần 35, kô biết sao bị tê tay quá. cầm cái gì chứt xíu là tê tay liền. Có mẹ nào bị giôsng em kô? Như vậy là sao vậy ?
    • Eki
    • 7 năm
    • 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GIA KHANG Xem bài viết
    Em dang tuần 35, kô biết sao bị tê tay quá. cầm cái gì chứt xíu là tê tay liền. Có mẹ nào bị giôsng em kô? Như vậy là sao vậy ?
    Có mình đây. Nhưng mà mình bị tê tay từ lúc 22 tuần cơ. Giờ la 32 tuần rồi, mãi rồi quen nên ko thèm để ý nữa. Càng lúc càng nặng, thậm chí giờ lúc nào các đầu ngón tay cũng trong trạng thái tê tê, chẳng có cảm giác gì cả. Mình có hỏi bác sĩ thì họ bảo đó là do tư thế của em bé nằm chèn nên sinh xong la tự hết thôi, ko có cách nào cả, bận cứ yên tâm đi, sắp hết tê rồi.
    • NAD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hic hic em mới có 14 đã bị rồi,mà ko chỉ có tay mà cả chân,thâm chị lúc nằm người cũng bị tê.Có những hôm đi xe tay tê ko có cảm giác điều khiển xe ko nổi thấy cũng nguy hiểm.Ko biết là bị sao và có cách nào chữa ko?
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thế thì mình yên tâm rồi! gần về đến đích rồi hồi hộp quá !
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GIA KHANG Xem bài viết
    Thế thì mình yên tâm rồi! gần về đến đích rồi hồi hộp quá !
    Bạn ơi hôm qua mình vừa đi khám về xong đấy, mình đang ở tuần 37 rồi, nhưng mình thì không bị tê tay mấy, mà tê chân và cả chuột rút nữa. BS bảo là cả tê tay và chuột rút đều là do mình thiếu canxi đấy, cần phải bổ sung canxi, có thể bằng cách uống viên canxi hoặc là ăn nhiều cua, tôm, ốc, trứng... Mong rằng điều này có thể chia sẻ cùng bạn, chúc bạn khoẻ.
    • 4,675 Bài viết

• 1,380 Được cảm ơn

Thế là cũng có topic về tê tay tê chân. Tự dưng 1 tuần nay hay bị tê chân tay quá, nhất là tay. Thỉnh thoảng đang ngủ tự dưng thức giấc và thấy tay tê đi, lúc thì tay phải, lúc thì tay trái. Hông thì nằm nghiêng về bên nào thỉnh thoảng lại bị ê bên đấy, nhưng không bị lâu, sáng dậy lại thấy hết. Có hôm tay bị đau nhức cả ngày, nhưng sáng hôm sau dậy cũng hết đau. Chẳng biết sao nữa. Mình mới bị như vậy khoảng hơn 1 tuần nay thôi mà ngày nào cũng 2 ly sữa bầu
    • 179 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hai hôm nay em cũng bị tê tay, mà em thấy cả chân tay em đều bị đỏ lên, và nhìn tay chân to lên, nhất là các đầu ngón tay, chân. Nhưng ko hiểu sao em lại còn bị ngứa ở lòng bàn tay và bàn chân nữa, rất ngứa các chị ạ.Em đã ngam tay chân vào nước muối rồi, có đỡ hơn, nhưng vẫn chưa hết.Có chị nào bị như em ko? Như vậy có phải là bị xuống máu ko vậy các chị ? Em đang mang bầu 28 tuần.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hồi 26 tuần cũng bi tê tay vào buổi sáng,mình uống bổ sung viên canxi bây giờ thì đỡ rồi nhưng bây giờ 32 tuần lại rất đau tay trái, lúc đầu mình nghĩ là mình bị bong gân vì mình đau giống như bong gân ấy,đau ở đúng chỗ nối giữa ngón tay cái và cánh tay,sờ vào rất đau và mình không cầm được vật nặng,mỗi khi giơ cong ngón tay cái lên là đau nhói.Mình lo quá,còn AX thì cứ bắt đi khám xem có vấn đề gì không?mình sợ đi khám BS lại bắt chụp XQ như thế sẽ ảnh hưởng đến baby của mình nên mình đang cố gắng " sống chung với lũ" đợi baby ra đời mới tính. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với
    Thanks
    • 659 Bài viết

• 2,818 Được cảm ơn

May quá mình tìm được topic này để đọc. Gần 1 tuần nay mình vị tê tay trái, có hôm cả bàn tay, có hôm cả bàn tay và cánh tay. Sáng dậy mỏi nhức khó chịu quá.
    Mình cứ tưởng do đêm ngủ mình nằm đè lên tay mà ko biết. Hóa ra ko phải là thế à.
    Để chiều này về mình đi mua canxi ống thêm xem có đỡ ko :Thinking:
    • 2,761 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

E có đọc tài liệu trong quyển mang thai toàn tập được dịch từ tài liệu của nước ngoài thì triệu chứng đau hoặc tê tay này gọi là triệu chứng đường hầm cổ tay. Là do khi thai càng lớn thì sẽ gây ra hiện tượng trữ nước hoặc đè vào các trung khu thần kinh cảm giác ở tay, khiến tay bị tê mỏi. Các mẹ đừng tưởng là do thiếu canxi mà tự tiện tăng liều dùng, như thế không tốt đâu. Tối ngủ kê tay lên 1 cái gối mềm sẽ thấy đỡ tê mỏi. Chúc các mẹ và con khỏe mạnh nhé.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 362 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đêm ngủ thì tớ hay bị tê 10 đầu ngón tay, còn ban ngày thì tê đúng 2 ngón của bàn tay phải. Nhiều lúc làm cơm, 2 ngón tay tê cứng đơ, giật giật nữa chứ. Có ai như tớ ko?:Sad:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HUHU
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Sad::Sick:EM ĐANG Ở TUẦN 33 CÁC MẸ UI, CẢM GIÁC NHƯ BỊ ĐIỆN GIẬT Í. HU HU
    • 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

đó là triệu chứng của hạ huyết áp đấy,nếu mẹ nó huyết áp thấp thì nên đi kiểm tra h/a thường xuyên và nhớ là ăn đầy đủ đấy nhé
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k sao đâu bạn àh, mình cũng bị tê tay như bạn vậy , BS bảo sanh xong sẽ hết đừng quan tâm làm gì cho ảnh hưỡng đến e bé.:Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    • 151 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

hix,em mới 20 tuần mà sáng ngủ dậy cũng tê tay wa chừng..ko biết có fải do thiếu canxi ko nữa? :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bụng to buổi chiều tối, xẹp hơn vào buổi sáng?

Mình mới có thai lần đầu nên có hiện tượng này muốn hỏi các mẹ bé tư vấn xem như thế nào: mình có em bé được hơn 12 tuần rồi, đã đi khám và chụp 4 chiều tất cả đều bình thường. Nhưng mình thấy hơi lạ là buổi sáng ngủ dậy thì bụng xẹp hơn so với buổi chiều tối. Có mẹ nào biết thì tư vấn cho mình với...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Windsor Plaza Hotel khai hội cuối năm

Hãy cùng bạn bè rộn rã niềm vui và tri ân thầy cô nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam 20/11 tại nhà hàng...

• CHo bé đi trẻ vào buổi sáng, chú ý!!!

Hơi lạc đề Giáo dục (vào mục sức khoẻ) thì đúng hơn một chút nhưng em thấy các mẹ có bé đi nhà trẻ thường vào đây nên post. Em đi làm thường hay gặp các mẹ chở bé đi nhà trẻ bằng xe máy. Em để ý thấy các bé được mặc áo ấm dày, quàng khăn đeo khẩu trang có khăn bóng bay trùm đầu có mẹ cẩn thận...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• 585 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Tớ cũng bị y như các mẹ, tê tay, mỏi chân, đi khám bác sỹ không cho tớ uống canxi mà lại uống magne B6 các mẹ ạ. Tớ đọc tác dụng của magne B6 cũng có tác dụng làm giảm mỏi cơ đấy.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2