• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là thành viên mới của diễn đàn. Em đang có việc lo lắng quá nên muốn tham khảo ý kiến của các mẹ.
    Em đang mang thai hết tuần thứ 11 sang tuần thứ 12 thì bị sốt vi rút (đã loại trừ vi rút rubella rồi), 3 ngày rồi em sốt cao kinh khủng, cứ vừa hết thuốc hạ sốt là lại vù lên 39 độ nên thấy lo quá, chẳng biết có ảnh hưởng gì đến em bé không, em bị sảy thai mất 3 lần rồi nên lần này em bé làm sao thì thương con lắm. Ngay hôm bắt đầu sốt em có đi viện khám và siêu âm thì trộm vía em bé vẫn ổn, tim thai tốt. Em nghén từ tuần thứ 6, ăn không được, nôn suốt ngày, người thì buồn bực, bụng đau cồn cào, dạ dày thì ứ lên ---- thế nhưng từ ngày sốt thứ hai trở đi, cảm giác nghén của em mất đột ngột, em chỉ còn đau người và đau đầu vì sốt cao thôi.
    Các mẹ ơi, các mẹ có thể chia xẻ với em về việc này được không. Em rất mong nhận được ý kiến quý báu của các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,341 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Sốt cao thì uống nhiều chất lỏng cho mát => bù sự mất nước, 2-3 lit nuoc mot ngay..
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

sốt xuất huyết thì mới nguy đến mẹ và bé em à >.< - tầm tuần này bác sĩ kê thuốc hạ sốt cho em và vitamin 3B thui , chứ chưa pải uống kháng sinh nên sẽ ko sao ? Nhưng em đang ở nhà hay thế nào ? chị cũng vừa sốt virus xong , 39 độ ngày 1 , ngày 2 là 38,5 , ngày 3 là hết sốt - nhưng pải nhập viện để truyền nước 4 chai liền mới hạ đấy >.< - bác sĩ khuyên chị vào Viện truyền nhiễm và nhiệt đới quốc gia - đường Phương Mai , rùi nằm đó truyền ! nếu em chưa hạ sốt thì pải truyền ngay , để lâu bé sẽ mệt lắm đấy - nó lại dính sang bệnh khác ko tốt đâu!

Em nên uống nhiều nước cam , chanh - 1- 2g uống 1 cốc ,cố mà ăn , ko ăn ko có sức , uống nước lọc nhiều cũng được ! khi nào sốt thì chườm khăn nóng lên đầu , 2 nách , ngày ngày lau người liên tục , đặc biệt lạnh quá thì ko đắp chăn ! tuyệt đối ko đắp chăn nhé !

Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe !
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Uống nhiều hoa quả cam, chanh, hạ sốt bằng nước diếp cá giã ra. Còn về phần em bé thì bạn thử hỏi BS hoặc gọi 1088 hỏi xem cho yên tâm. Lúc trước mình cũng sốt cảm cúm ở tuần thứ 19 và trộm vía bé nhà mình sinh ra bình thường.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

cảm cúm thì nhẹ mẹ nó à >.< chứ sốt virus pải truyền nước mới khỏi nhanh được >.< để lâu đau họng , tay chân moỉ mệt , ho hắng nữa thì dễ bị xuất huyết - thai em ý có 11 tuần thì nguy lắm , chứ đợt tớ bị là 35 tuần còn đẻ non , sợ bé bị bệnh sau này lận đấy :Sad::Sad::Sad:
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ui, em cũng mới vừa sôt hôm qua xong, 38.5 độ luôn. Đau hết cả người như bị ai đánh vậy, đau đầu nữa. Em nhờ anh xã cạo gió, xong nằm cả ngày thiêm thiếp . Chiều chồng mua cho ký cam, em uống 4 trái, hôm nay thấy đỡ nhiều rồi. Thân nhiệt chỉ từ 37.2 đến 38. Vẫn chảy mũi nhẹ và có đàm nữa (cái này thì em bị cả tuần rồi) Em vẫn lo ngay ngáy vì bé nhà em mới được hơn 13 tuần thôi. kg biết có ảnh hưởng gì đến bé kg? Lo lắm lắm.
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mẹ nó theo dõi ngày hôm nay xem - nếu tầm 36 - 37 độ hết sốt ý thì yên tâm - còn mà cứ sốt 38 độ thì nên đi khám ngay , vì triệu chứng đau cơ khắp người , đau họng ,... nguy hiểm lắm >.< dạo này đang dịch sốt xuất huyết mà >.<

mẹ vithanhthinh chắc là vô viện rùi >.< sốt cao quá mừ >.< hichic :Sigh:
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình định tối nay về cặp nhiệt nếu thân nhiệt hạ xuống như bạn nói thì đỡ lo (từ hồi có bé tới giờ thân nhiệt mình lúc nào cũng tầm 37 đến 37.2 không à), còn nếu vẫn 38 đến 38.5 thì sáng đi khám ngay. hy vọng bé yêu không sao hết. sao người có thai lại yếu thế kg biết các mẹ nhĩ. Ra nắng tí hay mưa 1 tí cũng sụt sịt...lúc trước mình khỏe lắm cả năm nhiều khi còn không bệnh tẹo nào , bi giờ có bé rồi hỡ tí lại lăn ra bệnh
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy nói chung các mẹ cứ phải đợi đến tháng 4 của thai kỳ đi siêu âm kiểm tra thai thì mới chắc chắn được có sao không.Giờ lo cũng không được gì,các mẹ cứ thoải mái tư tưởng chăm sóc cho bé thật tốt nhé:Smiling:.Các mẹ cho em hỏi khi mang thai mà ngậm viên Strepsin để chữa ho thì có ảnh hưởng gì không ạ???
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào MẹBông _86 nhá. Hôm nay mình đo thân nhiệt la 36,5độ - mức bình thường rồi mẹ nó ạ. Duy có điều bị HO + nghẹt mũi, ho rung rinh cả phòng ngủ í...lần nào ho mình cũng co đầu gối lên lấy tay ôm bụng...sợ con bị nảy lên í mà Sáng dậy, thấy bụng dưới cứ đau ran ran, nặng nặng...đâm lo. Chạy lên diễn đàn hỏi thăm ngay nà.....Không biết lúc Mẹ ho thì bé đang ngủ có bị giật mình không mẹ nó nhĩ...tính chính xác thì baby nhà mình đến hôm nay gần 15 tuần rồi. Có mẹ nào biết cách trị ho cho bà bầu làm ơn chỉ giúp em với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều!!!
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đợt tớ bị cúm cũng ho, ngạt mũi thì BS cho xịt Coldi B ngày 3 lần trong vòng 1 tuần, hết ngạt mũi ngay, còn ho thì cho uống mấy đơn nhưng ko khỏi. Tớ gọi điện hỏi 1088 thì họ tư vấn: Giã 1 miếng củ cải trắng bằng ngón chân cái, 1 miếng gừng bằng ngón tay cái, pha 150ml lọc nước ra cho thìa muối vào cho vừa miệng rồi xúc họng ngày 3 lần. Tớ làm thế mà hết ho đấy. Bạn thử làm xem nhé.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo ICD Xem bài viết
    Chào MẹBông _86 nhá. Hôm nay mình đo thân nhiệt la 36,5độ - mức bình thường rồi mẹ nó ạ. Duy có điều bị HO + nghẹt mũi, ho rung rinh cả phòng ngủ í...lần nào ho mình cũng co đầu gối lên lấy tay ôm bụng...sợ con bị nảy lên í mà Sáng dậy, thấy bụng dưới cứ đau ran ran, nặng nặng...đâm lo. Chạy lên diễn đàn hỏi thăm ngay nà.....Không biết lúc Mẹ ho thì bé đang ngủ có bị giật mình không mẹ nó nhĩ...tính chính xác thì baby nhà mình đến hôm nay gần 15 tuần rồi. Có mẹ nào biết cách trị ho cho bà bầu làm ơn chỉ giúp em với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều!!!
    hihi thế là yên tâm! mẹ nó chỉ bị sốt virus nhẹ như mình >.< - dạo này đang có dịch pải cẩn thận mẹ nó à ! tớ bị muỗi đốt hoài nhưng anh xã lại sốt xuất huyết - huhu - ko biết đẻ xong hết dịch chưa ? chứ khu nhà tớ nhiều ng bị dính rùi , lo cho bé quá :Crying::Crying::Crying:
    Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe ^.^ - tầm này đã siêu âm xem thai giai hay gái rùi , dị tật cũng Okie ! hihi !
    • 279 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo ICD Xem bài viết
    Hồi 14 tuần tớ cũng bị sốt lên đến 38.5độ và mệt kinh khủng, đầu tiên là đau người sau đó nghẹt mũi ko thở được sau đó bị ho và có đờm nhưng trộm vía đến khi 22 tuần tớ đi siêu âm bác sỹ nói ko sao cả bé yêu vẫn phát triển bình thường, Khi bị ho bạn ngâm cà rốt thái lát với mật ong và ngậm miếng cà rốt đó sẽ khỏi, tớ làm như vậy 3 lần thì thấy hết hẳn. bạn làm thử xem sao, chúc bạn mau khoẻ
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cám ơn VHMT nhé. hôm nay mình thấy đỡ rất nhiều rồi. Ngày nào mình cũng uống 1 ly nước cam. Hồi chiều qua định về đi mua mật ong thì thấy người khỏe hẳn, hết bệnh nên để dành cho những lần sau sẽ áp dụng. Dù sao cũng rất cám ơn mẹ nó nhá!!!
    • 114 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị ơi cứu em với. Em đang mang thai ở tuần thứ 7, vậy mà mấy hôm nay em bị cảm cúm, biểu hiện là người mệt (nhưng tay chân ko nhức mỏi), ngạt hết cả mũi, nhiều khi không thở được bằng mũi, lại đang bị ho nữa. Để nhanh đỡ mệt, em truyền đường và vitamin hoa quả, nên cũng ko thấy bị sốt. Lúc nhiệt độ cao nhất là 37,4 độ. Em lo quá không biết có phải em bị cúm virut không, không biết có ảnh hưởng gì tới em bé của em không.
    Hu hu, mà khi bắt đầu có dấu hiệu cảm cúm, em bị động thai ra máu. Em đi khám bác sĩ, bác sĩ cho thuốc nội tiết về uống thì từ hôm đó là 4 hôm rồi em không thấy ra máu nữa. Các chị có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với, em đang lo quá, không biết làm sao các chị ạ.
    • 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm nay mình lại bị ho, viêm họng, đàm có lẫn máu...trời ơi, mình sợ quá, 2 , 3 ngày nay tầm 9g sáng là khạc ra 1 cục đàm có lẫn....(xin lỗi các mẹ, vì nghe hơi ghê)....Từ 13 tuần tới giờ không tuần nào bình an. Tuần nào cũng có ngày bệnh...hix...lúc trước mình khỏe lắm, cả năm không bệnh hơn 2 ngày đâu (chỉ cảm nhè nhẹ thôi). Còn bi giờ...bệnh rề rề, bệnh dài dài huhu...tối nào anh xã cũng ghé tay vào bụng nghe ngòng, mấy hôm trước nghe lụp bụp mạnh, giống như tiếng quậy nước (cái này anh xã diễn tả, vì mỗi mình anh xã nghe đc). Còn 2 hôm nay thì, ngày hôm trước thì im ru (anh xã bảo chắc baby đang ngủ), tối qua thì lụp bụp nhè nhẹ...kg bít baby có bị làm sao kg nữa, chiều nay em khăn gói đi thăm BS đây các chị ạ...lo quá
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang có em bé được 3 tháng. Hiện giờ em đang bị sốt vi rus. Đang phải nằm viện . Em có uống thuốc Panadol màu xanh và Paracetamon. Vào viện thì các bác sĩ cho em truyền nước.
    Em lo lắm, ko biết có bị ảnh hưởng tới em bé ko? Chị nào biết đi khám và siêu âm ở chỗ nào để phát hiện em bé có bị sao ko thì chỉ giúp em nhé. Khám ở HN ý ạ
    Em cảm ơn các chị nhiều . :Sad:

[Puk Su] Family:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

sốt vi rút là sao? phải bị cúm k mẹ nó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 771 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ PukSu Xem bài viết
    Em đang có em bé được 3 tháng. Hiện giờ em đang bị sốt vi rus. Đang phải nằm viện . Em có uống thuốc Panadol màu xanh và Paracetamon. Vào viện thì các bác sĩ cho em truyền nước.
    Em lo lắm, ko biết có bị ảnh hưởng tới em bé ko? Chị nào biết đi khám và siêu âm ở chỗ nào để phát hiện em bé có bị sao ko thì chỉ giúp em nhé. Khám ở HN ý ạ
    Em cảm ơn các chị nhiều . :Sad:
    Bạn phải nói với bác sĩ tình trạng thai kì của bạn. Ngoài ra cũng phải hỏi ý kiến bác sĩ sản khoa của bạn nữa,theo dõi thai kì thế nào? Tình hình của bạn theo mình được biết là bác sĩ cho bạn dùng panadol và paracetamon, truyền nước là đúng rồi vì thuốc đó dùng được trong thai kì, nhưng cũng ko dùng nhiều được đâu. Bây giờ quan trọng là hỏi bác sĩ sản xem bệnh có ảnh hưởng đấn thai ko thôi, chứ thuốc thì đúng rồi ,bầu bì cũng đâu dùng thuốc khác được. Bạn gọi đến bác sĩ sản ở đài 1088 xin tư vấn trước xem sao trong khi chờ đợi chưa đi khám ngay được
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Cu Phệ; 18/03/2009 vào lúc 10:51 AM.
    • 7,189 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Bác sỹ nói ko sao thì chắc ko sao bạn ạ, đừng lo lắng quá bạn nhé.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3