Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị sốt khi mang thai, có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 561 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

các mẹ ạ, mìnhmấy hôm vừa rồi thấy mệt mệt nên mang cặp nhiệt độ ra đo. Thấy sốt nhẹ 37,5độ. Mìnhlo quá. Thai của ebunbamới có hơn 8 tuần. Gọi điện hỏi bác sĩ thì nói không sao nhưng phải theo dõi nhiệt độ thường xuyên. Hôm nay mình đi làm thấy đỡ hơn rồi nhưng mà vẫn lo quá không hiểu em bé của mình có bị sao không???Mình có phải đi khám hay xét nghiệm gì không? mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho ebunba với :Sad:
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,325 Bài viết

• 4,883 Được cảm ơn

Ngày trước mang bầu cún nhà mình 11 tuần mình cũng bị sốt nhẹ, đi khám bác sỹ bảo ko sao, cho mình thuốc hạ sốt về uống nhưng mình ko uống ngủ một giấc sáng tỉnh dậy hết sốt. Bạn đừng lo nhé, sốt nhẹ vậy chắc là do người mình mệt mỏi thôi, ko sao đâu.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • LF
    • 6 năm
    • 1,204 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ebunba Xem bài viết
    các mẹ ạ, mìnhmấy hôm vừa rồi thấy mệt mệt nên mang cặp nhiệt độ ra đo. Thấy sốt nhẹ 37,5độ. Mìnhlo quá. Thai của ebunbamới có hơn 8 tuần. Gọi điện hỏi bác sĩ thì nói không sao nhưng phải theo dõi nhiệt độ thường xuyên. Hôm nay mình đi làm thấy đỡ hơn rồi nhưng mà vẫn lo quá không hiểu em bé của mình có bị sao không???Mình có phải đi khám hay xét nghiệm gì không? mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho ebunba với :Sad:
    Mình cũng y như ebunba này. Mình cũng KCC 15/2 giống bạn nên em bé cũng như nhau rồi. Sáng nay dậy thấy nuốt nước bọt đau họng sau đó thì sốt nhẹ, cũng tầm 37,5 độ. Mình cũng lo lo không biết sao không nữa. Mình không dám uống thuốc gì cả chỉ mong hết hôm nay là lại hết sốt thôi. Từ sáng đến giờ quay đầu chóng mặt quá. :Sick:
    La Vie est Belle
    • 161 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà. Em theo dõi thường xuyên diễn đàn. Nhưng hôm nay mới có bài đầu tiên vì em đang trong tâm trạng cực kỳ lo lắng. Mong mọi người có kinh nghiệm giúp em với. Em có bé cũng được 8 tuần rùi. Hôm nay em thấy mình bị đau nhức đầu và sổ mũi. Em lo lắng quá, bệnh thì chắc rùi, nhưng hậu quả thì ra sao em không thể nào tưởng tượng ra được. Mong mẹ nào đã từng bị như em mà khi sinh con ra vẫn khỏe mạnh bình thường. Cho em một lời khuyên để em cảm thây yên tâm hơn. Chứ giờ em như người ngồi trên đống lửa vậy.
    • 251 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ebunba Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mshongdiep Xem bài viết
    Xin chào cả nhà. Em theo dõi thường xuyên diễn đàn. Nhưng hôm nay mới có bài đầu tiên vì em đang trong tâm trạng cực kỳ lo lắng. Mong mọi người có kinh nghiệm giúp em với. Em có bé cũng được 8 tuần rùi. Hôm nay em thấy mình bị đau nhức đầu và sổ mũi. Em lo lắng quá, bệnh thì chắc rùi, nhưng hậu quả thì ra sao em không thể nào tưởng tượng ra được. Mong mẹ nào đã từng bị như em mà khi sinh con ra vẫn khỏe mạnh bình thường. Cho em một lời khuyên để em cảm thây yên tâm hơn. Chứ giờ em như người ngồi trên đống lửa vậy.
    Lúc mình có thai bé nhà mình được khoảng 5 tuần cũng bị sổ mũi, nhức đầu, mệt mỏi và sốt nhẹ 2 ngày. Lúc đó mình cũng lo lắm vì sợ ảnh hưởng đến bé, lên diễn đàn hỏi loạn cả lên, bác sỹ cũng bảo không sao nhưng bây giờ thì yên tâm rồi vì mình đã sinh ra bé khỏe mạnh.

Các bạn đừng lo lắng quá nhé.:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huongtran82; 02/05/2009 vào lúc 06:30 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ mang thai, sốt trên 37,8 độ thì mới phải nghĩ đến việc hạ sốt. Hồi mình động thai nằm viện, sáng nào cũng phải kẹp nhiệt độ, thấy các chị hộ lý truyền đạt như vậy.
    • 93 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình mang thai được 17w 2 hôm nay cũng đau họng , hơi sốt kèm theo nhức đầu . đau hết các xương khớp , người khó chịu lắm . Đi khám bác sĩ nói không sao nhưng vẫn không yên tâm lắm, chỉ mong sao con khỏe manh phát triển bình thường thôi.
    • 476 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Hi các mẹ. Mình có đọc một quyển sách dành cho các bà mẹ mang thai, được dịch từ tác giả người Mỹ. Trung bình một người sẽ bị cảm cúm ít nhất 1 lần trong năm, nên việc các mẹ bị cảm cúm trong thời kỳ mang thai là việc hết sức bình thường, và họ khẳng định việc này không ảnh hưởng đến sự phát triển của em bé. Các mẹ hãy yên tâm và đừng lo lắng quá nhé!

Khi bị cảm thì vẫn giữ ấm chân, mình ăn cháo còn nóng, xắt lá tía tô hoặc giã hành tăm vào rồi vừa thổi vừa ăn, giải cảm rất tốt. Các mẹ chịu khó uống chanh nóng (vừa thổi vua uống luôn), và súc miệng bằng nước muối pha loãng để giảm đau họng.

Mình thì cũng lười ăn uống lắm, nhưng hôm bị đau mình cứ ngồi lột tỏi sống ra nhai :Sick: vì nghe nói giải cảm rất tốt. Các mẹ cũng đừng nhúng nước nhiều để khỏi bị lâu nhé.

Cảm cúm thường kèm theo ho, nhưng nếu để ho kéo dài quá các mẹ hãy đi khám bác sĩ chuyên khoa để phòng ngừa trường hợp mình bị viêm phế quản nha!

Chúc các mẹ và bé mau khỏe, đừng căng thẳng và lo lắng quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói vậy em cũng thấy yên tâm rùi, Em chỉ sụt suỵt một chút kèm nghẹt mũi thôi, không có đo thân nhiệt nhưng em cũng không thấy sốt gì cả. Cầu mong là không sao, còn hơn 2 tuần nữa là đến tuần thứ 12. Là lịch đi siêu âm của em. Nên có đợi đến lúc đó, có lẽ phải chăm sóc bé thường xuyên hơn rồi. Em thấy người ta nói chỉ cần siêu âm vào 3 lần thui. nhưng những chị em mà có cúm một chút thì nên kiểm tra thường xuyên hơn chứ nhỉ. Em nghĩ thế. Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nha.
    • 327 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu được 9 tuần, bị hắt hơi nhiều, nuốt nước bọt thấy hơi đau nhưng chưa bị sổ mũi.. Chưa ăn uống gì để trị cả, thời tiết HN mấy bữa nay chán quá đi! Chắc phải làm theo tư vấn của mấy mẹ thôi. Nhưng mình thắc mắc, có bầu mà dùng đồng bạc, lòng trắng trứng gà cạo gió có được ko nhỉ?
    • 134 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình được khoảng 20 tuần rồi, cặp nhiệt độ là 37 độ 7, không biết có sao không cả nhà ơi

• 1,882 Bài viết

• 3,778 Được cảm ơn

Theo như bác sĩ của mình nói thì trong thai kỳ có dấu hiệu sốt là phải uống thuốc hạ sốt liền. Vì khi người mẹ bị sốt sẽ ảnh hưởng không tốt đến tim thai.
    Các mẹ lưu ý nhé.
    • 336 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình cũng thế đây, mình bị viêm họng - rát cổ, cứ sốt khoảng 37,3 độ cao nhất cũng chỉ có 37,4 độ thôi. Mình sợ quá ra BV xét nghiệm máu thì bảo bị sốt virut - hai hôm liền không khỏi, xuống Bạch Mai khám lại bảo bị sốt do viêm họng, cho thuốc về ngậm, hôm nay mình đỡ rồi nhưng vẫn còn 37,1. Hay là mình bị nhiệt thai các mẹ nhỉ, vì mình thấy hơi thở và trong người rất nóng, họng thì đã hết đau. Các mẹ có kinh nghiệm gì về vấn đề này ko các mẹ chỉ giáo với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang có thai 9 tuần. Cả ngày hôm qua em cứ thấy đầy bụng, không tiêu, mặc dù chỉ ăn được cơm và miến rất ít, bụng trướng căng. Đến tối thì em bị sốt 38 độ, liên tục đến 5h sáng thì hết sốt. Em không bị ho hay đau họng. Em đang rất lo lắng, không biết sốt cao vậy có ảnh hưởng gì đến em bé không? Sáng nay đi khám và siêu âm, bác sĩ bảo thai bình thường và khuyên sang Bạch Mai khám nội vì em sốt không rõ nguyên nhân.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hix, em cũng vừa bị sốt 2 ngày, 38 độ, 38 độ 2, mới lại bị ho dau họng nữa, cả 1 tuần này mà họng nó mới đỡ. em có uống 2 viên paracetamol 2 lần, mỗi lần 500mg 1 viên, ngoài ra em uống cảm xuyên hương nữa, còn không dám uống khags sinh, chỉ ngậm nước muối, chanh muối tá lả cả...mà hết tuần nguoi vẫn mệt k dám đi làm ngay...Em mới được có hơn 4 tuần. rất lo k biết em bé có ảnh hưởng gì khong. Em fai làm thế nào, có fair đi khám hay xét nghiệm gì không. Vì thấy bảo tuần 7,8 gì đó mới đi siêu âm tim thai được...huhu..các mẹ co biết không?
    Thích nhất là được ở nhà xem phim, ăn ngủ, k fai di lam ma van co tien!!!!
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangcutie Xem bài viết
    hix, em cũng vừa bị sốt 2 ngày, 38 độ, 38 độ 2, mới lại bị ho dau họng nữa, cả 1 tuần này mà họng nó mới đỡ. em có uống 2 viên paracetamol 2 lần, mỗi lần 500mg 1 viên, ngoài ra em uống cảm xuyên hương nữa, còn không dám uống khags sinh, chỉ ngậm nước muối, chanh muối tá lả cả...mà hết tuần nguoi vẫn mệt k dám đi làm ngay...Em mới được có hơn 4 tuần. rất lo k biết em bé có ảnh hưởng gì khong. Em fai làm thế nào, có fair đi khám hay xét nghiệm gì không. Vì thấy bảo tuần 7,8 gì đó mới đi siêu âm tim thai được...huhu..các mẹ co biết không?
    sốt nhẹ có thể do ngày hôm đấy bạn mệt quá, thiếu ngủ mệt mỏi cũng gây sốt nhẹ. nên theo dõi thường xuyên, nhỏ nước mũi sạch sẽ và tránh để tình trnạg người quá mệt nhất là trong 3 tháng đầu còn nghén lại càng mệt mỏi hơn
    Con cái là duyên trời định <3
    • 989 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

http://vnexpress.net/GL/Doi-song/2009/10/3BA14249/

Thực sự là đọc mấy tin này mẹ cháu stress không chịu nổi

Mẹ yêu Mít nhất trên đời. Thế Mít có yêu mẹ hông?
    Con cũng yêu mẹ nhất trên đời (Bao giờ Mít biết nói thế này nhỉ)

Mua hàng ở Colorful 4 kid - Thái Hà & Hàng Mành HÃY CẨN THẬN
    • 69 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em có thai được 11w. Chiều qua em ở cửa hàng về thì thấy người mệt mệt, đến tối thì phát sốt [nhưng nhiệt kế nhà em hỏng em vẫn chưa đi mua lại được], sáng thì hết sốt nhưng đến giờ [5h30' chiều] lại sốt lại, có vẻ cao hơn hôm qua, người nhức ê ẩm, đầu đau như búa bổ, đau họng nữa mà ko dám uống thuốc gì, ko biết có sao ko.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thấy mẹ em bảo bà bầu không nên dùng đồng bạc và trứng gà cạo gió như người bình thường đâu