• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị sốt khi mang thai 3 tháng đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai từng bị sốt khi mang thai 3 tháng đầu không giúp tớ với? Tớ bị sốt 2 ngày liền lúc cao nhất lên đến 39 độ, thấy rất đau họng, vì tiểu sử hay bị viêm họng mà lần nào viêm họng cũng sốt nên tớ không đi khám, tớ không uống viên thuốc nào chỉ giải nhiệt bằng nước cam và uống nước chè đỗ đen. Tớ lo lắm, không biết có ảnh hưởng tới em bé không? Ai biết tư vấn cho tớ với. Cảm ơn rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,071 Bài viết

• 1,531 Được cảm ơn

Bạn đi khám bác sĩ đi. Đừng chủ quan. Còn viêm họng thì bạn đánh răng và súc miệng kỹ bằng nước muối. Chúc bạn mau khóe, thân
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám bác sĩ. Khi mình có bầu được 8 tuần thì bị sốt virus, mình đi khám và truyền nước mấy ngày mới khỏi. Giờ em bé của mình được 19 tuần rồi. Tuần 12 đi siêu âm bác sĩ bảo em bé phát triển bình thường, mình yên tâm một phần. Lạc quan, và chờ đến mốc 22 tuần. Chúc bạn chóng khỏi.
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng nghe các cụ dặn dò là sốt trong 3 tháng đầu là phải đi bác sỹ ngay. vì rất nguy hiểm bạn à. Hôm bữa mình cũng bị sốt nhẹ mình gọi BS ngay thì được dặn là thêm 1h nữa mà vẫn sốt thì đến chị gấp. May quá mình chườm khăn ướt rồi ăn quýt tươi (vì trong nhà chuẩn bị sẵn mà) nên thấy đỡ. Cứ bắt ox kiểm tra có phải sốt ko hoài àh. Chúc bạn chóng khỏi nhé
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình không bị sốt, chỉ nghẹt mũi, ho và thấy mệt. Thật ra ho thì từ trước rồi. Đây giống như bị cảm cúm ấy. Mình bầu được 8w rồi, lo lắng quá. Cô bạn làm y tá ở phụ sản bảo ra Viện nhiệt đới xét nghiệm cúm nhưng mình cứ lười đi vì ở xa và thấy không bị sốt. Các mẹ cho mình lời khuyên với, sốt ruột lắm, bị cả tuần nay rồi. Hôm qua ra hiệu thuốc định mua thuốc cảm Xuyên Hương uống mà họ không bán cho, bảo nên kiêng.
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

lại liên quan đến vụ sốt khi đang bầu bí.Em xin phép được bon chen 1 tí tị ti. Em có bầu được 28 tuần rùi, nhưng mà hôm trước chẳng biết làm sao lại bị sốt cao tận 39,8 độ cơ ạ! Em sợ quá! Người thì mệt và lạnh run lên, đắp bao nhiêu chăn cũng không đỡ. Thương con đang trong bụng quá, em lên cấp cứu ở bv Thanh Nhàn, họ bắt làm xét nghiệm máu rồi siêu âm. Em cầu trời khấn phật chỉ mong con ko làm sao. Kêt quả siêu âm là nhịp tim của Rùa nhà em nhanh quá, tận 181 lần/ phút.Em buồn quá,mẹ chủ quan nên làm khổ con. Nhưng trộm vía, 2 ngày sau em đỡ sốt, Rùa lại đạp đều đều. Nhưng em vẫn chưa đi siêu âm lại xem con thế nào.
    Có mẹ nào bị sốt cao như em chưa ạ?
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có bầu tháng thứ 2 cũng bị sốt cao đi kèm là viêm họng (đau rát, có đờm không nói được) lúc đó mình cố gắng ăn nhiều, uống nước hoa quả và kết hợp mua các loại lá về xông để thoát mồ hôi, cứ một ngày xông một lần rùi lấy nước xông tắm rửa, sau đó khỏi dần. Còn viêm vọng bạn chịu khó mua nước súc miệng có muối về ngậm, kèm theo ngậm chanh với mật ong sẽ nhanh khỏi thôi. Tinh thần lạc quan lên sẽ tốt cho em bé và bạn đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đã từng bị sốt viêm họng >39oC khi mang thai lúc 3 tháng. Theo kinh nghiệm của mình, bạn cần theo dõi thai nhi ở các mốc quan trọng để theo dõi sự phát triển của em bé ở lúc 12 tuần, 22 tuần, 32 tuần. Bạn cũng đừng quá lo lắng.
    Em bé nhà mình trộm vía không sao. Bây h đã 2 tuổi rồi.

Chúc mọi điều tốt lành với bạn.
    :1:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mìh có baby 2 thág r`=.='' mà bị ốm suốt từ zữa tháng đầu đến bi zờ.. đi khám vẫn 37 độ mà sốt về đêm k ngủ đc đau đầu ho rát họng hatxi rất nhiều mách cho e kái ná...
    • 967 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

các chị ơi, đang mang bầu đừng có uống cảm xuyên hương, nếu có sốt các chị hoàn toàn có thể sử dụng paracetamon để hạ sốt mà k ảnh hưởng tý nào đến e bé cả. thứ 2, nếu sốt các chị lấy khăm ấm lau người thì sẽ hạ nhiệt nhanh hơn đấy. t3 nữa là các chị lưu ý, sốt > 39 độ là e bé khó chịu đựng được đấy, các chị nào có sốt thì cần đến gặp BS sản ngay nhé!
    chúc các mẹ và bé bình an!
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chimuk Xem bài viết
    Mình không bị sốt, chỉ nghẹt mũi, ho và thấy mệt. Thật ra ho thì từ trước rồi. Đây giống như bị cảm cúm ấy. Mình bầu được 8w rồi, lo lắng quá. Cô bạn làm y tá ở phụ sản bảo ra Viện nhiệt đới xét nghiệm cúm nhưng mình cứ lười đi vì ở xa và thấy không bị sốt. Các mẹ cho mình lời khuyên với, sốt ruột lắm, bị cả tuần nay rồi. Hôm qua ra hiệu thuốc định mua thuốc cảm Xuyên Hương uống mà họ không bán cho, bảo nên kiêng.
    Tớ mới bị như bạn, mà còn nặng hơn. Tớ còn viêm xoang, sốt, ho (xin lỗi cả nhà: mũi dãi họng nghẹt cứng). Tớ liều uống Bạch Địa Căn (thấy ghi là dùng đc cho cả phụ nữ mang thai) 1 hôm còn sau tránh. Đừng đi xét nghiệm cúm, có gì gọi dịch vụ xét nghiệm đến tận nhà.

Bạn nên:
    - Cắt những lát chanh nhỏ ngâm mật ong, muối, ngậm liên tục; đỡ rất nhiều.
    - Ăn tỏi, nhỏ nước tỏi. (nếu là cúm - cúm là dạng lạnh trong).
    - Đêm ngủ xoa dầu vào gan bàn chân.
    - Mặc áo kín cổ.
    - Tránh tối đa quạt.
    - Uống nước cam, thuốc bổ cho bà bầu.
    - Bất cứ thứ gì uống / ăn đều phải nóng/ ấm.
    - Nhỏ mũi bằng nước muối biển Pháp (loại 75k/lọ ấy) hiệu quả gấp trăm lần loại muối sinh lý việt Nam 5k/lọ.
    - Cố gắng ăn uống đầy đủ để có sức.
    • 5,567 Bài viết

• 7,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichtienhuyen Xem bài viết
    Có ai từng bị sốt khi mang thai 3 tháng đầu không giúp tớ với? Tớ bị sốt 2 ngày liền lúc cao nhất lên đến 39 độ, thấy rất đau họng, vì tiểu sử hay bị viêm họng mà lần nào viêm họng cũng sốt nên tớ không đi khám, tớ không uống viên thuốc nào chỉ giải nhiệt bằng nước cam và uống nước chè đỗ đen. Tớ lo lắm, không biết có ảnh hưởng tới em bé không? Ai biết tư vấn cho tớ với. Cảm ơn rất nhiều.
    bạn ơi, khi có bầu có dấu hiệu sốt là phải làm mọi cách để hạ sốt ở nhà, như uống nước cam,chanh, chườm khăn ... Nhưng nếu nhiệt độ > 39 độ thì phải đi bác sỹ ngay để họ cho thuốc uống chứ đừng chủ quan, bầu mà sốt >39 độ liên tục trong 3 ngày là rất nguy hiểm cho con ... bạn đến bsỹ ngau đi nhé.
    Đau lọng bạn mua quất về cắt nhỏ, chưng với mật ong ăn sẽ đỡ. Có thai khác với lúc bình thường.Người mình sốt 37 độ đã thấy khó chịu chứ nói gì con ở trong 1 cái túi >39 độ hả bạn? Bạn chủ quan quá.
    • 471 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Bạn ơi, hồi mình bầu 2 tháng cũng sốt mất 1 hôm, nhưng chỉ 38.5 độ thôi, hôm sau thì giảm chỉ còn chưa tới 38 độ. Đầu nhức như búa bổ, thi thoảng ho và rất mệt. SỢ sốt virut vì 2 mẹ con bé cạnh nhà cũng sốt vi rut mà. Đi khám ở BV Phụ Sản HN thì bsĩ bẩu xét nghiệm rubella với cúm ở BV nhiệt đới. 2 vc đành lọ mọ đi lên đấy, may ko phải xếp hàng. Kquả âm tính. Trộm vía, bé đc 14 tuần rồi siêu âm 4D lần 1 thì mọi thứ bt, nghich lắm. CÒn từ hồi bầu bí thì toàn xổ mũi với hắt xì hơi vì mình cũng hơi xoang nhẹ. NHưng đi khám với mình tự tìm hiểu thì thấy bẩu cơ địa mẹ khi mangthai yếu hơn chút vì để chống phản ứng đào thải thai (1 nửa là của mình quen rồi, 1 nửa của bố lạ mà) nên bà bầu hay sổ mũi cũng bt thôi, ko quá lo lắng, mặc ấm cổ và súc miệng nước muối chăm chỉ sẽ đỡ thôi, đừng quá lo. Trường hợp của bạn tốt nhất nên đi xét nghiệm cho rõ ràng.
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lúc 14w e cũng bị sốt > 39 độ cơ , đi sa nhịp tim em bé lên 220 lần /1' cơ . Bsi bảo cứ khi nào sốt thì uống paracetamon là hạ nhiệt ngay , e còn bị ho liên tục nữa nên cứ ngậm quất với mật ong , và uống nh nước hoa quả .. Đến bjo 33w trộm vía em bé pt tốt ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy mà mình nge bao nhiêu người nói sốt ko được uốg thuốc gì cả! mà tháng đầu mình uống típfi cái thuốc mà gt trên tivi đấy! ko biết có sa0 ko! mách cho e nhá các mẹ..
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình mới tháng đầu tiên nhưng 2hnay người hơi hơi sốt, ko bt có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ?mình lo quá
    • 2,211 Bài viết

• 6,412 Được cảm ơn

Mình sốt 2 hôm nay, k dám uống thuốc, nhưng sốt và đau đầu quá do viêm A và thời tiết thay đổi đột ngột. Hỏi chị ngiười thân là bác sỹ thì chị ấy bảo theo như Phụ Sản Hải phòng các bác sỹ vẫn cho uông thuốc trong 3 tháng đầu mang thai bình thường nhưng chỉ dùng amoxiclin, cefacine, và alphabet (các đuôi của anpha), paracetamon + thuốc bổ (dành cho thai phụ càng tốt còn k dùng thuốc bổ 3P cũng được), điện giải bằng cách uống nước, sữa, hoa quả bù nước. Mình chỉ dùng mỗi viên cefa cắt xốt, hết viêm họng luôn thế mà chịu đựng cả 2 ngày đến khổ.

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: http://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • 284 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Các chị ơi, em mới thử que lên 2vach cách đây 1 tuần nhưng đi siêu âm chưa thấy gì, chỉ thấy niêm mạc 23mm. Nhưng hôm qua em bị sốt 38.7 độ. Em gọi điện cho anh em làm bác sĩ bảo uống Panadol. Em uống 1 viên 500mg. Hôm nay em trở về 37 độ rồi ạ. Nhưng em đọc nhiều thông tin người ta bảo sốt giai đoạn đầu thai kỳ rất nguy hiểm nên em lo lắng quá. Có mẹ nào từng giống em mà trộm vía con vẫn khỏe mạnh bình thường chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ôi, sao lại có vụ xông ở đây? bà bầu kiêng vụ xông xiếc cơ mà. Cùng lắm nếu ngạt mũi thì nhỏ ít tinh dầu hoặc dầu gió vào bát nước nóng rồi ngửi thôi. quê em kiêng xông nên em tránh cật lực
    • 403 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Thường nếu không do cảm, khi bị viêm chỗ nào đó sẽ gây ra sốt. Bà bầu bị sốt thì rất nguy hiểm. Khi đó cần tìm cách hạ sốt như uống nước hoa quả, chườm khăn.
    Mình có cách chữa viêm họng cực kỳ hiệu nghiệm. Kể cả người bình thường uống nhiều kháng sinh không khỏi làm theo cách này vài lần là khỏi ngay: Lấy vài lá trầu không với 1 củ nghệ vàng, hai thứ giã nhỏ sắc lấy nước, bỏ bã. Thêm nước lọc sắc lấy khoảng lưng bát con uống vài lần là khỏi ngay.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muathunamay; 13/06/2012 vào lúc 11:00 AM.
    Khi con biết đòi ăn
    Mẹ là người mớm cho con muỗng cháo
    Khi con biết đòi ngủ bằng tiết tấu
    Mẹ là người thức hát ru con
    ...................
    Mẹ!
    Có nghĩa là mãi mãi
    là cho - đi - không - đòi - lại - bao - giờ
    Cổ tích thường bắt đầu từ " Ngày xưa có một nàng công chúa ..." hay " Ngày xưa có một vị vua ..."
    Cổ tích còn bắt đầu từ:
    "Ngày xưa có Mẹ..."
    (Ngày xưa có Mẹ - Thanh Nguyên)

Nhớ Mẹ, gần 1 năm chưa về thăm Mẹ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2