• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị sôi bụng, tiêu chảy khi đang mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 217K Lượt đọc
  • 296 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 1,840 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Các chị ơi, cứu em với

Em cũng đang bị đi ngoài đây, gần một tuần nay bụng thỉnh thoảng lại cứ sôi sùng sục lên ấy!. hôm trước em đổi laọi sữa khác, ai ngờ sau khi uống đau bụng quá nên lại quay về với loại sữa cũ, thế mà vẫn không hết đau bụng. Không hiểu làm sao nữa??. Em lười ăn lắm nên không dám bỏ uống sữa vì sợ mình ko đủ chất cho bé trong bụng. Híc.!!!
    Ah. Hai tuần nay Bác sỹ cho em uống thêm Calxi, em nghe người ta bảo uống calxi cũng có thể gây đau bụng???
    bây giờ chưa biết nguyên nhân nào nữa, mà bụng thì vẫn cứ sôi đây, làm sao cho khỏi bây giờ
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:

• 996 Bài viết

• 906 Được cảm ơn

Hồi có bầu, tớ cũng bị đi ngoài suốt mà sợ ko dám nói với ai, cứ tưởng mỗi mình mình bị. Ai dè cũng nhiều người cùng hoàn cảnh quá :4:
    @yendtp: BS cho thêm can-xi là do nhu cầu cần bổ sung đó, nên ko thể bỏ được đâu.
    Tuy nhiên em cũng nên báo cho BS để có thể thay thế loại can-xi khác ko gây đi ngoài.
    Đừng như chị cứ lì ở nhà ôm một nỗi lo chẳng giải quyết được gì mà lại mệt đầu. Thắc mắc gì là cứ hỏi BS cho chắc ăn hỉ? Chúc mẹ và bé trong bụng ăn nhiều, khoẻ mạnh :4:
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM

• 773 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em cũng bị đi ngoài đây, em còn bị từ khi có baby cơ, đã thế lại còn bị phân sống nữa cơ. Tuần trước, cả tuần trời em liên tục bị đi ngoài, có ngày 4 lần liền. Thế là em đi khám BS, BS cho uống Becberin và Antibio. Hiện giờ em vẫn uống, chị thử xem thế nào.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì

• 101 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em hiện có thai tuần thứ 13, từ lúc có thai đến giờ lúc nào bụng cũng sôi ùng ục, đứng trong thang máy mọi người còn nghe thấy (xấu hổ lắm ạ) và bị đi ngoài thường xuyên. Em uống sữa Formance, vào cái là ra ngay, đổi sang Enfa, thì chịu được ngày 1 cốc, 2 cốc là lại đi. Mà em lại bị sụt mất 3 kg, em lo lắm, em cũng sợ như thienthanxanh là lo baby ko đủ chất mà sữa thì ko uống được nhiều, chán ghê các chị ạ.

• 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, không nên duy trì trong đầu ý nghĩ là khi mang thai phải ăn uống tẩm bổ đến nỗi không tiêu hoá nổi rồi đến mức đi ngoài - thật là lợi bất cập hại. Điều cốt yếu là bạn cứ ăn những gì mình thích, đủ lượng mà cơ thể bạn đòi hỏi, và phù hợp với tiêu hoá của mình. Nếu bạn không uống được sữa bà bầu thì uống sữa tươi, ăn sữa chua, bổ sung can xi bằng các thức ăn khác như cua đồng, tép, thịt thăn lợn, nước cam, v.v. Mình nghĩ tư tưởng tẩm bổ lúc mang thai là do khi xưa, cuộc sống ở mình quá khó khăn, thời tem phiếu cả nhà được vài lạng thịt một tuần nên hay nhường cho phụ nữ có thai là đúng thôi. Có nhiều mẹ tẩm bổ ghê quá, mẹ lên hàng hai chục cân còn con khi đẻ ra vẫn chỉ hơn hai cân, có mẹ ăn uống bình thường, chỉ lên khoảng 12 cân là vừa, con vẫn ngoài 3 kí mà. Còn nếu do ăn phải cái gì đó mà bị đi ngoài cấp tính, thì có thể dùng nước mơ lưu niên (rất tốt, một thìa cà phê nước mơ lưu niên có thể biến vòi nước thành xi măng cốt thép :4: , lại không có hại gì cả).
    Chúc bộ phân tiêu hoá của các mẹ làm việc tốt nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 773 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Híc,mẹ nthuong ơi, nước mơ lưu niên là cái gì vậy? Em uống men tiêu hoá cả tuần nay rồi mà vẫn còn tình trạng đau bụng đây này,híc. Chán quá. Mà ko phải em ăn uống bổ dưỡng gì đâu. Em chỉ ăn nhiều hơn trước đây 1 chút thôi, vì trước đây em hơi lười ăn. Ko chịu ăn uống nên cơ thể hơi gầy vì vậy mà em cố gắng ăn cho baby có thêm chất mà thôi.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì

• 100 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi, nho các me co y kiên chi giúp quynh anh bouges voi, hoi co thai den gio em bi tao bon, ba me chong tay cua em chi chong em mua loa qua PRUNEAUX de an , no giong qua tau tau mau den hay dung lam sam bo lương hay nau mon thước bác do, nhung qua nay to hon mót chút mau den, co vi ngót va thom, em an vai qua mót ngay thoi di toa lét thay de dang hon, nhung khogn dam an nhiêu so bi di ngoai hoai thi chít, các me thay the nao co tót kong chi em voi a, cam on các me nhiêu lam a
    QUYNH ANH BOURGES
    MARSEILLE, FRANCE

• 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanxanh
    Híc,mẹ nthuong ơi, nước mơ lưu niên là cái gì vậy? Em uống men tiêu hoá cả tuần nay rồi mà vẫn còn tình trạng đau bụng đây này,híc. Chán quá. Mà ko phải em ăn uống bổ dưỡng gì đâu. Em chỉ ăn nhiều hơn trước đây 1 chút thôi, vì trước đây em hơi lười ăn. Ko chịu ăn uống nên cơ thể hơi gầy vì vậy mà em cố gắng ăn cho baby có thêm chất mà thôi.

Nước mơ lưu niên là nước mơ ngâm lâu ngày ấy mà, có được nước mơ ngâm khoảng 10 năm rồi thì rất tốt. thienthanxanh không biết chứ cứ hỏi các bác cao tuổi quanh nhà thì thể nào cũng có. Mình cũng về hỏi lại xem lọ nhà bà chị mình còn không, nễu còn sẽ quơte lên đây và hẹn gặp nhau sau để đưa cho thienthanxanh nhé !

• 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanhbourges
    hi, nho các me co y kiên chi giúp quynh anh bouges voi, hoi co thai den gio em bi tao bon, ba me chong tay cua em chi chong em mua loa qua PRUNEAUX de an , no giong qua tau tau mau den hay dung lam sam bo lương hay nau mon thước bác do, nhung qua nay to hon mót chút mau den, co vi ngót va thom, em an vai qua mót ngay thoi di toa lét thay de dang hon, nhung khogn dam an nhiêu so bi di ngoai hoai thi chít, các me thay the nao co tót kong chi em voi a, cam on các me nhiêu lam a
    Pruneaux quynhaqnh chỉ nên ăn tối đa một ngày 2 quả thôi. Bên Pháp cũng có loại nước khoáng có nhiều magie (giúp đi ngoài), bán ở các siêu thị, quynhanh thử xem.

• 773 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nthuong
    Nước mơ lưu niên là nước mơ ngâm lâu ngày ấy mà, có được nước mơ ngâm khoảng 10 năm rồi thì rất tốt. thienthanxanh không biết chứ cứ hỏi các bác cao tuổi quanh nhà thì thể nào cũng có. Mình cũng về hỏi lại xem lọ nhà bà chị mình còn không, nễu còn sẽ quơte lên đây và hẹn gặp nhau sau để đưa cho thienthanxanh nhé !
    Cám ơn mẹ nthuong nhe, nếu có thì mẹ nthuong post lên nhé. Ở nhà mình cũng có lọ nước mơ, nhưng mới ngâm được 2 năm thôi, ko biết có được ko? Mình uống men tiêu hoá mãi vẫn thấy đau bụng nên cũng chẳng uống nữa và lại thấy tiếp tục bị......, huhu. Chán quá vì cái hệ tiêu hoá của mình.