• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị sôi bụng, tiêu chảy khi đang mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 217K Lượt đọc
  • 296 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 3,342 Bài viết

• 2,734 Được cảm ơn

Tuli đang có thai tuần thứ 33. Một tuần nay rồi, Tuli bị đau bụng đi ngoài. Các mẹ ơi, cứu với! Tuli phải làm thế nào đây?
    rooling:tulisfamilyrooling:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Chị Linh ơi , em thấy khi có thai các bà bầu thường hay bị táo bón , còn chị lại bị đi ngoài lâu như vậy , chắc phải đến BS thôi chị ơi....
    Chị ơi , ăn uống có gì nhiễm khuẩn hay thế nào không ạ?
    Chúc chị không còn gặp rắc rối và luôn khoẻ, mẹ tròn con vuông chị nhé.... :1:

• 268 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Nhờ cô bạn giới thiệu, em mới biết có DD hay thế này, hôm nay em chính thức xin gia nhập cùng các chị (xin lỗi, em hơi lạc đề chút). Chị Tuli ơi, em cũng đang mang bầu tuần 28 này. Hồi em 15 tuần cũng bị đau bụng đi ngoài đó, đi khám bác sỹ cho uống Smecta và dặn uống nhiều nước. Hiệu nghiệm ghê lắm, mới uống có 3 gói (ngày 2 gói) mà "cắt cơn" luôn Nhưng mỗi người mỗi khác, em nghĩ chị cứ qua phòng khám phụ sản nào đó xem sao.
    Chúc chị mau khoẻ.

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

hồi mẹ cu Sam có bầu, không bị đau bụng đi ngoài nhưng có hỏi bs để đề phòng thì bs cũng hướng dẫn là uống Smecta, ngoài ra với các em bé nhỏ dưới 1 tuổi bs nhi khoa cũng cho uống Smecta nữa mà, vì vậy chắc chắn là an toàn rồi.

• 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Me khicon thi tu hoi co bau bi dau bung di ngoai suot (truoc day cung da bi the roi vi "xau bung" ma). THuong 1-2 tuan lai bi 1 lan, neu lau thi khoang 3-4 ngay. Cung lo lam nhung k dam uong thuoc gi. Hom truoc bi lau qua nen bat AX di xin bup oi ve an (vi di ngoai ma an bup oi hay oi xanh cung cam tot lam) nhung dang qua nen an dc 1-2 la la thoi. Khicon hoi BS co sao k thi BS con treu "Chac tai me hay an ban nen moi the". Vi the minh nghi neu an uong dam bao VS, k an nhung thuc an co hai thi k lo gi dau vi dau bung di ngoai co the con do minh bi lanh bung, thoi tiet thay doi... Tu hoi co bau minh luc nao cung nong dien len nen dem ngu toan phoi cai bung bau ra truoc quat. CO le vi the cung hay bi dau bung...

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Khicon ơi , mình cũng nghĩ ổi xanh có vị chát chát và có nhiều chất xơ nếu ăn được saboche ( hồng xiêm ) cũng tốt lắm.
    :4: nhờ vậy mình mới biết được là bà bầu cũng bị tào tháo rượt chứ cứ tưởng ai cũng bị táo bón hết.... :4:

• 1,151 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Uong sua ba bau cung bi di ngoai day cac me a, nhung truong hop TULI chac khong phai roi vi mai bay gio moi bi.

• 12,887 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Mình thấy các bà bầu hay bị táo bón và đi ngoa`i cũng khá nhiều nhưng thật sự mình chẳng bị táo bón lẫn đi ngoai trong lúc mang thai nên chẳng có kinh nghiệm gì hết cả.

Thôi chúc các bà bầu khỏe, ăn nhiều, và không bị táo bón hay đi ngoai gì cả để cho em bé khỏi phải bị distress.

• 880 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

hoi co bau moi lan bi dau bung di ngoai minh lai uống nước khoáng đóng chai (xin loi la vi lau roi nen quen mát hiêu gì rồi), không phải đóng trong chai nhựa như Lavie đâu mà là đóng trong chai thủy tinh, uống vào hơi mặn mặn và có bọt sủi lên như có ga ý. Mình thường cho thêm chút xíu muối nữa. Uống vào thấy rất khoe người. bạn thử xem sao.

• 352 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hồi có bầu Cốm con mình cũng bị Tào tháo đuổi đấy.Hình như là do ăn mướp đắng(khổ qua) không ngâm nước muối loãng, thuốc sâu mà, khiếp không. Mẹ chồng kiếm đọt ổi về sao vàng hạ thổ cho mình uống, ngày hôm sau khỏi liền.Tuyệt không.Bà còn giải thích là phải sao vàng hạ thổ , để có tính hàn, tính nguội... gì đó mà trong Y học Đông y người ta dùng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)