• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị sôi bụng, tiêu chảy khi đang mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 235K Lượt đọc
  • 296 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,342 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Tuli đang có thai tuần thứ 33. Một tuần nay rồi, Tuli bị đau bụng đi ngoài. Các mẹ ơi, cứu với! Tuli phải làm thế nào đây?
    rooling:tulisfamilyrooling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18,631 Bài viết

• 11,475 Được cảm ơn

Chị Linh ơi , em thấy khi có thai các bà bầu thường hay bị táo bón , còn chị lại bị đi ngoài lâu như vậy , chắc phải đến BS thôi chị ơi....
    Chị ơi , ăn uống có gì nhiễm khuẩn hay thế nào không ạ?
    Chúc chị không còn gặp rắc rối và luôn khoẻ, mẹ tròn con vuông chị nhé.... :1:
    • 268 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Nhờ cô bạn giới thiệu, em mới biết có DD hay thế này, hôm nay em chính thức xin gia nhập cùng các chị (xin lỗi, em hơi lạc đề chút). Chị Tuli ơi, em cũng đang mang bầu tuần 28 này. Hồi em 15 tuần cũng bị đau bụng đi ngoài đó, đi khám bác sỹ cho uống Smecta và dặn uống nhiều nước. Hiệu nghiệm ghê lắm, mới uống có 3 gói (ngày 2 gói) mà "cắt cơn" luôn Nhưng mỗi người mỗi khác, em nghĩ chị cứ qua phòng khám phụ sản nào đó xem sao.
    Chúc chị mau khoẻ.
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

hồi mẹ cu Sam có bầu, không bị đau bụng đi ngoài nhưng có hỏi bs để đề phòng thì bs cũng hướng dẫn là uống Smecta, ngoài ra với các em bé nhỏ dưới 1 tuổi bs nhi khoa cũng cho uống Smecta nữa mà, vì vậy chắc chắn là an toàn rồi.
    • 121 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Me khicon thi tu hoi co bau bi dau bung di ngoai suot (truoc day cung da bi the roi vi "xau bung" ma). THuong 1-2 tuan lai bi 1 lan, neu lau thi khoang 3-4 ngay. Cung lo lam nhung k dam uong thuoc gi. Hom truoc bi lau qua nen bat AX di xin bup oi ve an (vi di ngoai ma an bup oi hay oi xanh cung cam tot lam) nhung dang qua nen an dc 1-2 la la thoi. Khicon hoi BS co sao k thi BS con treu "Chac tai me hay an ban nen moi the". Vi the minh nghi neu an uong dam bao VS, k an nhung thuc an co hai thi k lo gi dau vi dau bung di ngoai co the con do minh bi lanh bung, thoi tiet thay doi... Tu hoi co bau minh luc nao cung nong dien len nen dem ngu toan phoi cai bung bau ra truoc quat. CO le vi the cung hay bi dau bung...
    • 18,631 Bài viết

• 11,475 Được cảm ơn

Khicon ơi , mình cũng nghĩ ổi xanh có vị chát chát và có nhiều chất xơ nếu ăn được saboche ( hồng xiêm ) cũng tốt lắm.
    :4: nhờ vậy mình mới biết được là bà bầu cũng bị tào tháo rượt chứ cứ tưởng ai cũng bị táo bón hết.... :4:
    • 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Uong sua ba bau cung bi di ngoai day cac me a, nhung truong hop TULI chac khong phai roi vi mai bay gio moi bi.
    • 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Mình thấy các bà bầu hay bị táo bón và đi ngoa`i cũng khá nhiều nhưng thật sự mình chẳng bị táo bón lẫn đi ngoai trong lúc mang thai nên chẳng có kinh nghiệm gì hết cả.

Thôi chúc các bà bầu khỏe, ăn nhiều, và không bị táo bón hay đi ngoai gì cả để cho em bé khỏi phải bị distress.
    • 890 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

hoi co bau moi lan bi dau bung di ngoai minh lai uống nước khoáng đóng chai (xin loi la vi lau roi nen quen mát hiêu gì rồi), không phải đóng trong chai nhựa như Lavie đâu mà là đóng trong chai thủy tinh, uống vào hơi mặn mặn và có bọt sủi lên như có ga ý. Mình thường cho thêm chút xíu muối nữa. Uống vào thấy rất khoe người. bạn thử xem sao.
    • 354 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hồi có bầu Cốm con mình cũng bị Tào tháo đuổi đấy.Hình như là do ăn mướp đắng(khổ qua) không ngâm nước muối loãng, thuốc sâu mà, khiếp không. Mẹ chồng kiếm đọt ổi về sao vàng hạ thổ cho mình uống, ngày hôm sau khỏi liền.Tuyệt không.Bà còn giải thích là phải sao vàng hạ thổ , để có tính hàn, tính nguội... gì đó mà trong Y học Đông y người ta dùng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,342 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã bày cho Tuli kinh nghiệm nhé. Tuli sẽ làm theo các cách này va hy vọng là cũng sẽ hiệu nghiệm.
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • 1,322 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tui đây, từ khi mới sinh ra đã táo bón triền miên, thế mà từ hồi có bầu suốt ngày bị đi ngoài. Bực mình nhỉ!
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mong các mẹ giúp em vụ này.

Em có hiện tượng là cứ ăn xong là lại ngâm ngẩm đau bụng buồn đi ngoài, mà rồi em đi ngoài thật. Mà em đi ngoài bị "phân sống" các mẹ ạ (sorry các mẹ nhé, em chẳng biết dùng từ nào khác) nhưng đại khái là ăn cái gì thì đi ra vẫn là cái đấy. Em cảm tưởng như là thức ăn em ăn vào không được tiêu hoá hết hay sao ý. Như thế thì chắc là chẳng có đủ chất cho em bé ăn đâu các mẹ nhỉ? Có mẹ nào bị giống em không ạ? Lần có bầu trước em cũng bị hiện tượng này nhưng không biết nên cứ nghĩ là bình thường. Sau bị thai lưu nên cứ áy náy không hiểu đấy có phải là nguyên nhân không? Me nào biết chỉ cho em với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Miwcon; 29/01/2005 vào lúc 08:24 PM.
    • 650 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Miwcon ơi, tót nhát là đi khám bác sĩ bạn a. Nhưng chắc Miwcon đang ở nước ngoài nen việc đi khám thai thường xuyên không phải dẽ à bạn???
    Miwcon thử uống them nhiều sữa dành cho bà bàu vay???

PAPA, HE LOVES MAMA!
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ăn sữa chua có bị dị ứng hay đau bụng không?
    Sữa chua tốt lắm đó, vì cung cấp thêm các men có lợi cho đường ruột. Mấy bà bầu ăn sữa chua hàng ngày còn tránh táo bón.
    Thử hỏi BS xem có thể uống thêm men tiêu hóa không? Mình nghĩ thế thôi chứ chưa có kinh nghiệm về việc này.
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho em lời khuyên.

Hôm qua hai vợ chồng em đi gặp bác sĩ, bác sĩ chẳng cho uống thuốc gì cả, lại còn giải thích là mới có thai thì cơ thể hơi bị rối loạn 1 tý. Trước khi đi khám em cứ hy vọng BS sẽ cho em thuốc gì uống vào giúp tiêu hoá tốt cơ. Vì nếu em không tiêu hoá được thức ăn thì baby của em làm gì có gì mà ăn cơ chứ? Tình hình là nếu em ăn uống bình thường như hồi chưa mang thai thì OK, nhưng mà em cứ ăn nhiều lên 1 tý + uống sữa + sữa chua + uống nước hoa quả là y như rằng ăn bao nhiêu trả về đất bấy nhiêu. Thế có chán không cơ chứ. Đâm bây giờ em lại trở về chế độ ăn bình thường rồi. Vì thà mình ăn ít mà tiêu hoá được thì còn hơn là ăn nhiều mà cuối cùng baby chẳng được ăn gì các mẹ nhỉ. Em mới đọc lại bài "Đi ngoài khi mang thai" thấy các mẹ dùng thuốc Smecta, nếu em vẫn bị tái diễn thì chắc là em phải tự đi mua thuốc uống lấy mất. Híc...
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Híc, em cũng bị giống chị rồi. Em cũng thế , bộ máy tiêu hoá của em hoạt động kém lắm, ăn nhiều 1 tí là ko thể tiêu hoá nổi, nhất là khi ăn no. Híc. Em cũng chán quá. Trước kia thì em cũng ăn được ít lắm, lúc nào cũng chỉ lưng bát cơm, nói chung là ăn yếu. Bây giờ cũng vẫn thế cho nên nhiều lúc em cố gắng ăn nhiều thêm 1 chút là y như rằng ko tiêu hoá được mà em lại còn dễ bị tiêu chảy nữa chứ. Em cũng lo là baby của em ko đủ chất quá, vì em cũng ko uống được sữa.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người.
    Lần đầu tiên tham gia diễn đàn mong được mọi người quan tâm nhé.
    Mình mang thai được 10 tuần, cách đay 2 hôm bị đau bụng đi ngoài quá trời luôn, do chưa có kinh nghiệm nên cũng không dám uống thuốc gì cả (vì đau bụng giữa khuya nên cũng không tiện đến Bác Sỹ), cũng may mà nó hết cũng nhanh. Cho mình hỏi khi mang thai mà bị đau bụng đi ngoài thì có ảnh hưởng gì tới con không? Vì hôm bị đau, mình muốn xỉu luôn, la làng quá trời.
    thuy
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

thuthuy108 à,

Nói chung là cố gắng để không bị đi ngoài bằng cách ăn uống chú ý về vệ sinh thực phẩm.

Tuy nhiên, nếu đã trót bị thì việc đầu tiên là bạn phải uống thất nhiều nước hoa quả, nước suối để đảm bảo đủ dịch nuôi em bé. Bạn cũng có thể không ăn thức ăn đặc trong vòng vài ngày mà thay thế bằng súp chẳng hạn. Mình đã thử làm theo cách này và thấy rất hiệu quả. Sữa cũng có thể gây tiêu chảy.

Đi ngoài ít thì không có hại cho thai nhi nhưng nếu bạn bị thường xuyên quá là cũng ảnh hưởng ít nhiều đấy. Mình nghĩ bạn chỉ bị 2 hôm như thế thì cũng ko có gì phải lo lắng nhưng nhớ khi nào bị thì phải cung cấp đủ nước cho bản thân vì bạn biết là đi ngoài thì cơ thể bị mất nước mà.

Chúc bạn khoẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, cho mình hỏi chút. Mình đọc nhưng không thấy mẹ nào giống trường hợp như mình cả. Mình mang bầu ở tuần 38 rồi, khoảng 2 - 3 ngày nay, mình rất hay bị đau bụng, có lúc chỉ đau nhói lên như kiểu đau bụng trúng gió rồi hết luôn, nhưng một ngày thí cú phải đau bụng đi ngoài đến 2-3 lần, nhưng không đến mức bị ông tào tháo đuổi chạy mất dép, hihi. Mình cử nghĩ là hay do bé đạp nhiều quá mà thế mà xét ra thì mẹ cháu cũng không ăn lung tung nhiều vì dạo này không thấy thèm ăn như trước nữa. Vậy có mẹ nào biết nguyên nhân hay bị như mẹ cháu rồi thì mách giùm với. Mẹ cháu cám ơn nhièu nhiều (mẹ cháu chưa đi khám BS vì toàn khám ở bệnh viện, đông quá nên lười chưa đi)

bí ngô đã đủ 20 cái răng thỏ rùi,