Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị ra máu đen sẫm có dịch nhầy, thai kém phát triển

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.32K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 3,277 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị như em ko ạ? Huhu. Em từ tuần thứ 7 trở đi bất ngờ bị ra dịch nâu mới đầu chút chút sau đó đi khám bác sĩ cho đặt Utrogestan ngày 2 viên sáng tối nhưng càng đặt thấy ko thuyên giảm mà càng ra máu đen nhiều hơn. Về sau lại còn ra cả dịch nhầy như kiểu cái màng gì trong tử cung bị bong ra và cả dịch đen như cặn thuốc bắc ấy. Bị ra máu và dịch như vậy rất nhiều trong 2 ngày em tưởng sảy thai rồi nhưng đi khám thì bác sĩ chỉ bảo thai phát triển kém, nhỏ so với tuổi thai (theo kỳ kinh cuối là 8,5w rồi nhưng kích thước thai có 7w thôi ạ, GS 13x10mm, CRL 9mm) nhưng tim thai vẫn còn. Em ko hiểu như nào nữa, lo lắng quá cơ các mẹ ạ. Ko biết vì sao mà con em lại chậm lớn như thế. Đến nay ở tuần 8,5w nhưng vẫn tiếp tục ra máu đen thẫm, đã giảm chút ít nhưng thỉnh thoảng vẫn ra cả chất nhầy đen thui. Thỉnh thoảng có đau bụng ạ.

Bác sĩ lại bảo về đợi 1 tuần sau tái khám. Em lên mạng xem khắp cả rồi mà ko thấy ai giống trường hợp của em. Có mẹ nào từng mang thai mà trong 3 tháng đầu bị như em, con vẫn chào đời khỏe mạnh ko ạ? Bác sĩ hỏi em có bỏ ko thì bỏ nhưng em thấy tim thai vẫn còn nên vẫn muốn giữ. Em mong bé con này lắm ạ.

Em cảm ơn cả nhà.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 182 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Hồi xưa MC có bầu ông xã mình đi khám thì không có tim thai, thai kém phát triển, bác sĩ nói bỏ, nhưng MC mình không nghe mà qua Đông Y khám thì ông thầy bảo về ăn trứng gà đánh mật ong mỗi ngày. Trứng gà lấy lòng đỏ và cho mật ong vào đánh bông lên thành kem, mình thấy món này cũng tương tự như món kem trứng của MUM chỉ khác là không cho nước sôi, không cho sữa.
    Mình có biết sơ vấn đề của bạn bên topic nhà MUM, mình nghĩ còn nước còn tát, song song với thuốc của bác sĩ cho để dưỡng thai, bạn dùng thêm thử kem trứng xem sao. Mong mẹ con bạn sẽ bình an nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 503 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *********2 Xem bài viết
    Có mẹ nào bị như em ko ạ? Huhu. Em từ tuần thứ 7 trở đi bất ngờ bị ra dịch nâu mới đầu chút chút sau đó đi khám bác sĩ cho đặt Utrogestan ngày 2 viên sáng tối nhưng càng đặt thấy ko thuyên giảm mà càng ra máu đen nhiều hơn. Về sau lại còn ra cả dịch nhầy như kiểu cái màng gì trong tử cung bị bong ra và cả dịch đen như cặn thuốc bắc ấy. Bị ra máu và dịch như vậy rất nhiều trong 2 ngày em tưởng sảy thai rồi nhưng đi khám thì bác sĩ chỉ bảo thai phát triển kém, nhỏ so với tuổi thai (theo kỳ kinh cuối là 8,5w rồi nhưng kích thước thai có 7w thôi ạ, GS 13x10mm, CRL 9mm) nhưng tim thai vẫn còn. Em ko hiểu như nào nữa, lo lắng quá cơ các mẹ ạ. Ko biết vì sao mà con em lại chậm lớn như thế. Đến nay ở tuần 8,5w nhưng vẫn tiếp tục ra máu đen thẫm, đã giảm chút ít nhưng thỉnh thoảng vẫn ra cả chất nhầy đen thui. Thỉnh thoảng có đau bụng ạ.

Bác sĩ lại bảo về đợi 1 tuần sau tái khám. Em lên mạng xem khắp cả rồi mà ko thấy ai giống trường hợp của em. Có mẹ nào từng mang thai mà trong 3 tháng đầu bị như em, con vẫn chào đời khỏe mạnh ko ạ? Bác sĩ hỏi em có bỏ ko thì bỏ nhưng em thấy tim thai vẫn còn nên vẫn muốn giữ. Em mong bé con này lắm ạ.

Em cảm ơn cả nhà.
    Ôi, còn nước còn tát chứ bạn. Bạn cứ chăm chỉ uống thuốc, theo dõi bs đi, bỏ bé tội nghiệp lắm. Mình thì biết 1 cô, bị ra máu ồ ạt cơ, bs cũng kêu là bỏ nhưng cô ấy cứ cố giữ, uống thuốc thì giờ bé ấy đi học rồi, rất thông mình, mẹ nó vững tin nhé.
    • 1,166 Bài viết

• 2,021 Được cảm ơn

Cố lên bạn ơi, đọc bài bên nhà Mum, mình tưởng tình hình xấu hơn thế này cơ,. nhưng như vậy tạm thời là vẫn ổn bạn ạ, đừng suy nghĩ nhiều, con là của mình thì sẽ ở bên mình thôi. phải thoải mái và có niềm tin nhé, con sẽ ở bên mình thui bạn à. một tuần nữa khám lại rùi thông báo tin mừng bạn nha.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Các mẹ trên nói đúng đấy bạn ạ. Còn nước còn tát. Phải cố gắng đừng vận động mạnh, đừng đi lại nhiều quá. Chúc hai mẹ con bình an!!!
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • 3,277 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Mình cảm ơn các mẹ nhiều. Trộm vía tối nay mình thấy ko ra máu nữa, hy vọng mai và các ngày sau cũng vậy. Nghe các mẹ kể những trường hợp bình yên, mình mừng quá. Mong là mẹ con mình cũng được như vậy. Hồi hộp ngóng tới thứ 7 để tái khám quá đi. Mình vẫn ăn uống nhiều và thấy ngon miệng.
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *********2 Xem bài viết
    Mình cảm ơn các mẹ nhiều. Trộm vía tối nay mình thấy ko ra máu nữa, hy vọng mai và các ngày sau cũng vậy. Nghe các mẹ kể những trường hợp bình yên, mình mừng quá. Mong là mẹ con mình cũng được như vậy. Hồi hộp ngóng tới thứ 7 để tái khám quá đi. Mình vẫn ăn uống nhiều và thấy ngon miệng.
    chào mẹ nó, mình đây cũng giống với trường hợp của mẹ nó đấy, ở tuần thứ 6 bị ra dịch nhầy và máu đen như cặn thuốc nói chung là giống mẹ nó, nhưng thai vân phát triển bình thường, mình đây con bị sảy 2 lần rồi cơ nhưng lần này có nên mình sợ lắm tâm lý hoang mang như mẹ nó vậy vì thế lúc đó mình tuần nào cũng đi siêu âm rồi nằm bất động trộm vía cũng ko thấy ra máu nữa bây giờ em bé nhà mình được 19 tuần rồi thai vẫn phát triển bt. có một điều mình muốn khuyên mẹ nó là tâm lý phải thât thoải mái, đừng quá lo lắng mà ảnh hưởng đến em bé, cho dù thế nào thì còn nước còn tát mình hãy tin vào những điều kỳ diệu, chúc 2 mẹ con khỏe mạnh
    một phép nhiệm màu nào đó đã đưa con đến bên mẹ .
    cảm ơn cuộc đời đã cho mẹ có con..
    mong cho cả nhà mình luôn đươc bình an..
    đậu của mẹ sinh ra đủ 9m10d
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Cố gắng nghỉ ngơi và nếu mẹ no tìm đc dịa chỉ nào uy tín chuyên chữa đc nhũng truòng họp như thế này thì tốt. Mình đây thi 9w cơ. Bị ra máu mấy hôm tuỏng ko sao. Vì dọt trc minh chủa cũng ra máu ko sao nên chủ quan nghĩ là máu báo
    Hôm đi s.a thì không có tim thai. Túi thai bị méo mó. Lúc ý minh vè search mói thây có chỗ chuyên tiêm và chữa vè vấn đề túi thai méo. Họ thì vẫn giũ đc còn mình thì quá muộn để biết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chị Tieuyentu3984 ơi. Tình hình hiện nay của em rất giống của chị lần trước. Em chẳng biết phải làm sao nữa? Em được 7 tuần rồi, có ra ít máu, thỉnh thoảng hơi đau bụng và lúc nãy đi vệ sinh thì thấy ra dịch nhầy nhầy màu đen như màng nào đó bị bong ra vậy.
    2 hôm trước e đi khám khi thấy ít máu ra thì bác sỹ vẫn bảo là bthg. Hnay lại xuất hiện dịch nhầy màu đen như vậy, e hoang mang quá. E hỏi mọi ng thì ko ai bị như vậy cả. May mà lên đây gặp chị.
    Mong chị tư vấn giúp em với