• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.9K Lượt đọc
  • 369 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các chị ơi, mấy hôm trước em không bị phù chân mà tự nhiên hôm nay em bị phù, ấn vào bàn chân thấy có chỗ lõm xuống, khoảng 1 phút sau mới bình thường. Em chỉ bị phù chân thôi, không phù tay hay mặt gì cả, như thế có sao không. Em bé vẫn đạp bình thường, em có cần đi gặp bs không hả các chị?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 19/10/2008 vào lúc 09:58 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• lượng thức ăn cho trẻ 11 tháng tuổi

bé nhà mình 11 thang ăn cháo ngày 4 chở, không uống sữa ngoài , bú sữa mẹ thôi,bé được 10,5kg....

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• Bị phù chân

Em đang có bầu tuần thứ 25 đã lên 10kg rồi, có nhiều quá k các mẹ ? 2 tuần nay em thấy nhức mắt cá chân, ấn vào thì thấy lõm . Đọc đề tài nhiễm độc thai nghén mà e lo quá . K biết e có khả năng bị không ,t7 này mới đến kỳ khám thai nhưng em sốt ruột quá nên làm đề tài này để các mẹ thông thái tư...

• Những bức ảnh xúc động về thân hình "xập xệ" của phụ nữ sau sinh

Sáng nay thay đồ đi làm, nhìn vô gương mình không còn nhận ra thân thể mình nữa, bất chợt mắt mình...

• Thai 13 tuần - Em bé bị phù toàn thân

Các mẹ ơi, giúp em với. Em mang thai 13 tuần, đi khám định kỳ BS siêu âm nói thai bị phù toan thân, có echo trong vùng cổ (có thể bị đa dị tật)và đề nghị khám tiền sản để xác định nên giữ hay bỏ thai. Ngày mai BS hội chẩn để đưa ra kết luận. Em lo quá. Có mẹ nào giống em hay biết thông tin gì về...

• 565 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hiền ơi,

Mình cũng đang có bầu như bạn, và chắc cũng chỉ còn 2-3 tuần nữa là sinh thôi. Ở bên mình, từ hồi khoảng tuần thứ 28 trở đi, lần nào đi khám, bác sĩ cũng kiểm tra xem chân mình có phù không đấy.. Và luôn được dặn là đừng ăn mặn quá để tránh bị phù. Mẹ mình cũng vậy, lúc nào cũng dặn dò đừng ăn mặn, và còn kể trường hợp có chị gần nhà, không biết nên ăn mặn quá, đến khi bị phù chân to quá, bác sĩ chỉ cho ăn cơm với chuối ..Do vậy, Hiền thử xem lại và hạn chế ăn mặn nhé, và theo mình, nếu bạn lo lắng, thì nên đến bác sĩ để họ xem hiện trạng chân mình phù thế nào, các chữa trị ra sao.. Như thế cũng sẽ yên tâm hơn là mình cứ lo lắng một mình, phải ko?
    Chúc Hiền chóng hết bị phù và sinh em bé dễ thương nhé
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chi oi,

cam on chi lam lam, chac ngay mai em phai di gap bac sy thoi, thuc ra cung hoi hoi phu`, nhung chua toi noi nang lam,. nhung em khong an tam chut nao.
    Chuc chi me trong con vuong nha, nho nghi ngoi nhieu vao nha
    hien
    • 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn có biết bông artisô không, bông tươi kìa, hồi mình có bầu mình mua bông đó ngoài chợ (có trồng ở Đà Lạt), về nấu nước uống, rất ngon, không bị tăng huyết áp trong lúc mang thai & hình như cũng tránh bị phù nữa đó.
    Pooh & Dumbo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Hiền ơi, có bài viết này trên WTT, Hiền tham khảo nhé

http://www.webtretho.com/w/bm.php?nID=656

Nếu đường link này không đúng chủ đề thì bạn vào Trang Bà mẹ/Mang thai/Làm giảm nguy cơ phù chân khi mang thai để xem nhé.
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cac chi oi,

Ngaoi bong atiso ra con bong gi uong thi het phu khong>???, em chi bi nhe thoi nhung cung lo lang lam, chac la se khong an man nua , thuc ra em cung dau co an man dau.
    O ben nay khong biet co kiem duoc bong atiso khong nua.

cam on chi meo u da cho em cai web de doc , em se thu xem sao
    Hien
    • 1,769 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Sorry, cho mình hỏi tí: Nếu bị phù thì sao? Sẽ ảnh hưởng tới thai?
    Lúc có bầu mình không bị phù nên không biết
    • Cau
    • 10 năm
    • 82 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Phù nhiều & lâu ngày là có nguy cơ ngộ độc thai nghén -> dễ bị sản giật đó. Nói vậy nhưng Hien đừng lo lắng quá nghe, lúc mình có bầu cũng bị phù vài lần, chú ý ăn nhạt (rất nhạt) & ko đứng quá lâu thì sẽ hết.
    Me Cau
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đăng ký thành viên đã lâu nhưng hôm nay mới dám hỏi các chị đây, em đang có thai ở tuần thứ 35i, chắc sẵp sinh đến nơi, nhung em đang lo lắm vì chân em bị phù to như chân voi ấy, kê chân cao, đi bộ hoài mà vẫn không giảm, đi thử nước tiểu bác sĩ bảo không bị sao nhưng vẫn lo quá, em bị phù chân mấy lần rôi. Những lần trước chỉ bị mấy hôm lại hết nhưng lần này bị cả tuần rồi chưa khỏi, làm thế nào đây hả các chị ( ?
    Em lại bị đau chân nữa, mỗi khi đi bộ chân đau lắm, có phải tại em tăng nhiều cân quá không (em tăng 20 cân rồi)...Giúp em với!!!!!!!!!!!!!
    • 415 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chà, bạn tăng cân khá nhiều đấy !
    Chân phù to thì khi đi lại sẽ đau chân thôi. Nếu BS đã bảo không sao thì bạn cứ bình tĩnh đừng lo lắng thái quá. Quan trọng là từ bây giờ đến lúc sinh phải chú ý theo dõi cơ thể thường xuyên, bất cứ sự thay đổi, hiện tượng đặc biệt nào cũng nên lưu ý và báo cáo đầy đủ với BS.
    Hạn chế ăn mặn thì cũng có thế cải thiện được tình trạng phù thũng chút ít đó. Và hạn chế đi-đứng nhiều chứ ! Chân đã bị phù lại còn đi bộ nhiều thì có khác gì dồn thêm máu xuống khiên chân phù thêm? Nên chọn tư thế thoải mái khi nằm, kê chân cao hơn mông. Lúc ngồi cũng vậy, kiếm thêm cái ghế khác gác chân lên cao, đừng để chân thõng xuống đất nữa.
    Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là hãy bóp chặt lấy nó
    Còn muốn giữ mãi tình yêu thì hãy chắp cho nó đôi cánh tự do