• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.2K Lượt đọc
  • 369 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các chị ơi, mấy hôm trước em không bị phù chân mà tự nhiên hôm nay em bị phù, ấn vào bàn chân thấy có chỗ lõm xuống, khoảng 1 phút sau mới bình thường. Em chỉ bị phù chân thôi, không phù tay hay mặt gì cả, như thế có sao không. Em bé vẫn đạp bình thường, em có cần đi gặp bs không hả các chị?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 19/10/2008 vào lúc 09:58 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• em bị phù chân đêm kô thể nào mà ngủ ngon được

Ôi ôi các mẹ ơi, em đang mang bầu tuần thứ 25 rùi nhưng chả hiểu sao dạo này chân em bất đầu xuống máu. Cứ ban đêm nằm ngủ là cảm thấy tức mỏi chân lắm khó chịu vô cùng. Ah lại còn vấn đề nàu nữa chứ sao em bây giờ mang thai mới có 25 tuần mà em đã có sữa non rùi.. hic hic . Hôm nào cũng tự chảy...

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Đi chân trần sẽ giúp bé khoẻ mạnh hơn

http://s9.postimg.org/qk44zx34v/10_16_2014_4_13_41_PM.jpg Ngay từ tháng thứ 9, bố mẹ sẽ thấy...

• Bị phù chân

Em đang có bầu tuần thứ 25 đã lên 10kg rồi, có nhiều quá k các mẹ ? 2 tuần nay em thấy nhức mắt cá chân, ấn vào thì thấy lõm . Đọc đề tài nhiễm độc thai nghén mà e lo quá . K biết e có khả năng bị không ,t7 này mới đến kỳ khám thai nhưng em sốt ruột quá nên làm đề tài này để các mẹ thông thái tư...

• 565 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hiền ơi,

Mình cũng đang có bầu như bạn, và chắc cũng chỉ còn 2-3 tuần nữa là sinh thôi. Ở bên mình, từ hồi khoảng tuần thứ 28 trở đi, lần nào đi khám, bác sĩ cũng kiểm tra xem chân mình có phù không đấy.. Và luôn được dặn là đừng ăn mặn quá để tránh bị phù. Mẹ mình cũng vậy, lúc nào cũng dặn dò đừng ăn mặn, và còn kể trường hợp có chị gần nhà, không biết nên ăn mặn quá, đến khi bị phù chân to quá, bác sĩ chỉ cho ăn cơm với chuối ..Do vậy, Hiền thử xem lại và hạn chế ăn mặn nhé, và theo mình, nếu bạn lo lắng, thì nên đến bác sĩ để họ xem hiện trạng chân mình phù thế nào, các chữa trị ra sao.. Như thế cũng sẽ yên tâm hơn là mình cứ lo lắng một mình, phải ko?
    Chúc Hiền chóng hết bị phù và sinh em bé dễ thương nhé
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chi oi,

cam on chi lam lam, chac ngay mai em phai di gap bac sy thoi, thuc ra cung hoi hoi phu`, nhung chua toi noi nang lam,. nhung em khong an tam chut nao.
    Chuc chi me trong con vuong nha, nho nghi ngoi nhieu vao nha
    hien
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bạn có biết bông artisô không, bông tươi kìa, hồi mình có bầu mình mua bông đó ngoài chợ (có trồng ở Đà Lạt), về nấu nước uống, rất ngon, không bị tăng huyết áp trong lúc mang thai & hình như cũng tránh bị phù nữa đó.
    Pooh & Dumbo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Hiền ơi, có bài viết này trên WTT, Hiền tham khảo nhé

http://www.webtretho.com/w/bm.php?nID=656

Nếu đường link này không đúng chủ đề thì bạn vào Trang Bà mẹ/Mang thai/Làm giảm nguy cơ phù chân khi mang thai để xem nhé.
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cac chi oi,

Ngaoi bong atiso ra con bong gi uong thi het phu khong>???, em chi bi nhe thoi nhung cung lo lang lam, chac la se khong an man nua , thuc ra em cung dau co an man dau.
    O ben nay khong biet co kiem duoc bong atiso khong nua.

cam on chi meo u da cho em cai web de doc , em se thu xem sao
    Hien
    • 1,769 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Sorry, cho mình hỏi tí: Nếu bị phù thì sao? Sẽ ảnh hưởng tới thai?
    Lúc có bầu mình không bị phù nên không biết
    • Cau
    • 11 năm
    • 82 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Phù nhiều & lâu ngày là có nguy cơ ngộ độc thai nghén -> dễ bị sản giật đó. Nói vậy nhưng Hien đừng lo lắng quá nghe, lúc mình có bầu cũng bị phù vài lần, chú ý ăn nhạt (rất nhạt) & ko đứng quá lâu thì sẽ hết.
    Me Cau
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đăng ký thành viên đã lâu nhưng hôm nay mới dám hỏi các chị đây, em đang có thai ở tuần thứ 35i, chắc sẵp sinh đến nơi, nhung em đang lo lắm vì chân em bị phù to như chân voi ấy, kê chân cao, đi bộ hoài mà vẫn không giảm, đi thử nước tiểu bác sĩ bảo không bị sao nhưng vẫn lo quá, em bị phù chân mấy lần rôi. Những lần trước chỉ bị mấy hôm lại hết nhưng lần này bị cả tuần rồi chưa khỏi, làm thế nào đây hả các chị ( ?
    Em lại bị đau chân nữa, mỗi khi đi bộ chân đau lắm, có phải tại em tăng nhiều cân quá không (em tăng 20 cân rồi)...Giúp em với!!!!!!!!!!!!!
    • 415 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chà, bạn tăng cân khá nhiều đấy !
    Chân phù to thì khi đi lại sẽ đau chân thôi. Nếu BS đã bảo không sao thì bạn cứ bình tĩnh đừng lo lắng thái quá. Quan trọng là từ bây giờ đến lúc sinh phải chú ý theo dõi cơ thể thường xuyên, bất cứ sự thay đổi, hiện tượng đặc biệt nào cũng nên lưu ý và báo cáo đầy đủ với BS.
    Hạn chế ăn mặn thì cũng có thế cải thiện được tình trạng phù thũng chút ít đó. Và hạn chế đi-đứng nhiều chứ ! Chân đã bị phù lại còn đi bộ nhiều thì có khác gì dồn thêm máu xuống khiên chân phù thêm? Nên chọn tư thế thoải mái khi nằm, kê chân cao hơn mông. Lúc ngồi cũng vậy, kiếm thêm cái ghế khác gác chân lên cao, đừng để chân thõng xuống đất nữa.
    Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là hãy bóp chặt lấy nó
    Còn muốn giữ mãi tình yêu thì hãy chắp cho nó đôi cánh tự do
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Kim Yến nhiều nhé, thế mà em cứ tưởng là phù chân mà đi bộ nhiều sẽ tốt hợn Nhưng mà cũng khó thực hiện theo lời chị lắm, vì công việc của em phải ngồi suốt ngày bên máy vi tính thôi. Mà làm ở cơ quan chẳng nhẽ lại kiếm cái gì gác chân lên cao thì hic hic. Em cũng đã đi khám bác sĩ thường xuyên, và theo lời chị em sẽ ăn nhạt hơn -?. Nhưng mà tăng cân nhiều như thế chắc là không tốt phải không chị, em phải làm thế nào để không tăng nhiều nữa, vì bây giờ em mới đang ở tuần thứ 35?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lâu nay mình chưa tham gia vào đề tài nào của WTT hết, hôm nay mới thử vào.
    Các chị ơi mình đang mang thai baby đầu lòng nên có rất nhiều lo lắng, hiện thai đã bước sang tuần thứ 33 rồi nên chân và mặt mình đang sưng lên từng ngày. Thai cứ chuyển động suốt nên mình lo sẽ sinh sớm hơn ngày dự sinh quá đi thôi, các chị có cách nào làm cho người mình, nhất là khuôn mặt bớt sưng không vì mình vẫn còn đi làm đến hết thàng 3 mới nghỉ lận?????
    Meduahau
    • 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai (đứa thứ 2) ở tuần 33 đây và cũng định làm hết tháng 3 mới nghỉ sanh. Hiện nay mình không bị sưng chân tay nhiều. Tuy nhiên, khi mang thai đứa đầu lòng thì mình bị sưng chân nhiều lắm từ thanng thứ 7 đến nỗi ra ngoài đường ai cũng nhìn chân mình ái ngại. Nhưng lúc đó Bác sĩ nói rằng không sao nên mình cũng yên tâm. kết quả là mình sinh bé mẹ tròn con vuông, đúng ngày, đúng tháng.
    Nên trường hợp cũa bạn thì nếu BS nói không sao thi cư yên tâm nhé, chỉ co hơi nặng nề và xấu xí ở tháng cuối thôi. Chắc bạn lên cân hơi bị nhiều nhỉ? Mình nghĩ chắc tại lúc trước mình lên đến 26kg nên mặt mũi chân tay mới bị sưng như vậy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tran Chau Lam
    lâu nay mình chưa tham gia vào đề tài nào của WTT hết, hôm nay mới thử vào.
    Các chị ơi mình đang mang thai baby đầu lòng nên có rất nhiều lo lắng, hiện thai đã bước sang tuần thứ 33 rồi nên chân và mặt mình đang sưng lên từng ngày. Thai cứ chuyển động suốt nên mình lo sẽ sinh sớm hơn ngày dự sinh quá đi thôi, các chị có cách nào làm cho người mình, nhất là khuôn mặt bớt sưng không vì mình vẫn còn đi làm đến hết thàng 3 mới nghỉ lận?????
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình gặp BS hôm 19/2 thì chưa bị sưng, đến 19/3 mới tái khám lại nên lúc đó BS mới cho mình biết kết quả. Đến nay mình lên được 11kg thì đâu có nhiều lắm phải không?
    Khuya hôm qua mình bị chuyển bụng giả, bụng mình cứ gò lên từng cơn cứng ngắt, tử cung co bóp dữ dội làm mình hết hồn luôn tưởng là có dấu hiệu sanh, đến khoảng 30phút sau thì hết. Chi hainiemvui có khi nào bị như vậy không? Dấu hiệu như vậy là bình thường chứ? Mình lo lắm.
    Meduahau
    • 6,920 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Thế bạn ko đến BS khám à. Bạn nên đi thử nước tiểu xem có bị thừa chất Allbium gì gì đó ko? Mình nghĩ bạn nên đi khám ngay khi thấy có triệu chứng gì bất thường. Mình nghe nói bị phù chân thì dễ bị tiền sản giật lắm đấy.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn di BS thường xuyên theo lịch đấy chứ, nhưng có lẽ do mình hay lo chứ lần nào khám BS cũng bảo rất tốt không có gì nguy hiểm hết. Baby của mình khỏe quá hay sao ấy nên bé cứ chuyển động trong bụng mình suốt thôi, rất khó chịu, mình nghĩ hay là bé lớn lên bụng mẹ chất chội quá nên cựa quậy để bụng mẹ giãn ra cho thoải mái???
    Các chị ơi! Có ai biết làm thế nào để bụng của mình ít bị đau không? Vì bụng mình yếu lắm uống sữa gì vào cũng đau hết, mình chỉ dám uống mỗi ngày 1 ly vào lúc ăn xong thật no thôi nếu uống vào lúc đói hay buổi sáng sớm là cả ngày đó mình đau bụng và đi ngoài suốt thôi. Ngoài ra mình ăn trái cây hay rau sống hoặc luộc gì cũng vậy hơi nhiều chút xíu cũng đau bụng nữa.
    Mình lo mai mốt sinh em bé xong ăn uống không khéo cả hai mẹ con thay phiên nhau đau bụng hoài là nguy lắm đây! Chị nào có phương pháp gì hay không bày cho mình với. Cám ơn rất nhiều.
    Meduahau
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

gui chi Tran Chau Lam

Em cũng giống chị là cứ uống sữa là bị đau bụng. Sau đó em đi siêu thị tìm và mua được loại sữa danh cho người bị sôi bung, loại sữa này lượng cani nhiều gấp 1 lần rưỡi loại sữa bình thường và giảm lượng chất béo ở sửa và em cứ uống cho đến bây giờ không thấy sao cả. Không hiểu loại sữa này có ở Việt Nam không chị thử tìm mua xem sao nhé, Ngoài ra em còn thấy có một cách nữa mà mọi người bày cho em là pha thêm cacao vào uống cùng thi se không lam sao cả. Chi thử xem sao nhe,

hvan
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvan
    gui chi Tran Chau Lam

Em cũng giống chị là cứ uống sữa là bị đau bụng. Sau đó em đi siêu thị tìm và mua được loại sữa danh cho người bị sôi bung, loại sữa này lượng cani nhiều gấp 1 lần rưỡi loại sữa bình thường và giảm lượng chất béo ở sửa và em cứ uống cho đến bây giờ không thấy sao cả. Không hiểu loại sữa này có ở Việt Nam không chị thử tìm mua xem sao nhé, Ngoài ra em còn thấy có một cách nữa mà mọi người bày cho em là pha thêm cacao vào uống cùng thi se không lam sao cả. Chi thử xem sao nhe,

hvan
    hvan ơi!
    Vậy sữa bạn uống là hiệu gì vậy cho mình biết với. Cacao thì mình không biết uống từ bé đến giờ rồi. Cám ơn bạn nhiều nha
    Meduahau
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sữa đấy có tên là IBM và bán ở tất cả các siêu thị ở Nhật nhưng không hiểu ở các nước khác thì tên sẽ như thế nào? Em không biết là hiện chị đang sống ở đâu nhưng nếu sống ở nước ngoài thì chị ra siêu thị va hỏi loại sữa dành cho những người uống sữa bị sôi bụng và đi ngoài thi họ sẽ chỉ cho.Conf nếu ở Việt Nam thì chị cho cacao nhưng it thoi chứ không phải pha nhiều đâu.

Chi cứ thử xem sao nhe
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở VN, có quá nhiều loại sữa dành cho bà mẹ nên khó mà chọn được loại nào phù hợp, mình cũng đã thử 1 số loại đều không ổn cả nên bây giờ mình chỉ uống sữa đậu nành nóng thôi vì đậu nành cũng rất tốt mà.
    Cám ơn hvan nha.
    Meduahau