Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bi ớn lạnh liên tục khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 71.9K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi tí chút, có ai bị giống như mình không, chả là từ hồi bắt đầu cấn thai đến giờ mình cự bị ớn lạnh hoài, những ngày này lại càng bị lạnh dữ nữa đến nỗi mỗi lần đi tắm đều phải tư động viên mình cố lên rồi cầu trời cho con sức mạnh để con đi tắm mặc dù trước khi có thai không lâu mình còn cứ than nóng tối ngày, đến nỗi OX phải ngạc nhiên sao vợ thay đổi nhiều thế. Tình hình sức khỏe và ăn uống thì càng tệ hơn, tự nhiên có bầu thì bao nhiêu sức lực bị lấy đi đâu mất vậy, lần mang thai truơc (cách đây 7 năm) mình khỏe lắm cơ, cứ bụng to lên rồi đến ngày sinh thì khăn gói lên đường thôi. Hay tại không ăn được nên không có năng lượng nhỉ. Có mẹ nào bị giống mình không hay có mẹ nào biết tại sao mình bị như thế không cho mình biết với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bị té/va đập mạnh khi mang thai

Các mẹ ơi cho mình hỏi : mình có thai đã được 23 tuần , cách đây mấy ngày mình sơ ý bị trượt té dạng chân nhưng chưa đụng đất , nhưng trong tư thế đó mình không tự đứng thẳng được nên đã vội kêu anh xã dìu mình đứng thẳng dậy. Cũng may lúc đó cũng đã khuya nên mình vội lên giường ngay. Ngày hôm sau...

• Bé chỉ ăn bột ăn liền có đủ chất và các vitamin hay không?

Bạn mình do đặc thù công việc bận rộn nên thường cho con sử dụng bột ăn dặm bán sẵn trên thị...

• Bị polyp gây chảy máu khi mang thai

Đứa bạn mình đang mang thai được 3 tháng, bị chẩy máu suốt từ lúc có thai được khoảng 1 tháng. Đi khám VPhaps thì được chuẩn đoán là hơi bị bong rau, phải tĩnh dưỡng và cho uống thuốc, đặt thuốc. Suốt từ đợt chửa hơn một tháng đến nay thì thỉnh thoảng máu cứ lúc ra lúc không, hôm qua lai bị ra máu...

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• Bầu nằm ngửa hay nghiêng? tư thế nào tốt?

Chào các Bầu! Mình mới bước qua giai đoạn 2 của cuộc hành trình Làm Mẹ!...dù tập 2 còn nhiều cái...

• 152 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đó là 1 trong những vô vàn biểu hiện của chứng nghén đó bạn ơi. Mỗi người mỗi kiểu. Mấy bà chị của mình sợ nước như sợ cọp. Sáng dậy đánh răng còn khóc hu hu vi ghê nước quá, nói chi đến tắm. Bạn xem thử thích mùi gì thì vô cửa hàng Locitance mua 1 lọ tinh dầu về pha vô nước ấm để lấy tinh thần tắm táp vệ sinh đi thôi. Sau 1 thời gian sẽ bớt ớn lạnh í mà.
    • 143 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đây cũng thế, ớn lạnh liên tục. Lúc nào đi làm cũng quần áo ấm nhất cơ quan, một phần sợ ốm, một phần vì mình lạnh thật. Tối về chui trong chăn còn lạnh run người. Chắc tại cơ thể đang nhạy cảm với những thay đổi mà thôi.

• 274 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng thế! Mấy đêm liền đang ngủ tự dưng lạnh run cả người mặc dù vẫn đắp chăn tận cổ chỉ thò mỗi tí vai, Ax phải đi lấy nước nóng cho uống mới đỡ. sao thế nhỉ? lần trước mình có như thế đâu

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ôi, tôi cũng thế đây, cứ tưởng là chỉ mình mình bị thế...
    Té ra là biểu hiện của nghén à?
    Tôi cứ run lên cầm cập ấy, mặc dù quần áo mớ ba mớ bảy, dầy đến nỗi ko cử động được, thế mà vẫn cứ lạnh.
    Tôi uống trà gừng nóng, cũng có cải thiện chút ít, nhưng sau 1h lại lạnh như cũ, mà uống nhiều trà gừng có ảnh hưởng đến baby ko, có ai biết ko cho tôi vài lời khuyên đi....
    Bà nội ơi! Con của bà nội trêu cháu!
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi cũng bị như thế và BS cho uống Calcium thi hết ngay, vi có thể cơ thể thiếu calcium nên rất sợ lạnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 709 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Hu hu, em cũng giống các chị ở đây. Khi mới có bầu thì người nóng hơn bt, đến lúc đc vài tuần thì king khủng (em bây giờ có bầu đc 7 tuần). Lúc nào cũng thấy ng lạnh run, ngại tắm, ngại nước, trời lạnh như thế này phải 5 ngày - 1 tuần em mới dám tắm, mà tắm rất nhanh chứ ko lâu la tốn nước như trước. Lại còn gội đầu nữa chứ. Em vốn rất ghét gội đầu ngoài hàng thế mà bây giờ đành phải ra ngoài gội đấy vì sợ nước quá. Hu hu, có bầu làm mình thay đổi nhiều quá...
    ALL ABOUT PIANO
    • 1,776 Bài viết

• 6,741 Được cảm ơn

Chào các mẹ! E mới có E bé được 10 tuần 2 ngày ( lần đầu mang thai), theo E được biết thì phụ nữ có bầu lúc nào cũng cảm thấy nóng hơn mọi người, nhưng với E thì lại khác, E hay cảm thấy lạnh gai người. Đặc biệt bây giờ là đầu hè, đã chuẩn bị nóng nhưng E không thể ngồi trực tiếp dưới quạt vì có quạt là lạnh sởn gai ốc. Nếu nóng hơn một chút cũng chỉ dám quay quạt xuống chân hay để xa xa cho thoáng thôi. E muốn nhờ sự hiểu biết của các mẹ giải thích cho E được không?
    E chân thành cảm ơn!
    • 135 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có thể do chị huyết áp thấp hoặc thiếu cancium.Chị thử hỏi Bs để có chỉ định thích hợp nhé!
    • 1,048 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaithu_dl46 Xem bài viết
    Chào các mẹ! E mới có E bé được 10 tuần 2 ngày ( lần đầu mang thai), theo E được biết thì phụ nữ có bầu lúc nào cũng cảm thấy nóng hơn mọi người, nhưng với E thì lại khác, E hay cảm thấy lạnh gai người. Đặc biệt bây giờ là đầu hè, đã chuẩn bị nóng nhưng E không thể ngồi trực tiếp dưới quạt vì có quạt là lạnh sởn gai ốc. Nếu nóng hơn một chút cũng chỉ dám quay quạt xuống chân hay để xa xa cho thoáng thôi. E muốn nhờ sự hiểu biết của các mẹ giải thích cho E được không?
    E chân thành cảm ơn!
    Mới có bầu mà bạn thấy lạnh là giống mình đấy. Hai lần mình mang bầu đều có cảm giác ớn lạnh ở vài tháng đầu tiên. Ở đứa đầu tiên, cả cơ quan cứ thấy có mỗi mình mình mặc áo ấm, mà lúc đó là khoảng tháng 2,3 SGòn trời nóng rồi, một chị hỏi mình bệnh hả, mình nói là tại mình thấy lạnh. Chị bảo coi chừng có thai, trúng phốc. Bây giờ đứa thứ hai của mình được gần 14 tuần mà mình vẫn còn cảm giác lạnh lạnh, cũng mặc áo ấm.
    Mình chỉ bắt đầu cảm giác nóng bức khi thai đã lớn, khoảng 5 tháng trở lên, lúc đó thì ngồi đâu mồ hôi cũng tuôn ướt áo, một ngày tắm nhiều lần, không có nước đá thì không chịu được và món mình thèm lúc có bầu cũng lạnh luôn là kem và yaour.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,699 Bài viết

• 7,502 Được cảm ơn

Trong cơ quan mình có 1 cô, từ lúc ốm nghén đến lúc sinh đều bị lạnh hết. Cô ấy suốt ngày chui vào toilet, vì trong ấy là nơi ấm nhất trong công ty của mình :Laughing: :Laughing: Mỗi người mỗi khác đấy. Cứ yên tâm mà giữ ấm cơ thể để mẹ và con đều khỏe nhé
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tớ thai đang ở tuần thứ 8, lúc nào tớ cũng cảm thấy lạnh giống bạn đấy, nhiều lúc còn toát mồ hôi lạnh cơ, sợ lắm ấy. Khổ nhất là khi buổi tối ngủ, mình đắp chăn, còn anh xã thì nóng toát mồ hôi nên khó mà ôm mình ngủ được. tủi thân lắm à!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 504 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu tuần thứ 8. Sao mà nghén khổ sở vậy, người cứ như người đi mượn, lúc nào cũng muốn ngủ và thấy buồn ói. May mà không sợ món gì trừ sữa bà bầu ^^. Còn người thì lúc nóng lúc lạnh, trời mưa chút là phải mặc áo len. Đêm ngủ chồng đắp chăn cho, nóng thì lại đạp ra, nhưng xíu sau lại rét run lên. Khi có bầu chắc người yếu nên hay lạnh vậy, chắc không vấn đề gì đâu
    • 602 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Còn em thì cứ lạnh run và nổi da gà liên tục trong khi cả nhà (AX và MC) cứ mở điều hòa vì trời nóng quá. Chẳng biết khi nào thì "thời kì giai khổ" này mới qua các chị nhỉ. Em nghén kinh hoàng luôn.
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em chào các chị,
    Các chị ơi giúp em với. Em co bầu được 7 tuần, tuần thứ 6 em nghén kinh khủng, nhưng đến tuần thứ 7 thì đỡ hơn không bị nôn nữa, nhưng tự dưng mấy ngày hôm nay cứ đến tầm 5h chiều là em rét run lên phải đắp chăn, người cảm thấy hơi nóng nhưng em có cặp nhiệt độ thấy trên 37 độ. Có chị nào bị như em ko, liệu em có bị bệnh gì nguy hiểm ko, vì em thấy ko có triệu chứng ốm nghén nào rét về chiều như em cả.
    Em cảm ơn.
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Trường hợp này lạ à nghen!Ko biết trả lời sao nữa!Nhưng lạ thật!
    • 216 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì cảm thấy lạnh hơn mọi người, ngồi quạt thấy gai người. Chắc chỉ bị khoảng 2 tuần thôi. Ko sao đâu bạn à
    • 359 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tớ mang thai từ tuần thứ 6-7 trở đi đến khoảng thuần thứ 11-12 mới hết bị lạnh. Trời nắng mà lúc nào cũng phải thủ cái áo khoác mỏng bên ngoài. Ngồi máy lạnh cùng mọi người thì rét co ro. Chiều đi làm về toàn chui vào giường đắp chăn. Kiểu thay đổi buồn cười thật. Bây giờ 15 tuần thấy bình thường rồi, may quá. Mang thai bé đầu mình cũng bị rét nhưng không đến nỗi như lần này. Bạn cứ yên tâm nhé, nhưng nếu cảm thấy bất thường quá thì nên hỏi ý kiến bác sỹ.

• 1,171 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Mình gần 2 tháng đầu rét run ng nhưng lại bị vã mồ hôi, lại nhâm nhẩm sốt đến khi đc 10 tuần thì tự nhiên hết,k phải uống thuốc gì cảm mà nhiệt độ lúc nào cũng 32 - 34 độ chứ có ít đâu
    • 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có đấy em ạ. Theo chị nghĩ thì đó là do cơ thể của mình thiếu máu hơn mọi người đấy. Em nên đi khám bác sỹ và hỏi ý kiến xem sao nhé! Chúc em mau khoẻ.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6