Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị nổi mẩn ngứa khắp người sau khi ăn nộm sứa. Help!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với. Hôm qua ăn nộm sứa và 1 số món nữa. Hôm nay em khắp người nổi các mụn đỏ. Hơi ngứa. Em lo quá vì đây là lần mang thai đầu tiên. Em được hơn 7 tháng rồi. Các me có kinh nghiệm vào ném đá giúp em nhé. Không biết có phải đi viện k nữa. Hix
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 8 tháng tuổi bị nổi mẩn đỏ khắp người

Bé nhà mình hơn 8 tháng rồi, hơn một tháng nay bé cứ bị nổi mẩn đỏ như vết muỗi đốt khắp chân tay. M đã dùng Latacyd BB để tắm và skinBiBi để bôi vào các vết mẩn đỏ nhưng bé vân kh đỡ. Sáng dậy lặn nhưng 1lúc sau lại nổi lên. Nhìn bé thương lắm. Có mẹ nào biết đây là bệnh gì không. m có nên đưa bé...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• trường hợp của con em nên uống thuốc gì vậy bác sĩ

Con trai em được 10 tháng, cân nặng 12kg, khi ngủ bé hay bị thở khò khè (sau khi cháu bị ho). Vậy...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Bầu 3 tháng rưỡi - bị nổi mẩn ngứa khắp người

Chào các mẹ, Em mới mang thai lần đầu, được hơn 3 tháng rồi. Nhưng 2 hôm nay em bị ngứa, nổi mẩn đỏ khắp người. Nhiều khi ngứa lắm mà ko dám gãi, càng gãi càng khó chịu. Cho em hỏi có mẹ nào bị như em không? Có cách điều trị nào hay, các mẹ chỉ cho em với nhé. Em ngứa quá, không chịu nổi nứa,...

• 67 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tốt nhất là đi gặp bác sĩ cho an tâm bạn ạ, không được chủ quan đâu.
    :LoveStruc: Mong con yêu từng ngày...từng ngày...!
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em vua di kham bac si o vien da lieu ve. Hix. Tình hình là em vẫn rất lo. Bác sĩ chỉ nhìn qua rồi hỏi em ăn gì. Sau đó kê cho 3 loại thuốc như sau:
    1. Bột Tal 1 gói ngày xoa 2-3 lần (loại này của bệnh viện tự sản xuất hay sao i' vì em chỉ thấy mỗi ngày tên thuốc và ngày sx + hạn sử dụng).
    2. Betamethason 1 tuyt bôi dát đỏ ngày 2-3 lần. Tuy nhiên em đọc trong hướng dẫn sử dụng thì thấy ghi là cẩn thận với phụ nữ có thai và cho con bú.
    3. Cetaphil 1 lọ dùng tắm và rửa mặt hàng ngày. Em đọc hướng dẫn thì nó chỉ như 1 loại sữa tắm thôi ạ.

Bây giờ em bị lan lên cả mặt rồi. Trông mặt mũi người đỏ như con tôm luộc với đầy nốt nhỏ mọng nước. Em lo lắng lắm. Từ nửa đêm hôm qua đến sáng nay em cũng chưa thấy con đạp. Chắc chút nữa k thấy gì là em đi siêu âm cho yên tâm. Không thấy con ngọ nguậy em sốt ruột lắm. Hu hu các mẹ có kinh nghiệm vào chia sẻ để em yên tâm với.