• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Bị nổi mẩn ngứa khắp người sau khi ăn nộm sứa. Help!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với. Hôm qua ăn nộm sứa và 1 số món nữa. Hôm nay em khắp người nổi các mụn đỏ. Hơi ngứa. Em lo quá vì đây là lần mang thai đầu tiên. Em được hơn 7 tháng rồi. Các me có kinh nghiệm vào ném đá giúp em nhé. Không biết có phải đi viện k nữa. Hix
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Sau sốt bé nổi mẩn đỏ khắp người

Các mẹ ơi giúp em với, con gái em được 9 tháng cháu sốt cao 2 ngày sốt 38 độ 5 đến 39 độ, sau đó hạ sốt còn 37 độ 5 nhưng lại bị tiêu chảy. Sau 4 ngày sốt đã khỏi nhưng vẫn còn sổ mũi và tiêu chảy đặc biệt cháu bị nổi mẩn đỏ khắp người. Em đang lo quá không biết có phải cháu bị sởi không, vì mới...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• bé bị nổi mẩn ngứa khắp người khi đổi sữa

Sorry mod mình tìm mãi ko thấy chủ đề liên quan nên mạo muội mở topic mới. bé nhà mình được gần 16 tháng trước giờ vẫn uống meiji nhật nhưng dạo này chậm lên cân nên muốn đổi sữa mới cho con xem sao. Mình chuyển sang sữa khác cho bé được gần 2 tuần nay rồi và từ đó bé bị dị ứng nổi mẩn khắp người....

• 67 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tốt nhất là đi gặp bác sĩ cho an tâm bạn ạ, không được chủ quan đâu.
    :LoveStruc: Mong con yêu từng ngày...từng ngày...!
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em vua di kham bac si o vien da lieu ve. Hix. Tình hình là em vẫn rất lo. Bác sĩ chỉ nhìn qua rồi hỏi em ăn gì. Sau đó kê cho 3 loại thuốc như sau:
    1. Bột Tal 1 gói ngày xoa 2-3 lần (loại này của bệnh viện tự sản xuất hay sao i' vì em chỉ thấy mỗi ngày tên thuốc và ngày sx + hạn sử dụng).
    2. Betamethason 1 tuyt bôi dát đỏ ngày 2-3 lần. Tuy nhiên em đọc trong hướng dẫn sử dụng thì thấy ghi là cẩn thận với phụ nữ có thai và cho con bú.
    3. Cetaphil 1 lọ dùng tắm và rửa mặt hàng ngày. Em đọc hướng dẫn thì nó chỉ như 1 loại sữa tắm thôi ạ.

Bây giờ em bị lan lên cả mặt rồi. Trông mặt mũi người đỏ như con tôm luộc với đầy nốt nhỏ mọng nước. Em lo lắng lắm. Từ nửa đêm hôm qua đến sáng nay em cũng chưa thấy con đạp. Chắc chút nữa k thấy gì là em đi siêu âm cho yên tâm. Không thấy con ngọ nguậy em sốt ruột lắm. Hu hu các mẹ có kinh nghiệm vào chia sẻ để em yên tâm với.