• 0 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 426 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Mình cũng đang lo lắm đây này. Mấy hôm nay làm sao mà hai bầu ngực của mình ngứa kinh khủng. Ngãi đỏ hết cả lên rồi. Người ta bảo "cà thâm thì khú, vú thâm thì chửa". Mình chửa, vú không bị thâm nhưng lại bị ngứa. Có bình thường không nhỉ?
    • 141 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kevono Xem bài viết
    Ui mình cũng ngứa bụng nhưng chỉ về đêm luc snằm ngủ thôi. Do da vẫn rạn mà bôi kem chả thấy đỡ ngứa gì hết hic hic
    Mẹ Ke giống mình quà,mấy đêm nay ngứa kinh,ngứa là bôi kem vào đỡ tí,lc sau lại ngứa,lại bôi kem.Đêm đến mấy lần như thế.
    • 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Tớ cũng bị ngứa bụng các mẹ ạ. Gãi xước cả da, mà da tớ thì thuộc dạng lâu lành. Bây giờ hai bên mé bụng toàn hoa gấm, hé hé, bố nghé kéo áo lên thì toàn lấy cớ"em bé lạnh bây giờ" để che đi phần bụng xấu . khổ ghê cơ.

AH có mẹ nào có bầu mà lông bụng mọc hơi dày hơn chưa. Từ hồi có bầu tớ thấy lông quanh rốn cứ dài dài hơn hồi xưa sao ý. :Thinking:
    • 1,351 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi skylibra Xem bài viết
    Tớ cũng bị ngứa bụng các mẹ ạ. Gãi xước cả da, mà da tớ thì thuộc dạng lâu lành. Bây giờ hai bên mé bụng toàn hoa gấm, hé hé, bố nghé kéo áo lên thì toàn lấy cớ"em bé lạnh bây giờ" để che đi phần bụng xấu . khổ ghê cơ.

AH có mẹ nào có bầu mà lông bụng mọc hơi dày hơn chưa. Từ hồi có bầu tớ thấy lông quanh rốn cứ dài dài hơn hồi xưa sao ý. :Thinking:

Lông bụng dài và rậm có khi là bt vì do nội tiết, mình moc rậm lắm, lại da trắng nên vén lên là chông lắc đầu kêu nhiều thế, tốt lông quá hehe:Smug:
    • 140 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hihihi mẹ nó yên tâm
    Mình có baby lông bụng cũng mọc rậm và theo đường thẳng nữa ý,như của đàn ông nhưng mẹ mình bảo ko sao,có baby nó thế
    Trộm vía mình được 4 tháng nhưng ko thấy ngứa bụng như các mẹ
    • 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longhamberger208 Xem bài viết
    Lông bụng dài và rậm có khi là bt vì do nội tiết, mình moc rậm lắm, lại da trắng nên vén lên là chông lắc đầu kêu nhiều thế, tốt lông quá hehe:Smug:
    Há há há bố Nghé cũng thế đấy bảo mình là : EO ÔI MẸ NGHÉ RẬM LÔNG
    • 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gabbana's Mum Xem bài viết
    hihihi mẹ nó yên tâm
    Mình có baby lông bụng cũng mọc rậm và theo đường thẳng nữa ý,như của đàn ông nhưng mẹ mình bảo ko sao,có baby nó thế
    Trộm vía mình được 4 tháng nhưng ko thấy ngứa bụng như các mẹ
    Chắc là thể trạng mẹ nó không bị rạn da với cả ngứa nên không thấy ngứa đấy. Mẹ nó thích thế.

Mình thấy hiếm khi có bụng mẹ bầu nào đẹp như quảng cáo: da một màu, không tì vết thâm nào, nhẵn thín ko lông. :Laughing:
    • 178 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:Sad: các mẹ cứu em với, còn 3 tuần nữa em mới sinh, mà cả 2 tuần nay ngứa khắp người, gãi trầy trụa chân, tay lưng rùi các chị ơi, em đã học ít nhìu kinh nghiệm của các chị, như tắm lá chè tươi+ khổ qua, tắm lactacyc cũng kg hết, hum qua đi bsĩ da liễu, họ cho cục xà phòng về tắm, và bôi thuốc, đã bôi 2 lần mà chưa đỡ tẹo nào, hum nay lên cơ quan, ngứa điên lun, em bó tay rùi, làm sao cho bớt ngứa ở những ngày cuối cùng hả các chị, cho em vài lời khuyên nếu chị nào áp dụng các biên pháp khác mà hiệu quả, em sẽ làm với, giúp em....
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, chân em nổi mụn nước ngứa ko chịu được, em ngâm lá chè xanh mấy hôm cũng đỡ, nhưng giờ nó ko nổi mụn nữa mà vẫn ngứa, e gãi rách cả da, bây giờ ko biết làm thế nào nữa. Có mẹ nào chỉ giúp em với
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng thử nhiều cách rùi các mẹ ạ,chắc phải sống chung với lũ chờ ngày con iu chiu ra thôi.BS da liễu của tớ nói rất hạn chế kê thuốc cho bà bầu và đang cho con bú.Pó tay!!!Ngứa điên.
    • 627 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Ngua o bung la vi em be phat trien to len, lam da bung bi gian ra, gay ngua hoac rat
    Con ngua o tay chan hoac cac cho khac la vi me tang can nhanh, da bi gian ra.

Cac ban chi can tam nuoc mat se cam thay de chiu hon, nen han che dung thuoc cang it cang tot. Hoac cac ban xuc cac loai lotion hoac kem chong ran da danh cho ba bau cung se lam cho da mem ra, se thay de chiu hon. Dung gai hoac cha xat, se lam ngua them hoac se lam rat da

P.S: Sorry Mod and All, minh lai ko go duoc TV.
    • Xuân Anh 2009
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi2009 Xem bài viết
    Hic, chân em nổi mụn nước ngứa ko chịu được, em ngâm lá chè xanh mấy hôm cũng đỡ, nhưng giờ nó ko nổi mụn nữa mà vẫn ngứa, e gãi rách cả da, bây giờ ko biết làm thế nào nữa. Có mẹ nào chỉ giúp em với
    Mẹ nó giống mình quá, ngứa tòan thân, 2 tay 2 chân gãi chảy máu ra, ngứa điên cuồng, bụng cũng ngứa nhưng ko bằng tay chân đâu. Uống đủ loại bột sắn, rau má, diếp cá rồi mà ko cải thiện được mấy, nhìn người như ghẻ nặng. hì, hoa gấm tòan thân

Mẹ chồng mình bảo, chị chồng lúc trước cũng bị ngứa vậy, đẻ xong mới hết :Silly: mà 3 tháng nóng nực sắp tới, chịu sao thấu :Sick:
    • 219 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng bị ngứa mấy ngày nay điên cuồng đây, mới thoa phấn trẻ con được hôm nay thấy đỡ đỡ hơn xíu.
    • 278 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

mình khi chỉ mới 10tuần đã ngứa rồi giờ sang tuần 15 mà ngứa nhất là ở hai bên đùi, lưng và mông. Hôm vừa rồi minh có hỏi ông bác sỹ của mình ông bảo mình mua kem Hydrokertion CCS 1%, mính mới thử hôm qua, nhưng mà hôm nay vẫn ngứa kinh khủng hic hic.. các mẹ nó dùng thử coi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi helenes mor; 06/11/2009 vào lúc 10:19 PM.
    • 82 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bao nhiêu tuân thì bắt đầu rạn hả mẹ? em mới có 22w thôi, chưa thấy ngứa gì cả
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orchidflower Xem bài viết
    Bao nhiêu tuân thì bắt đầu rạn hả mẹ? em mới có 22w thôi, chưa thấy ngứa gì cả
    mình 28 w cơ, rạn xong rốn còn lồi ra, ngứa vô cùng
    Con cái là duyên trời định <3
    • 88 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình mở topic này để mẹ nào bị giống mình chia sẻ kinh nghiệm. Số là mình đã được 37 tuần rồi nhưng từ tuần 33 tự nhiên bị ngứa ngáy khắp người. Sau đó nổi lên những nốt đỏ, rồi từ những nốt đỏ đó nó phình lên có mủ bên trong, rồi tự bể ra và lan từ từ lan ra xung quanh tạo nên những mụn li ti mới, nhìn như chùm nho. Những đám mụn này không khô đi sau khi bị bể mà tiếp tục có mủ, rồi bể rồi lại có mủ. Đó là tình trạng trên 2 canh tay. Còn phần bụng thì khiếp. Lúc đầu cũng chỉ vài nốt đỏ, ngứa kinh khủng, do ko biết nên mình đã gãi và bây giờ toàn bộ bụng bị đỏ như tôm luộc, da sần sùi như da gà và mủ thôi là mủ. Đặc biệt là ngứa. Ngứa toàn thân. Mỗi lần lên cơn là mình cứ phải khóc thôi vì đâu dám gãi. Cả tuần nay đêm mình toàn phải thức trắng vì ngứa. Hỏi bs thì nói là dị ứng thai, phải chịu, ko bôi thuốc hay uống gì hết. Các đay 1 tuần mình cũng đã hỏi các mẹ trên diễn đàn 1 loại thuốc để bôi nhưng không ăn thua gì. Bây giờ còn 3 tuần nữa nhưng mình chỉ mong sinh sớm thôi, nếu không thì điên mất. Trong đầu mình bây giờ lúc nào cũng cầu cho sinh đại cho rồi hoặc chết đi cho sướng. Mình điên mất các mẹ ơi.
    • 464 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi campellyeu Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Mình mở topic này để mẹ nào bị giống mình chia sẻ kinh nghiệm. Số là mình đã được 37 tuần rồi nhưng từ tuần 33 tự nhiên bị ngứa ngáy khắp người. Sau đó nổi lên những nốt đỏ, rồi từ những nốt đỏ đó nó phình lên có mủ bên trong, rồi tự bể ra và lan từ từ lan ra xung quanh tạo nên những mụn li ti mới, nhìn như chùm nho. Những đám mụn này không khô đi sau khi bị bể mà tiếp tục có mủ, rồi bể rồi lại có mủ. Đó là tình trạng trên 2 canh tay. Còn phần bụng thì khiếp. Lúc đầu cũng chỉ vài nốt đỏ, ngứa kinh khủng, do ko biết nên mình đã gãi và bây giờ toàn bộ bụng bị đỏ như tôm luộc, da sần sùi như da gà và mủ thôi là mủ. Đặc biệt là ngứa. Ngứa toàn thân. Mỗi lần lên cơn là mình cứ phải khóc thôi vì đâu dám gãi. Cả tuần nay đêm mình toàn phải thức trắng vì ngứa. Hỏi bs thì nói là dị ứng thai, phải chịu, ko bôi thuốc hay uống gì hết. Các đay 1 tuần mình cũng đã hỏi các mẹ trên diễn đàn 1 loại thuốc để bôi nhưng không ăn thua gì. Bây giờ còn 3 tuần nữa nhưng mình chỉ mong sinh sớm thôi, nếu không thì điên mất. Trong đầu mình bây giờ lúc nào cũng cầu cho sinh đại cho rồi hoặc chết đi cho sướng. Mình điên mất các mẹ ơi.
    Với tình trạng bạn mô tả, chưa chắc đã phải là dị ứng thai đâu. Bạn đi khám da liễu ở viện da liễu TW đi. Đợt vừa rồi,mình cũng bị dạng nốt nhỏ có mủ bên trong, đi khám biết là bị nhiễm Zona đấy.
    Hy vọng bạn không bị, nhưng tốt nhất là cứ đi khám, nhỡ có bị thì bác sĩ còn cho thuốc điều trị càng sớm cáng tốt.
    Mỗi ngày bình an- mỗi ngày vui:Rose:.
    • 97 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bạn thử tắm chè xanh đặc xem. Mình kết hợp tắm chè xanh đặc, sát nghệ tươi và uông thuốc bắc nên thấy các chỗ đó se lại và lên da non rồi. Bây h ngứa là do lên da non thôi. Mình cũng đi khám 108 thì họ cho thuốc bôi cũng ko khỏi. Đi ra Trần Hưng Đạo thì họ từ chối ko chữa và khuyên tắm chè xanh, ra Bạch mai khoa dị ứng thì BS trẻ phán phải truyền kháng sinh 3 ngày nhưng mình ko truyền vì một giáo sư trong đó bảo thuốc dị ứng ảnh hưởng rất mạnh tới thai nhi nên đành phải nhờ một thầy lang bắt mạch và thầy phán do nhiễm độc gan. Kết hợp vừa tắm vừa uống vừa sát nghệ thấy đỡ lắm. Bạn thử xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bị ngứa khi mang thai ! giúp em đi

Các mẹ ơi, e vê quê và vệ sinh băng nước ở quê( k có nước máy). EM lại ngại đun sôi lên nên cứ thế rửa( lần đâu tiên ơ quê chồng lâu thế). Chắc tại k quen nước hay sao mà em ngứa kinh khủng, lại rát nữa. Em k đi khám đc, chỉ rưa nước trầu không, em có hỏi Bsi thì đc tư vấn đặt thuốc GYNOPEVARYL ....

• Chuyện ly hôn của người đàn ông mang thai thay cho vợ

Ở nước ngoài có nhiều chuyện thật lạ lùng các mẹ ạ. Mình không dám phán xét, chỉ nêu lại đây một...

• Hot: Đăng ký miễn phí lớp nhảy Zumba cho bé tại Kids World Đồng Khởi

Hãy tham gia lớp nhảy Zumba miễn phí vào ngày cuối tuần 14 & 15/06/2014 tại KidsWorld Vincom Center...

• da bị ngứa khi mang thai

Các mẹ ơi, e mang bầu được 28w rồi, hiện tại e tăng được 15kg, trước đây thể trạng e cũng hơi gầy. Giờ không hiểu sao ngày nào da của e cũng bị ngứa (nhưng k có nốt, màu lạ) đặc biệt là các vùng bắp tay, bắt đùi, bụng, vùng da ở phần dạ dày.... Ban đâu e nghĩ là do da mình đang rạn (nhưng chưa có...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi campellyeu Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Hồi bầu tập 1 mình cũng bị như bạn, mà bị từ lúc 30 tuần kìa, mình đi khám ở BV da liễu trên đường Nguyễn Thông ấy, BS cho mình tắm bằng thuốc tím pha loãng ( 3 ngày thôi) và khỏi hẳn đấy, bạn đi khám thử xem. Hic ... lần đó mình sợ phát khiếp vì mủ , mụn nước, ngứa .... ai cũng bảo sinh xong sẽ hết ... chẹp 3 tháng chịu đựng như thế thì chết đi còn hơn, vậy mà 11 nghìn tiền thuốc mà hết hẳn đấy ( Mình khám cả PSQT SG, nhưng vào Da Liễu SG mới gặp đúng thầy đúng thuốc đấy). Con mình sinh ra không sao hết, giờ bé đa 4 tuổi, trộm vía là khá xinh và thông minh hi hi . Chúc mẹ nó sớm khỏi bệnh và cán đích thành công nha. :Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Anh Khoa; 05/01/2010 vào lúc 01:52 PM.