• 0 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 423 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có bầu 6 tháng nhưng hơn 1 tuần nay bị nổi ngứa khắp tay chân và người nữa. Không chịu nổi nữa rồi, mà không phải tại ăn uống gì đâu, từ trước tới giờ em chưa bị thế bao giờ. Khắp người em thương tích vì vết gãi rồi. Phải uống gì bây giờ đây, em ngại đi bs quá (mà không phải bị nổi mề đay hay bệnh ngoài da đâu ạ).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 08/12/2008 vào lúc 02:06 PM.
    chuot chit
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị có ăn gì gây dị ứng không? Nói chung là đi bác sĩ thì yên tâm hơn.

Trước kia em cũng bị ngứa, nổi đỏ đầy người hết, càng gãi càng nổi nhiều. Bác sĩ cho tắm bằng lactacid, rồi jhuyên măc quần áo nhẹ, mát mẻ thoát mồ hôi, khoảng vài ngày thì em hết nổi đỏ, hết ngứa.
    Lu Cat Huong Thu ( Tp HCM)
    Hạnh phúc sẽ nhân đôi khi ta biết đem lại hạnh phúc cho người khác
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hồi có mang thằng cu nhà em, em cũng bị ngứa khắp nơi như vậy. Thấy kỳ quá nên em hỏi bác sỹ, bà ấy bắt em đi thử máu xem em có vấn đề gì về gan không. Thử máu thấy không bị làm sao nên thôi. Có lẽ em bị dị ứng hoặc là bị khô da nên mới ngứa vậy. Chị thử dùng babyoil xoa khắp người xem có đỡ không.
    • 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Mình không có kinh nghiệm về vụ ngứa này vì hồi đó không bị, nhưng mình tìm thấy bài này, hy vọng giúp ích cho bạn:

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2003/07/3B9C9683/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thì sau khi sinh em bé mới ngứa, ngứa toàn thân , không thể chịu được, lúc đó mình đã được tắm rồi nên loại bỏ khả năng là bẩn ra Sau đó, mình đi mua lá kinh giới khô về tắm, ngày nào cũng đun lên, mẹ một nồi, con một nồi. Tắm khoảng hơn 1 tuần thì dần dần mình hết ngứa , đấy là do bên trong nóng quá nên phát ra ngoài đó. Nhưng tốt nhất là vẫn phải đến bác sĩ khám vì bạn đang có bầu
    Bim
    • 13,095 Bài viết

• 9,301 Được cảm ơn

Trơi ơi, mẹ Stink sao giống Liên qua', ngứa khủng khiếp luôn cho nên phải vô bệnh viện để thử máu có bị gan không, không sao cả nên được về nhà - AX bảo chắc la` da khô nên cứ mỗi lần bi ngứa thì lại nhảy vô bồn tắm và nhảy ra xức kem dưỡng da liền thì là bớt ngứa.

Chuotchit ơi, ra ngoài đường sợ chuột cống ăn hiếp sao mà ngại đi BS, hãy nghĩ vì con, vì sự khoẻ mạnh, phát triển của con nên mình phải đi. Nếu không đi mai này nó phát nặng nề hơn thì khổ cho bé đó.
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mấy hôm trước em cũng bị ngứa cả người luôn đấy, nhất là buổi tối ngủ ngứa quá cứ gãi sột sột. ops: ops: Sau đó nghĩ lại chắc tại mình mới đổi sữa tắm loại khác nên da bị khô, xài lại sữa Dove loại Cream Oil, tắm xong đi thoa kem giữ ẩm lên da thế là hết.
    • 565 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ái chà, thêm một người nữa đây, chuot chit oi Hồi mình có bầu to to cỡ 7, 8 tháng cũng ngứa ngáy lắm, mà cứ ngứa thì nhảy vào bồn tắm giống chị Liên, nhưng là tắm nước nóng thật nóng cho "đã" ai dè đâu lại còn ngứa hơn ops: CHịu hết nổi, đi khám đầy vẻ căng thẳng, thì bác sĩ lại rất vui vẻ, bình thản bảo đa số những người có bầu đều bị ngứa thế, chẳng có gì lạ cả .. Nhất là lúc mới tắm xong và lúc trước khi ngủ, phải không?-bác sĩ hỏi mà trúng y luôn..Lý do thì bác sĩ giải thích rồi nhưng mà mình cũng quên béng rồi, nhưng cách chữa thì chỉ đơn giản là bôi lotion (kem dưỡng ẩm) sau khi tắm, ngứa nữa, thì kiếm cái khăn lạnh mà đắp lên thôi...còn lại là chịu đựng vì...không có thuốc .. Nhưng mình chỉ cần bôi lotion là đã đỡ lắm rồi, may quá... Chuot chit thử xem thế nào, nhưng có lẽ chắc ăn nhất thì cứ hỏi bác sĩ của bạn xem, như thế là yên tâm nhất đấy

Chúc bạn nhanh chóng vượt qua "khó khăn" này để chào đón em bé thật dễ thương nhé..
    Japan
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tắm nước ấm thì "đã" thiệt nhưng hại da lắm, nhất là mùa lạnh mình cũng bị ngứa ngáy khô da chứ không cần phải có bầu , lúc đó chỉ có xức kem dưỡng ẩm mới cứu được thôi. Khổ nổi quen nước ấm rồi không tắm nước lạnh được nữa Bạn chuot chit xem lại thử xem sao nhé.
    Mình cũng ngại đi BS bên này vì phải hẹn trước, nếu không hẹn chắc là phải đợi... phờ râu . Bởi vậy khi mình thấy không có hiện tượng gì đến nổi nghiêm trọng quá thì cứ đợi đến hẹn mới đi khám luôn, còn nếu có gì thì... gọi cấp cứu. Nói thế thôi chứ nếu chuot chit thấy nghiêm trọng quá thì cũng nên đi BS cho chắc ăn nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cha` cha`, on troi chuot chit da do bi ngua hon sau khi dung hang loat cac thu uong mat gan nhu atioso, bot san day...Khong ngo duoc cac me quan tam nhieu the , xuc dong qua.. .Nhung dung la cang tam nuoc nong cang ngua, giai phap tinh the la lay khan lanh ngua dau dap do. Hi hi cac me biet khong , nhieu khi ong xa quan tam bao de anh xoa cho, nhung khon noi cu cham vao dau la ngua o do, cu nhu la 'khoi day nguon cam hung ' cuoi cung thoi danh bao 'anh cu ngu di nhe, em do roi',hic :rolleyes: va tiep tuc gai :wink. Rat may la cai gi rui cung qua mac du bay gio nhin lai body toan la vet tich :evil: :evil: :evil:
    chuot chit